Hivi ni kwanini tunatoa mahari?

Hivi ni kwanini tunatoa mahari?

Hiyo ni zawadi unawapa wazazi wazaa chema
 
Zamani mahari ilikuwa na maana na thamani kuwa unatoa shukrani kwa wazazi wa mkeo kwa kumtunza mkeo, ila siku hizi wasichana wenyewe wameshafanya kila raha ya dunia wewe ndio mjinga unaingia kingi [emoji23]
 
Kama hujui maana ya mahari ni vema ukaendelea kujifunza zaidi na usichoke kuuliza hadi upate maana yake, lakini kuhitimisha kwamba haifai ni matokeo ya kutofahamu mila, desturi na utamaduni wako kwa jumla. Nchi au jamii zingine hakuna suala la mahari kwasababu mila, desturi zao ni tofauti na sisi, hivyo hawana sababu ya kuwa na mahari, lakini kwa sisi mahari bado ipo na itaendelea kuwepo sana tu.
 
Mahari unatoa kama zawadi kwa wazazi ila mengi yapo kimila zaidi
 
Mahari kwa generation zetu ni wastage of resources, hayana maana kama ilivyokuwa zamani. Nafananisha mahari na kukimbiza mwenge, total wastage of money.
 
Mila za kizamani kwamba mwanamke ni kama object tu, ni kama kitu cha kuuzwa na kununuliwa na mwanaume, binafsi siungi mkono ishu za mahari
Mwanamke akimpenda mwanaume ameridhika naye waoane tu,

kama ni suala la kugharamikiwa na wazazi hadi akakuwa mbona wa kiume nao wanagharamikiwa na akioa familia ya mke haitoi kwa familia ya mume kwa sababu kijana wao msomi waliyemgharamikia anamuoa na kwenda kumtunza binti yao?
mkuu jaribu kua upande wa mzazi au kaka wa dada anayeolewa ndo utaona umuhimu wa mahali..
 
Kama hujui maana ya mahari ni vema ukaendelea kujifunza zaidi na usichoke kuuliza hadi upate maana yake, lakini kuhitimisha kwamba haifai ni matokeo ya kutofahamu mila, desturi na utamaduni wako kwa jumla. Nchi au jamii zingine hakuna suala la mahari kwasababu mila, desturi zao ni tofauti na sisi, hivyo hawana sababu ya kuwa na mahari, lakini kwa sisi mahari bado ipo na itaendelea kuwepo sana tu.
Mila ngapi zimeachwa na nyingine zinapigwa vita, kwann hii inabaki wakati ni usumbufu na iansababisha kutweza utu wa mwanamke.
Si kila mila lazima ibaki unaweza tu kuondolewa, ndio maana wanaume wanakua wanahisi wako huu nikutokana na wanawake kuendelea kukubali kutolewa mahali mwanaume anaona huyu mwanamke ni chombo.
Hata kama mwanaume hasemi lakini kwa tamaduni hizi anajikuta tu anamuona mwanamke ni Mtu wa hadhi ya chini
 
mkuu jaribu kua upande wa mzazi au kaka wa dada anayeolewa ndo utaona umuhimu wa mahali..
Dada yangu aliolewa na kikao cha familia kilikubali aolewe bila mahali upande wa kiumeni wakakataaa na ndugu wengine wakakataa pia ikabidi ipangwe fedha ndogo iwezekanvyo.
Sisi kama familia tulilichukua kirahisi lakini inaonekana watu bado sana wanapenda mahali ingawa hata sababu zi azotolewa hazina mashiko na haziwasaidii chochote wanandoa hawa wapya
 
kutoa mahali ni izo ni mila potofu tena kandamizi upande wa wanaume
OVA
Sio kandamizi. Mwanamke akiolewa anahama kabisa nyumbani kwao. Hata wazazi waugue watauguzwa na watu wengine wakati Mimi nilipoolewa naenda kumlelea mama w mwanaume
 
Mahari kwa generation zetu ni wastage of resources, hayana maana kama ilivyokuwa zamani. Nafananisha mahari na kukimbiza mwenge, total wastage of money.
Mtani,baada ya kulalamikia sana vizinga naona sasa ni zamu ya mahari...

Msije mkasema nayo ni mizinga ya baba na mama mkwe.
 
Mtani,baada ya kulalamikia sana vizinga naona sasa ni zamu ya mahari...

Msije mkasema nayo ni mizinga ya baba na mama mkwe.
Mimi nimekuwa against mahari kwa mda sana mtani, wala sio wazo la leo aisee. Na nina sababu zangu, naona ni sababu za msingi sana.

Mind you, nililipa mahari bila kunung'unika lakini sipendi watu kulipishana mahari, ni sawa na huu mwenge tu...
 
Mimi nimekuwa against mahari kwa mda sana mtani, wala sio wazo la leo aisee. Na nina sababu zangu, naona ni sababu za msingi sana.

Mind you, nililipa mahari bila kunung'unika lakini sipendi watu kulipishana mahari, ni sawa na huu mwenge tu...
Tuhamie room univwire nedho ..
 
nafikir tafsiri halis ya neno mahari hamuielewi wadau ndo mana mnachanganya mambo...
wengi wenu mmefocus sana kwenye fedha wakati sio fedha tu ispokuwa ina maana tofaut kabisa na hiyo...
 
Back
Top Bottom