Hipi ni sawa.............? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hipi ni sawa.............?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by only83, Mar 28, 2011.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,144
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa napata shida watu wanaporipoti ajali.....Je ni,Watu wamekufa katika ajali au watu wameuwawa kwenye ajali...msaada samahani...
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,531
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Mimi nadhani neno kuua/kuuawa linahusiha nia mbaya/tendo baya kuwapo kama kisababishi. Iwapo ni ajali ya kweli neno kufa naona linafaa zaidi.
     
  3. M

    Malunde JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 277
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ajali husababibsha vifo ama ulemavu. Hivyo mtoa taarifa anaweza kusema ajali hiyo imesababisha vifo vya watu kadhaa. Ama kusema hivi, kutokana na ajali hiyo watu kadhaa wamepoteza maisha yao.
     
  4. Dena Amsi

    Dena Amsi R I P

    #4
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Mara nyingi kuuwawa ni tofauti na ajali, nadhani anaweza kusema kutokana na ajali fulani kutokea mahala fulani watu kadhaa wamepoteza maisha.

    Na kingine hiyo title yako sio Hipi ni Ipi
     
  5. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,617
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    DA umeona eeh! red..Kiswahili sahihi ni kupotesha maisha, kufa..sio kuuwawa ni kifo cha kukusudiwa yaani mfano mtu fulan kumuua mwenzako kwa sababu fulani..labda jambazi anavyokuwa anapambana na polisi halafu polisi wakifanikiwa hapo tunaweza kusema ameuwawa na polisi au majambazi..nawakilisha tuu jamen..
     
  6. L'AMOUR

    L'AMOUR Senior Member

    #6
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Na pia sio kupotesha ni kupoteza!!!!!!!!!!! Tehe tehe haya mambo ya kiswahili ni magumu sana inabidi vingine tujue kuwa ni typing error
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 55,355
    Likes Received: 16,775
    Trophy Points: 280
    Hicho kichwa cha habari pia umekikosea, Hipi = Ipi
     
  8. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    kama kifo kimetokana na ajali neno kufa au kupoteza maisha ni sahihi. ila ukisema "wameuwawa" ni kama vile kuna kundi la watu fulani au wanyama wenye dhamana ya kutekeleza hayo mauwaji.
     
  9. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,042
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kama ajali ilitokea kimakusudi ni rahisi na neno uwawa linaweza kutumika, kwani lipo katika kuonyesha hali, kimsingi maneno wamekufa, mawefariki, au wameaga dunia, ni maneno stahiki katika kuelezea habari juu ya ajali.
    Silipingi neno wamepoteza maisha, bali sikubaliani nalo kwani si stahiki, na hii nikutokana na kitendo cha kupoteza humrejelea muhusika, ilhali tunafamu wahusika wote huwa wametendwa katika mzingira ya ajali.
     
Loading...