Hakuna taka ofisini kwangu.. Kwanini wananidai hela???

Hakuna taka ofisini kwangu.. Kwanini wananidai hela???

gm man

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2017
Posts
1,177
Reaction score
1,456
Wakuu

Mimi ni mfanya biashara.. Nina fremu nimekodisha kwaajili ya mambo ya mihamala ya mitandao (tigo pesa, mpesa n.k)
Hakuna ninachofanya zaidi ya mihamala... Hivyo sizalishi taka yoyote zaidi tuu huwa nafagiaga mchanga unaoletwa na baadhi ya wateja

Sasa kuna mtu kutoka serikalini(kwa afisa mtendaji Kata ) huwa anapita kukusanya pesa ya taka taka na hajawahi kubeba takataka yoyote kutoka kwenye hii fremu.. Kila mwisho wa mwezi nampatia shilingi elfu 5

Je, nisahihi kwa wao kuchukua fedha mahali ambapo hawachukui taka?

Nimejaribu kuwaeleza viongozi kwa afisa mtendaji nimeambiwa kuwa huo ni utaratibu kuwa kila mwenye fremu atalipia sh 5000

Niligoma kulipa kwa takribani miezi miwili nikaishia kupelekwa kwa mtendaji na kulipa sh 60000..yaani faini 50000 na 10000 ni pesa ya miezi miwili niliyo goma kulipa

Sasa najiuliza tena ni sahihi kwa wao kuchukua hela mahali ambapo hakuzalishwi taka?

Je, nawezaje kuhakikisha hawa watu hawanidai tena maana nimechoka kutoa pesa ambayo sioni wanachofanya kwangu

Nawasilisha
 
Huku nilipo mimi hakuna zima moto, ila wanakujaga kunidai eti nilipe tozo za zima moto. Wakati ninapokaa mimi na zilipo gari ni mwendo wa masaa5 kwa ule mwendo wao.
 
Wakuu

Mimi ni mfanya biashara.. Nina fremu nimekodisha kwaajili ya mambo ya mihamala ya mitandao (tigo pesa, mpesa n.k)
Hakuna ninachofanya zaidi ya mihamala... Hivyo sizalishi taka yoyote zaidi tuu huwa nafagiaga mchanga unaoletwa na baadhi ya wateja

Sasa kuna mtu kutoka serikalini(kwa afisa mtendaji Kata ) huwa anapita kukusanya pesa ya taka taka na hajawahi kubeba takataka yoyote kutoka kwenye hii fremu.. Kila mwisho wa mwezi nampatia shilingi elfu 5

Je nisahihi kwa wao kuchukua fedha mahali ambapo hawachukui taka???????
Nimejaribu kuwaeleza viongozi kwa afisa mtendaji nimeambiwa kuwa huo ni utaratibu kuwa kila mwenye fremu atalipia sh 5000

Niligoma kulipa kwa takribani miezi miwili nikaishia kupelekwa kwa mtendaji na kulipa sh 60000..yaani faini 50000 na 10000 ni pesa ya miezi miwili niliyo goma kulipa

Sasa najiuliza tena ni sahihi kwa wao kuchukua hela mahali ambapo hakuzalishwi taka???
Je nawezaje kuhakikisha hawa watu hawanidai tena maana nimechoka kutoa pesa ambayo sioni wanachofanya kwangu

Nawasilisha
Huu kwao umeshakuwa mladi wa serikali za mitaa kikubwa kiongozi angalia kama kuna hasara kubwa sana ukitoa elf 5000 hiyo ya mtaa.

Kikubwa fanya kama unachangia mtaa wako tu ..na pole sana
 
Kama una uwezo wa kulipa hiyo pesa na utaratibu uko hivyo, lipa tu ili mambo yako yaende mkuu. Mambo ya utawala bora au kudai haki yako huku kwetu unaweza kujikuta unaingia matatani. Endelea kutoa hiyo pesa huku ukitaka wawajibike kwa upande wao.

Kuna wakati kujiepusha na matatizo kabla hayajatokea haimaanishi wewe ni dhaifu au mnyonge.
 
Ni sawa na kusema huumwi lkn unakatwa Bima kila mwezi, ndiyo Dunia inavyokwenda hivyo, usiwe mbinafsi, lipa ili wengine pia wanufaike kama wewe ulivyonufaika!
 
Mkuu huzalishi taka kweli? Maana hata kuharibu hali ya hewa ni kuzalisha taka...
 
Mi nadhani wanakutoza hiyo hela kwa sababu wateja wako wakija kuhudumiwa kuna wengine watatupa uchafu wao hivyo kwa namna moja na wewe unachangia kuchafua mazingira kwa hiyo unawajibika kuchangia ili mazingira yawekwe safi.

Usingekuwepo hapo huyo mteja pengine asingechafua mazingira hayo kwa hiyo kuwepo kwako unachafua mazingira indirect.
 
Wakuu, ada ya taka ni chanzo cha mapato cha serikali za mitaa, ipo kisheria kabisa, katiba ya jamuhuri ya muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 ibara ya 146 kifungu cha kwanza, kinazipa mamraka halmashauri kubuni vyanzo vyao vya mapato vitakavyo wawezesha kupata fedha zitakozo wasaidia katika kuendesha shughuri za maendeleo, hvyo ada ya taka ni moja ya vyanzo vya mapato vya halmashauri, uzalishe taka usizalishe unatakiwa kulipa, na kutolipa kwako kutapelekea kuchukuliwa hatua za kisheria dhidi yako, nazo ni faini isiyo pungua 50000 na isiyo zidi 200000 au kwenda jera miezi sita au vyote kwa pamoja, lipa kodi kwa maendeleo ya nchi yako.
 
Mkuu huzalishi taka kweli? Maana hata kuharibu hali ya hewa ni kuzalisha taka...
Atafunga mtungi/cylinder ya kujambia na atakuwa anakwenda kuzibulia chooni kwake ili kutoa hewa taka.
Kama hata kujamba ni kuleta taka,Basi hakuna aliye salama tena.
Nashauri wenye viwanda watengeneze na pedi za kujambia,zitakazonyonya ushuzi wote!!
 
Ndugu kimsingi kila kiumbe chenye uhai kinazalisha Taka, haijalishi una biashara gani, ila unazalisha taka. Nadhani wamekosa tu mtu wa kukufafanulia vizuri
 
Huku kwetu ni 6000,kwenye vibanda vya biashara na 1000 Majumbani,Nyumba ukiwa na wapangaji 10,wanachukua 10000 yani sawa na wapangaji
KAMA VIPI CHUKUA ZILE ZA NYUMBANI UENDE NAZO HUKO ILI WAJE KUBEBA HELA YAKO ITAKUWA IMEENDA KIHALALI
 
Bado ya ulinzi shirikishi wakati unakuta unawalinzi wako binafsi
 
Mkuu lipa tu maana ukisema ubishane nao ni faini 50000 asa c bora ulipe hyo 5000 kila mwezi ambapo kwa mwaka ni almost 60000
 
Wakuu

Mimi ni mfanya biashara.. Nina fremu nimekodisha kwaajili ya mambo ya mihamala ya mitandao (tigo pesa, mpesa n.k)
Hakuna ninachofanya zaidi ya mihamala... Hivyo sizalishi taka yoyote zaidi tuu huwa nafagiaga mchanga unaoletwa na baadhi ya wateja

Sasa kuna mtu kutoka serikalini(kwa afisa mtendaji Kata ) huwa anapita kukusanya pesa ya taka taka na hajawahi kubeba takataka yoyote kutoka kwenye hii fremu.. Kila mwisho wa mwezi nampatia shilingi elfu 5

Je nisahihi kwa wao kuchukua fedha mahali ambapo hawachukui taka???????
Nimejaribu kuwaeleza viongozi kwa afisa mtendaji nimeambiwa kuwa huo ni utaratibu kuwa kila mwenye fremu atalipia sh 5000

Niligoma kulipa kwa takribani miezi miwili nikaishia kupelekwa kwa mtendaji na kulipa sh 60000..yaani faini 50000 na 10000 ni pesa ya miezi miwili niliyo goma kulipa

Sasa najiuliza tena ni sahihi kwa wao kuchukua hela mahali ambapo hakuzalishwi taka???
Je nawezaje kuhakikisha hawa watu hawanidai tena maana nimechoka kutoa pesa ambayo sioni wanachofanya kwangu

Nawasilisha
Noti mbovu unazitupa wapi? Bahati yako hawakukudunda migumi.
 
Mimi nimekuwa mkaidi kulipia huduma hiyo na sikuwa najua ni sheria. Shukran kwa wote mliochangia mada hii,imenielimisha [emoji818][emoji817]
 
Back
Top Bottom