Hivi unafahamu kwamba unaweza kuuza Kitu Ulaya bila kodi?


Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,504
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,504 280
Ndiyo, wewe kama Mtanzania kama ulikuwa haufahamu unaweza kuexport bidhaa yoyote ile EU isipokuwa silaha bila ya kulipa kodi yoyote ile huko bidhaa iendako, hivyo ni juu yako wewe kutafuta pa kuizuia tu!

Diaspora mko wapi? Kwa nini msitumie hii fursa?
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,338
Likes
17,333
Points
280
Age
18
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,338 17,333 280
Ndiyo, wewe kama Mtanzania kama ulikuwa haufahamu unaweza kuexport bidhaa yoyote ile EU isipokuwa silaha bila ya kulipa kodi yoyote ile huko bidhaa iendako, hivyo ni juu yako wewe kutafuta pa kuizuia tu!

Diaspora mko wapi? Kwa nini msitumie hii fursa?
wewe kweli jinga uwezi kusarisha mzigo kuja huku bila tax na nikuambie tu huku hata kama utaleta bidhaa kwanza lazima hiwe katika kiwango plus document.ni ngumu kuleta bidhaa ugaibuni.kwanza wewe ulishafika huko?huko hakuna ccm kwamba utaleta tuu bila kodi.

swissme
 
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2011
Messages
13,899
Likes
1,379
Points
280
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined May 10, 2011
13,899 1,379 280
hata mmm namshangaa mleta mada amesema kifupi sana hajaeleweka halafu katuacha juani
njoo ufafanue hii uzi mkuu kwani wengi tunataka kusafirisha biadhaa na kuuza nje huko
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,842
Likes
19,407
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,842 19,407 280
Ndiyo, wewe kama Mtanzania kama ulikuwa haufahamu unaweza kuexport bidhaa yoyote ile EU isipokuwa silaha bila ya kulipa kodi yoyote ile huko bidhaa iendako, hivyo ni juu yako wewe kutafuta pa kuizuia tu!

Diaspora mko wapi? Kwa nini msitumie hii fursa?
Mimi nafahamu kuhusu Anglo America agreement ndio tuna fursa ya kupeleka bidhaa Marekani bila kodi, hili la Ulaya ndio nakusikia wewe hapa kwa mara ya kwanza.
 
jembelamkono

jembelamkono

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
2,390
Likes
1,433
Points
280
Age
34
jembelamkono

jembelamkono

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
2,390 1,433 280
Mleta mada inaonekana kuna kitu unakifahamu lakini unashindwa kukiweka sawa.
 
Swenailie

Swenailie

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2016
Messages
241
Likes
226
Points
60
Age
13
Swenailie

Swenailie

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2016
241 226 60
Ni kweli kwa deals inawezekana Ila Ni illegal so hapo lazma ujifunze kubeba risk.
 
Konda wa bodaboda

Konda wa bodaboda

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
8,065
Likes
3,210
Points
280
Konda wa bodaboda

Konda wa bodaboda

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
8,065 3,210 280
Sasa kama umeamua kutusaidia kwa taarifa si ufunguke zaidi?
Anapima upepo tu ajue kama hiyo fursa ipo ili asafirishe mihogo, si unajua ameukosa u-DAS.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,808
Likes
17,637
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,808 17,637 280
We gamba acha kukurupuka!usifananishe kila kitu na huko kwenu lumumba
 
Chinga One

Chinga One

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
9,333
Likes
4,857
Points
280
Chinga One

Chinga One

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
9,333 4,857 280
wewe kweli jinga uwezi kusarisha mzigo kuja huku bila tax na nikuambie tu huku hata kama utaleta bidhaa kwanza lazima hiwe katika kiwango plus document.ni ngumu kuleta bidhaa ugaibuni.kwanza wewe ulishafika huko?huko hakuna ccm kwamba utaleta tuu bila kodi.

swissme
Tangu lini mtu wa ccm akawa timamu?
 
Xplorer

Xplorer

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
609
Likes
745
Points
180
Xplorer

Xplorer

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
609 745 180
wewe kweli jinga uwezi kusarisha mzigo kuja huku bila tax na nikuambie tu huku hata kama utaleta bidhaa kwanza lazima hiwe katika kiwango plus document.ni ngumu kuleta bidhaa ugaibuni.kwanza wewe ulishafika huko?huko hakuna ccm kwamba utaleta tuu bila kodi.

swissme
Sina uhakika lakini inawezekana wewe ndio mjinga na sio huyo mleta mada!inawezekana wewe uko huko lakini hujui chochote,kwa taarifa yako tu ni kwamba kuna kitu kinaitwa Economic Partnership Agreement (EPA) ambacho nchi zilizopo jumuiya ya Africa Masharariki zinaibembeleza Tanzania iweke saini ili kuziwezesha nchi zote kuuza vitu ulaya bila kodi na wao kuuza vitu kwetu bila kodi.

Hata hivyo wazo hilo limekataliwa na Tanzania kwa kuwa sisi kama Least Developed Country (LDC) tayari tunaenjoys the "Everything but Arms (EBA) preference scheme" provided by the European Union i.e. we can already export duty-free and quota-free to the EU market without providing the EU with similar market access terms.

Kinachotukwaza tu kwasasa ni high standards ambazo ulaya wanazitaka katika bidhaa nyingi but kama Mtanzania unaweza kuzifikia hizi standards uko huru kucheza la soko la Ulaya kadiri utakavyo,Bahresa (SSB) amekuwa akiitumia hii fursa kwa kiwango cha juu wakati wewe unabaki ukipiga kelele hapa JF.
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,338
Likes
17,333
Points
280
Age
18
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,338 17,333 280
Sina uhakika lakini inawezekana wewe ndio mjinga na sio huyo mleta mada!inawezekana wewe uko huko lakini hujui chochote,kwa taarifa yako tu ni kwamba kuna kitu kinaitwa Economic Partnership Agreement (EPA) ambacho nchi zilizopo jumuiya ya Africa Masharariki zinaibembeleza Tanzania iweke saini ili kuziwezesha nchi zote kuuza vitu ulaya bila kodi na wao kuuza vitu kwetu bila kodi.

Hata hivyo wazo hilo limekataliwa na Tanzania kwa kuwa sisi kama Least Developed Country (LDC) tayari tunaenjoys the "Everything but Arms (EBA) preference scheme" provided by the European Union i.e. we can already export duty-free and quota-free to the EU market without providing the EU with similar market access terms.

Kinachotukwaza tu kwasasa ni high standards ambazo ulaya wanazitaka katika bidhaa nyingi but kama Mtanzania unaweza kuzifikia hizi standards uko huru kucheza la soko la Ulaya kadiri utakavyo,Bahresa (SSB) amekuwa akiitumia hii fursa kwa kiwango cha juu wakati wewe unabaki ukipiga kelele hapa JF.
povu jingi lakini ni yaleyale unayarudia
.
swissme
 
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,937
Likes
3,206
Points
280
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,937 3,206 280
wewe kweli jinga uwezi kusarisha mzigo kuja huku bila tax na nikuambie tu huku hata kama utaleta bidhaa kwanza lazima hiwe katika kiwango plus document.ni ngumu kuleta bidhaa ugaibuni.kwanza wewe ulishafika huko?huko hakuna ccm kwamba utaleta tuu bila kodi.

swissme
We uko chato,mambo ya nje ya usiyoyajua bora usiongelee,utajiaibisha.
 
Kamanda wa Kweli

Kamanda wa Kweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2014
Messages
980
Likes
327
Points
80
Kamanda wa Kweli

Kamanda wa Kweli

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2014
980 327 80
Sina uhakika lakini inawezekana wewe ndio mjinga na sio huyo mleta mada!inawezekana wewe uko huko lakini hujui chochote,kwa taarifa yako tu ni kwamba kuna kitu kinaitwa Economic Partnership Agreement (EPA) ambacho nchi zilizopo jumuiya ya Africa Masharariki zinaibembeleza Tanzania iweke saini ili kuziwezesha nchi zote kuuza vitu ulaya bila kodi na wao kuuza vitu kwetu bila kodi.

Hata hivyo wazo hilo limekataliwa na Tanzania kwa kuwa sisi kama Least Developed Country (LDC) tayari tunaenjoys the "Everything but Arms (EBA) preference scheme" provided by the European Union i.e. we can already export duty-free and quota-free to the EU market without providing the EU with similar market access terms.

Kinachotukwaza tu kwasasa ni high standards ambazo ulaya wanazitaka katika bidhaa nyingi but kama Mtanzania unaweza kuzifikia hizi standards uko huru kucheza la soko la Ulaya kadiri utakavyo,Bahresa (SSB) amekuwa akiitumia hii fursa kwa kiwango cha juu wakati wewe unabaki ukipiga kelele hapa JF.
Yeah...nadhani hiki ndicho mtia mada alichokuwa anataka kuwasilisha, ila labda hakuwa na uelewa mpana zaidi kuhusu hili. Nadhani hili jibu likiongezwa pale kwenye maelezo yake litasiaidia wengi mkuu. Asante.
 

Forum statistics

Threads 1,237,407
Members 475,533
Posts 29,287,333