Hakuna kiongozi mzalendo hapa Tanzania

Hakuna kiongozi mzalendo hapa Tanzania

kahembe

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Posts
317
Reaction score
400
Hapa Tanzania hakuna kiongozi mzalendo kama wanavyojinasibisha kwenye majukwaa ya kisiasa
Kwa Mfano

1. Hakuna mtoto wa kiongozi anayesomea shule za serikali za msingi, secondary na vyuo vya kati vya serikali

2. Viongozi wetu wakiugua wanakimbila hospital za nje ya nchi au hospital za private wakati hospital za serikali zipo

3. Wabunge wetu na mawaziri wetu KADI zao za bima za afya ni green card siyo CHIF au NHIF

4. Kila Mbunge anaishi mjini Jimbo ni sehemu ya mtaji wa kisiasa wanakuja kijijini wakati wa kampeini tu hawajui shida za umeme , Barabara, maji ,umeme, huduma mbovu za afya

5. Malipo yao ni Bora kulinganisha na kada yoyote Ile kana kwamba Hawa viongozi wetu ndo wanafanya kz kubwa kuwazidi watumishi wengine.. Mfano salary ya Mbunge ni karibu 15 million kwani Kuna watumishi wa umma ambao hawafikishi hata 1 million Kwa mwezi

Uzalendo ni kupendanmambo ya Taifa lako watu wote kuwa sawa chibi ya Sheria kwenye Taifa hakuna mtu aliye Bora kumzidi mwingine
 
Hapa Tanzania hakuna kiongozi mzalendo kama wanavyojinasibisha kwenye majukwaa ya kisiasa
Kwa Mfano
1. Hakuna mtoto wa kiongozi anayesomea shule za serikali za msingi, secondary na vyuo vya kati vya serikali
2. Viongozi wetu wakiugua wanakimbila hospital za nje ya nchi au hospital za private wakati hospital za serikali zipo
3. Wabunge wetu na mawaziri wetu KADI zao za bima za afya ni green card siyo CHIF au NHIF
4. Kila Mbunge anaishi mjini Jimbo ni sehemu ya mtaji wa kisiasa wanakuja kijijini wakati wa kampeini tu hawajui shida za umeme , Barabara, maji ,umeme, huduma mbovu za afya
6. Malipo yao ni Bora kulinganisha na kada yoyote Ile kana kwamba Hawa viongozi wetu ndo wanafanya kz kubwa kuwazidi watumishi wengine.. Mfano salary ya Mbunge ni karibu 15 million kwani Kuna watumishi wa umma ambao hawafikishi hata 1 million Kwa mwezi

Uzalendo ni kupendanmambo ya Taifa lako watu wote kuwa sawa chibi ya Sheria kwenye Taifa hakuna mtu aliye Bora kumzidi mwingine
Mzalendo wa kwanza nchi hii ni MWANAJESHI hasa wa chini.

Mzalendo wa pili ni Mfanyakazi wa chini anayefanya kazi huko CHINI, Mtendajinwa ktaa, mwenyekiti wa kijiji, nurse, daktari na mwalimu.

Mzalendo wa tatu ni MWANANCHI anayelipa kodi za zenye utu, kwa HIARI na mpenda UTU.
 
Nyerere aliwapumbaza sana wa Tz kwa kuwaaminisha uzalendo ni kukumbatia umaskini ndo maana enzi za utawala wake ukishikwa hata na mfuko wa sukari unafunguliwa kesi ya uhujumu uchumi
 
Kwel kabisa,na hv sasa ndo wamejidhihirisha kuwa hakuna mzalendo,kwa mambo ya kipuuz yanayofanywa na huyu mama lakin watu wanashangilia ili waendelee kula wao na familia zao
 
Nyerere aliwapumbaza sana wa Tz kwa kuwaaminisha uzalendo ni kukumbatia umaskini ndo maana enzi za utawala wake ukishikwa hata na mfuko wa sukari unafunguliwa kesi ya uhujumu uchumi
Nimeshangaa sana
Yaani kumpeleka mtoto akasoma nje au private sio Uzalendo.

Kwenda kujitibu nje sio Uzalenda

Basi maana ya Uzalendo ni dhiki, na kuishi maisha duni

Kweli Nyerere kiboko
 
Hapa Tanzania hakuna kiongozi mzalendo kama wanavyojinasibisha kwenye majukwaa ya kisiasa
Kwa Mfano
1. Hakuna mtoto wa kiongozi anayesomea shule za serikali za msingi, secondary na vyuo vya kati vya serikali
2. Viongozi wetu wakiugua wanakimbila hospital za nje ya nchi au hospital za private wakati hospital za serikali zipo
3. Wabunge wetu na mawaziri wetu KADI zao za bima za afya ni green card siyo CHIF au NHIF
4. Kila Mbunge anaishi mjini Jimbo ni sehemu ya mtaji wa kisiasa wanakuja kijijini wakati wa kampeini tu hawajui shida za umeme , Barabara, maji ,umeme, huduma mbovu za afya
6. Malipo yao ni Bora kulinganisha na kada yoyote Ile kana kwamba Hawa viongozi wetu ndo wanafanya kz kubwa kuwazidi watumishi wengine.. Mfano salary ya Mbunge ni karibu 15 million kwani Kuna watumishi wa umma ambao hawafikishi hata 1 million Kwa mwezi

Uzalendo ni kupendanmambo ya Taifa lako watu wote kuwa sawa chibi ya Sheria kwenye Taifa hakuna mtu aliye Bora kumzidi mwingine
hayo ni mawazo mgando na dhana potofu gentleman 🐒
 
Kwahiyo hizo shule zimejengwa Tanzania ili wasome akina nani mkuu?

Kwamba mtoto wa Mbunge akisoma Kayumba hiyo ndo inakuwa unyama au mi sielewi???
 
Nyerere aliwapumbaza sana wa Tz kwa kuwaaminisha uzalendo ni kukumbatia umaskini ndo maana enzi za utawala wake ukishikwa hata na mfuko wa sukari unafunguliwa kesi ya uhujumu uchumi
Kwa iyo uzalendo ni kukwapua mali za umma na kuficha nje ya nchi,au ni kulipa mishahara mikubwa huku wafabya Kaz wenzio wakilala njaa?
 
Uzalendo ni kwa ajili ya watu maskini. Patriotism is for the poor people.

Pita hapa...

 
Kwa iyo uzalendo ni kukwapua mali za umma na kuficha nje ya nchi,au ni kulipa mishahara mikubwa huku wafabya Kaz wenzio wakilala njaa?
Uzalendo siyo umaskini usiwe mjinga kama mchonga meno wa butiama
 
Back
Top Bottom