Hospital ya mkoa wa Mtwara Ligula haina hata Panandol!

Hospital ya mkoa wa Mtwara Ligula haina hata Panandol!

Cc: jfrank
shida ya dawa haipo Ligula tu, imesambaa nchi nzima. Msd wanapiga dili kama hawana akili nzuri kwa kisa cha wenye mamlaka kuchimbia vichwa vyao kwenye mchanga wa uchaguzi wa mwakani. Wamegeuka mbuni. Na kwao ni agenda ya 2015 kuwa nitahakikisha dawa haziadimiki hapa na pale. Na kwa ujinga wetu tunawapa kura.
Huu umekuwa mchezo sasa wa kila msimu wa uchaguzi unapoishia watendaji wanakwapua kupita maelezo kwani ajaye ataanza kivyake. Ona idara za serikali ni kama hazijapata kasma ili hali wamepewa na kuzichimbia kwenye account zao.
Mbona wametushika pabaya!
 
Mkuu wewe ni mfamasia wa wapi? Kwa kuanzia tu kama upo Dar karibu sana Muhimbili, nako kilio ni hicho hicho. Hata kama hamuibi bado MSD haileti dawa so zitakosekana tu. So far bado tunaugulia pesa za posho ya bunge la katiba. PEOPLE ARE DYING!

Muambie huyo...atakua anafanya kazi private huyu...agha khan...sanitas..kairuki.bugando ...kcmc ..nk....wenyewe tulivyokua huko tuliona km tunadanganywa..MSD na SerikalI wanatuponzaaa...wanakula hela dawa hawanunui..halafu sisi tunaokutana direct na wagonjwa ndo tunapata tabu..
O
 
Tukizungumza ukweli walalahoi ambao ni asilimia 95 bongo tunateseka kweli.
 
Ujue watu hawautaki ukweli thus why mnakimbilia kulalamika eti ntakuwa niko private. Tunashindwa ku adres mambo ya msingi , hapo sijasema mfamasia anunue dawa, ila hospital zinakuwa na budget zao za ndani. Mtu badala ya ku priotize dawa wanakimbilia kwingine. Mm nafanya kazi gov hospital. Pia tuongee ukweli ka nyinyi mpingao ni pharmacist kweli hamuuibi dawa?
 
Ujue watu hawautaki ukweli thus why mnakimbilia kulalamika eti ntakuwa niko private. Tunashindwa ku adres mambo ya msingi , hapo sijasema mfamasia anunue dawa, ila hospital zinakuwa na budget zao za ndani. Mtu badala ya ku priotize dawa wanakimbilia kwingine. Mm nafanya kazi gov hospital. Pia tuongee ukweli ka nyinyi mpingao ni pharmacist kweli hamuuibi dawa?
Unadhani kama dawa zingekosekana kwa sababu ya kuibwa na watu wa famasi serikali ingekaa kimya? Usiufiche ukweli, SERIKALI HAIKUPELEKA HELA MSD! Na MSD wakashindwa kununua zaidi na kusupply mahospitalini. Kukaa kimya kwa mambo usiyoyajua ni sehemu ya busara.
 
natamani hawa .. faiza foxy .. Lizaboni.. laki si pesa
na magamba wengine yawakute huko ktk mahospitali wajue maumivu wanayopata wananchi
 
Last edited by a moderator:
Swala la dawa naona ni la nchi nzima na kinachosababisha ni ukosefu wa dawa msd. Kuna wakati hospital inaweza kuwa na hela za cost sharing ukipeleka invoice msd unakuta 75% ya dawa hawana na ukiwambia wakuandikie out of stock wanakataa wanadai uwape pesa wakununulie wao na ukijidanganya ukawapa zinaweza maliza mwaka hujapata dawa. Hiki kibuli chote ni kwa sababu ya sheria ya manunuzi mpya ambayo inakulazimisha mpaka msd wakupe out of stock ndo ukanunue dawa nje ya msd. Na kwa nn msd inakosa dawa ni kwamba serikali hailipi deni lake msd. Cha kufanya ni watu wajiunge na bima maana angalau kama dawa hakuna bima itahusika kukununulia dawa kuliko kutoa cash ambayo pengine unakua huna kwa wakati huo. Tukisubiri Waziri ama rais ambae kwanza hatibiwi katika hospital zetu ni kujisumbua bure maana sisi ndo tunaokufa kwa kukosa dawa wao they don't care. Ni mawazo yangu tu ndugu zangu
 
Chabwasi mwongo. Hiyo 75% ndiyo dawa zinazopatikana msd ambazo zinapatikana mtu akienda. 25% ndiyo unaweza kuta haipo, lakini nyie wafamasia hamfuati maagizo ya msd ya kupeleka mahitaji mapema. mukifika munataka wawagongee mihuri ya O/S ili mukanunue kule wanakotoa 10%. kuweni wa kweli acheni kutupa lawama nyie ndiyo munadidimiza sekta ya afya
 
Kwamba mfamasia anaiba Mwacheni maana vyeo hivyo huwezi pewa kama wanakujua unamsimamo mkali wa kukataa wizi ama huwezi pewa nowadays kama huna mtu anaekukungikia kufua juu.
Kwa utaratibu wa kawaida mfamasia hawezi order dawa bila kamati ndogo ya manunuzi ya dawa kukaaa na kuamua. Pia dawa zikifika hospital mpaka zikaguliwe na kamati nyingine ya ukaguzi wa dawa. So ikitokea mfamasia kaiba ujue kuna aidha taratibu zimekiukwa za ununuzi wa dawa ama deal la wakubwa yeye anatumika kama chambo tu. Otherwise mfamasia siyo accounting officer wa pesa ya hospital. Hivyo hawezi iba mwenyewe bila mwenye mamlaka na fedha kujua
 
Wewe ndo mwongo maana msd sasa hivi ni jina tu labda wewe uko dar na hujui kinachotokea mikoani. Kwa hiyo ndo na nyie msd mnataka 10%.
Mm nasema kitu ninachokiona na siyo cha kuambiwa na kwa taarifa yako kuna wakati hata msd kunakua hakuna hata panadol.
 
Dawa zilizopo kwa wingi msd ni za misaada tu kama za ukimwi na Tb. Kwa kifupi dawa za vertical programme zipo nyingi.
 
Kwamba mfamasia anaiba Mwacheni maana vyeo hivyo huwezi pewa kama wanakujua unamsimamo mkali wa kukataa wizi ama huwezi pewa nowadays kama huna mtu anaekukungikia kufua juu.
Kwa utaratibu wa kawaida mfamasia hawezi order dawa bila kamati ndogo ya manunuzi ya dawa kukaaa na kuamua. Pia dawa zikifika hospital mpaka zikaguliwe na kamati nyingine ya ukaguzi wa dawa. So ikitokea mfamasia kaiba ujue kuna aidha taratibu zimekiukwa za ununuzi wa dawa ama deal la wakubwa yeye anatumika kama chambo tu. Otherwise mfamasia siyo accounting officer wa pesa ya hospital. Hivyo hawezi iba mwenyewe bila mwenye mamlaka na fedha kujua

Therapeutic committee. ..ikiongozwa na mganga mkuu wa hospital....matron wa hospital na wakuu wa department mbalimbali..km ni wizi unafanywa na hao wote....watu wepesi kuongea
 
Chabwasi mwongo. Hiyo 75% ndiyo dawa zinazopatikana msd ambazo zinapatikana mtu akienda. 25% ndiyo unaweza kuta haipo, lakini nyie wafamasia hamfuati maagizo ya msd ya kupeleka mahitaji mapema. mukifika munataka wawagongee mihuri ya O/S ili mukanunue kule wanakotoa 10%. kuweni wa kweli acheni kutupa lawama nyie ndiyo munadidimiza sekta ya afya
Tumia akili japo kidogo tu
 
Tatizo la dawa halipo Ligula peke yake. Hospitali ya Muhimbili ilikumbwa na kadhia hii wote tunajua wizara ilifanya nini kwa Muhimbili. Ili uweze kusema kwamba mfamasia anaiba dawa lazima utakuwa na data za kuthibitisha hayo na sio hisia tu. Mtu anajishughulisha na biashara zake ili ajiongezee kipato unasema anaiba.

Ili uweze kujua hali ikoje fuatilia MSD Mtwara ujue kwa mwaka huu wa pesa serikali imeweka shilingi ngapi kwa ajili ya kununua dawa, vitendanishi na vifaa tiba.
Jambo la pili kuhusu cost sharing, je kwa wastani ligula inakusanya shilingi ngapi (za cash) utoe na matumizi ya kawaida kwa mujibu wa 'cost saring' policy.

Bado huduma kwa mama wajawazito, watoto chini ya miaka mitano, wazee, magonjwa sugu kama TB, Ukimwi, Pumu, Kisukari etc wote wagonjwa wake wanatakiwa wapewe huduma bure ikiwepo dawa.

Na sia jabu mgonjwa wako alikuwa na 'temporary exemption'

Je unafahamu mchakato wa kuandika LPO unachukua siku ngapi? Je unafahamu ukitaka kuhamisha fedha kutoka akaunti ya Ligula kupeleka MSD ina process gani na inachukua siku ngapi?

Hospitali ya Mkoa iko chini ya katibu tawala mkoa na sio mkurugenzi, mafungu ya ziada yatatoka wapi?
 
sikumbuki huku niliko mara ya mwisho lini kumwandikia mgonjwa dawa akaipata ndani ya hospitali.
na wao wameshazoea na serikali yao na ndio wanaipigia kura kila siku.
 
Adumu Mzee wa Vijisenti!Kazikalia tu,Za TRL, RADA na ESCROW..
na bado anaongoza kamati bungeni.....
 
Hivi zile hela tunazolipia dawa Hospital zinakwenda wapi? na wanazitumiaje? Kwanini maduka binafsi hayafirisiki lakini MSD utasikia hatuna fedha. Kulikoni wadau
 
Swala la dawa naona ni la nchi nzima na kinachosababisha ni ukosefu wa dawa msd. Kuna wakati hospital inaweza kuwa na hela za cost sharing ukipeleka invoice msd unakuta 75% ya dawa hawana na ukiwambia wakuandikie out of stock wanakataa wanadai uwape pesa wakununulie wao na ukijidanganya ukawapa zinaweza maliza mwaka hujapata dawa. Hiki kibuli chote ni kwa sababu ya sheria ya manunuzi mpya ambayo inakulazimisha mpaka msd wakupe out of stock ndo ukanunue dawa nje ya msd. Na kwa nn msd inakosa dawa ni kwamba serikali hailipi deni lake msd. Cha kufanya ni watu wajiunge na bima maana angalau kama dawa hakuna bima itahusika kukununulia dawa kuliko kutoa cash ambayo pengine unakua huna kwa wakati huo. Tukisubiri Waziri ama rais ambae kwanza hatibiwi katika hospital zetu ni kujisumbua bure maana sisi ndo tunaokufa kwa kukosa dawa wao they don't care. Ni mawazo yangu tu ndugu zangu

hebu nisaidie ndugu,mbona mie nina bima ya kukatwa mwenyewe kwenye mshahara wangu na bado nakumbana na fedheha hii jamani..bima mpk sioni kazi yake!nimeumizwa kwakwel
 
Back
Top Bottom