Haruna Masebu alihitajika sana utawala huu wa Magufuli


The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
Unamkumbuka Haruna Masebu?

Unakumbuka huyu jamaa wakati akiwa mkurugenzi wa Ewura aliambiwa na JK ashushe.

bei ya petroli....akamjibu live tena hadharani tu kuwa 'hakuna sheria inayompa mamlaka hayo' wakitaka wapitishe sheria kwanza.

Na baada ya sheria kupitishwa ndo Ewura ikawa na mamlaka ya kushusha bei na kupanga bei za mafuta...kushusha na kupandisha .'kwa mujibu wa sheria'...

Sasa watu wa aina siku hizi ni kama hakuna kabisa watu ambao sio waoga
wanaweza kuongea live sheria zinasemaje kwa swala husika bila woga
labda Benno Ndulu ingawa na yeye anasakamwa kwa kuongea tu ukweli sheria zinasemaje..

Leo nimemkumbuka sana Haruna Masebu.....mzalendo ,mchapakazi,asiye muoga kumwambia kiongozi wake ukweli.

Imagine kama IGP angekuwa anaweza kuwaambia wanasiasa tu ukweli kuwa katiba na sheria zinaruhusu shughuli za kisiasa na mikusanyiko ya kisiasa.....polisi haiwezi kufanya lolote wakitaka wabadili sheria.Na pengine kufuta kabisa vyama vya siasa.

Imagine Mkuu wa mkoa angekuwa na mtu anamwambia live 'agizo lako hili halipo kisheria' na kadhalika na kadhalika......labda matamko mengi ambayo hayana nguvu za kisheria yangekwisha.

Watu kama Haruna Masebu wanahitajika sana kipindi hiki.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
Muzee, kinachonivutia kwenye mabandiko yako ni kwamba unajua kila kitu na una ushauri wa kila jambo.
Unaruhusiwa kukosoa nilichoandika...ndo maana ya thread..
 
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2006
Messages
3,276
Likes
1,368
Points
280
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2006
3,276 1,368 280
Mkuu wa mkoa ni mwanasiasa hawezi hayo maana katawaliwa
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,442
Likes
2,811
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,442 2,811 280
Tatizo ni kwamba kwasasa watu wanamuogopa boss wao..hakuna hata mmoja anaweza kumkosoa.

Tulikuwa kwenye kikao flani..walimu wakuu wakauliza kuhusu nani analipa gharama za picha za usajili wa mitihani ya kidato cha nne..(maana waraka wa elimu bure umekaa kimya kuhusu swala hili).

Afisa elimu aliwaambia walimu wakuu wakae kimya maana ata yeye hajui..na alisema pia afisa elimu wa mkoa hana majibu na waziri alikaa kimya anaogopa kutoa tamko lolote maana anaogopa kumchukiza boss wa elimu bure.

Suala la picha lilisumbua sana kila mtu anaogopa kulisema yaani serikali haina hilo fungu lakini wanaogopa kuwachangisha wazazi.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
Tatizo ni kwamba kwasasa watu wanamuogopa boss wao..hakuna hata mmoja anaweza kumkosoa..
tulikuwa kwenye kikao flani..walimu wakuu wakauliza kuhusu nani analipa gharama za picha za usajili wa mitihani ya kidato cha nne..(maana waraka wa elimu bure umekaa kimya kuhusu swala hili)
afisa elimu aliwaambia walimu wakuu wakae kimya maana ata yeye hajui..na alisema pia afisa elimu wa mkoa hana majibu na waziri alikaa kimya anaogopa kutoa tamko lolote maana anaogopa kumchukiza boss wa elimu bure..
swala la picha lilisumbua sana kila mtu anaogopa kulisema..yaani serikali haina hilo fungu lakini wanaogopa kuwachangisha wazazi..
Na wanavyoendelea kukaa kimya ndo mambo yanazidi kuharibika
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,775
Likes
49,754
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,775 49,754 280
Kwa huyu malaika ukimjibu hadharani kesho yake unatumbuliwa, bora wakae kimya ili aendelee kufanya makosa, kama ni namba tunaisoma wote
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
Kwa huyu malaika ukimjibu hadharani kesho yake unatumbuliwa, bora wakae kimya ili aendelee kufanya makosa, kama ni namba tunaisoma wote

Ni bora umkosoe hata akikasirika baadae atakuja kuujua ukweli....
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
20,497
Likes
21,025
Points
280
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
20,497 21,025 280
Mi huku kwangu kuna Makubwa...
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,176
Likes
218
Points
160
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,176 218 160
Kusema Kusema ukweli kunataka uhakika sana wa unachokisema na hiyo personality ya kusema ukweli sababu kusema ukweli pia ni tabia ya mtu nje ya utaalamu alionao
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,889
Likes
493
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,889 493 180
Mkuu The Boss, nikukumbushe vile vile majina ya viongozi wengine waliokuwa wanazingatia sheria, miongozo na kanuni siyo kutekeleza majukumu kwa mihemko na kumuogopa kiongozi wa ngazi ya juu. Wazelendo hawa ni:

(1) Professor G. V. Mmari: Vice Chancellor, Open University, Sokoine University, University of Dar Es Salaam wakati wa awamu ya 2 na ya 3
(2) Engineer Samson Luhigo: Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Bandari wakati wa awamu ya 3.

Nawasilisha!!!
 
N

Nginana

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
800
Likes
701
Points
180
N

Nginana

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2009
800 701 180
The Boss kungekuwa na viongozi wengi wa aina ya Masebu kama kweli teuzi zao zingezingatia uwezo na uadilifu wao (meritocracy). Sasa hili alipo kwa kuzingatia utamaduni wa teuzi wa siku hizi katika utawala wa CCM. Vigezo vinavyotumika kwenye teuzi ni uswahiba (cronyism) na kujikomba (sycophancy) na kwa hiyo katika mazingira haya ni vigumu kupata viongozi wanaoonyesha weledi na kujiani. Na kwa mwenendo huu, hatutapiga hatua yoyote kwenda mbele kama taifa!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
Mkuu The Boss, nikukumbushe vile vile majina ya viongozi wengine waliokuwa wanazingatia sheria, miongozo na kanuni siyo kutekeleza majukumu kwa mihemko na kumuogopa kiongozi wa ngazi ya juu. Wazelendo hawa ni:

(1) Professor G. V. Mmari: Vice Chancellor, Open University, Sokoine University, University of Dar Es Salaam wakati wa awamu ya 2 na ya 3
(2) Engineer Samson Luhigo: Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Bandari wakati wa awamu ya 3.

Nawasilisha!!!

Ahsante kwa kuongeza list..
sasa naona wanayo yaona kwa media yanawaacha mdomo wazi
 
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
14,473
Likes
6,772
Points
280
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
14,473 6,772 280
beno hapelekeshwi
 

Forum statistics

Threads 1,237,136
Members 475,449
Posts 29,279,351