Home of AC Milan, Official Thread

Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000

jina kamili: Associazione Calcio Milan.
a.k.a: Rossoneli ''red & black'', Diavolo ''the Devil''.
Kuanzishwa: 16/dec/1899.
Uwanja: Sansiro Meazza.
Uwezo: unabeba watu 80,074...
President: Paolo Scaloni.
Kocha: Marco Giampaolo.
Nahodha; Alesio Romagnoli.
Daktari: Mauro Gevi.
Ac Milan ni klabu kubwa na yenye mafanikio ya kimataifa zaidi ya timu yoyote ile hapa Duniani.
AC Milan ilianzishwa na waingereza wawili Alfred Edward na Albert kilpin ktk mwaka huo wa 1899 ambapo makao makuu ya klabu yalikuwa Fiaschetteria Toscana ktk Barabara ya Beschet hapahapa Milan
Mpaka sasa Milan ndio klabu inayoongoza kwa mafanikio ya kimataifa ikiwa imekusanya
Intercontinental cup mara 4
European super cups mara 5
Cup winner cup mara 2
UEFA champions league mara 7.
Pia Milan imebeba ndoo 18 za ligi kuu ya Italia maarufu kama Scudeto.
for more info visit www.acmilan.com
....................................................................
Hah hah ha hah ahaaah dah nianze kwa kicheko kilichojaa dharau na kebehi kisha nashushia na Bia aina ya Peroni inayopatikana kila Bar au Night Club au sehemu yoyote ya anasa katika jiji la Milan.
kikubwa kinachonichekesha ni kitendo cha makusudi cha washabiki wa soka wa siku hizi kujitia uzezeta na kutoa maneno ya kipumbavu ambayo kwa siku za karibuni wamezidi kuambukizana hivyo matapishi hayo wanayoongea yanatapakaa kila kona.
mwanzo niliposikia nikasema labda niliemsikia alitoka chooni bila kuchamba, lakini kwa sasa mambo ni tofauti.
soka lina misingi yake, soka lina sheria zake, lakini soka lina kitu kimoja muhimu mno ambacho hicho ndio kinaleta ladha halisi, kitu kicho ni historia.
unapozungumzia Historia ya Soka kwa ngazi za vilabu basi hutaacha kuitaja klabu yenye mafanikio zaidi hapa ulimwenguni, hapa naizungumzia AC Milan, ambayo pia ndio klabu iliochezewa na nyota wengi zaidi kuliko klabu yoyote mpaka sasa.
basi wakati nafungua Peroni ya 4 huku nikivuta shisha nikawa navuta kumbukumbu huku natafakari kauli kauli za wakurupukaji hawa wanaodai eti AC Milan ni katimu kadoogo sana, tena huwa wanakwenda mbali zaidi kwa kusema eti katimu haka hakana lolote.
ukiwauliza vilaza hawa watakwambia kwao timu bora ni Barcelona, Manchester, Madrid, Chelsea eti na hata Arsenal nayo imo
sasa wakati nilipokuwa na Peroni ya 9 huku moshi wa Fleva ya Minti ukiingia mpaka kwenye Bandama na kupanda hadi kwenye mishipa midogo inayoingia ndani ya Ubongo nikarejea tukio la kusisimua na kuchekesha ndani yake.
nilikumbuka tukio la tarehe 19/04/1989 mwendo wa saa mbili na na nusu usiku, katika usiku huu usiosahaulika na Los blancos ulikuwa ni wa mechi ya nusu fainali ya marudiano ya AC Milan dhidi ya Real Madrid, ikumbukwe ktk mechi ya kwanza iliofanyika katika dimba la El Santiago Bernabeu, Madrid walilazimisha suluhu ya goli 1-1.
na ktk mechi iliofuata sasa na kushuhudiwa na washabiki 73112 waliofurika Sansiro, Real Madrid walicharazwa goli 5-0 huku magoli ya Milan yakifungwa na Carlo Ancelotti, Frank Rijkaard, Ruud Gulitt, Marco Van Basten na Roberto Donadoni na hatimae Milan kutinga fainali.
kama hio haitoshi May/24/1989 milango ya saa mbili na robo usiku ktk dimba la Camp Nou ambapo mashuhuda wapatao 97,000 walishuhudia Milan wakiifunga Steau Bucharesti kwa jumla ya magoli 4-0 magoli yaliowekwa kimiani na Ruud Gullit aliefunga 2 na Marco Van Basten alietupia goli mbili pia na kuchukua tuzo ya mfungaji bora akiwa na jumla ya magoli 10.
eti watu wanajisahaulisha hayo pamoja na kujitoa akili kabisaa na kuishi bila kukumbuka kuwa hata msimu uliofuata baada ya hapo ilikuwa ni AC Milan pia iliobeba ndoo hio na rekodi hio hakuna alieweka mpaka sasa.
hivi leo hii nani hajui kuwa Milan ilitengeneza timu bora ambayo haitakuja kutokea ktk historia ya Soka?
hivi ni strikers gani wangeweza kupita beki imara ilioongozwa na Franco Baresi huku akisaidiwa na Alesandro Billy Costacurta, Paolo Maldini na Mauro Tasotti?
hivi ni nani alietimamu ambae anaweza kusahau kipigo cha Mbwa koko ndani ya uzio walichokipata Barcelona iliowahi kuwa bora kuliko Barcelona yoyote ile katika mechi ya fainali ya ligi hiohio ya mabingwa mwaka 1994?
kama mnajisaulisha well naomba kesho muanze kuvaa suruali kisha juu mvae chupi. ila mimi nawakumbusha kuwa Milan waliwasasambua Barca jumla ya goli 4-0 goli zilizopachikwa na Savicevic, Daniele Masaro, Roberto Donadoni na mkoba Marcel Desailly ktk mechi iliopigwa tarehe 18/04/1994 ktk dimba la Olimpico hapo Athens jumla ya watazamaji 70000 walishuhudia Pep Guardiola na Romalio wakishindwa kugusa mpira takriban dakika 30 za mwisho.
cha kuchekesha zaidi Milan walicheza bila top striker Van basten wala nahodha Franco Baresi na bila mchezaji ghali duniani kwa wakati huo yaani Gianluigi Lentini...hivi ni kipi Milan wafanye ili muwashimu?
je mlikuwa wadogo kipindi George Wear anatwaa tuzo ya mwanasoka bora wa Dunia, Ulaya na Africa? je hamkumbuki alikuwa striker wa timu gani?
hivi kweli mnajisahaulisha ukuta bora kwa karne hii umeundwa na Dida, Cafu, Maldini, Stam na Nesta?
niwaweke kundi gani kama mnashindwa kuheshimu triple R toka Brazil yaani Rivaldo, Ronaldo na Ronaldinho kuwa wote walicheza Milan?
sawa Seedorf, Rui Costa, Boban na Pirlo hamuwaheshimu, basi hata Redondo?
eti mtu alieitwa Super pipo hamumtambui, je Mtakatifu Baggio nae? au mnataka Mbwana Samatta acheze Milan ndio muiheshimu?
Bayern walishapigwa goli 4 Sansiro wakaonekana hawajui, je nani asiekumbuka kuwa washabiki wa Man UTD waligoma kurudia kuangalia kipindi cha pili baada ya wachezaji wao kuusaka mpira takriban dakika 45 za mwanzo huku Gatusso akibweka na kumficha Christiano?
[/QUOTE]
TO BE CONTINUA...
 
Oxlade-Chamberlain

Oxlade-Chamberlain

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
8,021
Points
1,500
Oxlade-Chamberlain

Oxlade-Chamberlain

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
8,021 1,500
beckham vipi safari hii ? au mna winger wa kutosha ?
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,590
Points
1,500
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,590 1,500
hongeri kwa jukwaa lenu jipya.lipakeni rangi basi wakuu lol.
Usijali kaka Scudetto ya mwaka huu tutaeka picha na maua ya kutosha. Pia panapo majaaliwa tutaongeza kombe jengine la Champions League.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
hongeri kwa jukwaa lenu jipya.lipakeni rangi basi wakuu lol.
Wenger hii ni nyumba ya AC Milan na si jukwaa.
Majukwaa yapo ukicheki vizuri utayakuta yameandikwa ''HAPA JAMANI TUTAKUWA TUNAJADILI TIMU YETU. NA PIA TUNAWAKARIBISHA WATU WOTE KUCHANGIA''.

Lakini hapa ukija utakaribishwa na historia, mafanikio, uongozi na yaliyomo.

Karibu sana ndugu yangu ktk Nyumba ya ACMilan.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
Leo huyu Msierra Leone Sidney Strasser ametutoa kwa goli lake ktk ushindi wa 1-0 dhidi ya Cagliari. Goli hili limepikwa na supa straika Antonio Cassano. Sasa tunapeta ktk msimamo wa ligi kwa tofauti ya pointi 5.

Sforza Rossoneri
Napoli hoi, Lazio hoi, Juve ndo kabsaaaaa...
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,590
Points
1,500
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,590 1,500
Napoli hoi, Lazio hoi, Juve ndo kabsaaaaa...
Nimeangalia gemu ya Juve, dk ya 17 Melo akampiga mtu kiatu cha uso baada ya kuchezewa rafu. Refa akampa red card hapo ndio goli zikaanza kumiminika..jamaa huenda anavuta bange si bure yule hakyanani. Mdogo Giovinco akapiga bao mbili safi na kuwasuta la Vecchia Signora kwa kumuuza.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
Milan kama Milan ndio timu inayoongoza kwa kuchezewa na nyota mahiri Duniani...
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
pia Milan ndio timu ya kwanza kuchukua Champions League back to back 1989 na mwaka 1990.

Ikumbukwe kuwa ktk msimu wa mwaka 1989 Milan walitoa wachezaji watatu waliogombea na kushinda nafasi ya kwanza, ya pili na ya tatu ya mwanasoka Bora wa Dunia.
1. Marco Van Barsten
2. Franco Barresi
3. Frank Riijkhard.

Hilo ndio Milan dume.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,590
Points
1,500
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,590 1,500
Da hawa watoto wa Udinese ni balaa, wamebahatika kuchukua kapoint kamoja bana kutoka Stadio Giussepe Meanza. Sare ya 4-4 ni ushindi kwao. Mzee Allegri inabidi aimarishe mabeki maana tumepigwa kaunta attack kama tumesimama. Seedrof sasa umri umefikia tamati na amekuwa slow kama konokono. Kutokana na uzembe wake tukawa nyuma 3-1. Bahati Pato na Ibra wameonesha juhudi binafsi na huyu dogo Strasser anakuja vizuri.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
Dah mbadala wa Nesta anahitajika haraka sana.
Coz huyu bwana ni muhimu sana kwetu.

Kuhusu Swala la Seedorf ni kweli jamaa ni slow sana, na kama tungekuwapo na kina Boateng, Pirlo na Flamini basi game ingekuwa nyepesi sana.

All in all Milan still tuko on top...
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,506
Points
1,500
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,506 1,500
Jiwe walilolikataa waashi...Kicha Leonardo atawatesa sana Milan!
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
@ Companero...
Leo namuhofia sana jamaa.
Ni kichwa cha ukweli.
Huyu mtu anaona mbali sana.
Binafsi naamini Ligi bado kuisha ila moto utawaka
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
33yrs Mark Van Bomel anahitajika na klabu ya AC Milan ili akaungane na nguli wenzie na kuhakikisha Chama linasonga...
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
ilitugharimu dakika takriban 90+4 kuibuka na ushindi dhidi ya Cecena.
Goli la kwanza la Dakika 45 walijifunga wenyewe kabla ya Zlatan Ibracadabra kupiga msumali wa mwisho dakika ya 90+2...


Ktk uwanja wa nyumbani wa Udinese jirani zetu Inter wakala za Chembe baada ya kupokea kipigo cha goli 3-1 toka kwa sungusungu hawa wa Udinese waliokuwa wanaongozwa na Di Natale.

Juve wakasuluhu 0-0
Lazio akapigwa 3-1
Napoli akashinda 2-0


Wakati huohuo klabu ya AC Milan imemsajiri beki mahiri wa kushoto toka shule ya vipaji yaani klabu ya Ajax Amsterdam.
Beki huyo mwenye miaka 25 anauwezo wa kucheza winga ya kushoto na pia ana uwezo wa kukava vizuri mbavu ya kushoto.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
Kutoka kwa Van Barsten, Gullit mpka Rhiijkard, tukaja kwa Kluivert na Edgar Davids, kisha kwa Seedorf, Stam na sasa ni zamu ya Holding Midfield...


kiungo mkabaji na mwenye uwezo wa kumiliki Mpira na kutoa pasi zenye Upako na anayeaminika kupiga mashuti Mark Van Bommel amewasiri klabuni Hapa na hivi punde ametoka kupewa jezi namba 4 na ametambulishwa rasmi kuwa ni mpambanaji mpya wa klabu ya AC Milan.

Forza Milan
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,590
Points
1,500
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,590 1,500
Van Bommel is a time bomb, Flamini na Ambrosini are better players, IMO.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
sampdoria 1-2 Milan
Thanx to Alesandro Pato.
Hapo jana klabu yenye mafanikop zaidi kuliko yoyote hapa ulimwenguni yaani AC Milan wameweza kutinga nusu fainali ya kombe la Copa Italia baada ya kuwachapa Sampdoria magoli 2-1 magoli yaliyowekwa kimiani ktk kipindi cha kwanza na Mbrazil Pato.

Milan pia ilipata kuwatambulisha na kuwachezesha viungo wake wapya urby Emanuelson na Kamanda Midfield General Mark Van Bommel ambao walicheza kwa dakika zoote 90.

dimba lilikamata na Mark Van Bommel sambamba na Thiago Silva.
Van Bommel ambaye amesajiliwa juzi hakuweza kupata muda wa kufanya mazoezi na wachezaji wenzake lakini alipojumuisha nao hiyo jana walionekana kama vile walikuwa woote kwa misimu 10 iliyopita.

Forza Milan
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,590
Points
1,500
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,590 1,500
Kaka GC, umeona mambo ya van Bommel? mechi ya pili tayari keshakula red card moja. Huo ndio mwendo wa van Bommel, mechi 2 red 1 kudadeki..sijui kaa tutafika kwa mwendo huo. Bahati tumeshinda 2-0 dhidi ya Catania.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
Rafu ni sifa ya kiungo mkabaji kama yeye...
Amedhihirisha kuwa yeye ni wa aina gani...
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
tumepata Point moja usiku huu...
Mechi imekwisha kwa Goalless.
Milan 0-0 Lazio
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,476
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,476 2,000
Genoa 1-1 Milan
Full time...its Bad news
 

Forum statistics

Threads 1,334,908
Members 512,150
Posts 32,490,423
Top