hati ya mashitaka na maelezo ya ph

abagabo

abagabo

Senior Member
Joined
Jun 4, 2014
Messages
144
Points
225
abagabo

abagabo

Senior Member
Joined Jun 4, 2014
144 225
wakuu naomba mnisaidie,
Katika kesi ya jinai siku ya kwanza uwa naona wanamsomea mshitakiwa kosa lake, na siku ya ph wanasoma maelezo kiundani zaidi.
Je, siku ya ushahidi ni sahihi kwa shahidi kueleza au kutoa maelezo yanayopingana au kutofautiana na maelezo ya ph?
MFANO: Kwenye ph ieleze kuwa uliiba pesa tarehe fulani mali ya fulani, lakini maelezo ya pesa iliyoibwa ilikuwa wapi na mazingira ya wizi yalikuwaje. Maelezo ya ph yasihusishe mambo hayo, lakini siku ya ushahidi shahidi aeleze eti pesa hiyo ilikuwa ilikuwa kwenye godoro/pesa au kwingine kule, je ni sahihi?
 
jurist

jurist

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2013
Messages
265
Points
500
jurist

jurist

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2013
265 500
PH inasaidia tu kupunguza wingi wa mashahidi ndo maana utakuta mwisho kuna MEMORANDUM OF AGREED FACT, hizi zitakuwa HAZINA haja ya kuleta mashahidi kwavile mshtakiwa amekubali ni kweli na exibits zote zinazofall kwenye agreed facts zitapokelewa.
Ila facts ambazo zitakuwa disputed lazima zilete mashahidi na kuja kuelezwa kwa kina kwa pande zote ili ukweli ujulikane so kama mtu akikataa aliiba fedha inakuwa ni fact iliyokuwa disputed so kwenye ushahidi kila upande utalazimika kueleza kwa kina juu ya fedha zilizoibiwa
 
jurist

jurist

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2013
Messages
265
Points
500
jurist

jurist

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2013
265 500
Ivi kufahamiana na mtu ambae hujui shuhuri zake, let say labda drugs dealer , then uyo akakamatwa,then nawewe kwakuwa unajuananae ukaja ukakamatwa, katka hati ya mashtaka ikaandikwa tarehe fulani mwezi fulani mliuza na kusambaza kitu fulani kinyume na sheria, sasa hapo atajinasua vip uyo ambae amepewa tu kesi, wala hajui lolote, hakuwai kusamambaza wala kuuza au kumuuzia mtu drugs,
Hapo kisheria siinabidi upande Wa mashtaka ilete hao wanaosema kuwa waliwauzia waje wasibitishe kama wanamjua mshtakiwa au washtakiwa , na wathibitishe walimkuta na nyaraka gani kuthibitisha iyo drug kauziwa na mshtakiwa, au ipoje Mkuu,,

Kuna mtu kapewa kesi ya muundo uho ye na rafiki yake
"he who alleges must prove" jamuhuri watapaswa kuleta ushahidi juu ya tuhuma za hao watu BEYOND REASONABLE DOUBT
 
chaulah22

chaulah22

Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
29
Points
45
chaulah22

chaulah22

Member
Joined Apr 30, 2015
29 45
Nini cha kuzingatia pindi unasomewa PH
PH inasaidia tu kupunguza wingi wa mashahidi ndo maana utakuta mwisho kuna MEMORANDUM OF AGREED FACT, hizi zitakuwa HAZINA haja ya kuleta mashahidi kwavile mshtakiwa amekubali ni kweli na exibits zote zinazofall kwenye agreed facts zitapokelewa.
Ila facts ambazo zitakuwa disputed lazima zilete mashahidi na kuja kuelezwa kwa kina kwa pande zote ili ukweli ujulikane so kama mtu akikataa aliiba fedha inakuwa ni fact iliyokuwa disputed so kwenye ushahidi kila upande utalazimika kueleza kwa kina juu ya fedha zilizoibiwa
 

Forum statistics

Threads 1,326,748
Members 509,593
Posts 32,233,563
Top