Hofu ya Mwigulu Nchemba ni hofu ya CCM?

Hofu ya Mwigulu Nchemba ni hofu ya CCM?

Hawa ni wabaka demokrasia. Watabadiridhha hata sheria kama wanavyobadirisha ksnuni ili kukidhi matakwa yao. Mwache Samwel atumike tu lakini atakuwa na makubwa ya kujibu mbele ya watanzania na Mungu wake. I support ukawa na wasithubutu kujitia unajisi huu...kiburi cha wa watawala.

Ujanja watakao ufanya nikubadirisha kanuni na wajadiri sura nyingine wakiacha hiyo sura 1 na 6 ambazo kimsingi ndo zimewapotezea muda bila hitimisho. Watarudia sura hizo mwishoni baada ya kura posho zote na kila mjumbe ' asepe' zake. Huu utakuwa ni utapeli wa kitaifa na wa kwanza kutokea ktk historia ya dunia.

Chenga zote huishia golini...
 
Hawawezi kubadili sheria kwani Bunge la Jamhuri ndilo lenye mamlaka ya kubadili sheria ya mabadiliko ya katiba

Hawa ni wabaka demokrasia. Watabadiridhha hata sheria kama wanavyobadirisha ksnuni ili kukidhi matakwa yao. Mwache Samwel atumike tu lakini atakuwa na makubwa ya kujibu mbele ya watanzania na Mungu wake. I support ukawa na wasithubutu kujitia unajisi huu...kiburi cha wa watawala.

Ujanja watakao ufanya nikubadirisha kanuni na wajadiri sura nyingine wakiacha hiyo sura 1 na 6 ambazo kimsingi ndo zimewapotezea muda bila hitimisho. Watarudia sura hizo mwishoni baada ya kura posho zote na kila mjumbe ' asepe' zake. Huu utakuwa ni utapeli wa kitaifa na wa kwanza kutokea ktk historia ya dunia.
 
Akikataa kuchukua posho utachukua wewe? Posho inaenda kwa mtu anayekuwepo bungeni, asingefika Bungeni hyo hoja unayoisifia angeitolea viwanja vya Jimkana?
Ili Mwigulu aweze kueleweka kwa wananchi ni vizuri angeenda mbali zaidi kwa kukataa kupokea lakitatutatu vinginevyo huruma zake kwa Taifa zitakuwa ni blabla tu.
 
Mkuu uko sahihi kabisa....hawa jamaa naona wamepigwa upofu ! Yaani wanajichimbia kaburi lao wenyewe !.

Mimi ningependa UKAWA watulie tu muda wote huu na hapo jamaa watakapokosa 2/3 sidhani UKAWA watahitaji hata kusema chochote kwani kila kitu kitakuwa wazi kwa wananchi na mimi ninaamini huo ndio utakuwa mwanzo wa anguko kubwa la CCM !

hizo bilioni 20 tukubali kupoteza. Ila faida tutakayopata ni anguko la ccm!.. Wakikosa theluthi mbili tu.... Mtaani hakuna atakayewapokea!
 
Katika mchango wake wa leo katika Bunge Maalum la Katiba,Mjumbe Mwigulu Nchemba ameonyesha hofu yake ya kuendelea na majadiliano kwa siku themanini na nne (84) na mwishowe kushindwa kupata theluthi mbili za Tanzania Bara na theluthi mbili za Tanzania Visiwani ili kupitisha Rasimu tayari kwa kupigiwa kura ya maoni na watanzania. Mwigulu Nchemba amemtaka Mwenyekiti wa Bunge Maalum la Katiba afanye hesabu na kujiridhisha juu ya kupatikana kwa takwa hilo la Kikatiba.

Hii ni hofu kuu.Ni hofu isiyo na chembe ya shaka kuwa wapo Wajumbe wameshaona dalili za kulazimisha visivyolazimishwa. Hofu inayolenga kuponya fedha za walipakodi wa nchi hii ambazo zaweza kutafunwa kwa siku 84 bila ya kupelekewa Rasimu ya Katiba kuipigia kura. Ni hofu ya wengi. Wachambuzi wa kisiasa wanaiona kauli ya Mwigulu Nchemba kama kuanza kushtuka kwa CCM na kutaka kurejea 'kwenye njia sahihi' ya kupata Katiba mpya.

Kama Mwigulu Nchemba,kama Naibu Katibu Mkuu wa CCM Bara na Naibu Waziri wa Fedha ameshindwa hadi leo kujua kama wana theluthi mbili za pande mbili za Muungano,itoshe kuaminika kuwa CCM na wafuasi wao hawana uhakika wa kupitisha Rasimu iliyo Bunge Maalum la Katiba.Mwenyekiti Sitta anapaswa kuufanyia kazi ushauri wa Mwigulu Nchemba AS SOON AS POSSIBLE (ASAP). Binafsi naamini,takwa la theluthi mbili halitafikiwa kwa hali ilivyo sasa na hivyo Bunge Maalum la Katiba lapaswa kusitishwa hima.
Inawezekana ni political scheming. Hata hivyo tatizo langu ni kuona wanataka kujadili mambo ambayo yalipaswa kuwa kwenye Katiba ya Tanganyika (na Zanzibar) ambayo hayakufanyiwa uchambuzi na wataalamu. Mambo ya ardhi na Serikali za mitaa hayatakiwi kujadiliwa katika Bunge hili kwa sababu hayapaswi kuwekwa kwa kina katika Katiba ya JMT.
 
viongozi wa ccm wanachoangalia wao ni kupata fedha,hasara ya taifa mtajijua wenyewe ndio maana watajadili vifungu vingine itakapofikia serikali mbili au tatu watahairisha bunge wakiwa tayari weshajikusanyia mapesa
 
Kama nimemwelewa vizuri huyu mheshimiwa hofu yake kubwa haikuwa katika kutafuna pesa za walipa kodi bali nini watawaeleza
 
Ukweli ni kwamba CCM wanalazimisha mambo kwa kujidai kwamba hawawezi kujua kama theluthi itapatikana kwasababu kura ni ya wazi na siri. Lakini hii game UKAWA watashinda kwasababu kundi la 201 limeshapungua wajumbe 67 ambao wanatokea Zanzibar ambao wanawaunga mkono UKAWA, pia kuna jumla ya wabunge 72, idadi inayofanya jumla ya wajumbe 139 sasa hiyo theluthi inatokea wapi? pia ikumbukwe sheria ya mabadiriko ya katiba ibara ya 26 (2) inawataka wajumbe wa bunge maalum kupata theluthi mbiliya kura kutoka Zanzibar. Bara wataipata ingawa pia kuna wajumbe wa 201 wengine pia hawajatia mguu Dodoma mfano Maria Sarungi-Tshei ambaye alinitamkia pale Blue Pearl Hotel mara baada ya mdahalo kwamba hataenda bungeni. Labda wataalam watusaidie.

Akili yangu ndogo inaniambia kuwa hata wale wanaosaini posho kule ndani kuna watakaoikataa hiyo rasimu yao kwenye kupiga kura. Mfano Mtikila!!!
 
Mwisho wa siku sina cha kumkumbuka JK hata kidogo... Uswahili wake umetufikisha hapa... Amekuwa msani mzuri wa kuongea kwenye TV ila ukweli hakuna anachofanya... Shame on him...
 
Kiukweli siku mbili hizi MWIGULU NCHEMBA amekuwa akiongea kama kiongozi siyo kama tulivyo mzoea huko nyuma. leo ameongea kiutu uzima kwelikweli, hongera kwa kuitambua kweli nayo kweli itakuweka huru.
 
Mwigulu kamata hongera yangu once again...! Kweli siku zote husimama prominently it doesn't matter who says, tangu juzi na nilidhani uliwapgopa wanafunzi umeonyesha kukua endelalea kukua, kubali kuwa mjinga ili upate kuduwaa na kisha ufanye yapasayo kufanyika
 
Akikataa kuchukua posho utachukua wewe? Posho inaenda kwa mtu anayekuwepo bungeni, asingefika Bungeni hyo hoja unayoisifia angeitolea viwanja vya Jimkana?

Hakuna hata sehemu moja niliyoisifu hoja ya Mwigulu na ni kweli posho zinatolewa kwa mtu aliyefika bungeni ndiyo maana Mwigulu kazifuata huko.
 
Kilichonitia hofu zaidi ni kwamba wakati anaelezea hofu yake hiyo.wabunge wengine walikuwa kimya hawakumpigia makofi kama kawaida yao...kifupi aliongea kama mpinzani hivi..mwana UKAWA in disguise

Watampigiaje makofi mtu anayetaka wakose posho? Wengi wameshajenga maghorofa kichwani sasa ukiwaambia kuwa hiyo hela inazuiwa wanaweza wakafa kwa kiwewe. kuna maprof na maaskofu wamepata kiinua mgongo milioni 18 tu unategemea wafanyaje?
 
Walikuwa wana-test zari kwa kutangaza ka mbwembwe kuwa lazima bunge litaendelea. Lakini jana wamepata picha kamili kuwa hawawezi kupitisha hiyo katiba, ila wanachokifanya sasa hivi ni kutopoteza posho bila kujali gharama na wapate justification ya kusitisha mchakato na warudi kwenye katiba ya zamani. Kurudi kwenye katiba ya zamani ndo lengo lao.

Kamwe msidhani kuwa hawajui wanachokifanya CCM. Wanajua fika.

Dawa ni kwa UKAWA kutoenda kabisa na atakayeenda wananchi tutajua kuwa wametusaliti na hatutawaamini tena na tena. UKAWA tumewaamini na tuko nyuma yenu tunaomba nanyi msituangushe kwa gharama yoyote



Ukweli ni kwamba CCM wanalazimisha mambo kwa kujidai kwamba hawawezi kujua kama theluthi itapatikana kwasababu kura ni ya wazi na siri. Lakini hii game UKAWA watashinda kwasababu kundi la 201 limeshapungua wajumbe 67 ambao wanatokea Zanzibar ambao wanawaunga mkono UKAWA, pia kuna jumla ya wabunge 72, idadi inayofanya jumla ya wajumbe 139 sasa hiyo theluthi inatokea wapi? pia ikumbukwe sheria ya mabadiriko ya katiba ibara ya 26 (2) inawataka wajumbe wa bunge maalum kupata theluthi mbiliya kura kutoka Zanzibar. Bara wataipata ingawa pia kuna wajumbe wa 201 wengine pia hawajatia mguu Dodoma mfano Maria Sarungi-Tshei ambaye alinitamkia pale Blue Pearl Hotel mara baada ya mdahalo kwamba hataenda bungeni. Labda wataalam watusaidie.
 
Wanafikiri kuandika KATIBA ni sawa na kuandika barua

Inawezekana ni political scheming. Hata hivyo tatizo langu ni kuona wanataka kujadili mambo ambayo yalipaswa kuwa kwenye Katiba ya Tanganyika (na Zanzibar) ambayo hayakufanyiwa uchambuzi na wataalamu. Mambo ya ardhi na Serikali za mitaa hayatakiwi kujadiliwa katika Bunge hili kwa sababu hayapaswi kuwekwa kwa kina katika Katiba ya JMT.
 
Katika mchango wake wa leo katika Bunge Maalum la Katiba,Mjumbe Mwigulu Nchemba ameonyesha hofu yake ya kuendelea na majadiliano kwa siku themanini na nne (84) na mwishowe kushindwa kupata theluthi mbili za Tanzania Bara na theluthi mbili za Tanzania Visiwani ili kupitisha Rasimu tayari kwa kupigiwa kura ya maoni na watanzania. Mwigulu Nchemba amemtaka Mwenyekiti wa Bunge Maalum la Katiba afanye hesabu na kujiridhisha juu ya kupatikana kwa takwa hilo la Kikatiba.

Hii ni hofu kuu.Ni hofu isiyo na chembe ya shaka kuwa wapo Wajumbe wameshaona dalili za kulazimisha visivyolazimishwa. Hofu inayolenga kuponya fedha za walipakodi wa nchi hii ambazo zaweza kutafunwa kwa siku 84 bila ya kupelekewa Rasimu ya Katiba kuipigia kura. Ni hofu ya wengi. Wachambuzi wa kisiasa wanaiona kauli ya Mwigulu Nchemba kama kuanza kushtuka kwa CCM na kutaka kurejea 'kwenye njia sahihi' ya kupata Katiba mpya.

Kama Mwigulu Nchemba,kama Naibu Katibu Mkuu wa CCM Bara na Naibu Waziri wa Fedha ameshindwa hadi leo kujua kama wana theluthi mbili za pande mbili za Muungano,itoshe kuaminika kuwa CCM na wafuasi wao hawana uhakika wa kupitisha Rasimu iliyo Bunge Maalum la Katiba.Mwenyekiti Sitta anapaswa kuufanyia kazi ushauri wa Mwigulu Nchemba AS SOON AS POSSIBLE (ASAP). Binafsi naamini,takwa la theluthi mbili halitafikiwa kwa hali ilivyo sasa na hivyo Bunge Maalum la Katiba lapaswa kusitishwa hima.

Mkuu Petro E. Mselewa

Hivi, CCM huwa wanapatwa na hofu? Hivi kuna namna CCM wanaweza kuduwaa badala ya kushupalia maslahi binafsi?

Hili alilosema Mwigulu haiyumkini ni ‘face value’ ambayo angependa tuelewe. Na pengine tufikirie kwamba ndani ya CCM wamo wenye mtizamo wa maslahi mapana ya Taifa.

Angalizo na ombi langu ni kuwa, kauli hii ya Mwigulu ichunguzwe kabla hatujaanza kuipamba na kuienzi.

Ni hilo tu
 
Mkuu Petro E. Mselewa

Hivi, CCM huwa wanapatwa na hofu? Hivi kuna namna CCM wanaweza kuduwaa badala ya kushupalia maslahi binafsi?

Hili alilosema Mwigulu haiyumkini ni ‘face value' ambayo angependa tuelewe. Na pengine tufikirie kwamba ndani ya CCM wamo wenye mtizamo wa maslahi mapana ya Taifa.

Angalizo na ombi langu ni kuwa, kauli hii ya Mwigulu ichunguzwe kabla hatujaanza kuipamba na kuienzi.

Ni hilo tu


Umenena sahihi Mkuu
 
Binadamu hawezi kuwa mbaya tu wakati wote, kuna wakati fulani anakuwa na roho ya huruma na upendo. Nilianza kumwona Mwigulu wakati anajaribu kupambana kuondoa misamaha ya VAT japokuwa wakubwa wake walimchinjia baharini. Hili la gharama za BMK nadhani pia nalo linamkereketa kwasababu anajua mwisho wa siku hakuna uamuzi wa maana utakao tolewa na kodi ya watanzania itakuwa imepotea bure.

CCM wanapaswa kuwa makini sana na hili swala kwasababu linaweza kuwaharibia sana huko mbeleni. Wakubali ushauri wa Mwigulu, na ushauri unaotolewa na wanaoitakia mema nchi yetu. CCM wasidhani kwamba wakikubali ushauri wa Mwigulu watakuwa wameshindwa- HAPANA. Lengo si kumpata nani mshindi au mshindwa tunataka tuijenge nchi yetu kwa pamoja kwa faida yetu na vizazi vyetu.
 
Binadamu hawezi kuwa mbaya tu wakati wote, kuna wakati fulani anakuwa na roho ya huruma na upendo. Nilianza kumwona Mwigulu wakati anajaribu kupambana kuondoa misamaha ya VAT japokuwa wakubwa wake walimchinjia baharini. Hili la gharama za BMK nadhani pia nalo linamkereketa kwasababu anajua mwisho wa siku hakuna uamuzi wa maana utakao tolewa na kodi ya watanzania itakuwa imepotea bure.

CCM wanapaswa kuwa makini sana na hili swala kwasababu linaweza kuwaharibia sana huko mbeleni. Wakubali ushauri wa Mwigulu, na ushauri unaotolewa na wanaoitakia mema nchi yetu. CCM wasidhani kwamba wakikubali ushauri wa Mwigulu watakuwa wameshindwa- HAPANA. Lengo si kumpata nani mshindi au mshindwa tunataka tuijenge nchi yetu kwa pamoja kwa faida yetu na vizazi vyetu.
mkuu limewagharimu tayari hujaona samweli sitta anawapiga mkwara ITV kuhusu MIDAHALO ujue kupitia MIDAHALO wananchi wamejua maovu mengi sana yanayofanyika kwenye bunge la katiba ccm wanancheza movie ambayo hawajui mwisho wake itakuwaje ss tunasubiri mwisho wa movie kwa hamu kubwa na hapo ndipo litakuwa anguko la ccm wale wasiyoamini nawaonea huruma sana
 
Inawezekana ni political scheming. Hata hivyo tatizo langu ni kuona wanataka kujadili mambo ambayo yalipaswa kuwa kwenye Katiba ya Tanganyika (na Zanzibar) ambayo hayakufanyiwa uchambuzi na wataalamu. Mambo ya ardhi na Serikali za mitaa hayatakiwi kujadiliwa katika Bunge hili kwa sababu hayapaswi kuwekwa kwa kina katika Katiba ya JMT.

Umegusia jambo la msingi sana kwasababu wanataka kujadili mambo ambayo kwa kina yatashughulikiwa na Nchi Washirika siyo SMT. Wameambiwa mambo yote ambayo si ya Muungano yatajadiliwa wakati wa Mchakato wa Katiba ya Tanganyika lakini kwa tabia yao ya Kushupaa wanaona eti Tume imesahau na mengine haikuandika kwa kina!!! Aibu aibu aibu!
 
Back
Top Bottom