Hebu tujadili nisahihi kuzuia shisha nakuicha sigara?


K

kilicho

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
1,026
Likes
710
Points
280
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
1,026 710 280
Hivi majuzi tumesikia kupitia vyombo vya habari mbalimbali kuwa mkuu Wa mkoa Wa dar es salaam kazuia matumizi ya shisha katika mkoa wake na badae tukasikia tamko la serikali kupitia waziri mkuu kuwa nimarufuku kutumia shisha eti inamadhara makubwa kwa binadamu, je! Sigara haina madhara? Mbona imeachwa ?je nikweli uvutaji Wa shisha unamadhara kushinda ya sigara? Nambona nchi za kiarabu na baadhi za Africa hazijapiga marufuku matumizi ya shisha au ndio kusema sisi tuna wataalamu wazuri Wa kiafya kushinda nchi za kiarabu??
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,267
Likes
1,504
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,267 1,504 280
Hivi hiyo shisha ni nini hasa, inatumiwa hadharani kama kiloba na sigara, Maana sijawahi kuona. Cha msingi ni kuangalia faida zake na hasara,tusijadili kwa kufananisha mbona, mbona haifai, tusiongeze matatizo sababu tu matatizo yalikuwepo kabla.
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,703
Likes
7,263
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,703 7,263 280
99 percent ya Wa Tanzania hawajui shisha ni kitu gani
sasa wameipa promo....
mi mwenyewe siijui naisikia tu, japokuwa nipo town na trend za kipuuzi huwa nipo nazo
 
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
1,026
Likes
710
Points
280
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
1,026 710 280
Hivi hiyo shisha ni nini hasa, inatumiwa hadharani kama kiloba na sigara, Maana sijawahi kuona. Cha msingi ni kuangalia faida zake na hasara,tusijadili kwa kufananisha mbona, mbona haifai, tusiongeze matatizo sababu tu matatizo yalikuwepo kabla.
Kaka am sure madhara ya sigara na viroba nimakubwa shinda ya shisha,bt hizo kampuni za sigara na viroba maybe yanalipa kodi kubwa serikalini ndio maana hawawezi kufungia, so ni siasa tu
 
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
1,026
Likes
710
Points
280
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
1,026 710 280
And shisha haitumiwi hadharani kama sigara na viroba
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,267
Likes
1,504
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,267 1,504 280
Kaka am sure madhara ya sigara na viroba nimakubwa shinda ya shisha,bt hizo kampuni za sigara na viroba maybe yanalipa kodi kubwa serikalini ndio maana hawawezi kufungia, so ni siasa tu
Lakini je tuendelee kuongeza tatizo kwa sababu tayari tuna matatizo?
 
Borat69

Borat69

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2012
Messages
2,533
Likes
1,226
Points
280
Borat69

Borat69

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2012
2,533 1,226 280
Kilicho,
Kabla ya kutokwa na mapovu kuhusu suala husika. Ungefanya Utafiti kidogo ili Upate uelewa kuhusu kodi inayoingia serikalini kupitia Sigara. Halafu jiulize Shisha inalipa Kodi kiasi gani?
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,267
Likes
1,504
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,267 1,504 280
And shisha haitumiwi hadharani kama sigara na viroba
Ndiyo maana sijawahi iona, kama kabla kupigwa marufuku, haitumiki hadharani basi kuna shida ndani yake.
 
K

kwenda21

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
1,859
Likes
851
Points
280
K

kwenda21

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
1,859 851 280
Wavutaji wa shisha ni watu we nye kipato
 
K

kwenda21

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
1,859
Likes
851
Points
280
K

kwenda21

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
1,859 851 280
Ndiyo maana sijawahi iona, kama kabla kupigwa marufuku, haitumiki hadharani basi kuna shida ndani yake.
Mtu atembee na lichupa lote lile
 
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
1,026
Likes
710
Points
280
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
1,026 710 280
Kilicho,
Kabla ya kutokwa na mapovu kuhusu suala husika. Ungefanya Utafiti kidogo ili Upate uelewa kuhusu kodi inayoingia serikalini kupitia Sigara. Halafu jiulize Shisha inalipa Kodi kiasi gani?
Kiongozi haihitaji masters kujua kuwa shisha hailipi kodi kubwa kushinda sigara au viroba, kwanza matumizi yake nimadogo sana so ata demand yake pia ni ndogo naukumbuke pia shisha ipo kwenye hoteli standard huiwez kuikuta manzese au tandare na ata kama inamadhara bt haishind ya sigara na viroba sababu haitumiki kwenye public
 
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
1,026
Likes
710
Points
280
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
1,026 710 280
Nakama ni issue ya madhara sigara na viroba nazo pia zina madhara makubwa ,nakama issue nikulinda afya za watanzania basi wafungie viwanda vya sigara na viroba otherwise itakuwa ni siasa tu
 
kadeti

kadeti

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2011
Messages
576
Likes
99
Points
45
kadeti

kadeti

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2011
576 99 45
Tatizo Watanzania wanapenda sana kukompromise mambo! Kila jambo wanataka waulize kwanini!!!
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,267
Likes
1,504
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,267 1,504 280
Mtu atembee na lichupa lote lile
Kama umenisoma huko juu shisha sijawahi kuona, ila hakuna niliposema watu watembee nayo, hata wanapouzia sijaiona iwe baar au madukani, ila ni wewe mwenywe ndiyo uliyeniju haitumiwi hadharani. Ungenieleza sababu ya kuto tumiwa hadharani, kuwa sababu ya ukubwa wake au uzito wake.
 
Borat69

Borat69

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2012
Messages
2,533
Likes
1,226
Points
280
Borat69

Borat69

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2012
2,533 1,226 280
Kiongozi haihitaji masters kujua kuwa shisha hailipi kodi kubwa kushinda sigara au viroba, kwanza matumizi yake nimadogo sana so ata demand yake pia ni ndogo naukumbuke pia shisha ipo kwenye hoteli standard huiwez kuikuta manzese au tandare na ata kama inamadhara bt haishind ya sigara na viroba sababu haitumiki kwenye public
Una hakika kuhusu "Shisha haina madhara kuliko Sigara na viroba"!!!????? Nakushauri ufanye utafiti kidogo chief. Shisha ni kilevi hatari sana. Mbaya zaidi vijana walikuwa wanaweka madawa ya kulevya ndani ya Shisha.
 
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
1,026
Likes
710
Points
280
K

kilicho

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
1,026 710 280
Una hakika kuhusu "Shisha haina madhara kuliko Sigara na viroba"!!!????? Nakushauri ufanye utafiti kidogo chief. Shisha ni kilevi hatari sana. Mbaya zaidi vijana walikuwa wanaweka madawa ya kulevya ndani ya Shisha.
Kuweka madawa yakulevya ata kwenye sigara nowdayz wanaweka
 
H

herzygovina mwangosi

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2013
Messages
908
Likes
384
Points
80
H

herzygovina mwangosi

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2013
908 384 80
to me,kuzuia never ever sound ndio utendaji uliotukuka...the good leader should build a well regulated body ya control matumiz ya vitu kama hivi..sehemu kama maclubs,casino kuzuia hili nikuathiri biashara zao.
Lakin pia i dont see kama shisha is a priolity thing to fight for...kuna viroba watu mchana kweupe yupo ganzi.
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,267
Likes
1,504
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,267 1,504 280
Kuweka madawa yakulevya ata kwenye sigara nowdayz wanaweka
Mkuu mimi moja ya watu wanaotumia sigara nina mwaka ishirini na mbili natumia sigara, lakini sijawahi kutana sigara imewekwa madawa ya kulevya, niwe nimenunua kwa Tesha, au Chinga muuza mzaga au pale Stendi.
 

Forum statistics

Threads 1,236,414
Members 475,125
Posts 29,257,087