Afrika Inatishwa na Historia Yake Yenyewe

Afrika Inatishwa na Historia Yake Yenyewe

Mohamed Said

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2008
Posts
23,445
Reaction score
34,000
Mzungumzaji anaeleza kuwa viongozi waliopo madarakani wanataka kuandika historia inayowatukuza wao pekee badala ya mashujaa wa kweli:
  • "Afrika inaogopa historia yake yenyewe Hili limekuwa tatizo kubwa sana."
  • "...viongozi wa leo hawa waliokuja kuchukua madaraka baada ya uhuru wao wanataka historia yao ndio iwe historia ya taifa."
  • "...waangalie nchi za kiafrika historia zao kwa nini historia imewatisha viongozi Na leo imekuwa kama vile nchi hizi zinajifunza historia mpya ambayo haikupata kuwapo."
2. Mfano wa Kenya: Mau Mau na Jomo Kenyatta
Mwandishi anatoa mfano wa Kenya ambapo serikali ya kwanza ya uhuru iligeuka na kupambana na wapigania uhuru wa Mau Mau:
  • "Chukua mfano wa Kenya Kenya wanaogopa historia ya Jedan Kimathi wanaogopa historia ya Maumau na uhuru ulipopatikana na ikawa Maumao bado wengine hawajatoka msituni wanaendelea na mapambano... basi Kenyatta alipeleka jeshi kuwamaliza."
3. Mfano wa Tanzania na Zanzibar: Hofu ya Historia Mpya
Kuhusu Tanzania, mzungumzaji anasema kuwa kuenea kwa mitandao kumewafanya wananchi kuanza kuwasikia waasisi wa kweli ambao majina yao yalifutwa kwenye historia rasmi:
  • "Tanzania imekuwa pamekuwa na uoga baada ya na vishwani wa historia yake..."
  • "...leo watanzania na kwa kuwa mitandao imekuwa wazi watu wanasoma wanasoma historia mpya ya Tanganyika wanaowasikia watu katika maisha yao hawajapata kuwasikia."


View: https://youtu.be/iN-FzykxeoA?si=NuA8toyIv4lFpjXN
 
Historia ya mababu zako, ndio historia mpya?
Laki...
Upya wake uko pale baada ya kitabu kuchapwa kila aliyekisoma alishangazwa na historia ya wazalendo ambao hawakupata kutajwa kabla.

Ikawa watu wanasoma historia mpya kabisa.
 
Back
Top Bottom