Hatma ya Muungano wa Tz bara na Z'bar!

Hatma ya Muungano wa Tz bara na Z'bar!

Farudume unakiri kuwa mapinduzi yalifanywa na watanganyika?. Unakubali kuwa mauwaji ya wazanzibari yalifanywa na watanganyika?. Tukienda "the Hague", upo tayari kutoa ushahidi?.
Hivo katika ndoto yako ipo nafasi kuwa Sultani atarudi kuitawala Zanzibar?. Jee, wazanzibari wanataka Sultani arudi?. Na kama wanamtaka kuna makosa gani?. Acha ulimbukeni. Sultani alikuwa mzanzibari kama mzanzibari yeyote yule. Hapo Tanganyika hakuna watu wenye asili ya kiarabu au kihindi?. Munawaua?. Au ndio wenye kuwapa ajira asilimia kubwa ya watanganyika. Nakushangaaa sana.

Ndugu yangu Mapinduzi yoyote yanayohusisha Silaha lazima yawe na Umwagikaji Damu.Mara nyingi Damu ikimwagika huwa inaleta Ukombozi.Hata Vitabu vya Dini vinaeleza hivyo.
Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar nayo yalimwaga Damu lakini tulimwondoa Sultani ambaye alikuwa anawadhulumu ndugu zetu wa Zanzibar.Hivi sasa Zanzibar chini ya Himaya ya Tanganyika(Tanzania) ni Salama sana kuliko Enzi ya Mwarabu.
Waarabu waliopo Tanganyika hawana Ubavu wa Kutesa Watu kama alivyokuwa akifanya Sultani.
Kwa kuwa Zanzibar bado haijiwezi Kijeshi LAZIMA iendelee kuwa Chini ya Usimamizi wa Tanganyika ili kuzuia Tishio la Waarabu kurudi kwenye Utawala Zanzibar.
 
Tanganyika hakuna damu iliyomwagika nchi yenu mulipewa tu, Zanzibar ndio watu walijitoa muhanga kupoteza maisha yao na damu za ndugu zao mpaka kupata uhuru wao, kama Tanganyika itadhoofika wacha idhoofike na ife tu lakini upande wapili hakuna kusimama mpaka kieleweke, iyo theory yako ni ya tokea miaka ya 64 hakuna atakayekusikiliza

Zanzibar ilikuwa haina ubavu wa kumwondoa Sultani.Tanganyika ndio ilituma Watu wake kwenda kumng'oa Sultani na kumpandikiza Shekh Karume kama Wakala wa Tanganyika.Kumbuka wakati Mapinduzi yanafanyika Karume alikuwa DSM.Naona unasahau Historia ya Tanganyika katika Ukombozi Kusini mwa Afrika.
Pata Historia kutoka kwa Wazee,achana na Propaganda za Vitabuni.
 
Zanzibar ilikuwa haina ubavu wa kumwondoa Sultani.Tanganyika ndio ilituma Watu wake kwenda kumng'oa Sultani na kumpandikiza Shekh Karume kama Wakala wa Tanganyika.Kumbuka wakati Mapinduzi yanafanyika Karume alikuwa DSM.Naona unasahau Historia ya Tanganyika katika Ukombozi Kusini mwa Afrika.
Pata Historia kutoka kwa Wazee,achana na Propaganda za Vitabuni.

Kwaiyo unataka kuniambia Tanzania sasa tumekuwa Wakongo au zile nchi nyengine ambazo tunapeleka majeshi yetu kama kule Dafur kusaidia kupambana na waasi ili zile nchi zao ziwe na amani?. na kwa mfano huo Tanganyika madam ilitusaidia kumuondoa Sultan sasa Tanganyika wana mamlaka na kila kitu kuitawala Zanzibar? jaribun kutengeneza hoja kila mtu asikuone ww kama juha na usiyepita hata darasa 1 lakini pia kukosa akili ya kawaida kupambanua mambo.
 
Una umri gani?
Tafuta watoto wenzio muulizane hayo maswali!
...
Content ya thread mzima ni athari za mabishano yanayoendelea Dodoma ktk kipengele cha muungano!

Miaka mbili na nusu.

Hutaki kubadili kichwa cha habari?

Muungano wa Tz bara na Zanzibar?
 
Wako watu wako kama hawajawahi kuwa na akili ndogo kama ya pimbi, hata wakifundishwa vipi ni shida tuuu. Unasema Zanzibar iliungana na Tanzania bara ...kabisa??? Sasa ukiambiwa kuna Tanganyika si utasema iko Malawi.Upuuzi.
 
Miaka mbili na nusu.

Hutaki kubadili kichwa cha habari?

Muungano wa Tz bara na Zanzibar?

Duh! Kumbe vichwa ngumu tuko wengi kweli!
...
Haya niambie basi huo Muungano umefanyaje?
 
Wako watu wako kama hawajawahi kuwa na akili ndogo kama ya pimbi, hata wakifundishwa vipi ni shida tuuu. Unasema Zanzibar iliungana na Tanzania bara ...kabisa??? Sasa ukiambiwa kuna Tanganyika si utasema iko Malawi.Upuuzi.

Aisee!
Ni wapi nimesema Zanzibar imeungana na Tz bara?
...
Akili zako zote umeona issue ya kujadili ni hiyo?
Mbona umeshindwa kujikita ktk hoja inayopaswa kujadiliwa?
 
Duh! Kumbe vichwa ngumu tuko wengi kweli!
...
Haya niambie basi huo Muungano umefanyaje?

Ndio, kichwa ngumu ziko nyingi.

Muungano umefanyaje?
Muungano umeungwa...umechakachuliwa, umefanyiwa mazingaombwe na ukiini macho.

Moja ya mazingaombwe hayo ni kuibuka wa jina Tz bara na Tanganyika kutoweka.

Katika kuendeleza ukiini macho, Jina Tanzania ambalo limekusudiwa kuwa ufupisho wa Tanganyika na Zanzibar limeendelea kuchakachuliwa na kupatikana Tz bara na Tz visiwa.

Huenda tukapata Tz milimani na Tz pwani katika siku za mbele.
 
Back
Top Bottom