Hivi ni kweli? kujadili suala la pamba ni kutumia vibaya muda wa bunge? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli? kujadili suala la pamba ni kutumia vibaya muda wa bunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIMBURU, Jul 6, 2012.

  1. KIMBURU

    KIMBURU JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 210
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kuna mbunge katoa hoja binafsi ya kutaka bunge lijadili suala la kushuka bei ya pamba, kitu cha kushangaza ni kwamba baada ya spika kutoa muongozo wa kueleweka, kwanza amecheka cheka, pili kamlaumu mbunge kwa kusoma kanuni nusu nusu na tatu kasema kulijadili suala hilo ni kutumia vibaya muda wa bunge. Suala hili limeniuma sana nikilingalinisha hasara tunayoipata wakulima wa pamba na kauli anazozitoa huyu fisadi wa kike.
    Nadhani muda wa CCM kukaa madarakani unahesabika kwa sababu hakuna inachoweza kusimamia; wafanyakazi wanalalamika, wakulima wanalalamika, wananchi wanalalamika; na kubwa kuliko yote hata rais mwenyewe analalamika.
     
  2. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,263
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Huo ndio mtazamo wa spika, kwamba kujadili bungeni uchumi wa kanda ya ziwa ni kupoteza muda.
     
  3. UPIU

    UPIU JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 602
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Propagander nyingine
     
  4. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 133
    Huyo ndio bibi kiroboto yani huyo mama namchukia kuliko navyomchukia shetani.
     
  5. m

    mathew2 JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 377
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Inauma sana. Ukweli ni kuwa, bila CCM kuondolewa madarakani tusitegemee jema kwa wakulima wa pamba. Wengi wa wanunuzi wa pamba ni makada wa CCM (kuanzia SHIRECU)
     
  6. che wa Tz

    che wa Tz JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 277
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Halafu slogan ya Taifa "kilimo ni uti wa mgongo". huyu Bi mkubwa kwake yy vijembe na maneno ya shombo bungeni, kwake yy ndio ya muhimu zaidi kuliko kujadili mustakabali wa wakulima
     
  7. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,548
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    CCM wameamua kuwakomoa wakazi wa mikoa ya pamba kwani wengi wao wamekihama chama na kukimbilia M4C majimbo ya Musoma mjini, Ilelema, Nyamagana, ukerewe, Biharamulo, Bukombe, Maswa Magharibi, Maswa mashariki, Meatu Bariadi Mashariki.Majimbo haya yote yanawakulima wa pamba kwa hiyo CCM hawana cha kupoteza.Nashauri CDM wafanye yafuatayo ili kuwasaidia wapiga kura wao;
    1. Wafanye utafiti wa haraka kuangalia trend ya bei ya pamba kwenye soko la dunia ili kujua ni muda gani pamba huwa inapanda kwenye soko la dunia;kwa kawaida bei hupanda kuanzia september wakati huo wakulima tayari wameuza pamba yao kwa bei ya kutupa
    2. Wawashauri wakulima na serikali ili kubadilisha muda wa kuanza msimu, inapendekezwa wawashauri wauze kuanzia september.
    3. CDM waangalie uwezekano wa kuwashauri wakulima kwa muda huu wavumilie wakati wanajiandaa kuiondoa CCM madarakani na kuiweka CDM ambayo kwa sasa iko mioyoni mwa wana-lake zone.
    4. CDM wawaandae wakulima kisaikolojia kuwa kuanzia 2013-2015 wakubali hasara lakini waelekeze nguvu kujiandaa kuiweka madarakani CDM hapo 2015
    5. Baada ya kuisha bunge M4C ikaanzia lake zone lengo ni kuelezea hoja za upinzani zilivyozimwa ikiwemo kutozungumziwa kwa hali tete ya zao la pamba
    Ni hayo tu
     
Loading...