Hela za Miradi nchini; Anatoa ni Rais au Serikali?


kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
1,242
Likes
146
Points
160
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
1,242 146 160
Wanajavi wenzangu tu wekane sawa. Hi dhani ya kwambia wananchi Rais katoa hela ya mradi fulani, au ujenzi wa barabara au chochote kile chamaendeleo imekaaje hapa? Ina maana siku hizi serekali haina hela? Na kwamba hela zote zipo mkononi mwa rais kweli?

Hii tabia yakupotosha wanchi kwa kusema rais ndo ana hela na sio serekali.

Nchi inaendeshwa kwa bajeti ambayo inapitishwa na bunge, na sio ofisi ya rais na rais anaanda bajeti ya nchi kuhusu miradi ya nchi.

Kama hela na mipango yote inapangwa na rais, basi bunge lifutwe halina maana. Kama bunge linapitisha bajeti na kutekelezwa na kila wizara. Sasa hii tabia ya kusema rais katoa hela fulani kwaajiri ya mradi fulani nikitu cha kushangazwa sana.

Hebu tu nyambulike hapa.
 
H

havanna

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
1,418
Likes
1,103
Points
280
Age
48
H

havanna

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
1,418 1,103 280
Kuna miradi inaelekezwa na serikali lakin pesa zinatoka kwa wahisani na mingine fungu la serikali
 
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
3,714
Likes
3,418
Points
280
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
3,714 3,418 280
Wanajavi wenzangu tu wekane sawa. Hi dhani ya kwambia wananchi Rais katoa hela ya mradi fulani, au ujenzi wa barabara au chochote kile chamaendeleo imekaaje hapa? Ina maana siku hizi serekali haina hela? Na kwamba hela zote zipo mkononi mwa rais kweli?
Hii tabia yakupotosha wanchi kwa kusema rais ndo ana hela na sio serekali.
Nchi inaendeshwa kwa bajeti ambayo inapitishwa na bunge, na sio ofisi ya rais na rais anaanda bajeti ya nchi kuhusu miradi ya nchi.
Kama hela na mipango yote inapangwa na rais, basi bunge lifutwe halina maana. Kama bunge linapitisha bajeti na kutekelezwa na kila wizara. Sasa hii tabia ya kusema rais katoa hela fulani kwaajiri ya mradi fulani nikitu cha kushangazwa sana. Ebu tu nyambulike hapa.
Huyu rais wa sasa sio wa kawaida ndio maana kuna uzi humu unauliza kama kuna mtu anajua nchi anakoipeleka. Ila ni kawaida ya madikteta pote ulimwenguni
 
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
1,242
Likes
146
Points
160
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
1,242 146 160
Anarubi wananchi kwamba hela yote ya nchi ni yake. Wakati huohuo anakesha kuomba watu walipe kodi. Tena anaomba kwa nguvu kweli. Kesho anawaambia wasiojielewa wengi baada yakuwanyima elimu vijijini kwamba yeye ndo mwenye pesa. Dah! Yeye ni msimamizi tuu nasio mgawaji wa pesa ya serekali.
 
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,585
Likes
829
Points
280
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,585 829 280
Wanajavi wenzangu tu wekane sawa. Hi dhani ya kwambia wananchi Rais katoa hela ya mradi fulani, au ujenzi wa barabara au chochote kile chamaendeleo imekaaje hapa? Ina maana siku hizi serekali haina hela? Na kwamba hela zote zipo mkononi mwa rais kweli?

Hii tabia yakupotosha wanchi kwa kusema rais ndo ana hela na sio serekali.

Nchi inaendeshwa kwa bajeti ambayo inapitishwa na bunge, na sio ofisi ya rais na rais anaanda bajeti ya nchi kuhusu miradi ya nchi.

Kama hela na mipango yote inapangwa na rais, basi bunge lifutwe halina maana. Kama bunge linapitisha bajeti na kutekelezwa na kila wizara. Sasa hii tabia ya kusema rais katoa hela fulani kwaajiri ya mradi fulani nikitu cha kushangazwa sana.

Hebu tu nyambulike hapa.
Nani approving officer na nini maana a approval? Ukifahamu hii utajua nani anatoa hela ya miradi. Kwa lugha nyingine ukijua nani yuko responsible na Nchi hii hutahitaji kuuliza tena swali hili.
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,154
Likes
9,139
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,154 9,139 280
Hata kwenye campaign zake alikuwa akijinadi kama private candidate. [HASHTAG]#Selfish[/HASHTAG].
 
assenga Jr

assenga Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
371
Likes
434
Points
80
Age
28
assenga Jr

assenga Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
371 434 80
Ameshavunja mihimili yote kila kitu anapanga yeye
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
4,075
Likes
2,593
Points
280
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
4,075 2,593 280
Nani approving officer na nini maana a approval? Ukifahamu hii utajua nani anatoa hela ya miradi. Kwa lugha nyingine ukijua nani yuko responsible na Nchi hii hutahitaji kuuliza tena swali hili.
Budget ya miradi ya maendeleo na/ ya matumizi ya kila siku ya serikali, huwa inapitishwa (approved) na bunge.
 
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
8,192
Likes
6,156
Points
280
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
8,192 6,156 280
Huwa anatoa yeye hata kujenga airport kulee katoa yeye,zingine alikua anagawa kwa wananchi barabarani au hukuona picha
 
Mjamaa1

Mjamaa1

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
4,543
Likes
1,710
Points
280
Mjamaa1

Mjamaa1

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
4,543 1,710 280
Hizo ni pesa zetu tunaolipa kodi kila mwisho wa mwezi, ila kuna mtu anajimilikisha.
 
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
1,242
Likes
146
Points
160
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
1,242 146 160
Ina maana leo hii nchi hii haifwati budget yake. Mkulu ndo yeye kila kitu, au ndo kiki za 2020? Kwamba yeye ndo kilakitu. Mbona wakati wa awamu zilizopita hatukusikia hizi sifa?. Leo mwa sisiem ana endekeza sana hizi sifa. Tulipofikia sio pazuri. Rais anajichosha tuu. Fanya mambo kimia kimia, watu wataona mheshimiwa.
Hata yeye anakatabia kakusema nitatoa au nimetoa. Dah! Afute wizara zote basi.
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
14,661
Likes
12,431
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
14,661 12,431 280
Nisaidie kushangaa.
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
48,115
Likes
39,286
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
48,115 39,286 280
Anatoa yeye anazitoa wapi?
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
11,583
Likes
6,613
Points
280
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
11,583 6,613 280
Wanajavi wenzangu tu wekane sawa. Hi dhani ya kwambia wananchi Rais katoa hela ya mradi fulani, au ujenzi wa barabara au chochote kile chamaendeleo imekaaje hapa? Ina maana siku hizi serekali haina hela? Na kwamba hela zote zipo mkononi mwa rais kweli?

Hii tabia yakupotosha wanchi kwa kusema rais ndo ana hela na sio serekali.

Nchi inaendeshwa kwa bajeti ambayo inapitishwa na bunge, na sio ofisi ya rais na rais anaanda bajeti ya nchi kuhusu miradi ya nchi.

Kama hela na mipango yote inapangwa na rais, basi bunge lifutwe halina maana. Kama bunge linapitisha bajeti na kutekelezwa na kila wizara. Sasa hii tabia ya kusema rais katoa hela fulani kwaajiri ya mradi fulani nikitu cha kushangazwa sana.

Hebu tu nyambulike hapa.
Mkuu, awamu hii, tena kwa mdomo wake mwenyewe, hela anatoa Rais. Hakuna hela inatoka bila yeye kusema.
Bunge halina kazi tena. Budget wanayopitisha havina maana kwake.
 
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
1,242
Likes
146
Points
160
kamtesh

kamtesh

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
1,242 146 160
Leo mwanza atatoa hela tena subirini msikie
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,844