Hivi ni lazima mlinzi wa Rais avae Kijeshi?

Hivi ni lazima mlinzi wa Rais avae Kijeshi?

Kuna msela mmoja hivi mweusi sana yani kila ilipo picha ya jiwe nae yumo since siku jiwe anapiga kura bush kwao chato jamaa anaonekana kwenye picha hadi Leo yupo nae nsela yule anavaa kawaida na hajawahi onesha meno nsela yule kauzu sana sijui ni mzaliwa wa nkoa gani yule
Ntwala hiyo kaka,waulize raia wa sabasaba secondary walioua 98/99
 
Kwakweli yule msela sijui hata likizo anachukuaga kweli? Maana popote alipo rais na yeye lazma awepo pembeni. Yule mpambe anasimama nyuma rais halafu yeye anakua pembeni. Sikumbuki kama kuna siku rais ameonekana hadharani bila yule jamaa
yule mwana ni moto wa kuotea mbali,komandoo mmoja hatari sana tena saanaaa
 
kabisaaaaaaa,wa kukaya huyo
Duuuh nsela noma sana huyu, ingawa hata Mimi naweza ukauzu wa huyu nsela,,ila namlaumu kitu kimoja huyu somo kwa nini asimpe elimu jiwe aache kuchonga chonga na kuwabania wakulima wa korosho,manake mbazi ndugu zetu wamebugia tu baada ya kuzifanya ipwiri ila hili la ikachu jiwe kazingua sana
 
Duuuh nsela noma sana huyu, ingawa hata Mimi naweza ukauzu wa huyu nsela,,ila namlaumu kitu kimoja huyu somo kwa nini asimpe elimu jiwe aache kuchonga chonga na kuwabania wakulima wa korosho,manake mbazi ndugu zetu wamebugia tu baada ya kuzifanya ipwiri ila hili la ikachu jiwe kazingua sana
😂😂😂😂🙌🙌🙌
 
Duuuh nsela noma sana huyu, ingawa hata Mimi naweza ukauzu wa huyu nsela,,ila namlaumu kitu kimoja huyu somo kwa nini asimpe elimu jiwe aache kuchonga chonga na kuwabania wakulima wa korosho,manake mbazi ndugu zetu wamebugia tu baada ya kuzifanya ipwiri ila hili la ikachu jiwe kazingua sana
Somo kwani korosho si mmeanza kula hizo buku tatu tatu....tulieni tu
 
Ikitokea hatari yoyote huyo aide de camp ndio 1st line of defence.
Usimchukulie poa kama messenger.
Jamaa sio ceremonial guard ujue.

Details nyingine tuwaachie wenyewe ..hapa siyo mahala pake...ila yeye title yake ni Aide de camp
 
Huwezi wafahamu man. Acha wale wanaosimama na rais. Wapo wanaojichanganya katikati ya raia kama raia wa kawaida. Tena wamevaa kawaida kama wananchi.. na wanapiga story kabisa laiki hutojua kama ni askari.

Kuna team mbili kwenye ulinzi wa rais. Moja ni firstline protection , nyingine ni response team iwapo president atashambuliwa au kutatokea hatari yoyote ile.
Hata hao unaowasema kiukweli wanafahamika vizuri tu , hili jambo ni vema likajadiliwa tu .
 
Mkuu yule anaevaa kijeshi sio Bodyguard yule ni Aide de Camp (ADC) yani mpambe wa Rais, Popote pale alipo Rais wa Taifa lolote ni Rahsi sana kuwatambua walinzi wa inner parameter mara nyingi huvaa nguo kuendana na Wanaomlinda na huwa na earpiece masikioni frequently coiled earpiece hata Rais wetu anao walinzi hao ADC duties zake pale sio kumlinda ni kumsaidia Mkuu kubeba files, Simu, kusogeza kiti and so far, Details ya mkuu ni kubwa sana eneo alilopo siku ikitokea purukushani ndo utaona kuwa Presidaa yuko Safe Sana
Siku anzisheni mbilinge tu majibu yatapatikana kirahisi tu kwa kung fu chache ztazopigwa na machalii wenye nyaya maskioni!
 
Mkuu yule aliyevaa kijeshi na kuwa nyuma ya Rais kila wakati sio bodyguard. Yule ni mpambe wa rais (aide de camp). Walinzi wa Rais huwa wanavaa suti na kuna wengine wanakua wamevaa kawaida hata hutawajua mpaka hali ya hatari itokee.
Umemjibu ipasavyo, ila Ana haki ya kutoyajua haya kwakuwa hata katika elimu ya uraia hawayafundishi.
 
Hoja gani hizi za kuchangia, tupunguze mijadala ya kitoto humu. Hilo suala peleka fb kule!! Watanzania halitusaidii kujikwamua kiuchumi, kisiasa na kitamaduni.
Mbona nawewe umechangia hapa?!
 
Huwezi wafahamu man. Acha wale wanaosimama na rais. Wapo wanaojichanganya katikati ya raia kama raia wa kawaida. Tena wamevaa kawaida kama wananchi.. na wanapiga story kabisa laiki hutojua kama ni askari.

Kuna team mbili kwenye ulinzi wa rais. Moja ni firstline protection , nyingine ni response team iwapo president atashambuliwa au kutatokea hatari yoyote ile.
Hio niliishuhudia jamaa alipokuja chuoni mei mosi mwaka jana! Kuna raia tulikuwa tumesimama nao katika msongamano, jamaa wa ajabu ajabu tu mweusi kavaa mshati mmbaya katepeta jasho ila nikawa namu observe kijanja, alikuwa kuna mda ananyanyua simu anaongea vitu sivielewi kama anasoma ramani ya baharini baada ya mda akahama pale tulipo nikawa nshamsoma ni walewale!
 
Kwakweli yule msela sijui hata likizo anachukuaga kweli? Maana popote alipo rais na yeye lazma awepo pembeni. Yule mpambe anasimama nyuma rais halafu yeye anakua pembeni. Sikumbuki kama kuna siku rais ameonekana hadharani bila yule jamaa
Na kitambi chake kinazidi kukua tu, atapasuka sasa
 
Hoja ya mtoa mada ni kwamba huwezi kuwajua Walinzi wa Rais wa marekani, na ingebidi na sisi wa afrika tuige. Ukweli ni kwamba wale secret service wa rais wa marekani wanajulikana sana na zile suti zao nyeusi na miwani black na zile earphone zao za mawasiliano. Ila wapo secret service kanzu ambao hawajulikani. Na hapa kwa Magufuli ni hivyo hivyo, wapo wale usalama ambao wanavaa suti au kaunda suti wanamzunguka...lakini wapo wengine wanakuaga kwenye crowd hata huwezi kuwajua.
Ila kwa Tanzania tumezidi bwana maana hata walinzi nap wanalindwa eti!
IGP, CDF, DCI, RPC's RCO's mpaka OCD's wote wanalindwa kama anavyolindwa rais!
 
Back
Top Bottom