Hongera Mama Dr Mwaikambo kwa kusema ukweli!

Hongera Mama Dr Mwaikambo kwa kusema ukweli!

Akiwa nje ni mama tu kama mama wengine sawasawa
 
Wewe ni mwongo, tafuta posti niliyotetea maovu hayo ili ujiridhishe nafsi yako.
Nimelaumu kwa maovu na kupongeza kwa mazuri.
Tatizo la wengi wenu ni kukosa mizania au balanced approach ya matukio yanayoendelea.

Kuonyesha usivyo makini, hii thread si nimeianzisha mimi?
Au husomi?

Ndugu yangu nimefurahia sana mabadiliko yako kimtizamo.........am now adding you as a friend

😛eace:
 
Nimemuona huyo mama anaongea hapa nikatilia mashaka sana usomi wake. Nilivyosikia kapata tuzo hii kubwa nikaketi kwa makini kusikia anachotaka kutuambia watanzania hususan katika field yake lakini unfortunatelly ameongea habari zisizoeleweka.

Huwezi kuelewa kiilchosemwa kwani ni mwiba kwa system inayokuwezesha kuishi wewe na jamaa zako!! Sasa huelewi au hutaki kuelewa kuwa toka baba MwanaAsha aingie madarakani amani nchi hii imeanza kutoweka kwa kasi? Yeye mwenyewe akijificha nyuma ya pazia ya kuchochea udini!!
 
Mkuu it has always been said Never argue with a fool, people might not notice the difference!

Acha kusubiri Wanaume wakusomee then ukurupuke ku to up.
Let me use harsh language, we ni Kilaza tu
 
Katika habari za ITV saa mbili, Mama Dr Ester Mwaikambo ameonyeshwa akitunukiwa tunu ya Dr Martin Luther King na balozi wa Marekani nchini.
Hafla hiyo imefanyika ubalizini, ubalozi wa Marekani nchini.

Kwa mafanikio hayo nampongeza, lakini nampongeza zaidi kwa kongea ukweli juu ya hali ya wasi wasi uliotanda nchini.

Mama Dr Ester Mwaikambo amesema mafanikio yake yametokana na hali ya usalama na amani iliyokuwepo nchini kwa miaka mingi huko nyuma.
Akaongeza kuwa leo yeye ana miaka 70 lakini hali hii imebadilika na watu wanaishi kwa wasi wasi. Wanafunzi wanaishi kwa wasiwasi kwa kushindwa kujiendeleza vizuri.

Fujo za kuchoma nyumba na makanisa na hata watu kupigwa, hali hii inaondoa amani.
Mama Dr Ester Mwaikambo aliendelea kusema katika hali hii, vizazi vijavyo havitakuwa na amani na maendeleo kama waliyokuwa nayo wao.

NB Mama Dr Ester Mwaikambo ni mke wa marehemu Gibbons Mwaikambo aliyekuwa kati ya wadhamini wa CCM kabla ya kifo chake kilichokuwa cha utata miaka kadhaa iliyopita.
kila mtu akifa ni kifo cha utata.inawezekana pia kuna akili za utata
 
Acha kusubiri Wanaume wakusomee then ukurupuke ku to up.
Let me use harsh language, we ni Kilaza tu
I suppose hata wakinisomea wanawake poa tu!
Na pengine hujajielewa kuwa katika boti la vilaza wewe ni nahodha!
 
Kwa nini udokta usiishie chuoni pia? Na kwa nini title ya uprofesa iwe marufuku kutumika nje ya chuo? Hujaeleweka kabisa! Unayaelewa haya mambo kinaga ubaga? Nina mashaka na uelewa wako!

Ndio maanake, Udokta pia uishie Chuoni!
 
Prof Mwaikambo ni mfano wa kuigwa katika fani ya tiba nchini ameokoa maisha ya watanzania wengi, amefundisha madaktari wengi na ameponya watoto wengi enzi hizo nchi ilikuwa na madakatari wachache wa watoto yeye akiwa mmoja wao.Amefanya tafiti nyingi za tiba ambazo kwa sasa ni nyenzo kwa madaktari wanafunzi.Ni prof wa kwanza Tanzania mwanamke katika fani ya sayansi ya Tiba Alipokuwa kiongozi MEWATA alijitolea, na kushiriki kutibu akina mama wasio na uwezo.kwa sasa ndiye Rais wa wanasayansi nchini akiwa mwananke wa kwanza kushika nafasi hiyo.
 
pia nilimsikia Prof Mwaikambo akisema TUZO aliyopewa sio yake bali ni ya wanawake wote wa Tanzania
 
Katika habari za ITV saa mbili, Mama Dr Ester Mwaikambo ameonyeshwa akitunukiwa tunu ya Dr Martin Luther King na balozi wa Marekani nchini.
Hafla hiyo imefanyika ubalizini, ubalozi wa Marekani nchini.

Kwa mafanikio hayo nampongeza, lakini nampongeza zaidi kwa kongea ukweli juu ya hali ya wasi wasi uliotanda nchini.

Mama Dr Ester Mwaikambo amesema mafanikio yake yametokana na hali ya usalama na amani iliyokuwepo nchini kwa miaka mingi huko nyuma.
Akaongeza kuwa leo yeye ana miaka 70 lakini hali hii imebadilika na watu wanaishi kwa wasi wasi. Wanafunzi wanaishi kwa wasiwasi kwa kushindwa kujiendeleza vizuri.

Fujo za kuchoma nyumba na makanisa na hata watu kupigwa, hali hii inaondoa amani.
Mama Dr Ester Mwaikambo aliendelea kusema katika hali hii, vizazi vijavyo havitakuwa na amani na maendeleo kama waliyokuwa nayo wao.

NB Mama Dr Ester Mwaikambo ni mke wa marehemu Gibbons Mwaikambo aliyekuwa kati ya wadhamini wa CCM kabla ya kifo chake kilichokuwa cha utata miaka kadhaa iliyopita.

Tunaomba basi anaejua kuhusu kifo cha Mzee Mwaikambo mumewe na huyu mama atujuze huo utata ilikuwaje na wakati huo hicho kinatokea ilikuwa ni mwaka gani? CHADEMA ilikuwepo wakati huo
Tunaomba anaeyajua hayo MAUZAUZA hayo atujuze
 
Tunaomba basi anaejua kuhusu kifo cha Mzee Mwaikambo mumewe na huyu mama atujuze huo utata ilikuwaje na wakati huo hicho kinatokea ilikuwa ni mwaka gani? CHADEMA ilikuwepo wakati huo
Tunaomba anaeyajua hayo MAUZAUZA hayo atujuze
Du!
Mkuu thats a long long story, na mauzauza yake bado ni classified, lakini miaka hiyo hata CDM haijaota meno bado!
 
Prof Mwaikambo ni mfano wa kuigwa katika fani ya tiba nchini ameokoa maisha ya watanzania wengi, amefundisha madaktari wengi na ameponya watoto wengi enzi hizo nchi ilikuwa na madakatari wachache wa watoto yeye akiwa mmoja wao.Amefanya tafiti nyingi za tiba ambazo kwa sasa ni nyenzo kwa madaktari wanafunzi.Ni prof wa kwanza Tanzania mwanamke katika fani ya sayansi ya Tiba Alipokuwa kiongozi MEWATA alijitolea, na kushiriki kutibu akina mama wasio na uwezo.kwa sasa ndiye Rais wa wanasayansi nchini akiwa mwananke wa kwanza kushika nafasi hiyo.
Wasifu wa Prof EMwikambo:


Tanzania's first female doctor, Professor Esther Mwaikambo
By Kate O'Toole and Miranda Tetlow
Esther Mwaikambo is an extraordinary woman...

She overcame significant poverty to get an education, and eventually, to become Tanzania's first female doctor. Esther travelled to Moscow to do her medical studies in Russian!
Esther was also the first woman in Tanzania to become a medical professor, and the country's first Vice-Chancellor. She has played an instrumental role at Hubert Kairuki Memorial University in Tanzania, a medical training college, encouraging others to follow in her footsteps.
She's in the Territory right now as part of a long term research collaboration with the Menzies School of Health Research.
You can listen to Esther's story here or you can subscribe to our podcast - search for "The Guestroom" or head to our podcast page.
Related Photos
Esther Mwaikambo, Tanzania's first female doctor (Menzies School of Health Research)
 
Back
Top Bottom