Hata Moshi kuna tatizo zaidi ya Rombo

Hata Moshi kuna tatizo zaidi ya Rombo

kiwatengu

Platinum Member
Joined
Apr 6, 2012
Posts
19,493
Reaction score
18,387
Wakuu,

Kuna habari zinaenea kwa kasi sana juu ya wanaume wa Rombo kushindwa kuwahudumia wake zao haswa kwenye tendo la ndoa, kitu kilicholazimu wakenya kuja kusaidia. Hili tatizo kwa Rombo si kubwa kama linavyozungumzwa kwenye Mitandao ya kijamii. Rombo watoto wadogo ni wengi kuliko hata wilaya ya Moshi vijijini, nimetizama kwasample ndogo tu ya watoto waliouhudhuria makanisani leo,

Kwa upande wa Rombo kuanzia Mashati hadi Mkuu kundi la watoto ni kubwa kulinganisha na wa kuanzia Mwika hadi Marangu kushuka mpaka Himo.Kukutana na mwanamke mjamzito (sokoni, makanisani na kwenye mikusanyiko mingine) maeneo ya Marangu, Mamba na Mwika ni nadra sana, maeneo ambayo pia watoto wa chini ya miaka 2 ni wachache sana.

Inawezekana ni kupanga uzazi au ni kuongezeka kwa elimu ndiyo maana watoto wanapungua au Wanaume wa maeneo husika hawafanyi wanachopaswa kufanya.Rombo wanasemwa tu! Tatizo la pombe si kwao tu, hata Moshi kuna tatizo kubwa hasa kwa vijana.Possibly miaka mitatu au minne ijayo tatizo la uzazi maeneo haya likawa complicated sana.

Vijana waliopo na wasiokuwepo kwenye ndoa watashindwa kuzaa na wengine hawataoa kabisa, shida itabakia kwa wadada ambao wengi sasa wanadate na watu wasio wa umri wao kabisa.Vijana wa Kilimanjaro Soon mtauingiza mkoa kwenye Ageing Population problems.

Wake up and do ur duties
 
eeeeehh kwa hiyo mkuu na wewe uliwahi kwa ajili ya kwenda kukamatia fursa???!!au ni research ya kawaida tuuu
 
Hahahahahaaaaa kazi ipo! Mzizi mkavu aanzishe clinic huko nitamsaidia. Aisee Watani zangu hawa wananiangusha
 
Last edited by a moderator:
eeeeehh kwa hiyo mkuu na wewe uliwahi kwa ajili ya kwenda kukamatia fursa???!!au ni research ya kawaida tuuu

research ya kawaida tu mkuu,
ila kinachosemwa ni kikubwa zaidi ya uhalisia wenyewe
 
Nilikuwa naongea na Jamaa yangu akanikumbusha enzi zetu na Hali ilivyo moshi mjini kwa pombe hasa kwa vijana...m
 
research ya kawaida tu mkuu,
ila kinachosemwa ni kikubwa zaidi ya uhalisia wenyewe

Acha hizo wewe kiwatengu alaah, vijana wa kilimanjaro wengi sana wanaojitambu hatuko nyumban mkuu tunatafuta. Tumeona na tuna familia zetu tulipo hakunna anayewaachia tena wazaz mizigo ya wajukuu na mke eti umeenda kutafuta, sasa ivi ni mwendo wa kuwa beneti na familia na mke mwezi wa 12 ndo tunaenda kusalimia na population ya watto na wajawazito utaiona.
 
Acha hizo wewe kiwatengu alaah, vijana wa kilimanjaro wengi sana wanaojitambu hatuko nyumban mkuu tunatafuta. Tumeona na tuna familia zetu tulipo hakunna anayewaachia tena wazaz mizigo ya wajukuu na mke eti umeenda kutafuta, sasa ivi ni mwendo wa kuwa beneti na familia na mke mwezi wa 12 ndo tunaenda kusalimia na population ya watto na wajawazito utaiona.

Kaka, sidhani kama wanaohama ni wengi kama waliopo kule...
 
Kaka, sidhani kama wanaohama ni wengi kama waliopo kule...

Hizo research labda zimefanywa na wanafunzi wa MEMKWA , vijana wengi wameondoka zaidi ya waliosalia. Na zaidi hata yanayoelezwa kuhusu rombo yamekuzwa sana ukilinganisha na hali halisi
 
Hizo research labda zimefanywa na wanafunzi wa MEMKWA , vijana wengi wameondoka zaidi ya waliosalia. Na zaidi hata yanayoelezwa kuhusu rombo yamekuzwa sana ukilinganisha na hali halisi

Mimi nimelielezea hilo hapo juu, kuhusu uhalisia wa tukio lenyewe..
Hilo la waliopo na walioondoka wapi wengi, siwezi kulipa majibu ya moja kwa moja.
 
Nilikuwa naongea na Jamaa yangu akanikumbusha enzi zetu na Hali ilivyo moshi mjini kwa pombe hasa kwa vijana...m

sijui kina Tuko na kina Saanane kama wanalifahamu hili..
 
Last edited by a moderator:
Hao watoto uliowaona ni product ya mjini wanazalishwa wanawake kisha wakijifungua watoto wanawapeleka kijijini wao wanatafuta maisha huku mjini
 
Inamaana mcharo ameacha kuwa mtamu hadi wahamie kenya.
 
Aiseeeeeh tutaona na kusikia mengi, Ila ule mpango wangu wa kujiweka mkoa huo inabidi nisitishe mana nasikia hao watu ni asili yao sekta iyo.
 
Back
Top Bottom