Hii ndiyo 'First eleven' ya Kikwete

Hii ndiyo 'First eleven' ya Kikwete

Kulwa Karedia, mdogo wake Jackton Manyerere! Nakuonea huruma kwa jinsi unavyojaribu ku-swim against the tide na kuhangaika kuwa mpgazi wa Bashe ambaye ni mtumishi wa wale ambao jamii ilishawapa hukumu na wanaishi kwa kujificha ficha. Haikushangaza kwa Gazeti la Mtanzania kuja na uharo huu, kwani hawana thamani zaidi ya hiki walichokiandika na haishangazi kwamba wakazi wa maeneo ya sinza madukani na kijiweni hujipatia makaratasi ya kufungia maandazi na vitumbua bure kutokana na kuporomoka kwa mauzo ya magazeti yao ya udaku.

Fanya utavyofanya lakini kamwe uongo hauwezi kubatizwa kuwa ukweli na huyu Nchimbi, mwenye vyeti vya kununua, ambaye hajawahi hata kugusa matatizo ya wizara yake, achilia mbali huo upuuzi unaoupamba wa kupunguza vipigo vya polisi kwa raia, tunajua kwamba hata kuongoza nyumba yake hawezi. Kwa taarifa yako si tu kwamba polisi wanapiga, bali wanaua raia na ukibisha uliza tukio la Morogoro leo.

Mtapatapa mpendavyo lakini malengo yenu kamwe hayatafanikiwa!

hyo nzur kama ikiwezekana wawavunje miguu maana wamezidi kuandamana
 
Naona mwandishi kama anawapigia debe baadhi ya watu wasiofaa mfano Emanuel Nchimbi anayekabiliwa na tuhuma za kughushi. Amejitahidi kuandika ucheshi lakini ni mwanagezi asiyefikia viwango sawa na wenzake aliowaponda.

[h=2]Nukuu Sita za Nyerere ambazo CCM hawana budi kuzitafakari kwa makini sana leo hii [/h] 1. "Amini nawaambieni enyi Waswahili wachache mnaotawala; mnategemea kweli kuwa mtawaongoza Watanzania kwa lazima wakati wamepoteza matumaini, na mtegemee kuwa watasalia wamekaa kimya kwa amani na utulivu?"
2. "Amani ni zao la matumaini, pindi matumaini yatakapotoweka kutakuwa na vurugu katika jamii."
3. "Nitashangaa kama hawa Watanzania watakataa kuasi. Kwanini wasiasi?"
4. "Wakati wengi wa wananchi wanapopoteza matumaini unajenga volcano. Volcano hii italipuka siku moja. Labda kama watu hawa ni wajinga."
5. "Na hakutakuwa na watu wa kizazi hiki na karne hii ambao watatakiwa kujitoa muhanga kwa ajili ya maisha bora katika siku zijazo wakakubali, wakati wanawaona watu wachache wakiendelea kuneemeka machoni pao bila kujali wakati ujao, wakati wao na watoto wao wakiendelea kuishi katika maisha duni na dhalili."
6. "Watanzania watakuwa ni wajinga na mataahira, kama watakubali kuendelea kukandamizwa na watu wachache katika nchi yao wenyewe...."


Na ya saba ambayo aliitoa siku nyingi sana;

7. “Siku inakuja ambapo watu watachagua kifo kuliko fedheha na ole wao wale watakoiona siku hiyo! Na ole wao wale watakakaoifanya siku hiyo isiepukike. Natumaini na kusali kuwa siku hiyo kamwe haitofika" - Mwalimu Nyerere (Januari, 1966)

Na nyingine ya nane;

8. “Kwani fursa iko mbele yetu na inategemea kama tuna ujasiri wa kuichukua. Kwani uchaguzi uliopo siyo kati ya kubadilika au kutobadilika; uchaguzi kwa Afrika ni kati ya kujibadilisha au kubadilishwa – kubadilisha maisha yetu wenyewe kwa mwongozo wetu, au kubadilishwa na matokeo ya nguvu zilizo nje ya udhibiti wetu.. .Tunapendelea kushiriki katika kutengeneza hatima yetu sisi wenyewe” –MwalimuNyerere (Januari, 1966)

Nukuu hizi zimo katika kitabu kinachoitwa : Reflections on leadership in Africa: forty years after independence : essays in honour of Mwalimu Julius K. Nyerere, on the occasion of his 75th birthday ' , by Haroub Othman, VUB University Press, 01 Jul 2000.
 
SISIEMU ni chama hatari sana sana kinapandikiza udini,ukabila na mauaji Tanzania,Chama hiki 2005 kilikataliwa sana mijini,lakini kwa sasa mpaka vijijini ndani ndani huko Maswa,Meatu,Bukombe,Ukerewe n.k.,wote wazee kwa vijana wamekikataa hawakitaki tena,hawataki hata kukisikia wanasema 2015 lazima wakichinjie baharini.

Mungu ribariki kanisa langu katholiki la mitume,Mungu mbariki Dr.Slaa rais wetu mtarajiwa 2015,Mungu mbariki wetu Mhashamu Cardinali Pengo,Zaburi 23.
 
Back
Top Bottom