Hongera sana Abbas Kandoro kwa uamuzi huu

Hongera sana Abbas Kandoro kwa uamuzi huu

Kakende

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2012
Posts
2,741
Reaction score
1,233
Katika jambo ambalo limenifuraha jana ilikuwa ni UAMUZI wa mkuu wa mkoa Mbeya kupiga marufuku uganga wa Ramli. Kandoro amepiga marufuku uganga wa kienyeji unaotumia ramli kwa kuwa ndiyo chanzo cha mauaji ya Albino, Kuchuna ngozi,kuua wazee, kukata vichwa vya wanawake huko Musoma nk.

Nimekuwa nikiandika kuwa moja kati ya njia rahisi ya kuzuia mauaji ya kishirikina ni kupiga marafuku uganga wa ramuli, lakini kama kawaida viongozi wetu nadhani wakishakaa kwenye VX akili zao huwa hazifanyi kazi.

Hiyo ni marufuku Mbeya, mikoa mingine ifuatie au Waziri mkuu atangaze uganga wa kienyeji kuwa Jinai.

Hongera Kandoro
 
Kuna watu humu jf wana comment vitu kwa chuki na uchochezi tu, mheshimiwa ametoa kauli njema hata kidini inakubalika.
 
Mbona anarudia tu. Marufuku ya ramli ilishapigwa na Waziri Mkuu Pinda siku nyingi na bado inaendelea. Tatizo ni ufuatiliaji, maana ramli haipigwi hadharani, ni kama biashara ya gongo.
 
Mbona anarudia tu. Marufuku ya ramli ilishapigwa na Waziri Mkuu Pinda siku nyingi na bado inaendelea. Tatizo ni ufuatiliaji, maana ramli haipigwi hadharani, ni kama biashara ya gongo.

Ni kweli ilipigwa marufuku lakini baadae wakawaruhusu lakini kwa kujiandiksha ili watambulike
 
Katika jambo ambalo limenifuraha jana ilikuwa ni UAMUZI wa mkuu wa mkoa Mbeya kupiga marufuku uganga wa Ramli. Kandoro amepiga marufuku uganga wa kienyeji unaotumia ramli kwa kuwa ndiyo chanzo cha mauaji ya Albino, Kuchuna ngozi,kuua wazee, kukata vichwa vya wanawake huko Musoma nk.

Nimekuwa nikiandika kuwa moja kati ya njia rahisi ya kuzuia mauaji ya kishirikina ni kupiga marafuku uganga wa ramuli, lakini kama kawaida viongozi wetu nadhani wakishakaa kwenye VX akili zao huwa hazifanyi kazi.

Hiyo ni marufuku Mbeya, mikoa mingine ifuatie au Waziri mkuu atangaze uganga wa kienyeji kuwa Jinai.

Hongera Kandoro


Uamauzi mzuri ila umechelewa, uwe mikoa yote. Mbozi ni mfano mbaya wa maovu ya kichawi duniani. Nashangaa Shinyanga na Mwanza Wkuu wa Mikoa wamelala wameishia kupambana na CDM nakusahau Albinos na wahanga wengine. Bungeni likazie uamuzi huu kitaifa. Watu kama ni lazima kwenda kwa waganga basi waende mchana kweupe na wajiandikishe kama wageni kwenye daftari la Kijiji. Mganga mkuu (RMOs) waache kutoa vibali hivyo. Mabango ya Waganga /Sangoma yaondolewe kila kona - Airpoti mpaka mijini.
 
Nani awe wa kwanza kumfunga Paka Kengere?

Wabunge, mawaziri na viongozi wlio wengi katika nchi hii ni wateja wazuri sana wa huduma hii na mala nyingi mafanikio ya kipesa waliyonyo waganga wa kienyeji yanatokana na viongozi hawa tulionao. Sasa nani hataki kurudi bungeni au kupata uongozi mwaka 2015?
Hii ya kuwapiga marufuku itabaki kuwa nadharia tu.
 
Ni kweli ilipigwa marufuku lakini baadae wakawaruhusu lakini kwa kujiandiksha ili watambulike


Mkuu, ramli haijawahi kuruhusiwa hata siku moja. Kilichoruhusiwa ni waganga wa tiba za jadi kuendelea na huduma hiyo kwa kujisajili, ila serikali daima imekuwa ikesema ramli ni marufuku. Tena inaelezwa kuwa wanapokwenda kujisajili kuna kipengele kinachowaeleza wazi kuwa katika shughuli zao hawaruhusiwi kupiga ramli kwa sababu ramli inaendana na ushirikina ambao ndio unagombanisha watu. Tatizo ni kama nilivyosema, ramli hufanywa kwa siri.
 
Back
Top Bottom