Hivi kitimoto iliwakosea nini waislamu?!

Hivi kitimoto iliwakosea nini waislamu?!

Wewe mtaalaamu wa biblia mbona hiyo mistari hukuiweka yote? Unanilaumu Mimi? Kwa nini nifunuwe SUV ??hiyo ndiyo biblia yako unayoiamini?
sasa kusudi nijue naomba hiyo Biblia yako, photoshop 1Wakorintho 6:9-10 tumalize ubishi, kama ipo basi umeshinda kiongozi.
 
Wewe mtaalaamu wa biblia mbona hiyo mistari hukuiweka yote? Unanilaumu Mimi? Kwa nini nifunuwe SUV ??hiyo ndiyo biblia yako unayoiamini?
Ndugu yangu, hakuna haja ya kurusha lawama kwangu. Mimi sijasema mimi ni mtaalamu wa Biblia, bali nimesoma tu kile kilichoandikwa. Unaniuliza kwanini hukuiweka mistari yote? Jibu ni rahisi sana: Nilikuandikia marejeo ya 1 Wakorintho 6:9-10 nikiamini kabisa unajua kusoma mistari miwili mfululizo. Kumbe uliishia mstari wa 9, ukaacha wa 10, halafu ukaanza kulalamika kuhusu 'Gay Bible'. Kosa langu mimi limekuwa ni kukuachia namba ya mstari ili ukafanye utafiti wako mwenyewe, lakini ukaleta uvivu wa kusoma mstari wa pili unaofuata.
Swali lako la pili linalouliza: 'Kwanini nifunue SUV??' linasikitisha na kushangaza sana. Kwani wewe unajua maana ya SUV au ulidhani ni aina ya gari? SUV ni Swahili Union Version—ndiyo tafsiri kuu na ya kawaida kabisa ya Kiswahili inayotumiwa na mamilioni ya Wakristo makanisani tangu mwaka 1952. Hata kama unatumia simu yako kwenye app au ukatafuta mtandaoni, mistari hiyo miwili iko wazi kabisa.
Lakini kama unaisusia hiyo SUV, fungua hata hiyo Biblia unayoiamini wewe mwenyewe—iwe ni Habari Njema, Kiswahili cha Kisasa, au King James ya Kiingereza—kisha nenda kasome huo mstari wa 10 uone kama neno 'Walevi' halipo. Mstari wa 9 unaishia na maneno '...wala walala-pamoja na wanaume;', na mstari wa 10 unaanza moja kwa moja hivi: 'wala wezi, wala watamanio, wala walevi...'
Unakuwa umemchekesha kila mtu anayejua kusoma kwa sababu unanilaumu mimi kwa kosa la macho yako mwenyewe. Siyo lazima uwe mtaalamu wa Biblia kujua kuwa namba 9 inafuatiwa na namba 10. Fungua andiko lolote lile ujionee jinsi ulivyojichora kwa kukataa mstari uliouandika kwa mikono yako, kuliko kuendelea kubabaika hapa. Sina la ziada.
 
Chuki dhidi ya huyu mnyama ni kubwa sana, sijui huyu mnyama aliwakosea nini kikubwa waislamu. Nahitaji kujifunza umahsusi wa dhambi ya kitimoto ni upi kulinganisha na dhambi zingine.

Muislamu atamvumilia mtu mlevi, mzinzi, muongo lakini hawezi kuvumilia kusikia kuhusu kitimoto.

Nimekuja lodge hapa, nimemuuliza muhudumu bar zipo wapi nikapate moja mbili-kanionyesha bila mgogoro wowote. Namuuliza wapi nitapata kitimoto amebadilika sura, anasema hayo mambo yeye hawezi kuzungumzia.

Jamani dhambi ya ulevi sio issue, lakini ya kitimoto ndio kali zaidi?!
Hata Mchina anaweza kuuliza, “Hivi mbwa aliwakosea nini Watanzania”?
 
wewe ndiye uliyesema mimi nimekosea kwa sheria wewe umenituhumu hivyo ni kazi yako ku prove kwamba nimekosea.
Sijakuambia umekosea , nimekuambia ile aya kuwa mbona iko vyengine au ndivyo ilivo kwenye biblia ya satanic bible au Gay bible ??. Wewe ukaja na hoja kwa sikumalizia na aya inayofuata . Sasa sijui kipi kinakuzuia wewe kutoziweka aya zote mbili tukazichambuwa???
 
Chuki dhidi ya huyu mnyama ni kubwa sana, sijui huyu mnyama aliwakosea nini kikubwa waislamu. Nahitaji kujifunza umahsusi wa dhambi ya kitimoto ni upi kulinganisha na dhambi zingine.

Muislamu atamvumilia mtu mlevi, mzinzi, muongo lakini hawezi kuvumilia kusikia kuhusu kitimoto.

Nimekuja lodge hapa, nimemuuliza muhudumu bar zipo wapi nikapate moja mbili-kanionyesha bila mgogoro wowote. Namuuliza wapi nitapata kitimoto amebadilika sura, anasema hayo mambo yeye hawezi kuzungumzia.

Jamani dhambi ya ulevi sio issue, lakini ya kitimoto ndio kali zaidi?!
Tatizo kubwa la dini yetu ya Uislam ni kuona kila mtu ana paswa kutofanya Yale ambayo Uislam umekataza. Ni ujinga mkubwa snaa na waumini wa Islam ni kama hawana heshima na imani nyingine


Unakatazwa kula nguruwe ila unakubali kisasi ni haki na ukifa unakufa shahidi kwa kudhuru wengine

Unakatazwa kula nguruwe ila unafundishwa kumchukia mgalatia

Unakatzwa kula nguruwe ila unaruhusiwa kuoa mitara
 
Sijakuambia umekosea , nimekuambia ile aya kuwa mbona iko vyengine au ndivyo ilivo kwenye biblia ya satanic bible au Gay bible ??. Wewe ukaja na hoja kwa sikumalizia na aya inayofuata . Sasa sijui kipi kinakuzuia wewe kutoziweka aya zote mbili tukazichambuwa???
Ndugu Jagina, unapoamua kufanya mjadala wa kimaandiko, ni vyema ukawa na utaratibu wa kusoma andiko zima kabla ya kukurupuka kusingizia 'satanic' au 'gay bible'. Hapa sasa nakuwekea mistari yote miwili kwa ukamilifu wake kutoka kwenye Biblia ya Kiswahili ya Toleo la Muungano (SUV - Swahili Union Version), ambayo ndiyo tafsiri kuu:
Mstari wa 9
"Au hamjui ya kuwa wadhalimu hawataurithi ufalme wa Mungu? Msidanganyike; waasherati hawataurithi ufalme wa Mungu, wala waabudu sanamu, wala wazinzi, wala wafiraji, wala walawiti,"
Mstari wa 10
"wala wevi, wala watamanio, wala walevi, wala watukanaji, wala wanyang'anyi [hawataurithi ufalme wa Mungu]."
Uchambuzi wa Kiweledi Kuondoa Uvivu wa Fikra:
  1. Ushahidi wa Kimaandiko Upo Wazi: Kama unavyoona mwenyewe kwenye basi mstari wa 10, neno "Walevi" limeorodheshwa sambamba na wevi na wanyang'anyi. Hakuna cha 'Satanic Bible' wala 'Gay Bible' hapa; ni Biblia ileile ya kawaida ambayo umekuwa ukiiona tangu utotoni, isipokuwa tu hukuzoea kuusoma mstari wa 10 kwa sababu labda unaguswa na kilichomo.
  2. Mzigo wa Ushahidi Uko Kwako (Screenshot): Ulipoandika "Mbona hiyo aya imeandikwa kivingine..." ulionyesha dhahiri ulisoma nusu andiko (mstari wa 9 pekee) ukadhani neno "walevi" nimelitungia sheria. Nilipokwambia ulete picha, nilimaanisha upige screenshot hiyo Biblia yako unayoiamini wewe inayosema tofauti ili uthibitishe madai yako. Kisheria na kiweledi, mzigo wa thibitisho ulikuwa kwako uliyedai kuwa andiko hili halipo. Mimi nimekuwekea mistari neno kwa neno hapa, wewe thibitisha kinyume chake kwa picha.
  3. Uvivu wa Kufungua Kitabu: Ni jambo la kusikitisha kwa mjadala wa kiwango hiki kuwa mtu mzima unashindwa kufungua kurasa ya kitabu au hata Application ya Biblia kwenye simu yako ili kuhakiki namba 9 na 10 zinasemaje, badala yake unaletta ubishi usio na mashiko. Huu ni uvivu wa kiakili unaofanya jamii yetu iendelee kuwa na 'upofu wa kiibada'.
  4. Kupoteza Mada Kuu (Suala Hapa Lilikuwa Kitimoto): Ndugu yangu Jagina, usisahau kabisa kuwa msingi na kiini cha mjadala wetu hapa kilikuwa ni Kitimoto (Nyama ya Nguruwe) na jinsi jamii inavyoipa uzito wa 'Ugaidi wa Kidini' kuliko dhambi zingine. Nilitumia tu mfano huo wa ulevi kutoka 1 Wakorintho 6:9-10 ili kuonyesha unafiki wa kibinadamu—kwamba mnashtushwa na mlaji wa kitimoto lakini mko radhi kuwachekea walevi ambao maandiko yenu yanasema hawaingii mbinguni. Wewe badala ya kujibu hoja ya kitimoto na mshtuko wa kisaikolojia (visceral disgust), ukakimbilia kubishania namba za mistari ya ulevi ili tu kukwepa mada baada ya kuzidiwa kete!
Sasa andiko liko hapo juu kweupe kabisa. Badala ya kuendelea kubabaika na kutafuta mianya ya kukwepa ukweli, ni wakati sasa ukubali kuwa mizani ya kitamaduni imewafanya ninyi kuwaona walevi ni wakosefu wa kawaida, huku mla kitimoto mnamuona kama ibilisi, wakati maandiko yenu yanawanyima walevi ufalme wa Mungu kikatili kabisa!
Ushindi hauji kwa kelele, unakuja kwa ushahidi wa maandiko. Kazi kwako kuyasoma na kuyaelewa sasa!


 
Ndugu Jagina, unapoamua kufanya mjadala wa kimaandiko, ni vyema ukawa na utaratibu wa kusoma andiko zima kabla ya kukurupuka kusingizia 'satanic' au 'gay bible'. Hapa sasa nakuwekea mistari yote miwili kwa ukamilifu wake kutoka kwenye Biblia ya Kiswahili ya Toleo la Muungano (SUV - Swahili Union Version), ambayo ndiyo tafsiri kuu:
Mstari wa 9
"Au hamjui ya kuwa wadhalimu hawataurithi ufalme wa Mungu? Msidanganyike; waasherati hawataurithi ufalme wa Mungu, wala waabudu sanamu, wala wazinzi, wala wafiraji, wala walawiti,"
Mstari wa 10
"wala wevi, wala watamanio, wala walevi, wala watukanaji, wala wanyang'anyi [hawataurithi ufalme wa Mungu]."
Uchambuzi wa Kiweledi Kuondoa Uvivu wa Fikra:
  1. Ushahidi wa Kimaandiko Upo Wazi: Kama unavyoona mwenyewe kwenye basi mstari wa 10, neno "Walevi" limeorodheshwa sambamba na wevi na wanyang'anyi. Hakuna cha 'Satanic Bible' wala 'Gay Bible' hapa; ni Biblia ileile ya kawaida ambayo umekuwa ukiiona tangu utotoni, isipokuwa tu hukuzoea kuusoma mstari wa 10 kwa sababu labda unaguswa na kilichomo.
  2. Mzigo wa Ushahidi Uko Kwako (Screenshot): Ulipoandika "Mbona hiyo aya imeandikwa kivingine..." ulionyesha dhahiri ulisoma nusu andiko (mstari wa 9 pekee) ukadhani neno "walevi" nimelitungia sheria. Nilipokwambia ulete picha, nilimaanisha upige screenshot hiyo Biblia yako unayoiamini wewe inayosema tofauti ili uthibitishe madai yako. Kisheria na kiweledi, mzigo wa thibitisho ulikuwa kwako uliyedai kuwa andiko hili halipo. Mimi nimekuwekea mistari neno kwa neno hapa, wewe thibitisha kinyume chake kwa picha.
  3. Uvivu wa Kufungua Kitabu: Ni jambo la kusikitisha kwa mjadala wa kiwango hiki kuwa mtu mzima unashindwa kufungua kurasa ya kitabu au hata Application ya Biblia kwenye simu yako ili kuhakiki namba 9 na 10 zinasemaje, badala yake unaletta ubishi usio na mashiko. Huu ni uvivu wa kiakili unaofanya jamii yetu iendelee kuwa na 'upofu wa kiibada'.
  4. Kupoteza Mada Kuu (Suala Hapa Lilikuwa Kitimoto): Ndugu yangu Jagina, usisahau kabisa kuwa msingi na kiini cha mjadala wetu hapa kilikuwa ni Kitimoto (Nyama ya Nguruwe) na jinsi jamii inavyoipa uzito wa 'Ugaidi wa Kidini' kuliko dhambi zingine. Nilitumia tu mfano huo wa ulevi kutoka 1 Wakorintho 6:9-10 ili kuonyesha unafiki wa kibinadamu—kwamba mnashtushwa na mlaji wa kitimoto lakini mko radhi kuwachekea walevi ambao maandiko yenu yanasema hawaingii mbinguni. Wewe badala ya kujibu hoja ya kitimoto na mshtuko wa kisaikolojia (visceral disgust), ukakimbilia kubishania namba za mistari ya ulevi ili tu kukwepa mada baada ya kuzidiwa kete!
Sasa andiko liko hapo juu kweupe kabisa. Badala ya kuendelea kubabaika na kutafuta mianya ya kukwepa ukweli, ni wakati sasa ukubali kuwa mizani ya kitamaduni imewafanya ninyi kuwaona walevi ni wakosefu wa kawaida, huku mla kitimoto mnamuona kama ibilisi, wakati maandiko yenu yanawanyima walevi ufalme wa Mungu kikatili kabisa!
Ushindi hauji kwa kelele, unakuja kwa ushahidi wa maandiko. Kazi kwako kuyasoma na kuyaelewa sasa!



Umeandika mengi wakati mimi nilitaka hizo aya tu .

Nilitaka kukuuliza ni kwa nini Paulo aliweka neno wafiraji , kawasahau wafirwaji ?? au hapo kajitoa ??
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom