Hivi kwanini Wakenya hawatupendi Watanzania?

Hivi kwanini Wakenya hawatupendi Watanzania?

tukipunguza rushwa kdg,tukiongeza bidhaa tunazo"export" nje ,tukibalance idadi ya wasomi na wataalam wetu ,tukipunguza idadi ya misaada kutoka nje,na pia tukiongeza idadi ya sehem za kutoza kodi km kodi za apartments,uraia,viwanja,na baadhi ya luxury goods kutoka nje........na uongozi ukabadilika........SOON WAKENYA WATAISOMA NAMBA.....VERY SOON

Which ni ndoto, unless wananchi wawe na hasira. C kuchekea ufisadi
 
Nilikuwa ninaangalia talk show ya Patricia, wakasema khanga zimeanzia Kenya jamani nilibaki mdomo wazi.
 
wakati wanatudharau sisi tukaze buti kufanya kazi na pia tusije kujisahau tukawachukia kwa kua ni wazi tutakuja kuwa juu yao sana hivyo ni muda utaamua who is a new east african LEADING POWER.....pia kamwe tusikibali waruhusiwe kumiliki ardhi kwetu
 
Mi nahisi ni Kama, "Simba na yanga, denti na konda, matonya na makamba au Askari wa jiji na machinga.
 
make in kenya, household in DAR

IMG_2728.JPG

Waambie hao UCHUMI wajifunze na kulipa Suppliers wao,madeni mpaka mdomoni hawalipi hadi tumewakatia kusupply mizigo ptuuuuuuu!!!!
 
Nimeshuhudia maranyingi battle ya maneno kati ya watanzania na wakenya kwenye mitandao ya kijamii, na battle hizo maranyingi wakenya ndo wanaanzisha kutokana na majisifu yao yasiyovumilika na kujiona superior sana kuliko watanzania, ni ngumu kuona battle ya mtanzania na mganda/rwanda/burundi kwenye social networks but ni kawaida kuona battle ya mtanzania vs mkenya, mfano jana kwenye page ya facebook ya msanii wetu Diamond Platnumz aliandika post aliyoiandika kwa lugha mbili kiingereza na kiswahili, kama unavyojua kiingereza si lugha yetu kiingereza chake kikawa na errors kidogo, wakenya wakaanza vimaneno vyao vya kejeli basi kukawa na vita kubwa ya matusi kati ya wakenya na wabongo. Nini hasa kinasababisha chuki hizi?

mti wenye matunda ndio unaolengwa mawe.
 
Binfsi naishi vizuri tu hapa zenji na mchepuko wangu wa kikenya ,soon nitatembelea jaluo land nikale nae bata kwao!sasa hiyo chuki iwapi?

Its Luo land sio jaluo land........Jaluo ni mtu....Luo ni watu.........k.m...nchi ya waluo(Luo land).
 
Kama kiswahili kimeanzia kwenu mbona hata kiswahili chenyewe hamkijui Tim Choice
 
Last edited by a moderator:
kutokujielewa tu mbona sisi huwa hatuwacheki kwa kile chao cha ajabu..

utasikia NAKWENDA KWA MAKETI..balada ya NAKWENDA SOKONI...

yaani kingereza hawajui kiswahili nacho shida.. ulimbukeni umewajaa sana
 
Ulibaki mdomo wazi kwa kua umelala usingizi wa pono......Pwani ya Kenya imekua ikitengeneza khanga kwnye viwanda vya majumbani hata kabla ya Tanzania kujua jinsi ya kutengeneza kiberiti.Kabla ya TANGANYIKA KUA TANZANIA(muungano na Zanzibar)Tatizo lenu ni kufikiria Kenya ni Nairobi tu!Hebu "google" na kawaulize wasomi ma proff wenu watakueleza......hata Kiswahili kilianzia pwani ya Kenya.Sema tu ndio ishakuwa mtindo kwenu siku hizi...ila sisi tulisha toka kule zama zile......tumezitengeza hata kabla ya nyie kumuona mzungu/mkoloni......hata kabla ya nyie kuanza biashara na mataifa ya nje.Mfano, ni vitu vingi tu mnazofanya siku hizi na kujiona ni nyie ilhali wenzenu tulisha pitia na kuyafanya zama zile.....kuanzia mziki,sanaa,uigizaji,utalii,elimu,uzalishaji wa viwanda na kadhalika.Tumewapokeza kijiti......na mmeanza kuamka toka usingizini.Poleni sana kwa kudanganywa ,enyi wadanganyika .......miaka hii yote.
Sinahaja ya kubishana na kilaza kama wewe
 
Hu
Ulibaki mdomo wazi kwa kua umelala usingizi wa pono......Pwani ya Kenya imekua ikitengeneza khanga kwnye viwanda vya majumbani hata kabla ya Tanzania kujua jinsi ya kutengeneza kiberiti.
Kabla ya TANGANYIKA KUA TANZANIA(muungano na Zanzibar)

Tatizo lenu ni kufikiria Kenya ni Nairobi tu!
Hebu "google" na kawaulize wasomi ma proff wenu watakueleza......hata Kiswahili kilianzia pwani ya Kenya.
Sema tu ndio ishakuwa mtindo kwenu siku hizi...ila sisi tulisha toka kule zama zile......tumezitengeza hata kabla ya nyie kumuona mzungu/mkoloni......hata kabla ya nyie kuanza biashara na mataifa ya nje.
Mfano, ni vitu vingi tu mnazofanya siku hizi na kujiona ni nyie ilhali wenzenu tulisha pitia na kuyafanya zama zile.....kuanzia mziki,sanaa,uigizaji,utalii,elimu,uzalishaji wa viwanda na kadhalika.
Tumewapokeza kijiti......na mmeanza kuamka toka usingizini.
Poleni sana kwa kudanganywa ,enyi wadanganyika .......miaka hii yote.

Acha kujipa sifa usizo kuwa nazo we nyang'au
 
Wanatuchukia sababu wanajua tuna uwezo mkubwa kuliko wao sema tumelala, na wanajua kabisa siku Tanzania ikiamka hawataweza kutuchukia kwani misaada na mikopo ya fedha watakuwa wakituomba sisi

Huu ndio ukweli
 
Kwani Ni Lini Walitulazimisha Tuwapende? Swali Lako Ni Sawa Na Kuuliza Kwanini Watanzania Hawawapendi Wanyarwanda? Akhsante.

We we we, watanzania tunawapenda wanyarwanda sana, haswa mademu zao
 
Halijielewi hili nashangaa al shabab hawajarudi tena tangu waue vijitu 150 tu…mi nikisikia mkenya kafa hua nafurahi sana napenda al shabab waanze kuwachinja wakenya sio kuwaua kwa risasi!!

Teh teh teeee daah umenichekesha sana mkuu
 
Waambie hao UCHUMI wajifunze na kulipa Suppliers wao,madeni mpaka mdomoni hawalipi hadi tumewakatia kusupply mizigo ptuuuuuuu!!!!
n8.jpg
Danone-quiet-on-Kenyan-Brookside-Dairy-acquisition-rumours_strict_xxl.jpg


tayari tumetawala vikombe vya chai kwako!!! piga kona nyingine hapa kwako meza panadol kutoka Kenya!!!
 
Back
Top Bottom