Hivi kama nchi tuna succession plan ya uongozi kweli?

Hivi kama nchi tuna succession plan ya uongozi kweli?

Manofu

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2018
Posts
1,317
Reaction score
2,024
Kama mada inavyo jieleza hapo juu hivi vyama vyetu vya siasa vinaandaa kweli nakuwachuza ikiwa nipamonja nakuwafunda viongozi wake ilikuja kushika madaraka makubwa hapo badaye? Naogopa uyu aliyepo akiondoka unaweza nshagaa rais anayefata ni waitara.
 
ingekuwepo watu wasingekua wanahama tu na kupewa nafasi nyeti kwenye vyama vipya, si CDM wala CCM wote hawana plan! zamani CDM ilikua na mikakati mizito, walikua wana recruit vijana wasomi vyuoni na kuwapa nafasi, ilipofika 2015 ilipigwa u-turn moja matata, kilichofuata sote tunakijua, kinachochekesha ni kile walichokifanya CDM 2015 ndio hichohicho CCM wanakifanya mda huu chini ya jemedari JPM na sidekick wake pole x2
 
ingekuwepo watu wasingekua wanahama tu na kupewa nafasi nyeti kwenye vyama vipya, si CDM wala CCM wate hawana plan! zamani CDM ilikua na mikakati mizito, walikua wana recruit vijana wasomi vyuoni na kuwapa nafasi, ilipofika 2015 ilipigwa u-turn moja matata! kinachochekesha ni kile walichokifanya CDM 2015 ndio hichohicho CCM wanakifanya.
Hivi mzee el-91 uko vyuoni mpaka leo bado kuna vijana wanaweza fanya siasa za kina henche, zito na msingwa? Unajuwa ata iki kizazi cha sasa kilichopo vyuoni kinatia shaka kabisa.
 
Hakuna. Inaweza ikatokea wewe ukawa mukulu, si tunakusukumizia tu
 
Hakuna. Inaweza ikatokea wewe ukawa mukulu, si tunakusukumizia tu
Mkuu beem kama vipi na sisi tuvute form Uchaguzi ujao uwezi juwa yamungu mengi tunaweza sukumiziwa tukajikuta magogoni.
 
Mkuu beem kama vipi na sisi tuvute form Uchaguzi ujao uwezi juwa yamungu mengi tunaweza sukumiziwa tukajikuta magogoni.

Ni rahisi tu. Mkifika ntakuja kuwasabahi[emoji16]
 
Ni rahisi tu. Mkifika ntakuja kuwasabahi[emoji16]
Ndo niwe mkuru pale magogoni kuna watu kwenye uongozi huu watakula mboko kamazote awatakaa waamini pumbavu zao.
 
Kama mada inavyo jieleza hapo juu hivi vyama vyetu vya siasa vinaandaa kweli nakuwachuza ikiwa nipamonja nakuwafunda viongozi wake ilikuja kushika madaraka makubwa hapo badaye? Naogopa uyu aliyepo akiondoka unaweza nshagaa rais anayefata ni waitara.
Ktk mambo ambayo siyajui, na sidhani kama kuna siku nitayaelewa, ni hayo mambo ya succession plan "kwenye Jamhuri/republics".... sijui n kitu gani.

Mm nijuavyo kwenye "falme" hilo n sawa... Mnamuandaa prince so and so kuja kutawala. Lakn kwenye republics/democracies, sijui kama iko hvyo?

Kwenye republics mnakuwa na sera, mlengo, Ilani na kisha mnawashindansha watu wenu (kura ya maoni) ili kumpata mtu anayeweza kuitetea, kuipigania na kuitekeleza... Hata haya nayo n nidharia, ukweli n kuwa huwa mwsho wa yote, n vita ya makundi...au gear za angani kubadlka
 
Ktk mambo ambayo siyajui, na sidhani kama kuna siku nitayaelewa, ni hayo mambo ya succession plan "kwenye Jamhuri/republics".... sijui n kitu gani.

Mm nijuavyo kwenye "falme" hilo n sawa... Mnamuandaa prince so and so kuja kutawala. Lakn kwenye republics/democracies, sijui kama iko hvyo?

Kwenye republics mnakuwa na sera, mlengo, Ilani na kisha mnawashindansha watu wenu (kura ya maoni) ili kumpata mtu anayeweza kuitetea, kuipigania na kuitekeleza... Hata haya nayo n nidharia, ukweli n kuwa huwa mwsho wa yote, n vita ya makundi...au gear za angani kubadlka
Ilo walofanya ndo limetufikisha hapa mpaka eti serikali inaenda kununua korosho yenyewe mala inawanyanganya wafanyabiashara leseni cjui ikishamaliza ilo zoezi kodi itajidai yenyewe? Yote kwa yote vyama lazima viandae wanachama wake kwa malengo na itikadi ya chama usika sio kutuletea hizi kadhia tunazozipata sasa.
 
Back
Top Bottom