Hivi Mlima Kilimanjaro uko South Africa?

Hivi Mlima Kilimanjaro uko South Africa?

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Posts
307
Reaction score
28
Jamani wana JF katika harakati zangu leo nimekutana na mzungu mmoja akaniuliza natokea wapi nikamwambia Tanzania. Kwenye mazungumzo yetu akaniambia mwezi ujao anakwenda Botswana kikazi,baada ya kazi atapitia South Africa kupanda mlima Kilimanjaro, aha, nilifikiri anatania lakini akazidi kusisitiza ameambiwa ni mwendo wa saa moja na nusu tu kwa ndege kutoka Hotel atakayofikia nikamwambia mbona Mt Kilimanjaro uko Tanzania hakuamini, akaniambia 'you must be joking', kwa vile sikuwa na ramani sikuweza kuthibitisha.

Kweli iliniuma sana hadi leo hii watu hawajui kuwa Mlima ule ni wetu, nikajiuliza hivi inakuwaje wenye Hotel hiyo waseme uongo mkubwa kiasi hicho afadhali basi kidogo Kenya wanaweza kudanganya kwa vile kuna sehemu unaonekana ukiwa upande wa Kenya. Naomba michango yenu nini tufanye ili wazungu wajue mlima Kilimanjaro upo Tanzania..
 
Watanzania hawaitangazi na kuijali nchi yao. Hivyo usiume wala kasirika, hiyo ndio habari kamili.

Wakati fulani nilikuwa Japan, na nilikwenda Kenyan Embassy, kwa taarifa yako wana picha ya Mlima wa Kilimanjaro ndani ya Embassy yao na wanadai upo Kenya. Hiyo ndio habari mkuu, niliongea na Balozi wetu pale wa wakati huo, akaniambia kuwa waache wautangaze Mlima Kili, eti kwa wakenya kufanya hivyo hakubadilishi ukweli wa wapi Kili upo.

Sasa, kwa rafiki yako kudai Kili upo Uswazi, si jambo la ajabu, inawezekana Waswazi wamegundua kuwa Wabongo hawajali nchi yao, na kuuamisha Kili kimawazo na kuuweka Uswazi.

Waache watu waifaidi Tanzania.
 
Ungemwambia na Cape Town iko Dar-es-Salaam. Mwendo wa kilomita chache tu kutoka Kibaha.
 
Mzungu wa wapi huyo? Yaani anataka apande Kili bila hata ku-google kidogo?
 
kila kitu kipo wazi kwenye net.huyo mzungu ni bogas
 
Mzungu wa wapi huyo? Yaani anataka apande Kili bila hata ku-google kidogo?

Mzungu ni mtu wa kawaida kabisa. Kama kuna watu mbumbumbu ni Wazungu. Mtexas akifika nyuyoku hata kutumia Subway anashindwa ndio aweze ku google.

Don't make these white dudes looks better than who/what they are.
 
Huyo mzungu atajua vyooooooote kama yupo south au bongo na mahali mlima ulipo mara ya kuibiwa vitu vyake DIA / KIA airport.
 
Jamani wana JF katika harakati zangu leo nimekutana na mzungu mmoja akaniuliza natokea wapi nikamwambia Tanzania. Kwenye mazungumzo yetu akaniambia mwezi ujao anakwenda Botswana kikazi,baada ya kazi atapitia South Africa kupanda mlima Kilimanjaro, aha, nilifikiri anatania lakini akazidi kusisitiza ameambiwa ni mwendo wa saa moja na nusu tu kwa ndege kutoka Hotel atakayofikia nikamwambia mbona Mt Kilimanjaro uko Tanzania hakuamini, akaniambia 'you must be joking', kwa vile sikuwa na ramani sikuweza kuthibitisha.

Kweli iliniuma sana hadi leo hii watu hawajui kuwa Mlima ule ni wetu, nikajiuliza hivi inakuwaje wenye Hotel hiyo waseme uongo mkubwa kiasi hicho afadhali basi kidogo Kenya wanaweza kudanganya kwa vile kuna sehemu unaonekana ukiwa upande wa Kenya. Naomba michango yenu nini tufanye ili wazungu wajue mlima Kilimanjaro upo Tanzania..

Mmmh!
Huyo mzungu anamtindio wa ubongo.
Hawa ni wale wenye matatizo ya akili wanaletwa Africa kurelax kidogo na kusahau matatizo yao ya ubongo.

Kama ni mzima basi amechanganya tu. Anaonekana hajui jiografia yake vizur.
South Africa wana TABLE MOUNTAINS. Maaruf sana Africa na dunian kote. Nahisi atakua ameteleza lakin kwa kujiona yeye anajua akawa anatetea 2 makosa yake.

Umeuliza 2fanyeje! Wewe hukufanya enough kumkosoa jamaa. C ungeingia internate cafe uka-google aone!
Kama hamna cafe hapo mlipo wewe na mzungu hamkua hata na simu yenye GPRS mka-google hata kwenye simu! Au wote mlikua na cm tochi au credit ziliwaishia.
Or alternatively mngeomba hata mpitanjia mwenye cm mkai2mia ku-search.

Ni hayo tu
 
Alitaka jua kama wewe unajua, ama kama watanzania tunajua.
 
Kuna watu wengi tu nilokutana nao nilipowatajia natoka TZ walikumbuka vivutio vilivyopo TZ, ila kuna multitude ya wazungu nao ni mbumbumbu hilo tusilisahau.
 
Huyo mzungu atajua vyooooooote kama yupo south au bongo na mahali mlima ulipo mara ya kuibiwa vitu vyake DIA / KIA airport.

Huyo mzungu atanunua ramani, atasoma kila kitu halafu baadae atagundua amedanganywa na tour operator wake, ila kwa sisi tungeishia kulalama bila kurejea vitabu na kuendelea na maisha yetu

wacha aje huku "South Africa"; agongewe visa ya Tanzania halafu apande mlima, tumchape "exit stamp" kwenye pasi yake yeye mwenyewe atajua pia kuwa alikuja Tanzania

Wala tusitie presha, akishayagundua hayo atawasha post kwenye blog zao na kumchafua aliyemdanganya

Kwisha!!
 
Back
Top Bottom