Hivi ndivyo CCM itakavyosambaratika mwaka 2015

Hivi ndivyo CCM itakavyosambaratika mwaka 2015

CCM ina shida kwa hakika,halafu yote ni hatarikwenye uteuzi wa mgombea wake na pale watakapokwenda uwanjani na ukawa

Najaribu kutafakari hata sera yao ya udini sijui wataitumia vipi mwakani, maana wakiitumia tu ndio itakuwa kaburi lao, sasa hivi watu hawadanganyiki kwa maneno ya kwenye kanga.
 
Duuu mkuu una maana hakuna hata zuri moja ambalo ccm imekufanyia maishani mwako?, kama si wewe hata ndugu zako?
Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni, ccm imefanya mambo mengi mazuri, na pia imefanya mabaya.

Mabaya Ni Mengi Kuliko Mazuri Hivyo Haifai
 
Hata hivyo mimi nashangaa mtu kama huyu aliejiyzulu uwaziri mkuu kwa tuhuma nzito watu bado wanampigia chapuo kisa tu hela zake.

Hii ni nchi ya ajabu sana.Kama ni kusafishwa alipaswa kusafishwa na mahakama na si hawa vibaraka humu kwenye mitandao na kwingineko.

Mkuu adui muombee njaa
 
lowasa akitoswa hana ubavu wa kujiengua ccm maana ili asalimike na mali zake pamoja na tuhuma zake za ufisadi inambidi lazima abaki ccm!

Wrong! Hata akitoka CCM leo hakuna wa kumgusa kwani ANAJUA na WAMEFANYA mengi sana ya kimchongo yeye na Kikwete pamoja na viongozi wengi wa juu wa CCM. Hivyo basi wakimwaga ugali yeye atamwaga mboga... kumbuka hapa unadili na ukoo wa panya ambao wote wana tabia moja....
 
Habari wakuu,

"Demokrasia ya wengi wape" ndani ya CCM iko kinadharia tu hasa kwenye maswala nyeti na badala yake wenye sauti(nguvu) ndani ya CCM ni viongozi na hali hii ni toka enzi za mwalimu Nyerere.

Wote mtakumbuka namna mzee Malecela alivyotoswa na hayati baba wa Taifa Mwali Nyerere.Uamuzi wa kumtosa Malecela haukutokana na maamuzi(sauti) ya wengi bali ya kiongozi mmoja tu.

Hata hivyo,Nyerere alifanikiwa kukiacha chama salama kwasababu tu alikuwa ni kiongozi anaeheshimika sana tofauti na viongozi wa leo ndani ya chama hiki.

Kama alivyotoswa Malecela,hivyo ndivyo atakovyotoswa Lowassa mwakani.Lowassa hatatoswa na kauli ya kiongozi mmoja tu bali kwa zengwe la "top layer" ya viongozi wa chama.

Inawezekana Lowassa baada ya juhudi kubwa,akawa anakubalika na wanachama wengi ndani ya CCM.Lakini je, Lowassa anakubalika na viongozi wa juu wa chama hicho na ambao ndio wenye sauti ndani ya chama?

Hoja yangu hapa ni kwamba,iwapo viongozi hawa wataamua kimizengwe kumtosa Lowassa ikiwa ataonekana kushinda,je wana-CCM hawa wataufyata kama ilivyokuwa kwa Nyerere alivyomtosa Malecela?Ni kweli viongozi hawa wa leo wana nguvu na kuheshimika kama Nyerere?

Kwa kifupi,kuna uwezekano mkubwa wa sauti ya wengi kutosikilizwa na viongizi wakafanya wanavyojua wao na kitakachofuata ni chama kusambaratika na kama sio kusambaratika, basi huenda wengi wao wakaamua kuasi kimya kimya kwa kumuunga mkono mgombea wa upinzani.

Mzizi wa fitina ni kuwa,huyu bwana ni kipenzi cha wana-CCM wa kawaida(huenda kutokana na kuwekeza) lakini sidhani kama ni kipenzi cha viongozi na bahati mbaya demokrasia ya wengi wape ndani ya chama haipo.

Lowassa atabaki kuwa "raisi wa media" kwa maana ya kutajwa sana kwenye media na kwenye mitandao.

Time will tell.

Wacheeni wafu wazike wafu wao
 
Hapaaa tumewasusaaa chadema Wenye njaa Ila mnamuhofiaaa EL
 
Habari wakuu,

"Demokrasia ya wengi wape" ndani ya CCM iko kinadharia tu hasa kwenye maswala nyeti na badala yake wenye sauti(nguvu) ndani ya CCM ni viongozi na hali hii ni toka enzi za mwalimu Nyerere.

Wote mtakumbuka namna mzee Malecela alivyotoswa na hayati baba wa Taifa Mwali Nyerere.Uamuzi wa kumtosa Malecela haukutokana na maamuzi(sauti) ya wengi bali ya kiongozi mmoja tu.

Hata hivyo,Nyerere alifanikiwa kukiacha chama salama kwasababu tu alikuwa ni kiongozi anaeheshimika sana tofauti na viongozi wa leo ndani ya chama hiki.

Kama alivyotoswa Malecela,hivyo ndivyo atakovyotoswa Lowassa mwakani.Lowassa hatatoswa na kauli ya kiongozi mmoja tu bali kwa zengwe la "top layer" ya viongozi wa chama.

Inawezekana Lowassa baada ya juhudi kubwa,akawa anakubalika na wanachama wengi ndani ya CCM.Lakini je, Lowassa anakubalika na viongozi wa juu wa chama hicho na ambao ndio wenye sauti ndani ya chama?

Hoja yangu hapa ni kwamba,iwapo viongozi hawa wataamua kimizengwe kumtosa Lowassa ikiwa ataonekana kushinda,je wana-CCM hawa wataufyata kama ilivyokuwa kwa Nyerere alivyomtosa Malecela?Ni kweli viongozi hawa wa leo wana nguvu na kuheshimika kama Nyerere?

Kwa kifupi,kuna uwezekano mkubwa wa sauti ya wengi kutosikilizwa na viongizi wakafanya wanavyojua wao na kitakachofuata ni chama kusambaratika na kama sio kusambaratika, basi huenda wengi wao wakaamua kuasi kimya kimya kwa kumuunga mkono mgombea wa upinzani.

Mzizi wa fitina ni kuwa,huyu bwana ni kipenzi cha wana-CCM wa kawaida(huenda kutokana na kuwekeza) lakini sidhani kama ni kipenzi cha viongozi na bahati mbaya demokrasia ya wengi wape ndani ya chama haipo.

Lowassa atabaki kuwa "raisi wa media" kwa maana ya kutajwa sana kwenye media na kwenye mitandao.

Time will tell.

kawekeza kwa mtaji gani halali? Ufisadi tangu nyumbani kwa baba mzazi. Hii ni balaaaa Taifa haliwezi kusalimika. Ila umesema vizuri rais wa media n mitandao.
 
kawekeza kwa mtaji gani halali? Ufisadi tangu nyumbani kwa baba mzazi. Hii ni balaaaa Taifa haliwezi kusalimika. Ila umesema vizuri rais wa media n mitandao.

Umesahau ile 150,000 miloni kwa siku?Hivi tulirudishiwa hata chenji kweli?
 
lowasa akitoswa hana ubavu wa kujiengua ccm maana ili asalimike na mali zake pamoja na tuhuma zake za ufisadi inambidi lazima abaki ccm!

Well said mkuu!Anaweza kuvumilia kwa ushauri wa kulinda usalama wa chama kama alivyofanya Maalim seif kulinda usalama wa Wazanzibar.Lakini swali ni kwamba wafuasi wake wakubali kuhamia upande wa pili?Na EL anaweza kua na uvumilivu kias gani hicho?
 
Una uhakika gani kama Chadema hawatatenda mabaya zaidi ya CCM?

Tunachotaka change tu mkuu soka la timu moja kongwe hainogiiii. Brazil kakarishwa chini inafuata chichiem.
 
Wrong! Hata akitoka CCM leo hakuna wa kumgusa kwani ANAJUA na WAMEFANYA mengi sana ya kimchongo yeye na Kikwete pamoja na viongozi wengi wa juu wa CCM. Hivyo basi wakimwaga ugali yeye atamwaga mboga... kumbuka hapa unadili na ukoo wa panya ambao wote wana tabia moja....

mkuu ni kweli nakubaliana nawe EL anaweza mwaga mboga maana wamepiga michongo mingi na jk lakin kumbuka sera ya ccm ukiwa kwenye system ni rahis kulindwa kuliko ukiwa nje ya system!
 
Hujaelewa hoja yangu na hata hizo tuhuma sidhani kama yuko peke yake na ndio maana mpaka leo wameshindwa kumvua "gamba".

mkuu wengi wa wanaccm ni wana ukoo wa panya hivyo na wengi huogopa kushughulikiwa wakijitoa chaman ndio maana hata kura za ndiyo kwenye katiba mpya walizipga kwa kuhofia kushughulikiwa kama wangepga kura ya hapana!
 
hata akipitishwa itakuwa bure tu , zaidi ataingia kwenye vitabu vya kumbukumbu kwa kuwa mtu wa kwanza wa ccm kupigwa mwereka na UKAWA kwenye urais .
 
Ni Maneno ya CCM lakini nadhani ni muda sasa Wa kuangalia raisi kijana na anatoka chàma xha xhadema au kama VP nitagombea mwenyewe nami niwe rais Wa kwanza chadema kutoka mbinga ruvuma
 
Back
Top Bottom