Hatuna Wanasayansi bali tuna watu wanaosoma sayansi

Hatuna Wanasayansi bali tuna watu wanaosoma sayansi

YaleYale... Watu wa Sayansi hamtakiwi kuwa na mipasho kama hao wa Art, fanyeni kitu kionekane kwa jamii hizo blah blah waachieni kina HKL. Unadhani kina Tesla walikuwa na huu upuuzi wa kujisifu "Physics Oyeeee". Kilichoandikwa na mleta mada ni sahihi kabisa.
Mkuu sawa unavyosema lazima watu kma hao wawe na effects katika jamii,ila ni jamii ya watu gani unaowaongelea ya watanzania au nje ya tanzania?
Mkuu kwa hao ma engineer wa hapa kwetu wengi wao fursa hawazipati nasema hivi ni kwasababu ya maengineer ambao nawajua kadhaa wanafanya kazi nje ya nchi kwasababu sisi binafsi tumeshindwa kuwamiliki hawa watu na kuthamini uwezo wao.
Leo hii kunatoka mradi kutoka nje kwa zanzibar fisheries na kulikua kunatafutwa engineer wa kupewa huo mradi na sio kma hakuna ila kwasababu tumekua na tabia ila mbaya ya chuki na kuhusudiana watu huamua kula pesa na mradi kufa.
Kma hapo ferry kigamboni kweli kunashindakana kuweka mitambo mikubwa angalau miwili ya kustore samaki na unakuta watu hutoka bara wengine kuja zanzibar kwa ajili ya barafu.
Kma nchi yetu fursa zitatokea na kufika kwa watu husika natumai hao mnaowaita ma engineer uchwara na wanasayansi uchwara watasaidia sana na sio kwamba kila kitu kusingizia kua mtaala wa elimu ni mbovu.
Nimeandika kutokana na uzoefu wangu kidogo nliojionea.
 
Tatizo mtaani hamuna effects. Mtaani tunaona mnakalili ya wazungu. Hamna cha ziada mlichobuni au kufanya kuisaidia jamii kupambana na changamoto za duniani.
Mkuu effects za hao watu unataka uzione ukiwa mtaani na wew?
Au unataka wakutengenezee kitu ambacho hujawahi kukiona.
Istoshe hao wazungu unaowaongelea wamekua ni watu waliopiga maendeleo katika kila nyanja.
Na kwasababu fursa katika nyanja hizo ni chache bado sana kufikia kama hao unaowaita wazungu.
 
Kitu kinachohuzi ni kuingilia taaluma ya mwenzio na kujifanya unaijua zaidi
 
Sawa, chekechea (darasa za awali),darasa la kwanza mpaka la tatu tunasoma kusoma: kuandika: na kuhesabu. la nne mpaka la saba yanaongezeka masomo na hadi kidato cha nne binadamu huyu wa Tanzania anasoma masomo tisa ( wataalamu wa elimu watafafanua). kidato cha tano na sita ni 'combination" au tuseme masomo matatu. Chuo kikuu unasoma taaluma (shahada), napo tuseme somo moja. kuendelea hapo unaanza kusomea (kubobea) kipengele!!! Bahati mbaya wakati mwingine unawashangaa hawa wabobezi, aidha, tunapata shida nao hata hata kuliko wale waliosomea masomo matatu ya awali. We acha tu, hawa "wachekechea" wanaweza wakakufundisha kitu!!!!! Ebu tufikiri kwa makini wazo la kubadilisha mfumo huu ambao ni "Pyramidic Business"
 
Kaongea ukweli mchungu, mfumu ambao utawafanya watu waishi ndoto zao, na pia wasome kwa practical zaidi .

Msisitizo wangu ni masomo yawe practical zaidi na si theoretical ilivyo sasa
 
Nakubali maneno yako,ma engineer wapo kibao na wanafanya mambo hao wazungu wenyew wakija wanashangaa naongea hivi nikiwa na ushahidi.
Ndio mkuu wapo, mi nashangaa wanaosema hakuna wanasayansi, ni kweli yuko nyuma kulinganisha na nchi zilizoendelea lakini kea kiwango chetu watu wanafanya vitu vikubwa
 
Tatizo mtaani hamuna effects. Mtaani tunaona mnakalili ya wazungu. Hamna cha ziada mlichobuni au kufanya kuisaidia jamii kupambana na changamoto za duniani.
Ubunifu mwingi kwa kisanyansi huanzia kwenye theory na kuboresha vitu ambavyo tayari vipo. Hebu muwe mnatembelea hata kwenye maonesho ya kisayansi muone waTz wanavyofanya, juz kati St. Joseph walifanya kitu kama hicho sijui hata kama ukienda kuona zaidi ya kukaa kuwadharau wabongo wenzako
 
Hao wanaowafundisha wanaosomea sayansi hapa kwetu Tanzania kwa nini wasijiorganize wao kwenye jopo lao au platforms zao wagundue vitu vitusaidie?
Huwa nafikiria sana, how does it come unamlaumu mwanafunzi wakati Mwalimu hajaonesha njia?
 
sayansi ya bongo hua wanasoma historia ya sayansi na sio kuvumbua kitu kupitia sayansi

Wapo wavumbuzi ambao hawajasoma sana, wengine wameishia la sana. Ni vigumu kujua uvumbuzi wao ila wapo.
 
Kaongea ukweli mchungu, mfumu ambao utawafanya watu waishi ndoto zao, na pia wasome kwa practical zaidi .

Msisitizo wangu ni masomo yawe practical zaidi na si theoretical ilivyo sasa
Kuongeza msisitizo, elimu inayotolewa huko VETA ndiyo ilifaa kuwa ya high school hasa kwa tahasusi kama PCM, PGM, na hata PCB
 
Haiwezi kuwa kada zote kwamba wamejaa theory tu, hapana, uhandisi na udaktari kwa upana wake wana vitu kichwani, lakini mfumo wa elimu uboreshwe ku suit mazingira na jamii ya sasa, ku update mitaala ni muhimu pia, hasa kwa kuiga hawa international schools pamoja na mataifa yaliyopiga hatua ki elimu.
mjadala pia ujikite katka usawa na kuondoa vikwazo katika elimu yetu, angalau wanaosoma wapunguze ku scrumble ktk elimu na iwepo kwa wote wenye sifa, kupata chuo isiwe tena jambo la bahati
 
Ni kweli ! Hebu weka sayansi pembeni chukua ARTS , hakuna Economist ila kuna wanaosomea Economics , je sayansi somo gumu itakuwaje? Utasikia tu wakandarasi wa nje kisingizio hawana vifaa!! Nina wasiwasi wanaingia interview wanapigwa chini
 
Tuseme hivi wasomi wote wa nchini hakuna wale ambao tunaona effects kwa jamii

Ila niwahurumie wale wanaobeza wanasayansi wa tz bila kujua hata daraja la mfugale bado
Kaz zipo ila n chache lkn naamin mazingira yakiboreshwa tutarurahia

Ila wanasayansi tuache uvivu hasa wale wa ngaz za juu
Tufanye kaz hata kwa kile tulicho nacho ipo sku tutatoboa tuu
 
Ndio mkuu wapo, mi nashangaa wanaosema hakuna wanasayansi, ni kweli yuko nyuma kulinganisha na nchi zilizoendelea lakini kea kiwango chetu watu wanafanya vitu vikubwa
Kabisa Mkuu inawezekna mtoa mada hajui kitu katika fani hizo simshaingai akiongea hvyo.
 
Back
Top Bottom