Hassan Gwaay, mwanafunzi kutoka Mirerani aliyeongoza kidato cha sita 2017


njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,422
Likes
2,109
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,422 2,109 280
Mwanafunzi aliyeongoza kidato cha sita Hassan Gwaay ni moja kati ya tunda bora la shule za kata!

Nadhani sasa dharau dhidi ya shule za kata zitapungua!

Cc Ritz
==========

pic-best-student-jpg.545618

Mirerani. Hassan Gwaay, a Tabora Boys Secondary School student, who has emerged the best science student in the Form Six results announced two days ago, harbours dreams of becoming oil and gas engineer.

Mr Gwaay, who resides at Mirerani township in Simanjiro District, Manyara Region, completed his Ordinary Level studies at Mirerani Benjamin Mkapa Secondary School in 2014. He told this reporter in an exclusive interview at his home village that his dream was to become the first engineer from Mirerani, a famous township for its tanzanite gemstone.

The 19-year-old ambitious boy noted that many people currently had set their eyes on oil and gas, prompting him to also venture in the growing energy sector.

“I have a strategy behind my dream and the Form Six results are just an early indication that I am on my way towards realising what I have planned for myself,” he said.

He said the dream made him study hard and put all his focus and discipline on studies, something which had enabled him to emerge best student in science subjects, which is not a small feat.

“I also enjoy cooperation and support from teachers, my fellow students, members of my family but most important from my grandmother Pili Hussein, who ensures I don’t mess with my studies,” he said.

Mr Gwaay said he learnt of his performance on Friday afternoon through a phone call from one of his schoolmates. “I then went to Elishadai stationary where I confirmed the results myself,” he said adding: “I felt so happy after seeing the results. I received a lot of phone calls from my fellow students, teachers, friends and journalists all congratulating me for the achievement.”

Mr Gwaay attributed the achievement to, among others, his Mirerani Primary School teacher, Mr Abraham Kisimbi, and later Mirerani Benjamin Mkapa Secondary School teacher, Mr Emmanuel Kalo, who had instilled in him the discipline of studying hard.

SOURCE: Citizen
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,519
Likes
16,690
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,519 16,690 280
Wengine walioongozaga wako wapi??
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
6,562
Likes
1,369
Points
280
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
6,562 1,369 280
Mwanafunzi aliyeongoza kidato cha sita hassan gwaay ni moja kati ya tunda bora la shule za kata!

Nadhani sasa dharau dhidi ya shule za kata zitapungua!

Oh yes, pia product ya madrassa

Cc Ritz

Kwa nyongeza:


Anaitwa Hassan Bakari Gwaay,
Alihitimu O-level katika Shule ya sekondari Mererani Benjamin Mkapa Secondary school Wilaya ya Simanjiro mkoa wa Manyara mwaka 2013 kwa kupata Division I ya point 10.
Hongera kwa walimu wa Mererani Benjamini Mkapa kwa kumpa msingi mzuri Kijana!
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,678
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,678 280
Mwanafunzi aliyeongoza kidato cha sita hassan gwaay ni moja kati ya tunda bora la shule za kata!

Nadhani sasa dharau dhidi ya shule za kata zitapungua!

Oh yes, pia product ya madrassa

Cc Ritz
Huyu mnywa kahawa kahawa kanifurahisha sana.

Teh teh teh
 
K

Keben

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
698
Likes
118
Points
60
Age
32
K

Keben

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
698 118 60
Huyu kijana alikuwa na point ngapi?
 
Smokey D

Smokey D

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2013
Messages
2,491
Likes
1,386
Points
280
Smokey D

Smokey D

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2013
2,491 1,386 280
Ndio wale wale mtakuja mtaondoka bila kuaga wengi waliongoza kitaifa kimkoa wako wapi sasa
 
Fundi chupi

Fundi chupi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
344
Likes
241
Points
60
Age
25
Fundi chupi

Fundi chupi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
344 241 60

Kwa nyongeza:


Anaitwa Hassan Bakari Gwaay,
Alihitimu O-level katika Shule ya sekondari Mererani Benjamin Mkapa Secondary school Wilaya ya Simanjiro mkoa wa Manyara mwaka 2013 kwa kupata Division I ya point 10.
Hongera kwa walimu wa Mererani Benjamini Mkapa kwa kumpa msingi mzuri Kijana!
Hiyo shule namfaham aisee nna hadi kiwanja pale
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
9,784
Likes
1,163
Points
280
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
9,784 1,163 280
Mwanafunzi aliyeongoza kidato cha sita hassan gwaay ni moja kati ya tunda bora la shule za kata!

Nadhani sasa dharau dhidi ya shule za kata zitapungua!

Oh yes, pia product ya madrassa

Cc Ritz
Safi sana

Asante JK na Lowassa... mbegu mlizopanda zimeanza kuota
 
Princess qute

Princess qute

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2016
Messages
628
Likes
545
Points
180
Age
23
Princess qute

Princess qute

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2016
628 545 180

Kwa nyongeza:


Anaitwa Hassan Bakari Gwaay,
Alihitimu O-level katika Shule ya sekondari Mererani Benjamin Mkapa Secondary school Wilaya ya Simanjiro mkoa wa Manyara mwaka 2013 kwa kupata Division I ya point 10.
Hongera kwa walimu wa Mererani Benjamini Mkapa kwa kumpa msingi mzuri Kijana!
Hongera dddhake
 
josegorofani

josegorofani

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2015
Messages
200
Likes
68
Points
45
josegorofani

josegorofani

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2015
200 68 45
Mwanafunzi aliyeongoza kidato cha sita hassan gwaay ni moja kati ya tunda bora la shule za kata!

Nadhani sasa dharau dhidi ya shule za kata zitapungua!

Oh yes, pia product ya madrassa

Cc Ritz
Shule gani ya Kata!?
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,440
Likes
6,864
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,440 6,864 280
Kafaulu kwa kipaji na juhudi zake acha ufinyu wa fikra wewe, madrassa zinafundisha masomo gani kwani hadi useme ni 'product' ya madrassa?
Mnyamakazi,
Huenda hujui lakini imethibitika katika utafiti kuwa madrasa inasaidia
sana watoto wadogo katika ilm ya hifdh, yaani kuweka kumbukumbu
katika kichwa.

Mtoto wa madras akisomeshwa hutakiwa kile alichosoma aweze bila
ya kushika kitabu kukisoma ghibu yaani kutoka kichwani.

Pili na hili ni kubwa sana ni kwa mtoto kufunzwa kumuogopa Mungu
na kuwa mwenye tabia njema.

Tatu mtoto anakuwa mwepesi ya kujifunza lugha yoyote kwa fasaha
na matamshi yenye kupendeza ikiwa atajifunza lugha yoyote ile.

Unaweza ukafanya utafiti wako kuthibitisha hili.
 

Forum statistics

Threads 1,238,356
Members 475,888
Posts 29,318,121