Hivi Mwalimu Nyerere ana tatizo gani na Tanganyika?


Kocho

Kocho

Senior Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
120
Points
0
Kocho

Kocho

Senior Member
Joined Jun 5, 2013
120 0
Ningeomba kwa anaejua sababu za mwalimu Nyerere kukataa hoja ya uwepo wa taifa la Tanganyika wakati yeye ndio muasisi na alikuwa mstari wa mbele kupigania uhuru wa taifa hili, na tumeshuhudia nchi nyingi duniani zikijisifia uwepo wa nchi zao na nyengine hata kupigana vita kwa heshima ya kulinda uhuru na mipaka yao mfano mzuri ni ka wa zanzibari wamekuwa mstari wa mbele kudai visiwa vyao na uhuru wao, je Mwalimu haoni hii ni hatari kwa kufuta historia yake mwenyewe hii inaonyesha wazi mwalimu alivo mbinafsi kwa kuzuia haki watanganyika na Tanganyikayao. nawakilisha
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,005
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,005 2,000
Hii ni hoja kali sana tusiibeze wakuu...................
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,523
Points
2,000
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,523 2,000
He was a visionary who saw "tanganyika" means moving backwards as far as the union is concern.
 
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
775
Points
195
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
775 195
Nyerere baba alijua ataishi milele, na alijua iko siku znz ataifuta kabisa na chi nyengine za jirani na yeye ndio atakua kiongozi.
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Points
1,225
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 1,225
Ningeomba kwa anaejua sababu za mwalimu Nyerere kukataa hoja ya uwepo wa taifa la Tanganyika wakati yeye ndio muasisi na alikuwa mstari wa mbele kupigania uhuru wa taifa hili, na tumeshuhudia nchi nyingi duniani zikijisifia uwepo wa nchi zao na nyengine hata kupigana vita kwa heshima ya kulinda uhuru na mipaka yao mfano mzuri ni ka wa zanzibari wamekuwa mstari wa mbele kudai visiwa vyao na uhuru wao, je Mwalimu haoni hii ni hatari kwa kufuta historia yake mwenyewe hii inaonyesha wazi mwalimu alivo mbinafsi kwa kuzuia haki watanganyika na Tanganyikayao. nawakilisha

Hayo maneno kwenye bold ukiyaungaunga utapata jawabu lako!
 
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
240
Points
195
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
240 195
alikurupuka. alishauriwa na m..ke..we
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 0
Kipindi kile watanganyika wote walikuwa hawana uwezo wa kufikiri isipokuwa nyerere tu,zidumu fikra za mwenyekiti.
 
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
775
Points
195
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
775 195
Kipindi kile watanganyika wote walikuwa hawana uwezo wa kufikiri isipokuwa nyerere tu,zidumu fikra za mwenyekiti.
Mpake kesho hawajui hata muungano unaweza kuawaje.
 
Jalood

Jalood

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
750
Points
0
Jalood

Jalood

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
750 0
Mwalimu alikuwa Nyama ya Kikoloni basi ukamtamkia akawa na yeye pia Mkoloni mweusi ndio maana hajataka kusikia Tanganyika
 
S

Shwari

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2008
Messages
269
Points
225
S

Shwari

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2008
269 225
Ningeomba kwa anaejua sababu za mwalimu Nyerere kukataa hoja ya uwepo wa taifa la Tanganyika wakati yeye ndio muasisi na alikuwa mstari wa mbele kupigania uhuru wa taifa hili, na tumeshuhudia nchi nyingi duniani zikijisifia uwepo wa nchi zao na nyengine hata kupigana vita kwa heshima ya kulinda uhuru na mipaka yao mfano mzuri ni ka wa zanzibari wamekuwa mstari wa mbele kudai visiwa vyao na uhuru wao, je Mwalimu haoni hii ni hatari kwa kufuta historia yake mwenyewe hii inaonyesha wazi mwalimu alivo mbinafsi kwa kuzuia haki watanganyika na Tanganyikayao. nawakilisha
Nyerere in an interview with James McKinley of The New York Times in Butiama:


"I felt that these little countries in Africa were really too small, they would not be viable - the Tanganyikas, the Rwandas, the Burundis, the Kenyas. My ambition in East Africa was really never to build a Tanganyika. I wanted an East African federation. So what did I succeed in doing? My success is building a nation out of this collection of tribes." - ("Tanzania's Nyerere Looks Back: Many Failures, and One Big Success - Bringing A Nation to Life," The New York Times, and the International Herald Tribune, 2 September 1996).


Nyerere, in an interview with Ikaweba Bunting, "The Heart of Africa: Interview with Julius Nyerere on Anti-Colonialism," New Internationalist Magazine, issue 309, January-February 1999:


Ikaweba Bunting:


After independence you pursued an African socialism while in Kenya Jomo Kenyatta embraced a more conservative nationalism. The two of you came to symbolize opposing visions of development. Were you conscious at the time of the need to chart a different course that might inspire other new African nations?


Nyerere:


Anti-colonialism was a nationalist movement. For me liberation and unity were the most important things. I have always said that I was African first and socialist second. I would rather see a free and united Africa before a fragmented socialist Africa....


Jomo Kenyatta was clearly capitalist and we were trying a different course. But I must confess I did not see myself as charting out something for the rest of Africa. One picks one's way. I never saw the contradictions that would prevent Kenya, Uganda and Tanzania from working together. I was naive, I guess. Even now for me freedom and unity are paramount.


I respected Jomo (Kenyatta) immensely. It has probably never happened before in history. Two heads of state, Milton Obote [Uganda's leader] and I, went to Jomo and said to him: `let's unite our countries and you be our head of state'. He said no. I think he said no because it would have put him out of his element as a Kikuyu Elder.


Ikaweba Bunting: Should African resistance movements have embraced Pan-Africanism more readily? Do you think we should be working now towards a federal United States of Africa?


Nyerere:


Kwame Nkrumah and I were committed to the idea of unity. African leaders and heads of state did not take Kwame seriously. However, I did. I did not believe in these small little nations. Still today I do not believe in them. I tell our people to look at the European Union, at these people who ruled us who are now uniting.


Kwame and I met in 1963 and discussed African Unity. We differed on how to achieve a United States of Africa. But we both agreed on a United States of Africa as necessary. Kwame went to Lincoln University, a black college in the US. He perceived things from the perspective of US history, where the 13 colonies that revolted against the British formed a union. That is what he thought the OAU should do.


I tried to get East Africa to unite before independence. When we failed in this I was wary about Kwame's continental approach. We corresponded profusely on this. Kwame said my idea of `regionalization' was only balkanization on a larger scale. Later African historians will have to study our correspondence on this issue of uniting Africa.
 
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,416
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,416 0
I respected Jomo (Kenyatta) immensely. It has probably never happened before in history. Two heads of state, Milton Obote [Uganda's leader] and I, went to Jomo and said to him: `let's unite our countries and you be our head of state'. He said no.
Kitu gani Obote na nyerere walichokuwa wakikifikiria?!

nyerere anamaanisha kama Kenyatta angekubali ndio ingekuwa hivyo walivyotaka, yaani watu watatu wajifungie chumbani wafikie uamuzi utakaowaathiri mamilioni ya watu bila ya kuwashirikisha! Ndiyo hayahaya yanayoukuta Muungano wa Tanzania kwa sasa baada ya waasisi wake kufa bali Muungano huo wa Kenya,Tanganyika na Uganda ungekuja kuleta mzozo mkubwa zaidi.

...kwa hili Kenyatta anaonyesha kuwa alikuwa ni bora kati ya wote watatu.
I tell our people to look at the European Union, at these people who ruled us who are now uniting.
Sijui European Union gani aliyoikusudia yeye maana EU niijuayo mimi haiko katika muundo huu wa Muungano wa TANZANIA BARA na Zanzibar.

Kama ni hii EU niijuayo mimi basi tayari waafrika wanayo OAU sijui AU ambapo yakifanyika marekebisho kadhaa itafikia usawa wa EU.
 

Forum statistics

Threads 1,283,688
Members 493,764
Posts 30,797,241
Top