Hivi watanzania mnataka siasa za aina gani?

Hivi watanzania mnataka siasa za aina gani?

Hili swali linapaswa kujibiwa na watanzania wote, hivi mnataka siasa za aina gani?

Mnataka siasa za kistaarabu zisizo na unafiki na ukali hasa kutoka viongozi wa juu

Au mnataka siasa za misifa na ukali ukali wa kutumbuana kwenye kadamnasi bila kufuata itifaki?

Hii inahusu zaidi chama kilichopo madarakani mnataka kiwe na siasa za namna gani mnazozipenda?
Swali la kijinga kabisa😬 hakuna kiongozi wa bongo ambaye amewahi kuwa nguli wa siasa, labda kidogo om boy wa msoga.

Kiufupi wabongo hatujui maana ya siasa, Ila tunataka serikali ituongozeje.
 
ENDELEA KUWA MZALENDO NA USIACHE KUILINDA TASWIRA NZURI YA NCHI YAKO🇯🇲
 
Siasa zetu sasa hivi zina tofauti gani na za China? Rafiki kipenzi wa CCM ni chama cha kikomunist cha China. Ama kiini macho cha vyama vingi kimekuziba macho mkuu?
Tofauti ni matumizi ya akili. Siasa za China zinawaendeleza wachina (taifa) kuwa washindani wazuri kiuchumi na teknolojia duniani wakati zile za kwetu zinafanya taifa kuendelea kuwa tegemezi (kuendeleza, umachinga, uchuuzi kwa kutegemea wachina na mataifa mengine hata kwa uzalishaji wa vitu vidogo vidogo).
 
Tunataka Haki na utawala wa sheria , kama sheria tuliyokubaliana inasema kuandamana ni haki kikatiba, tofauti a hapo ni vita
 
Hizo siasa za kistaarabu kutoka kwa hawa ccm?
Maana nitauliza ni kipi kinafanya wasiwe wastaarabu?

Wananchi wanachotaka ni nchi kupata maendeleo umaskini kupungua
Sio lazima iwe ccm hapa nimemaanisha chama tawala chochote je kiongozi mkuu ama rais wasaidizi wake wawe na haiba gani kati ya hizo mbili

Ukali ukali na kutumbua viongoz mbele ya kadamnasi au mstaarabu mfuata protocol na itifaki
 
Ameteka watu kibao kama Heche, Kibao, Soka, Dr Godfrey Malisa, Polepole, Chaula na wengine wengi.
Tuachane na upinzani tuongelee chama tawala mfano kikiwa ni chadema sasa bila kudili na upinzani viongoz wakuu wawe na haiba gani mnayoipenda?
 
Swali lako lakijinga/kifala na haliwezi kujibiwa na waTanzania wote.
Mpaka leo hujui maana ya siasa ni nini??!

Mkuu tuwaulize kwanza; Maana ya siasa ni nini? Kumbe kuna siasa ya ustaarabu na isiyo ya kistaarabu??
Kila mkuu wa nchi na haiba yake mwingine mpole mstaarabu na mwingine mkali mkali je ni yupi siasa zake zinawavutia?
 
Tunataka Haki na utawala wa sheria , kama sheria tuliyokubaliana inasema kuandamana ni haki kikatiba, tofauti a hapo ni vita
Hadi mnataka kuandamana maana hamjaridhishwa na siasa za viongozi walio madarakani, je mnataka wawe wanafanya nini hasa mkuu wa nchi ili mumkubali siasa zake?
 
Tuachane na upinzani tuongelee chama tawala mfano kikiwa ni chadema sasa bila kudili na upinzani viongoz wakuu wawe na haiba gani mnayoipenda?

Tuanze kwanza na katiba mpya.
Katiba inayoondoa kinga ya kushitakiwa, itayoleta mahakama huru zitakazotenda haki na bunge kuisimamia, kuiwajibisha serikali. Katiba itayoleta chaguzi huru na za haki.

Katiba ambayo itapunguza madaraka ya Rais na kuondoa kinga ya kushtakiwa au kuondolewa kwenye kiti cha Urais na Bunge kama Rais amefanya makosa makubwa.

Katiba nzuri itasaidia kuvutia viongozi wazuri, kumdhibiti Rais muovu au kumtoa madarakani.

Rais ataingia kwa kutoa ahadi ushawishi akishindana na wengine wengi wa vyama vingine na wagombea huru. Kwenye huo mchujo cream will rise to the top.
 
Sio lazima iwe ccm hapa nimemaanisha chama tawala chochote je kiongozi mkuu ama rais wasaidizi wake wawe na haiba gani kati ya hizo mbili

Ukali ukali na kutumbua viongoz mbele ya kadamnasi au mstaarabu mfuata protocol na itifaki
Raisi na viongozi wengine kabla hawajaanza kazi huapa kulinda katiba na sheria, wafate hivyo viapo vyao. Hayo ya ukali sijui kutumbua sijui upole yote hayana maana, wao wafate kile walichoapa. Kwenye katiba hakuna sehemu waneambiwa wawe watumbuaji au wawe wapole
 
Hadi mnataka kuandamana maana hamjaridhishwa na siasa za viongozi walio madarakani, je mnataka wawe wanafanya nini hasa mkuu wa nchi ili mumkubali siasa zake?
Hili swali lako Ina maana wewe huoni kama kuna tatizo lolote katika nchi hii?
 
Watanzania wanahitaji mabadiliko kuanzia katiba,tume huru,haki za msingi za mwananchi kuheshimiwa, sio mtu anateka na kuua watu kama sisimizi halafu anachukulia poa
 
Hili swali linapaswa kujibiwa na watanzania wote, hivi mnataka siasa za aina gani?

Mnataka siasa za kistaarabu zisizo na unafiki na ukali hasa kutoka viongozi wa juu

Au mnataka siasa za misifa na ukali ukali wa kutumbuana kwenye kadamnasi bila kufuata itifaki?

Hii inahusu zaidi chama kilichopo madarakani mnataka kiwe na siasa za namna gani mnazozipenda?
Tunataka utawala wa sheria na sio utawala wa utashi wa kiongozi. Lakini kiongozi sharti awe amepatikana kwa ridhaa ya wananchi, sio maagizo ya kikundi kijiitacho system.
 
Hili swali linapaswa kujibiwa na watanzania wote, hivi mnataka siasa za aina gani?

Mnataka siasa za kistaarabu zisizo na unafiki na ukali hasa kutoka viongozi wa juu

Au mnataka siasa za misifa na ukali ukali wa kutumbuana kwenye kadamnasi bila kufuata itifaki?

Hii inahusu zaidi chama kilichopo madarakani mnataka kiwe na siasa za namna gani mnazozipenda?
Wanataka siasa za kisanii za bwana yule mwendazake,
 
Watanzania wanahitaji mabadiliko kuanzia katiba,tume huru,haki za msingi za mwananchi kuheshimiwa, sio mtu anateka na kuua watu kama sisimizi halafu anachukulia poa
Sawa, je baada ya kupatikana hivyo vyote ulivyovitaja haiba ya kiongozi mkuu yaani raisi iwe ya namna gani katika siasa, awe mpole mstaarabu au mkali mkali mtumbuaji wa kwenye majukwaa?
 
Tunataka utawala wa sheria na sio utawala wa utashi wa kiongozi. Lakini kiongozi sharti awe amepatikana kwa ridhaa ya wananchi, sio maagizo ya kikundi kijiitacho system.
Ni sawa rais anaweza kupatikana kwa kura halali na pia akaongozwa na katiba iliyobora lakini hivyo vyote hamvimtoi kwenye haiba yake ambayo itasadifu mapenzi kwa wananchi kutokana na siasa zake

Wewe kama mwananchi unapenda rais awe na siasa za namna gani mpole mstaarabu na mwenye kufanya mambo kwa itifaki au mkali mkali mtumbuaji kwenye majukwaa?
 
Back
Top Bottom