Hili la mifuko ya jamii linatosha kuing'oa CCM madarakani

Hili la mifuko ya jamii linatosha kuing'oa CCM madarakani

Mbona siwaoni watetezi wa serikali waje 'kutuelewesha' sie tusio 'wazalendo'?
 
Siyo kwamba hawataki kutoa...

Lahasha.. Pesa zote wameelekeza kwenye miradi mikubwa, wapo weupe... Tanzania ya viwanda...


Cc: mahondaw
Tanzania ina historia mbaya ya kutolipa hadi mbinde.
Nakumbuka mafao ya wafanyakazi wa jumuiya ya afrika mashariki,Uganda na Kenya walilipwa lakini Nyerere akazima kwa Tanzania.Nina uhakika wale wazee wengi walikufa bila kupata mafao yao,ni aibu kubwa na fedheha.
Hatuwezi kila siku tunamuomba Mungu aibariki nchi yetu wakati tunawakandamiza wananchi kwa jasho lao.
Sio kweli mifuko ya jamii ipo kwa makusudi yakunufaisha walengwa,NSSF,NPF wamenufaisha akina Manji kana kwamba huyo mhindi ndio mchangiaji namba mmoja.too bad.
 
Tanzania ni nchi pekee watu wake ndio wasahalifu kuliko nchi yeyote, leo watu wanalalamika ikifika kipindi cha uchaguzi anasahau kila kitu anakuwa mfia chama
 
Nasita kuchangia kwani naweza jikuta nalia na kutukana kwa mateso mengi ya hii mifuko
 
Hakuna shida ya mifuko ya hifadhi ya jamii kuwekeza kwenye manufacturing sector. Sukari ni bithaa ambayo uwekezaji wake ukifanyika vizuiri return on investment is assured!! Tatizo linaweza kuwa ni management team ya kuendesha hivyo viwanda katika mazingira ya soko la sasa. Muhimu zaidi kukumbuka ni core activity ya mifuko ya hifadhi ya jamii- Kazi ya msingi ya msingi ya mifuko ya hifadhi ya jamii si kujenga na kuendesha viwanda kazi yake ni hifadhi ya jamii! Kazi nyingine hizi zinaweza kufanywa na mifuko hii kama kazi ya msingi ya awali inatekelezwa kwa asilimia 100%.
Sina la kuongeza kwa sababu maelezo yako yote yanaonyesha ilivyo risk kwa mifuko ya jamii kutumia fedha za wastaafu kuanzisha viwanda!
 
NSSF hawataki kutoa FAO kwa sababu kuu MBILI ambazo niliambiwa na staff mmoja pale UBUNGO PLAZA ,kuwa wanatakiwa kufanya
a) KUHAKIKISHA WANACHAMA WANAONGEZEKA NA HAWAJITOI
b) KUHAKIKISHA WATU HAWAJITOI BASI WANAZUIA FAO LAKO WAKIAAMINI UTAPATA TENA KAZI NA UENDELEE NA UANACHAMA WAKO
katika kuhakikisha hayo KINONDONI imekua kama sehemu ya majaribio hivyo wameanza kuzungusha watu ili ukate tamaa utafute kazi ( sijui kama wana uhakika kuwa utapata ) na ndio maana wameanzisha utaratibu wa watu wanaodai FAO waandike BARUA ( fika ubungo utaona barua ya mfano ,yaani fao lako,kazi umefukuzwa wewe lakini wao watakuambia andika BARUA ya kwanini UPEWE FAO LAKO, kifupi hawa jamaa HAWATAKI KUTOA HIZO HELA

nitarudi kueleza MENGI niliyoambiwa na kujionea hapo NSSF UBUNGO PLAZA
Karibu utupe darasa
 
Mku wakiweza kujiunga kama watu 20-30 wakifungua Kesi nakuambia fedha wanachukua fasta
Nadhani hii ni strategy nzuri. Kisheria hawajaruhusiwa kuzuia mafao ya mtu
 
Unajua yanapowafika ndio mnaelewa umuhimu wa watu kama Tundu Lisu waliopigia sana kelele suala ili,naelewa wewe uko ACACIA na umesomeshwa namba,tulia ndugu dozi iingie vizuri,acha kuwashwawashwa
Mimi siko ACACIA na wala siwashwiwashwi. .Nimetoa maoni kulingana na hali ilivyo kwenye mifuko ya jamii. Ushauri wangu kwa serikali hii ya CCM. Watoe maelekezo sahihi kwa mifuko hii waache watu wachukue fedha zao wakafanye shuguli za uzalishaji. Vinginevyo wajiandae kufungasha virago.
 
Mimi siko ACACIA na wala siwashwiwashwi. .Nimetoa maoni kulingana na hali ilivyo kwenye mifuko ya jamii. Ushauri wangu kwa serikali hii ya CCM. Watoe maelekezo sahihi kwa mifuko hii waache watu wachukue fedha zao wakafanye shuguli za uzalishaji. Vinginevyo wajiandae kufungasha virago.
Mkuu ni jambo baya sana linafanywa na mifuko hii, kwa mtu ambaye halijamtokea hili hawezi jua maumivu yake, ila kwa sisi wahanga tuna mengi ya kusimulia
 
Hii mifuko ni tatizo sana sina shaka taabu ipo kwa SSRA ambaye ndie aliyepewa dhamana ya kuwa msimamizi wa mifuko yote ya bara lakini chaajabu wanapotoa ile barua ya siku 14 inakuwa haina mashiko wala adhabu kali kama rules au regulations yenye adhabu na maamuzi kama vile TCRA, Mazingira na baadhi ya Ofisi za serikali ambazo wakitoa kauli inakuwa na mashiko.
 
Nina shauri kwa Mkuu wetu alifanyie hili kwani Mifuko yote haina heshima kwa SSRA kwani imepewa mandate ya kutumia SSRA Act na Rules and Regulations zilizowekwa kwa Mujibu wa Sheria za Nchi. Ukiangali sheria zote zilizopo zimewekwa kutumiwa na wadau wote lakini watumishi ya Mashirika haya hawajui kuzitumia au kwa makusudi kabisa wanazipindisha kwa kumufaisha mwajiri, na mashirika yenye utata wa kujua vifungu vya sheria ni PPF, NSSF, PSPF na SSRA wenye sheria URT walimtungia hawazijui au hawazitumii kabisa sijui ni uvivu au sijui taabu ipo wapi?
 
Back
Top Bottom