Historia ya kina Zanzibar

mwandende

JF-Expert Member
Feb 16, 2017
3,387
2,000
Hazikuepo mkuu, na ASP ilikwishwa kataliwa Pemba, uchaguzi wa mwisho kabla ya uhuru iliishia kupata majimbo mawili tu tena ya ushindi mwembamba sana. na ndio mana baada ya mapinduzi wapemba walianza kutengwa kwenye uongozi wa ASP kichinichini mpaka yalipokuja kuwa ya dhahiri miaka ya 80.
Ndy nini kilifanya wapemba waikatae ASP? kwani chama kilichoratibu mapinduzi ni chama gani? Maana najuwa tangu enzi za sultani Pemba walikuwa na vyama vyao vya harakati na unguja walikuwa na vyama vyao ,,nini kilipelekea kujiita wazi wazi Pemba peoples part..na afro Shiraz part?
 

mwandende

JF-Expert Member
Feb 16, 2017
3,387
2,000
Ukiangalia hivyo vyama kwa ujumla kirefu chake ni mashaka matupu....
ZPPP
ASP ...nadhani chuki zao zilianzia tangu huko nyuma,,na wala sio CCM mkuu..
ASP chama kilichokua kina nguvu Unguja, Pemba kulikua na chama cha ZPPP ndicho kilichokua na nguvu, Huku chama cha ZNP kikiwa na wafuasi sehemu zote Unguja na Pemba. ZNP na ZPPP viliunguna na wakawa wanasimamisha mgombea mmoja kwenye majimbo kama walivofanya UKAWA 2015. mapinduzi ya 64 yalikua ni kupindua serekali ya ZPPP/ZNP nasio sultan kama tunavyoaminishwa. Sultan alikua ni mkuu wa nchi tu bali kiongozi wa Serekali alikua Mohamed Shamte ambaye anatoka kwenye muungano wa vyama hivyo.
Kwahiyo wapemba hawakuyasapoti mapinduzi ya 64 kwa kuwa serekali iliyopinduliwa wao walikua wakiisapoti na wao ndio walioipigia kura kuiweka madarakani.
 

dos.2020

JF-Expert Member
Feb 17, 2009
3,351
2,000
Ndy nini kilifanya wapemba waikatae ASP? kwani chama kilichoratibu mapinduzi ni chama gani? Maana najuwa tangu enzi za sultani Pemba walikuwa na vyama vyao vya harakati na unguja walikuwa na vyama vyao ,,nini kilipelekea kujiita wazi wazi Pemba peoples part..na afro Shiraz part?
kwa miaka hiyo Unguja ilizoeleka kuitwa Zanzibar japo kua haikuwa lugha sahihi lakini jamii ya wakati huo ilizoea hivo, kwa maana ile zanzibar and Pemba people party ilimaanisha Unguja na Pemba.
 

mwandende

JF-Expert Member
Feb 16, 2017
3,387
2,000
kwa miaka hiyo Unguja ilizoeleka kuitwa Zanzibar japo kua haikuwa lugha sahihi lakini jamii ya wakati huo ilizoea hivo, kwa maana ile zanzibar and Pemba people party ilimaanisha Unguja na Pemba.
Na hiyo afro shizar part ni watu gani? Nina maana hao afro Shiraz ndy walikuwa watu wa asili gani? Tukilijuwa hilo ndy tutajuwa mzizi wa chuki zao..
 

dos.2020

JF-Expert Member
Feb 17, 2009
3,351
2,000
Ukiangalia hivyo vyama kwa ujumla kirefu chake ni mashaka matupu....
ZPPP
ASP ...nadhani chuki zao zilianzia tangu huko nyuma,,na wala sio CCM mkuu..
ASP kilianzishwa kwa misingi ya kibaguzi, na hata sera zake ndizo zilivyokuwa, na ndio mana wanaharakati wengi walikiacha njiani chama na wakajiunga na vyama vengine. kama si yale mapinduzi ASP ingejifia miaka michache tu mbeleni.
 

dos.2020

JF-Expert Member
Feb 17, 2009
3,351
2,000
Na hiyo afro shizar part ni watu gani? Nina maana hao afro Shiraz ndy walikuwa watu wa asili gani? Tukilijuwa hilo ndy tutajuwa mzizi wa chuki zao..
Afro shirazi kilikua ni muunganiko wa wabara kwa kupitia umoja wao African Association ambao walikua kama ni tawi la TAA na watu wenye asili ya shirazi kwa ku[pitia umoja wao wa Shirazi Association. na ndio mana nikakwambia ASP kilitokana na mizizi ya kibaguzi
 

mwandende

JF-Expert Member
Feb 16, 2017
3,387
2,000
Afro shirazi kilikua ni muunganiko wa wabara kwa kupitia umoja wao African Association ambao walikua kama ni tawi la TAA na watu wenye asili ya shirazi kwa ku[pitia umoja wao wa Shirazi Association. na ndio mana nikakwambia ASP kilitokana na mizizi ya kibaguzi
OK...nadhani ndy chuki zilianzia humo... Shukran Mkuu kwa taarifa
 

NosradamusEstrademe

JF-Expert Member
Jul 1, 2017
1,756
45
View attachment 1484802
Zanzibar mwaka 1200

HISTORIA YA NENO ZANZIBAR:Ukweli ni kwamba kila kilichopo hapa duniani kina historia yake. Na ifahamike kuwa kabla ya kuja kwa wageni katika bara la Afrika, kila kitu kIlikuwa na jina lake. Na majina mengi yaliyokuwepo na mengine bado yalikuwa na huhusiano wa karibu sana na jamii za kiafrika.

Lakini mara baada ya ujio wa wageni kulikuwa na utajaji mpya wa baadhi ya maeneo . Na hii ilisababishwa na wageni kuwa na taaluma ya uandishi. Na zaidi ya hapo kulikuwa na maeneo ambayo yalipata majina mengi kwa wakati tofautitofauti kulingana na ujio wa wageni. Mfano ,mzuri ni kisiwa cha Zanzibar.

Hapa inatupasa tuelewe kuwa tunachokiangalia hapa ni neno Zanzibar na habari za Unguja tutaangalia kwa upande mwingine. Ifahamike kuwa wakazi wa kwanza kuishi kisiwa cha Zanzibar ni Wabantu, na kwa mujibu wa Prof. Chami aliyefanya tafiti zake Zanzibar alitoa ushahidi wa uwepo kwa makabila ya kibantu katika maeneo hayo kabla ya wageni miaka ya 600 BK/BM.

Neno Zanzibar lina maana ya eneo lote la Pwani linalopatikana kuanzia kusini mwa Somalia( Mto Juba) hadi maeneo ya Msumbiji. Kabla ya kuitwa Zanzibar, hapo mwanzoni kwa mujibu wa wageni walipaita Zanji/Zenji/Zinji kwenye miaka ya 1200 bila kuongeza “Bar”, wakiwa na maana ya Watu Weusi.

Na kwenye vita vya Kiislamu huko Asia miaka ya 700, kulichukuliwa Waafrika zaidi ya 400 kutoka Pwani ya Zanji na walifahamika kwa jina la Wazanji. Kwa uchanganuzi tu neno zanji kwa Kiswahili ni Zanchi yaani nchi ya Za. Ikiwa na maana ya Za- maeneo yote yaliyozunguukwa bahari ya Hindi. Na neno Chi au Nji lina maana ya ardhi.

Kwa hapo tukapata maana ya watu weusi walikuwa wakiishi kwenye ardhi (kisiwa) kilichozunguukwa na bahari ya Hindi. Na baadae kwenye maiaka ya 1200/1300 Waarabu walitaka kutofautisha baadhi ya watu wakaongeza neno “Bar” ikiwa na maana ya ardhi inayomilikiw na wa Zanji. Na hivyo kupata Zanjibar au Zanjbar.

Na hata ushahidi wa maandiko ya Ibn Hawqal yalionesha kuwa mji huo ulifahamika kama Zangbar kutokana na maandishi na matamshi yake. Na hata kwenye karne ya 12 sawa na miaka ya 1100 kwenye maandiko ya Al-Idris aliandika Zangbar ikiwa na maana ile ile.

Na hata Wachina walipofika maeneo hayo waliyatambua kwa jina la (Ts’ong-pa) ikiwa na maana ya Zangbar. Na mpaka Wareno walipofika maeneo hayo kama Vasco Da Gama na Marco Polo walitambua eneo kama Unguja. Hivyo neno Unguja lilikuja kufahamika mara baada ya ujio wa Wareno.

Tukiachan na habari za Unguja, turudi kwenye suala zima la Zangbar. Historia inafafanua kuwa Zanzibar ilikuwa chini ya uangalizi wa Mwingereza kuanzia miaka 1890, na wakati huo Wazungu walipatambua kama Zanzibar, ili kurahisisha matamshi ya kiingereza. Zanzibar ilipata uhuru mwaka 1963 na uhuru huo ulikuwa wa wachache. Mnamo miaka ya 1964 kulifanyika mapinduzi kisiwani hapo. Na mwaka huohuo mwezi wa 4, Zanzibar iliungana na Tanganyika na kuunda Tanzania.

Mchakato ulikuwa hivi, zilichuliwa herufi 3 za mwanzo kutoka kwenye kila neno, yaani Tan-kutoka Tanganyika na Zan –kutoka Zanzibar na kupata Tan+zan-. Na mwisho kuchua herufi zilizobakia yaani kutoka Zanzibar tukapata –a- na Tanganyika tukapata –i- na mwisho tukapata –ia- na kuzaa neno Tanzania. Na hii ilifanywa na Hayati, Julius Kambarage Nyerere na Hayati Aman Abeid Karume. Ukweli ni kwamba licha ya changamto nyingi muungano huu una faida sana kwa nchi hizi.
SOMA HAPA CHINI NA PICHA YA IQBAL MBUNIVU










Jamvi La Utubusara

April 18, 2016 ·
...

Mohammed Iqbal Dar ndiye aliyebuni jina zuri la Tanzania. Vijana wengi pengine hata wazee hawamjui wala kusoma historia yake kwani haifahamiki.
Mwandishi mmoja wa Redio Safari ya Mtwara Alphonce Tonny Kapelah alipata bahati ya kuonana ana kwa ana na kuzungumza na Mohammed Iqbal Dar akajieleza:
Swali: Uliingiaje katika shindano la kubuni jina la nchi?
Jibu: Siku moja nilikuwa maktaba nikijisoma Gazeti la Tanganyika Standard ambalo siku hizi linaitwa Daily News, mikaona tangazo lililosema: “Muungano wa Tanganyika na Zanzibar unafahamika kama Republic of Tanganyika and Zanzibar jina likaonekana refu sana. Kwa hiyo wananchi wote mnaombwa kushiriki kwenye shindano la kupendekeza jina moja litakalozitaja nchi zote mbili yaani Tanganyika na Zanzibar.”
Swali: Baada ya kuona tangazo hilo ukafanyaje?
Jibu: Niliamua kuingia kwenye shindano hilo.

Swali: Ulianzaanzaje kubuni jina linalofaa?
Jibu: Nilichukua karatasi nikaandika kwanza Bismillah Raahman Rahimu hii ni kutokana na imani ya dini yangu. Baada ya hapo nikaandika jina la Tanganyika kisha nikaandika Zanzibar halafu nikaandika jina langu la Iqbal halafu nikaandika jina la Jumuiya yangu ya kidini ya Ahmadiya. Baada ya hapo nikamrudia tena Mwenyezi Mungu, nikamuomba anisaidie ili nipate jina zuri kutoka katika majina hayo niliyokuwa nimeandika. Baada ya hapo nilichukua herufi tatu kutoka jina la nchi ya Tanganyika yaani TAN na kwa upande wa Zanzibar nikachukua herufi tatu za mwanzo ZAN, kisha anikaunganisha nikapata jina TANZAN.
Swali: Mbona halijakamilika?
Jibu: Nami niligundua kuwa halijakamilika hivyo nikachukua herufi ya kwanza ya jina langu ambayo ni herufi I katika jina langu la Iqbal kisha nikachukua herufi ya kwanza A ya jina la dini yangu yaani Ahmadiya. Niliandika jina la awali la TANZAN nikaunga na herufi hizo likawa TANZANIA nikaona ni jina kamili tena zuri.

Swali: Ulipopata jina hilo la Tanzania ulifanyeje?
Jibu: Kabla ya kulipeleka kunakohusika serikalini nilifanya utafiti mdogo na kugundua kuwa nchi nyingi za Afrika majina yao yanaishia na IA kwa mfano EthiopIA, ZambIA, NigerIA, TunisIA, SomalIA, GambIA, NamibIA, LiberIA, MauritanIA. Baada ya utafiti huo nikapendekeza na kuamua kwamba jina TANZANIA ndilo litumike kuwakilisha nchi hizi mbili yaani Tanganyika na Zanzibar. Kwa maana hiyo jina TANZANIA limezaliwa kutoka katika majina manne ambayo ni Tanganyika, Zanzibar, Iqbal na Ahmadiyya.
Swali: Ikawaje?
Jibu: Baada ya kujiridhisha kuwa jina hilo linafaa nikalituma kwenye kamati ya kuratibu shindano. Baada ya muda mwingi kupita baba yangu Dk. Dar alipokea barua nzito kutoka iliyokuwa Wizara ya Habari na Utalii ilisomeka kama ifuatavyo:
“Utakumbuka kuwa miezi michache iliyopita ulituandikia kutupa ushauri kuhusu jina jipya la Muungano wa Tanganyika na Zanzibar….ili iitwe Tanzania.
“Nafurahi kukuarifu kuwa mshirikiane zawadi ya sh.200 iliyoahidiwa na leo nakuletea cheki ya sh.12/50 ikiwa ni hisa yako katika zile sh. 200.
Nashukuru sana kwa jitihada ya kufikiri jina la jamhuri yetu.”
Barua ikasainiwa na Idrisa Abdul Wakil Waziri wa Habari na utalii kipindi hicho.
Swali: Kwani washiriki mlikuwa wangapi?
Jibu: Tulikuwa watu 16 lakini mimi nikaibuka mshindi lakini alijitokeza mtu mmoja, Yusufal Pir Mohammed aliyedai naye alishinda, hata hivyo, alikosa sifa baada ya kushindwa kutoa barua ya uthibitisho na kupongezwa kama nilivyoandikiwa mimi na serikali, sasa nikapewa cheki ya shilingi 200 na zawadi ya ngao. Nilileta mabadiliko makubwa sana ya jina jipya. Ninachosikitika ni kuwa mchango wangu bado Watanzania hawauthamini lakini mimi naipenda Tanzania na najivunia kuwa Mtanzania ila naamini kuwa siku moja ukweli utajulikana.
Swali: Hivi sasa unaishi wapi?
Jibu: Kwa sasa naishi Uingereza kwa kuwa huko ndiko nilipata kazi eneo la Birmigham b35 6ps UK, Dar es Salaam House, 18 Turnhouse Road.
Swali: Unaweza kutueleza historia yako kifupi?
Jibu: Mimi Mohamed Igibal Dar ni Mtanzania mwenye asili ya Kihindi, nilizaliwa mkoani Tanga mwaka 1944. Baba yangu alikuwa daktari wa binadamu mkoani Morogoro alikuwa anaitwa Dk. Tadar na alihamia Tanganyika kutoka India mwaka 1930. Nilipata elimu ya msingi mkoani Morogoro katika Shule ya Msingi H.H Agha Khan, kwa sasa ni shule ya serikali.
Baadaye nilijiunga na Shule ya Mzumbe nikasoma kidato cha kwanza mpaka cha sita.
 

Attachments

Mine eyes

JF-Expert Member
Apr 11, 2016
5,150
2,000
Na hii ikoje mkuu kihistoria,watu wa Pemba na unguja kuna chuki Fulani ya ndani ya nafasi zao? hebu nipe history yao mkuu, kabla ya ukoloni na baada ya kuja sultani.
Chuki zipo kote hata..mrima..na ubaguzi juu..
 

Mine eyes

JF-Expert Member
Apr 11, 2016
5,150
2,000
Kikubwa wapemba wengi wanawachukulia waunguja kama wasaliti, hii ni kutokana na yale mapinduzi ambayo yaligharimu damu za ndugu zao wengi.
Mapinduzi yalifanyika Unguja...walikufa wapemba wepi...
 

Cherenganya

JF-Expert Member
Jan 21, 2018
1,825
2,000
View attachment 1484802
Zanzibar mwaka 1200

HISTORIA YA NENO ZANZIBAR:Ukweli ni kwamba kila kilichopo hapa duniani kina historia yake. Na ifahamike kuwa kabla ya kuja kwa wageni katika bara la Afrika, kila kitu kIlikuwa na jina lake. Na majina mengi yaliyokuwepo na mengine bado yalikuwa na huhusiano wa karibu sana na jamii za kiafrika.

Lakini mara baada ya ujio wa wageni kulikuwa na utajaji mpya wa baadhi ya maeneo . Na hii ilisababishwa na wageni kuwa na taaluma ya uandishi. Na zaidi ya hapo kulikuwa na maeneo ambayo yalipata majina mengi kwa wakati tofautitofauti kulingana na ujio wa wageni. Mfano ,mzuri ni kisiwa cha Zanzibar.

Hapa inatupasa tuelewe kuwa tunachokiangalia hapa ni neno Zanzibar na habari za Unguja tutaangalia kwa upande mwingine. Ifahamike kuwa wakazi wa kwanza kuishi kisiwa cha Zanzibar ni Wabantu, na kwa mujibu wa Prof. Chami aliyefanya tafiti zake Zanzibar alitoa ushahidi wa uwepo kwa makabila ya kibantu katika maeneo hayo kabla ya wageni miaka ya 600 BK/BM.

Neno Zanzibar lina maana ya eneo lote la Pwani linalopatikana kuanzia kusini mwa Somalia( Mto Juba) hadi maeneo ya Msumbiji. Kabla ya kuitwa Zanzibar, hapo mwanzoni kwa mujibu wa wageni walipaita Zanji/Zenji/Zinji kwenye miaka ya 1200 bila kuongeza “Bar”, wakiwa na maana ya Watu Weusi.

Na kwenye vita vya Kiislamu huko Asia miaka ya 700, kulichukuliwa Waafrika zaidi ya 400 kutoka Pwani ya Zanji na walifahamika kwa jina la Wazanji. Kwa uchanganuzi tu neno zanji kwa Kiswahili ni Zanchi yaani nchi ya Za. Ikiwa na maana ya Za- maeneo yote yaliyozunguukwa bahari ya Hindi. Na neno Chi au Nji lina maana ya ardhi.

Kwa hapo tukapata maana ya watu weusi walikuwa wakiishi kwenye ardhi (kisiwa) kilichozunguukwa na bahari ya Hindi. Na baadae kwenye maiaka ya 1200/1300 Waarabu walitaka kutofautisha baadhi ya watu wakaongeza neno “Bar” ikiwa na maana ya ardhi inayomilikiw na wa Zanji. Na hivyo kupata Zanjibar au Zanjbar.

Na hata ushahidi wa maandiko ya Ibn Hawqal yalionesha kuwa mji huo ulifahamika kama Zangbar kutokana na maandishi na matamshi yake. Na hata kwenye karne ya 12 sawa na miaka ya 1100 kwenye maandiko ya Al-Idris aliandika Zangbar ikiwa na maana ile ile.

Na hata Wachina walipofika maeneo hayo waliyatambua kwa jina la (Ts’ong-pa) ikiwa na maana ya Zangbar. Na mpaka Wareno walipofika maeneo hayo kama Vasco Da Gama na Marco Polo walitambua eneo kama Unguja. Hivyo neno Unguja lilikuja kufahamika mara baada ya ujio wa Wareno.

Tukiachan na habari za Unguja, turudi kwenye suala zima la Zangbar. Historia inafafanua kuwa Zanzibar ilikuwa chini ya uangalizi wa Mwingereza kuanzia miaka 1890, na wakati huo Wazungu walipatambua kama Zanzibar, ili kurahisisha matamshi ya kiingereza. Zanzibar ilipata uhuru mwaka 1963 na uhuru huo ulikuwa wa wachache. Mnamo miaka ya 1964 kulifanyika mapinduzi kisiwani hapo. Na mwaka huohuo mwezi wa 4, Zanzibar iliungana na Tanganyika na kuunda Tanzania.

Mchakato ulikuwa hivi, zilichuliwa herufi 3 za mwanzo kutoka kwenye kila neno, yaani Tan-kutoka Tanganyika na Zan –kutoka Zanzibar na kupata Tan+zan-. Na mwisho kuchua herufi zilizobakia yaani kutoka Zanzibar tukapata –a- na Tanganyika tukapata –i- na mwisho tukapata –ia- na kuzaa neno Tanzania. Na hii ilifanywa na Hayati, Julius Kambarage Nyerere na Hayati Aman Abeid Karume. Ukweli ni kwamba licha ya changamto nyingi muungano huu una faida sana kwa nchi hizi.
Hii paragraph yako ya mwisho umetulisha matangu pori. Kavipitie tena vyanzo vyako vya habari Bibie
 

Chwekamu

JF-Expert Member
Nov 1, 2017
429
500
View attachment 1484802
Zanzibar mwaka 1200

HISTORIA YA NENO ZANZIBAR:Ukweli ni kwamba kila kilichopo hapa duniani kina historia yake. Na ifahamike kuwa kabla ya kuja kwa wageni katika bara la Afrika, kila kitu kIlikuwa na jina lake. Na majina mengi yaliyokuwepo na mengine bado yalikuwa na huhusiano wa karibu sana na jamii za kiafrika.

Lakini mara baada ya ujio wa wageni kulikuwa na utajaji mpya wa baadhi ya maeneo . Na hii ilisababishwa na wageni kuwa na taaluma ya uandishi. Na zaidi ya hapo kulikuwa na maeneo ambayo yalipata majina mengi kwa wakati tofautitofauti kulingana na ujio wa wageni. Mfano ,mzuri ni kisiwa cha Zanzibar.

Hapa inatupasa tuelewe kuwa tunachokiangalia hapa ni neno Zanzibar na habari za Unguja tutaangalia kwa upande mwingine. Ifahamike kuwa wakazi wa kwanza kuishi kisiwa cha Zanzibar ni Wabantu, na kwa mujibu wa Prof. Chami aliyefanya tafiti zake Zanzibar alitoa ushahidi wa uwepo kwa makabila ya kibantu katika maeneo hayo kabla ya wageni miaka ya 600 BK/BM.

Neno Zanzibar lina maana ya eneo lote la Pwani linalopatikana kuanzia kusini mwa Somalia( Mto Juba) hadi maeneo ya Msumbiji. Kabla ya kuitwa Zanzibar, hapo mwanzoni kwa mujibu wa wageni walipaita Zanji/Zenji/Zinji kwenye miaka ya 1200 bila kuongeza “Bar”, wakiwa na maana ya Watu Weusi.

Na kwenye vita vya Kiislamu huko Asia miaka ya 700, kulichukuliwa Waafrika zaidi ya 400 kutoka Pwani ya Zanji na walifahamika kwa jina la Wazanji. Kwa uchanganuzi tu neno zanji kwa Kiswahili ni Zanchi yaani nchi ya Za. Ikiwa na maana ya Za- maeneo yote yaliyozunguukwa bahari ya Hindi. Na neno Chi au Nji lina maana ya ardhi.

Kwa hapo tukapata maana ya watu weusi walikuwa wakiishi kwenye ardhi (kisiwa) kilichozunguukwa na bahari ya Hindi. Na baadae kwenye maiaka ya 1200/1300 Waarabu walitaka kutofautisha baadhi ya watu wakaongeza neno “Bar” ikiwa na maana ya ardhi inayomilikiw na wa Zanji. Na hivyo kupata Zanjibar au Zanjbar.

Na hata ushahidi wa maandiko ya Ibn Hawqal yalionesha kuwa mji huo ulifahamika kama Zangbar kutokana na maandishi na matamshi yake. Na hata kwenye karne ya 12 sawa na miaka ya 1100 kwenye maandiko ya Al-Idris aliandika Zangbar ikiwa na maana ile ile.

Na hata Wachina walipofika maeneo hayo waliyatambua kwa jina la (Ts’ong-pa) ikiwa na maana ya Zangbar. Na mpaka Wareno walipofika maeneo hayo kama Vasco Da Gama na Marco Polo walitambua eneo kama Unguja. Hivyo neno Unguja lilikuja kufahamika mara baada ya ujio wa Wareno.

Tukiachan na habari za Unguja, turudi kwenye suala zima la Zangbar. Historia inafafanua kuwa Zanzibar ilikuwa chini ya uangalizi wa Mwingereza kuanzia miaka 1890, na wakati huo Wazungu walipatambua kama Zanzibar, ili kurahisisha matamshi ya kiingereza. Zanzibar ilipata uhuru mwaka 1963 na uhuru huo ulikuwa wa wachache. Mnamo miaka ya 1964 kulifanyika mapinduzi kisiwani hapo. Na mwaka huohuo mwezi wa 4, Zanzibar iliungana na Tanganyika na kuunda Tanzania.

Mchakato ulikuwa hivi, zilichuliwa herufi 3 za mwanzo kutoka kwenye kila neno, yaani Tan-kutoka Tanganyika na Zan –kutoka Zanzibar na kupata Tan+zan-. Na mwisho kuchua herufi zilizobakia yaani kutoka Zanzibar tukapata –a- na Tanganyika tukapata –i- na mwisho tukapata –ia- na kuzaa neno Tanzania. Na hii ilifanywa na Hayati, Julius Kambarage Nyerere na Hayati Aman Abeid Karume. Ukweli ni kwamba licha ya changamto nyingi muungano huu una faida sana kwa nchi hizi.
Hakuna kitu hapa jina Tanzania lilibuniwa na Ikbar mwanafunzi wa Mzumbe kwa wakati huo kati ya October na Nov.1964.
 

Chwekamu

JF-Expert Member
Nov 1, 2017
429
500
ASP chama kilichokua kina nguvu Unguja, Pemba kulikua na chama cha ZPPP ndicho kilichokua na nguvu, Huku chama cha ZNP kikiwa na wafuasi sehemu zote Unguja na Pemba. ZNP na ZPPP viliunguna na wakawa wanasimamisha mgombea mmoja kwenye majimbo kama walivofanya UKAWA 2015. mapinduzi ya 64 yalikua ni kupindua serekali ya ZPPP/ZNP nasio sultan kama tunavyoaminishwa. Sultan alikua ni mkuu wa nchi tu bali kiongozi wa Serekali alikua Mohamed Shamte ambaye anatoka kwenye muungano wa vyama hivyo.
Kwahiyo wapemba hawakuyasapoti mapinduzi ya 64 kwa kuwa serekali iliyopinduliwa wao walikua wakiisapoti na wao ndio walioipigia kura kuiweka madarakani.
Sultan Jamshid aliponzwa na woga wake na utoto maana vyama vyote vikimtambua kama mkuu wa nchi.Hakutakiwa kukimbia.
 

Chwekamu

JF-Expert Member
Nov 1, 2017
429
500
Alitake safe option mkuu, watu waliuliwa karibu 20,000 angesalimika yeye?
Wasingemgusa na Uingereza walikuwa washirika wake hadi leo anaishi Portsmouth akijulikana ,his majesty sultan of Zanzibar.Woga na utoto vilimponza,mkuu
 

dos.2020

JF-Expert Member
Feb 17, 2009
3,351
2,000
Wasingemgusa na Uingereza walikuwa washirika wake hadi leo anaishi Portsmouth akijulikana ,his majesty sultan of Zanzibar.Woga na utoto vilimponza,mkuu
Mkuu inaoneknwa bado hujakagua vizuri nyaraka zinazohusiana na mapinduzi ya Zanzibar. Sultan hakukurupuka kukimbia aliondoka baada kuamuriwa afanye hivyo na serekali ya kingereza na Nyerere ndie aliemuhifadhi baada ya kuondoka Zanzibar kwa amri ya Serekeli ya Uingereza.

Yale mapinduzi hayakumlenga yeye lakini lazima yangelimuathiri na ndio mana alitolewa kafara. Usultan ulikua ni mtiifu kwa serekali ya Uingereza lakini vyama vilivyokua vikiongoza serekali ZNP/ZPPP havikua na mafahamiano mazuri na serekali ya Uingereza.
 

Chwekamu

JF-Expert Member
Nov 1, 2017
429
500
Mkuu inaoneknwa bado hujakagua vizuri nyaraka zinazohusiana na mapinduzi ya Zanzibar. Sultan hakukurupuka kukimbia aliondoka baada kuamuriwa afanye hivyo na serekali ya kingereza na Nyerere ndie aliemuhifadhi baada ya kuondoka Zanzibar kwa amri ya Serekeli ya Uingereza.

Yale mapinduzi hayakumlenga yeye lakini lazima yangelimuathiri na ndio mana alitolewa kafara. Usultan ulikua ni mtiifu kwa serekali ya Uingereza lakini vyama vilivyokua vikiongoza serekali ZNP/ZPPP havikua na mafahamiano mazuri na serekali ya Uingereza.
Labda tukiangalia angle ya ASP ,ingekuwaje kama Uhuru wa 9/12/1963,ungelikabidhiwa kwake,ingekuwaje upande wa sultan.Maana vyama vyote vikimtambua kama mkuu wa nchi ya Zanzibar.
 

dos.2020

JF-Expert Member
Feb 17, 2009
3,351
2,000
Labda tukiangalia angle ya ASP ,ingekuwaje kama Uhuru wa 9/12/1963,ungelikabidhiwa kwake,ingekuwaje upande wa sultan.Maana vyama vyote vikimtambua kama mkuu wa nchi ya Zanzibar.
Wametawala nchi kwa miaka 20 bila ya uwepo katiba
Wametawala kwa miaka 20 bila ya kuwepo baraza la kutunga sheria.
Walifuta vyama vingi.
Waliua watu wasiopungua 20,000 katika kipindi cha mwezi mmoja baada ya mapinduzi.
Waliungnaisha nchi na Tanganyika bila ya kufuata taratibu zinazotakilikana.

Haya yote wasingeliweza kuyafanya kama wangepata serekali kwa njia za uchaguzi

hawa watu hawakuwa watu wakawaida, CHIZI ALIPEWA RUNGU unauelewa huo msemo? Hawakuwa wanasiasa bali walikua ni wahuni tu yani Karume na kundi lake la wahani, hao wanasiasa wa ASP wenyewe wengi waliishia vifungoni na wengine kuuliwa. (Hanga, Sadalla, Twala, Mdungi Ussi, Ringo, Othman Sharif, Msigwa na wengineo)

Na kwa kukuridhisha tu ndani ya usiku ule ule wa mapinduzi group kubwa la wapiganji wa ASP walitaka kwenda kumvamia mfalme wamuuue, Mapambano yalikua makubwa sana kati yao na Polisi mpaka Polisi walipofanikiwa kumuondosha Mfalme.
 

Chwekamu

JF-Expert Member
Nov 1, 2017
429
500
Wametawala nchi kwa miaka 20 bila ya uwepo katiba
Wametawala kwa miaka 20 bila ya kuwepo baraza la kutunga sheria.
Walifuta vyama vingi.
Waliua watu wasiopungua 20,000 katika kipindi cha mwezi mmoja baada ya mapinduzi.
Waliungnaisha nchi na Tanganyika bila ya kufuata taratibu zinazotakilikana.

Haya yote wasingeliweza kuyafanya kama wangepata serekali kwa njia za uchaguzi

hawa watu hawakuwa watu wakawaida, CHIZI ALIPEWA RUNGU unauelewa huo msemo? Hawakuwa wanasiasa bali walikua ni wahuni tu yani Karume na kundi lake la wahani, hao wanasiasa wa ASP wenyewe wengi waliishia vifungoni na wengine kuuliwa. (Hanga, Sadalla, Twala, Mdungi Ussi, Ringo, Othman Sharif, Msigwa na wengineo)

Na kwa kukuridhisha tu ndani ya usiku ule ule wa mapinduzi group kubwa la wapiganji wa ASP walitaka kwenda kumvamia mfalme wamuuue, Mapambano yalikua makubwa sana kati yao na Polisi mpaka Polisi walipofanikiwa kumuondosha Mfalme.
Nikupongeze kwa kuwa shahidi wa mengi nikiyoyasoma kuhusu Zanzibar.Naomba kujua mengi zaidi hasa kumhusu Babake Abdalah Majura,gereza la kwa Mandera aka kwa baMkwe.Huwa nina hisia kwamba waingereza walikuwa na mpango na Nyerere kuhusu Zanzibar maana haiwezekani wasiweke mkataba wa kiulinzi na Zanzibar baada ya kuikabidhi Uhuru wake.Hivi ,the gang of 14 walipatikanaje?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom