Hii imekaaje?


Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Wanajanvi, ninamtaji mdogo wa sh. 600,000 ninaotarajia kuanza nao katika biashara ya mkaa kutoka mbeya kuuleta hapa DAR.
Bei ya kununulia kule ni sh. 13000 kwa gunia ambalo huku nitauza kwa sh 30000 @. Naomba ushauri wenu njia ipi bora na ya ufanisi zaidi kusafilishia ikizingatia gharama za usafilishaj, au mahala pengine ninapoweza kuupata mkaa kwa bei ya chini zaidi.
Nawasilisha
 
Lady N

Lady N

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2009
Messages
1,919
Likes
13
Points
135
Lady N

Lady N

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2009
1,919 13 135
mpaka ufike huku mjini esp dar maliasili sijui washa kukama mara ngapi!!!! kuna sehemu singida ndani2 huko yuko ancleangu wanauza 3000/=
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Vipi usafirishaji nako mpaka hapa dar?
 
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
11
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 11 35
Ili kusafirisha mkaa kutoka mkoa mmoja kwenda mungine, unahitaji usajili wa kutoa mkaa mkoa fulani mf mbeya, huu unalipiwa laki mbili na elfu tano, na unakoupeleka mf dar inabidi uwe umesajiliwa kama muingiza mkaa huku nako unalipa laki mbili na elfu 5.

Kila gunia linalipiwa kodi maliasili kiwango kati ya elfu 5 na elfu 6. Kwahiyo kila gunia litakucost elf 6 ya maliasili, elf 13 ya kununua na gharama ya kukodi fuso kutoka mbeya ambayo ni zaidi ya laki8. Kwani kutoka moro ni laki4 na nusu.

Maliasili sio tatizo kabisa kama umelipa kodi zote ipaswavyo. Na kama utakuwa na store yako ya kuuzia unahitaji leseni ya biashara nk.

Mkaa unauzwa elf 30 Dar sio kwakuwa watumiaji ni wengi na ni bidhaa adimu, la hasha, bali kwakuwa gharama za uzalishaji na usafiri ni kubwa mno. Minimum gunia moja linacost kama elf 22 kama kila taratibu ikifatwa. Ndio maana Dar unauzwa elf 30.

Kuutoa mkaa mbeya ni kuongeza gharama zaidi, nenda bagamoyo au morogoro (japo kwa sasa usajili wa maliasili umesitishwa mpaka watakapotangaza) au mikoa mingine ya karibu. Ambayo inachukua masaa chini ya matatu kufika dar utapata faida nzuri.
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Ahsante mkuu. Sasa kumbe kiasi nilichotarget chote kinaishia huku! Hebu nitafute plan b.
 
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
11
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 11 35
Kama unataka kufanya mkaa, unaweza kuuza rejareja, au ongeza mtaji ili uweze kuleta mzigo mkubwa. Kwa maisha ya sasa, laki sita ni mtaji ambao una matata kidogo kuleta tija.
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
10
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 10 0
Wanajanvi, ninamtaji mdogo wa sh. 600,000 ninaotarajia kuanza nao katika biashara ya mkaa kutoka mbeya kuuleta hapa DAR.
Bei ya kununulia kule ni sh. 13000 kwa gunia ambalo huku nitauza kwa sh 30000 @. Naomba ushauri wenu njia ipi bora na ya ufanisi zaidi kusafilishia ikizingatia gharama za usafilishaj, au mahala pengine ninapoweza kuupata mkaa kwa bei ya chini zaidi.
Nawasilisha
Kachome wewe mwenyewe maeneo ya Mvomero. Bei itashuka
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Kachome wewe mwenyewe maeneo ya Mvomero. Bei itashuka
<br />
<br />
mkuu vip kuhusu gharama za kibali kama zilivyoelezwa hapo awali nazo zitapungua?
Halafu mvomero sijawahi fika, je miundombinu ya usafirishaji ikoje?
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Kama unataka kufanya mkaa, unaweza kuuza rejareja, au ongeza mtaji ili uweze kuleta mzigo mkubwa. Kwa maisha ya sasa, laki sita ni mtaji ambao una matata kidogo kuleta tija.
<br />
<br />
nashukuru mkuu. Ila ukweli ni kuwa changamoto ya kupata zaidi ya hapo ni kubwa sana. Lakini nashukuru na napokea ushauri na ntaufanyia kazi.
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
plan b:

maana una mpango wa mkaa tafuta wale wanaoleta kutoka polini nunua kwa jumla then tafuta wafanyabiashara mf mahoteli au migahawa au chips unawapelekea moja kwa moja ..
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Nimefika mbeya, bei ya gunia moja kutoka chunya ni sh.2000 na transport ni 6000 kwa gunia. Ila vibali ndo changamoto sana.
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
Kaka uwe na vibali tu lasivyo Forest Suvillance Unit lzm wakuumize
 

Forum statistics

Threads 1,251,173
Members 481,585
Posts 29,760,818