Hakujawahi kutokea Taifa la Palestina duniani

Hakujawahi kutokea Taifa la Palestina duniani

HISTORIA NDOGO KWA WALE WANAOZUNGUMZIA KUHUSU "KUREJESHA UPALESTINA."

1. Kabla ya Israeli, kulikuwa na mamlaka ya Uingereza, si taifa la Palestina.

2. Kabla ya Mamlaka ya Uingereza, kulikuwa na Milki ya Ottoman, si taifa la Palestina.

3. Kabla ya Milki ya Ottoman, kulikuwa na taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, si taifa la Palestina.

4. Kabla ya taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, kulikuwa na Milki ya Kiarabu na Kikurdi ya Ayubid, si taifa la Palestina.

5. Kabla ya Milki ya Ayubid, kulikuwa na Ufalme wa Frankish na Christian wa Yerusalemu, si taifa la Palestina.

6. Kabla ya Ufalme wa Yerusalemu, kulikuwa na milki za Umayyad na Fatimid, si taifa la Palestina.

7. Kabla ya milki za Umayyad na Fatimid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

8. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Wasassanid, si taifa la Palestina.

9. Kabla ya Milki ya Sassanid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

10. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Milki ya Rumi, si taifa la Palestina.

11. Kabla ya Milki ya Rumi, kulikuwa na taifa la Hasmonia, si taifa la Palestina.

12. Kabla ya jimbo la Hasmonia, kulikuwa na Waseleucid, si taifa la Palestina.

13. Kabla ya himaya ya Seleucid, kulikuwa na himaya ya Alexander Mkuu, si taifa la Palestina.

14. Kabla ya himaya ya Alexander Mkuu, kulikuwa na himaya ya Uajemi, si taifa la Palestina.

15. Kabla ya Milki ya Uajemi, kulikuwa na Milki ya Babeli, si taifa la Palestina.

16. Kabla ya Milki ya Babeli, kulikuwa na Falme za Israeli na Yuda, si taifa la Palestina.

17. Kabla ya Falme za Israeli na Yuda, kulikuwa na Ufalme wa Israeli, si taifa la Palestina.

18. Kabla ya ufalme wa Israeli, kulikuwa na demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, si taifa la Palestina.

19. Kabla ya demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, kulikuwa na mkusanyiko wa falme huru za miji ya Wakanaani, si taifa la Palestina.

(Ufalme wa Daudi - ramani ya kihistoria kwa wale wanaojiuliza jinsi eneo hilo lilivyoonekana zaidi ya miaka 2000 iliyopita, na jinsi mizizi ya Wayahudi ilivyo katika nchi hizi)

​

Je! Wapalestina ni watu gani, na sehemu yao katika biblia ni ipi?​


Jina Palestina limetoka na Neno la kiyunani Filistia, lenye maana ya ardhi ya wafilisti. Kwahiyo ile Filisti inayotajwa kwenye biblia ndio Palestina unayoisikia sasa.

Lakini Jambo ambalo wengi wanachanganya ni kudhani kuwa wafilisti walikuwa ni waarabu. Si kweli, kwani waarabu walikuwa ni watoto wa Ishmaeli kutoka kwa Ibrahimu, lakini wafilisti walikuwepo kabla hata ya Ibrahimu, na walitokea katika uzao wa Hamu.
Watu hawa walikuwa ni wapagani moja kwa moja, na waliabudu miungu yao mikuu mitatu iliyoitwa Ashtorethi, Baal-zebubu, na Dagoni.(Waamuzi 16:23, 2Wafalme 1:2, 1Samweli 31:10,)

Wafilisti walikwenda kuweka makazi yao, katika nchi ya Kaanani. Upande wa kusini, kutoka mto Yordani mpaka ule wa ile habari kubwa (Bahari ya Mediterenia). Na baadaye kipindi cha akina Samweli wakawa na miji yao mitano imara iliyoitwa Gaza, Ashdodi, Gathi, Ashkeloni, Ekroni (1Samweli 6:17, Yoshua 13:3)

Hivyo Ibrahimu alipoitwa na Mungu na kuambiwa aindee nchi ile aliwakuta tayari wapo, na wameshajiwekea ngome zao (Mwanzo 21:32, 34, 26:1).
 
Mkuu ndy mana nimekwambia achana nae huyu jamaa namfahamu Toka kipindi natumia Twitter au (x). Jamaa Huwa anatumia kinyeo kufikiria
Hili ndilo tatizo kubwa linalowasumbua Wafuga Midevu na Majini wanafikiri wakitumia Matusi na lugha za kuudhi wanaweza kushinda au kushawishi watu wasipinge uongo wao na ujinga waliomezeshwa na waarabu!!
 

Attachments

  • 51196f6f49a956af47ea8b1e461f38d5.mp4
    10.9 MB

​

Je! Wapalestina ni watu gani, na sehemu yao katika biblia ni ipi?​


Jina Palestina limetoka na Neno la kiyunani Filistia, lenye maana ya ardhi ya wafilisti. Kwahiyo ile Filisti inayotajwa kwenye biblia ndio Palestina unayoisikia sasa.

Lakini Jambo ambalo wengi wanachanganya ni kudhani kuwa wafilisti walikuwa ni waarabu. Si kweli, kwani waarabu walikuwa ni watoto wa Ishmaeli kutoka kwa Ibrahimu, lakini wafilisti walikuwepo kabla hata ya Ibrahimu, na walitokea katika uzao wa Hamu.
Watu hawa walikuwa ni wapagani moja kwa moja, na waliabudu miungu yao mikuu mitatu iliyoitwa Ashtorethi, Baal-zebubu, na Dagoni.(Waamuzi 16:23, 2Wafalme 1:2, 1Samweli 31:10,)

Wafilisti walikwenda kuweka makazi yao, katika nchi ya Kaanani. Upande wa kusini, kutoka mto Yordani mpaka ule wa ile habari kubwa (Bahari ya Mediterenia). Na baadaye kipindi cha akina Samweli wakawa na miji yao mitano imara iliyoitwa Gaza, Ashdodi, Gathi, Ashkeloni, Ekroni (1Samweli 6:17, Yoshua 13:3)

Hivyo Ibrahimu alipoitwa na Mungu na kuambiwa aindee nchi ile aliwakuta tayari wapo, na wameshajiwekea ngome zao (Mwanzo 21:32, 34, 26:1).
Una ushahidi gani kuthibitisha kuwa Wafiristi ndiyo hawa Wapalestina wa leo?
 
Waarabu-koko safari hii mtaijua kweli tutawa elimisha mpaka mkae sawa kiakili.
Jibu swali, kumewahi kuwepo taifa la Tanganyika kabla ya 1960? Ila kumewahi kuwepo dola ya zanzibar chini ya Sultan je inamaanisha hao wa-oman au wajerumani ndio wamiliki halali wa Tanganyika?

Embicile
 
Jibu swali, kumewahi kuwepo taifa la Tanganyika kabla ya 1960? Ila kumewahi kuwepo dola ya zanzibar chini ya Sultan je inamaanisha hao wa-oman au wajerumani ndio wamiliki halali wa Tanganyika?

Embicile
Jibu linajulikana,lakini pia huo mfano wako haufanani hata kidogo na wa Israel vs Palestina.
Historia ya Unguja na Zanzibar kwa ujumla inaenda mbali zaidi ya 1840, ushahidi upo wa kutosha,
Nyaraka za The Periyplus of Erythraean sea ambayo iliandikwa na unknown Greek Geographer miaka ya A.D 60 imezungumzia juu ya shughuli za kiuchumi zilizofanywa kisiwani Unguja na wenyeji(Hapa Waarabu Wala waajemi hawakuwepo,kumbuka ilikuwa ni 60.A.D)
Ushahidi wa Ibin Batuta Karne ya 14,nao umewataja wenyeji wa kisiwani Unguja kama ni wabantu.
Ushahidi ni mwingi sana,hao Waarabu wa Oman Seyyid Said alivamia the then established Portuguese state in Zanzibar ndipo akahamishia makazi yake mwaka 1840.
Hivyo mwarabu hawezi ku claim kwa namna yeyote Ile Zanzibar kwakuwa hana historia napo tofauti na the current Israel ambayo Ina strong ties with that land, culturally, archaeologically.
 
Jibu swali, kumewahi kuwepo taifa la Tanganyika kabla ya 1960? Ila kumewahi kuwepo dola ya zanzibar chini ya Sultan je inamaanisha hao wa-oman au wajerumani ndio wamiliki halali wa Tanganyika?

Embicile
Hiyo haiwezi kuifanya Taifa la Palestina maana halikuwepo na halitakuwepo!!!!
 
Nyaraka za The Periyplus of Erythraean sea ambayo iliandikwa na unknown Greek Geographer miaka ya A.D 60 imezungumzia juu ya shughuli za kiuchumi zilizofanywa kisiwani Unguja na wenyeji(Hapa Waarabu Wala waajemi hawakuwepo,kumbuka ilikuwa ni 60.A.D)
Kulikua na taifa linaitwa ZANZIBAR? Maana ndio msingi wa hoja ya mtoa mada kuwa kutokuwepo jina la taifa la wenyeji kunawanyima haki ya kudai taifa lao.

Ushahidi wa Ibin Batuta Karne ya 14,nao umewataja wenyeji wa kisiwani Unguja kama ni wabantu.
Iliitwa Zanzibar? Je kulikua na taifa linaitwa Tanganyika au Zanzibar by then? Ndio mada ya hapa na sio kwamba kulikua na wenyeji au miji.

Ushahidi ni mwingi sana,hao Waarabu wa Oman Seyyid Said alivamia the then established Portuguese state in Zanzibar ndipo akahamishia makazi yake mwaka 1840.
Ndio hoja sasa inakuja je Seyyid Said kuanzisha dola ya kwanza hapo zanzibar kunamfanya kuwa mmiliki halali wa zanzibar kuliko wenyeji aliowakuta? Same can be said to Palestine kwamba wale wenyeji hawana haki ya kudai taifa lao kisa tu hakukuwahi kuwepo taifa linaitwa palestina? Hii ndio mada.
Hivyo mwarabu hawezi ku claim kwa namna yeyote Ile Zanzibar kwakuwa hana historia napo tofauti na the current Israel ambayo Ina strong ties with that land, culturally, archaeologically.
Kila nchi ina starting point, kumbuka historically hao "Israel" walitokea huko Iraq ya sasa so nao walivamia hilo eneo kama tu seyyid Said au wajerumani walichofanya Tanganyika. Sasa nani anakua mmiliki halali ikiwa wote walivamia!!

Pia unaposema Israel ni part tu ya broader Hebrew family ambayo ina makabila mengine mengi. Israel ni mmoja tu ya wakazi ila Hebrews ni broader na wengine ni sehemu ya Palestine, Jordan, lebanon n.k ila bado wanaporwa ardhi kwa kisingizio kuwa ardhi ni ya Israel pekee!! When was that land explicitly owned by one tribe from hundreds of tribes za hao hao HEBREWS?
 
Hiyo haiwezi kuifanya Taifa la Palestina maana halikuwepo na halitakuwepo!!!!
Tanzania pia haikuwepo kabla ya 1960? Je Nyerere alidai uhuru kimakosa?

Kama kisingizio ni biblia unajua Misri na Saudi Arabia pia ni nchi ya ahadi? Je kwanini Israel haiendi kuishi Misri kutimiza unabii mpaka ilazimishe kukaa palestina?
 
Kulikua na taifa linaitwa ZANZIBAR? Maana ndio msingi wa hoja ya mtoa mada kuwa kutokuwepo jina la taifa la wenyeji kunawanyima haki ya kudai taifa lao.


Iliitwa Zanzibar? Je kulikua na taifa linaitwa Tanganyika au Zanzibar by then? Ndio mada ya hapa na sio kwamba kulikua na wenyeji au miji.


Ndio hoja sasa inakuja je Seyyid Said kuanzisha dola ya kwanza hapo zanzibar kunamfanya kuwa mmiliki halali wa zanzibar kuliko wenyeji aliowakuta? Same can be said to Palestine kwamba wale wenyeji hawana haki ya kudai taifa lao kisa tu hakukuwahi kuwepo taifa linaitwa palestina? Hii ndio mada.

Kila nchi ina starting point, kumbuka historically hao "Israel" walitokea huko Iraq ya sasa so nao walivamia hilo eneo kama tu seyyid Said au wajerumani walichofanya Tanganyika. Sasa nani anakua mmiliki halali ikiwa wote walivamia!!

Pia unaposema Israel ni part tu ya broader Hebrew family ambayo ina makabila mengine mengi. Israel ni mmoja tu ya wakazi ila Hebrews ni broader na wengine ni sehemu ya Palestine, Jordan, lebanon n.k ila bado wanaporwa ardhi kwa kisingizio kuwa ardhi ni ya Israel pekee!! When was that land explicitly owned by one tribe from hundreds of tribes za hao hao HEBREWS?
Kwa kweli unateseka sana na Wayahudi kwa maana hujui hata historian yao na hujui hao unaowaita wewe Wapalestina hawakuwepo mpaka alipokuwa Yasser Arafat kuwaita jina Hilo 1967.

Nina maswali machache kwako wewe unayejifanya mtetezi wa Magaidi wa ki Palestina

Kwa nini kuna mashirika tofauti ya wakimbizi kwa Wapalestina na jingine kwa wakimbizi wengine wote duniani?

Kwa nini Wapalestina hawakudai uhuru wakati Yudea Samaria na Gaza zilipokuwa zinakaliwa na Misri na Jordan?

Kwa nini maeneo hayo ya Wapalestina yalikaliwa na Misri na Jordan hapo awali, kwa nini hawakuanzisha taifa la Wapalestina katika maeneo hayo?

Kwa nini Wapalestina hawakupata uraia wa Misri kati ya 1948 na 1967? Namaanisha ama taifa tofauti la uraia kamili, kama vile kile kinachoitwa mahitaji ya wastani kutoka kwa Waisraeli.

Kwa nini Wapalestina ni raia wa daraja la pili katika nchi kama Jordan na Lebanon hadi leo?

Kwa nini ulimwengu ulikuwa kimya wakati Wapalestina 287,000 walifukuzwa kutoka Kuwait mnamo Machi 1991?

Inakuwaje watu wengi wanaodaiwa kuwa na wasiwasi kuhusu Wapalestina hawajui hata kuhusu kuondoka kwa Wapalestina kutoka Kuwait?

Hamas iliwezaje kujenga mamia ya maili ya handaki ikiwa ilikuwa chini ya kizuizi? Saruji hiyo ilitoka wapi?

Gaza ilikuwa nzuri vipi na, wakati huo huo, ilikuwa shimo kubwa kabla ya Oktoba 7?

Swali moja la mwisho, kwa mtu yeyote anayewaunga mkono magaidi wa kipalestina ambaye ni Mkweli kwa mbali, ungefanya nini kama ungekuwa waziri mkuu wa Israeli mnamo Oct 7,2023?
Tanzania pia haikuwepo kabla ya 1960? Je Nyerere alidai uhuru kimakosa?

Kama kisingizio ni biblia unajua Misri na Saudi Arabia pia ni nchi ya ahadi? Je kwanini Israel haiendi kuishi Misri kutimiza unabii mpaka ilazimishe kukaa palestina?
unajua nini maana ya Palestina na kwa nini waingereza walitaka Palestina?
 
Hakuna aliyesema Biblia
Tanzania pia haikuwepo kabla ya 1960? Je Nyerere alidai uhuru kimakosa?

Kama kisingizio ni biblia unajua Misri na Saudi Arabia pia ni nchi ya ahadi? Je kwanini Israel haiendi kuishi Misri kutimiza unabii mpaka ilazimishe kukaa palestina?
Hakuna aliyesema Biblia hata hivyo hata kwenye Quran yako huwezi kuikuta Palestina!!!
 
Tofautisha taifa na Dola, usichanganye.

Jews ni taifa bila kujali mipaka ya nchi, popote walipo wanajitanabaisha hivyo. Not all Jews are Israelists and the vice is reality. Ndio kusema israel ni Dola yenye serikali, jeshi na mipaka inayotambulika.

Palestinians ni taifa ambalo linapigania kuwa na Dola inayotambulika, kwa Sasa wana jeshi na serikali kamili. Wanachopigania ni mipaka iliyovamiwa kwenye eneo lao miaka ya 1940s.
 
HISTORIA NDOGO KWA WALE WANAOZUNGUMZIA KUHUSU "KUREJESHA UPALESTINA."

1. Kabla ya Israeli, kulikuwa na mamlaka ya Uingereza, si taifa la Palestina.

2. Kabla ya Mamlaka ya Uingereza, kulikuwa na Milki ya Ottoman, si taifa la Palestina.

3. Kabla ya Milki ya Ottoman, kulikuwa na taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, si taifa la Palestina.

4. Kabla ya taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, kulikuwa na Milki ya Kiarabu na Kikurdi ya Ayubid, si taifa la Palestina.

5. Kabla ya Milki ya Ayubid, kulikuwa na Ufalme wa Frankish na Christian wa Yerusalemu, si taifa la Palestina.

6. Kabla ya Ufalme wa Yerusalemu, kulikuwa na milki za Umayyad na Fatimid, si taifa la Palestina.

7. Kabla ya milki za Umayyad na Fatimid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

8. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Wasassanid, si taifa la Palestina.

9. Kabla ya Milki ya Sassanid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

10. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Milki ya Rumi, si taifa la Palestina.

11. Kabla ya Milki ya Rumi, kulikuwa na taifa la Hasmonia, si taifa la Palestina.

12. Kabla ya jimbo la Hasmonia, kulikuwa na Waseleucid, si taifa la Palestina.

13. Kabla ya himaya ya Seleucid, kulikuwa na himaya ya Alexander Mkuu, si taifa la Palestina.

14. Kabla ya himaya ya Alexander Mkuu, kulikuwa na himaya ya Uajemi, si taifa la Palestina.

15. Kabla ya Milki ya Uajemi, kulikuwa na Milki ya Babeli, si taifa la Palestina.

16. Kabla ya Milki ya Babeli, kulikuwa na Falme za Israeli na Yuda, si taifa la Palestina.

17. Kabla ya Falme za Israeli na Yuda, kulikuwa na Ufalme wa Israeli, si taifa la Palestina.

18. Kabla ya ufalme wa Israeli, kulikuwa na demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, si taifa la Palestina.

19. Kabla ya demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, kulikuwa na mkusanyiko wa falme huru za miji ya Wakanaani, si taifa la Palestina.

(Ufalme wa Daudi - ramani ya kihistoria kwa wale wanaojiuliza jinsi eneo hilo lilivyoonekana zaidi ya miaka 2000 iliyopita, na jinsi mizizi ya Wayahudi ilivyo katika nchi hizi)

Wewe umejuaje neno Palestine
Kwenye Hoja zako juu apo
Unatumia Neno hilo hilo kulikana

Yani nikama unatambua Palestine lkn unajichanganya kwa kukana hilo neno!!!

Palestine Palestine Palestine Palestine Palestine ilikuwepo kwa ushahidi wawazi
Hakuna historia yenye kuwaonesha wakiamia eneo ilo !!!

Lkn tunajua ni WAZUNGU WANAOJIITA eti Waisrael lkn FAKE
Nasema FAKE kwasababu mbili tu
Moja Waisrael original
Kitabia hawawezi kupenda Migongo Ushoga Usodoma wale ni wanyenyekevu zaidi kwa Mungu wao sio awa Usodoma miji inanuka MAVI wanafanya Sherehe kabisa za Kidunia za Usodoma!!! Hapana Waisrael OG tabia izo hawana 😀
Nasema ni WAZUNGU kutokea Ulaya Uko walipotokea napo kumejazana USHOGA NA USODOMA ndio wamepelela kwenye Ardhi takatifu ya Watu wa Dini !!!

2)
Waisrael FAKE hawa wameamia pale kutokea kwao Ulaya na ushahidi wa picha zipo wakiwa kwenye Meli wanashuka kama Mbuzi kwenye eneo lile la Palestina
Lkn wakati wa Azimio pale UN mwaka 1947 napo walisema wanaenda kuigawanya nchi ya Palestine mara mbili

Lkn hakuna Ushahidi MPalestine akiamia lile eneo
Zaidi Wapalestina wamajumba Misikitini Makanisa ya miaka mpaka 1400 nyuma uko

Na Wazungu lila uchao wanaenda kuwavunjia nyumba zao wenyeji

Sasa hakukuwa na nchi ya Palestine lkn wakati huo huo mnaenda kuvunja nyumba za Palestina za miaka mingi sana !!!

Mtawadanganya kondoo waliopotea

Mana kondoo kufikia sasa bado wanatapatapa hawajui washike lipi waache lipi
Ndiomana Biblia ikawatambua kama Kondoo waliopotea !! Picha izooo WAZUNGU wanaojiita Waisrael wakiamia kwawatu✍️.

WAISRAEL OG watatokea eneo hilo hilo
sio kuamia kutokea kwengine kama hawa FAKE
hakuna historia kizazi chochote kilitoka Sehemu moja kwenda kuamia Sehemu nyingine kwenye historia za Biblia au Quran

kizazi uzaliwa eneo usika na kuleta mtazamo chanya tofauti na wenzao na mwisho wenye mitazamo chanyq ndio wanakuwa na nguvu kwenye eneo usika picha izo,
 

Attachments

  • 4c6ib481fabf1e2ji91_800C450.jpg
    4c6ib481fabf1e2ji91_800C450.jpg
    73.6 KB · Views: 2
  • 4c6i00ada0b1222ji6i_800C450.jpg
    4c6i00ada0b1222ji6i_800C450.jpg
    91.2 KB · Views: 2
Nimesema 1940s maanake before halijaanzishwa Nov 1947, mchakato yake ilianzq mwanzoni mwa miaka ya 1940 nakuendelea. Mkuu ngorokori kweli nimeamini huyu jamaa yako ni kilaza, haielewi hata mtu akiandika 1940s anamaanisha nini? Hahahahaha bumunda

Upo sahihi sana lile zengwe la kupeleka WAZUNGU pale ilianzia miaka 1940 hata Waisrael FAKE walipelekwa kwanzia Miaka 1942 kuendelea kabla hata ya Azimio la 1947 manake wenyewe ndio UN wanajua nini wanafanya ✍️
 
HISTORIA NDOGO KWA WALE WANAOZUNGUMZIA KUHUSU "KUREJESHA UPALESTINA."

1. Kabla ya Israeli, kulikuwa na mamlaka ya Uingereza, si taifa la Palestina.

2. Kabla ya Mamlaka ya Uingereza, kulikuwa na Milki ya Ottoman, si taifa la Palestina.

3. Kabla ya Milki ya Ottoman, kulikuwa na taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, si taifa la Palestina.

4. Kabla ya taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, kulikuwa na Milki ya Kiarabu na Kikurdi ya Ayubid, si taifa la Palestina.

5. Kabla ya Milki ya Ayubid, kulikuwa na Ufalme wa Frankish na Christian wa Yerusalemu, si taifa la Palestina.

6. Kabla ya Ufalme wa Yerusalemu, kulikuwa na milki za Umayyad na Fatimid, si taifa la Palestina.

7. Kabla ya milki za Umayyad na Fatimid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

8. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Wasassanid, si taifa la Palestina.

9. Kabla ya Milki ya Sassanid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

10. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Milki ya Rumi, si taifa la Palestina.

11. Kabla ya Milki ya Rumi, kulikuwa na taifa la Hasmonia, si taifa la Palestina.

12. Kabla ya jimbo la Hasmonia, kulikuwa na Waseleucid, si taifa la Palestina.

13. Kabla ya himaya ya Seleucid, kulikuwa na himaya ya Alexander Mkuu, si taifa la Palestina.

14. Kabla ya himaya ya Alexander Mkuu, kulikuwa na himaya ya Uajemi, si taifa la Palestina.

15. Kabla ya Milki ya Uajemi, kulikuwa na Milki ya Babeli, si taifa la Palestina.

16. Kabla ya Milki ya Babeli, kulikuwa na Falme za Israeli na Yuda, si taifa la Palestina.

17. Kabla ya Falme za Israeli na Yuda, kulikuwa na Ufalme wa Israeli, si taifa la Palestina.

18. Kabla ya ufalme wa Israeli, kulikuwa na demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, si taifa la Palestina.

19. Kabla ya demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, kulikuwa na mkusanyiko wa falme huru za miji ya Wakanaani, si taifa la Palestina.

(Ufalme wa Daudi - ramani ya kihistoria kwa wale wanaojiuliza jinsi eneo hilo lilivyoonekana zaidi ya miaka 2000 iliyopita, na jinsi mizizi ya Wayahudi ilivyo katika nchi hizi)


Hoja hii inaweza kujibiwa kwa kutumia Biblia na historia, bila kupinga ukweli kwamba Wayahudi wana historia ya kale katika eneo hilo, lakini pia bila kufuta historia na haki za Wapalestina.

Udhaifu mkubwa wa hoja hii ni kuchanganya mambo matatu tofauti: kuwepo kwa taifa huru lenye mipaka rasmi, kuwepo kwa watu wenye utambulisho wa kihistoria, na haki ya watu kuishi katika nchi yao. Hayo si mambo yanayofanana.

Kusema kwamba kabla ya kuundwa kwa taifa la kisasa la Israeli mwaka 1948 hakukuwa na taifa huru la Palestina lenye mipaka kama ya nchi za leo, hakuthibitishi kwamba hakukuwa na Wapalestina, kwamba eneo hilo halikuitwa Palestina, au kwamba watu waliokuwa wakiishi humo hawakuwa na haki za kitaifa.

Hapa kuna jibu lenye hoja za kibiblia na za kihistoria

1.​

Hoja​

Katika Mwanzo 10:19, Biblia inataja maeneo ya Wakanaani. Katika Mwanzo 21:32–34 na 1 Samweli 17:4, inazungumzia Wafilisti na maeneo yao.

Jambo la muhimu ni kwamba eneo hilo lilikuwa na watu na falme mbalimbali kabla, wakati na baada ya falme za Israeli na Yuda. Historia yake haianzi na Daudi wala haiishii na falme za Kiyahudi.

Jina la kisasa Palestina linahusishwa kihistoria na jina la Wafilisti (Philistia). Jina hilo la kijiografia lilitumika katika maandishi ya kale na baadaye likapanuka katika matumizi yake.

Bible Gateway

Hoja​

Mwanzo 15:18 inazungumzia agano la Mungu na Ibrahimu kuhusu nchi. Mwanzo 17:8 inazungumzia ahadi hiyo kwa Ibrahimu na uzao wake.

Hivyo, ni kweli kwamba Biblia ina msingi muhimu wa kiroho na kihistoria wa uhusiano wa Wayahudi na nchi hiyo. Si sahihi kufuta historia hiyo.

Lakini angalia pia Mambo ya Walawi 19:33–34:

Mgeni anayekaa pamoja nanyi anapaswa kupendwa kama mzalia wenu.
Hii inafundisha kwamba hata ndani ya sheria za Agano la Kale, wageni hawakupaswa kunyimwa utu na haki zao.

Pia, Kumbukumbu la Torati 10:17–19 inasisitiza kwamba Mungu anapenda mgeni na huwapa chakula na mavazi.

Kwa hiyo, ahadi ya kibiblia kwa Israeli si ruhusa ya kuwadharau au kuwafutia haki watu wengine. Hata kama mtu anaamini ahadi ya nchi kwa Ibrahimu, bado anapaswa kueleza kwa nini ahadi hiyo ingempa mtu wa leo haki ya kumfukuza mtu mwingine katika nyumba au ardhi yake.

Hoja​

Hapana, si kwa namna rahisi inayodaiwa katika ujumbe huo.

Biblia inasimulia historia ya Israeli, Yuda, Wakanaani, Wafilisti, Waedomu, Wamoabu na Waamoni, miongoni mwa wengine.

Kwa mfano:

Yoshua 13:1–6 inataja maeneo ambayo bado yalihitaji kutwaliwa, ikiwemo maeneo ya Wafilisti.

1 Samweli 27:5–7 inasimulia Daudi akiishi katika eneo lililokuwa chini ya Akishi, mfalme wa Gathi.

2 Samweli 8 inasimulia vita na mataifa mbalimbali yaliyokuwa jirani na Israeli.

Hii inaonyesha kwamba historia ya eneo hilo ilikuwa changamano, ikiwa na falme na jamii nyingi. Ramani ya ufalme wa Daudi, hata ikikubaliwa kama ushahidi wa ufalme wa kale, haiwezi peke yake kuamua mipaka, uraia na haki za kisiasa za karne ya 21.

2.​

A.​

Kauli hii inapotosha kwa sababu inachanganya taifa huru na jina la eneo.

Ni kweli kwamba taifa huru la Palestina lenye mipaka na serikali kama mataifa ya kisasa halikuwepo katika nyakati nyingi za kale. Lakini hilo halimaanishi kwamba jina Palestina halikuwepo au kwamba hakukuwa na watu wenye uhusiano wa muda mrefu na eneo hilo.

Kwa mfano, katika kipindi cha utawala wa Warumi, jina Palestina lilitumika kwa eneo hilo; baadaye Warumi walitumia jina Syria Palaestina katika utawala wa eneo hilo. Katika vipindi vilivyofuata, jina Palestina liliendelea kutumika kwa maana mbalimbali za kijiografia na kiutawala.

Bible Gateway

Kwa hiyo, hoja sahihi ni hii: historia ya jina Palestina na historia ya utaifa wa kisasa wa Palestina ni mambo yanayohusiana, lakini si kitu kimoja.

B.​

Hii ni kweli kwa kiasi kwamba eneo hilo lilitawaliwa na dola mbalimbali kwa nyakati tofauti. Lakini kutaja watawala hakumalizi mjadala kuhusu watu walioishi humo.

Fikiria mantiki hii: kabla ya Kenya ya kisasa, kulikuwa na utawala wa kikoloni wa Uingereza. Je, hilo linamaanisha kwamba Wakenya hawakuwepo kabla ya uhuru? La hasha.

Vivyo hivyo, kabla ya mataifa mengi ya Afrika kuwa huru, yalitawaliwa na himaya, falme au serikali za kikoloni. Kutokuwepo kwa taifa huru lenye mipaka ya leo hakumaanishi kutokuwepo kwa watu wenye utambulisho, jamii na haki zao.

Pia, orodha uliyotoa ina makosa ya kihistoria na urahisishaji mwingi:

Wamamluk walikuwa dola ya kisultani, si taifa la kisasa la Misri kwa maana ya leo.

Byzantine na Sassanid zilitawala sehemu za eneo hilo katika vipindi tofauti; kuziorodhesha kama mfululizo rahisi bila tarehe kunapotosha.

Makabila kumi na mawili ya Israeli hayaelezwi vizuri kama “demokrasia”; Biblia inasimulia mfumo wa makabila na waamuzi, si demokrasia ya kisasa.

Falme za kale hazikuwa na mipaka inayolingana moja kwa moja na ramani za mataifa ya leo.
Kwa hiyo, orodha hiyo si ushahidi wa kutosha wa kuamua nani ana haki ya kuishi katika nchi hiyo leo.

C.​

Ndiyo. Wapalestina Waarabu waliishi katika eneo lililokuwa likiitwa Palestina chini ya utawala wa Ottoman na baadaye chini ya Mamlaka ya Uingereza. Kulikuwa na jamii za Kiislamu na Kikristo, na pia jamii za Kiyahudi.

Baada ya Vita vya Kwanza vya Dunia, Palestina iliwekwa chini ya Mamlaka ya Uingereza. Mwaka 1922, Umoja wa Mataifa wa wakati huo, yaani League of Nations, uliidhinisha mamlaka hiyo. Wakati huo, Waarabu wa Palestina walikuwa na madai yao ya kujitawala, huku vuguvugu la Kizayuni likidai makazi ya kitaifa ya Wayahudi katika eneo hilo.

Question of Palestine
+1


Ripoti ya Umoja wa Mataifa kuhusu mwaka 1946 ilikadiria kuwa Palestina ilikuwa na Waarabu takribani milioni 1.203 na Wayahudi takribani 608,000.

Question of Palestine


Takwimu hizo zinathibitisha kwamba kabla ya kuanzishwa kwa Israeli mwaka 1948, kulikuwa na jamii kubwa ya Waarabu wa Palestina, pamoja na jamii ya Kiyahudi. Hawa hawakuwa watu waliotokea tu baada ya mwaka 1948.

D.​

Azimio la Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa namba 181 lilipendekeza kugawanywa kwa Palestina katika mataifa mawili huru: taifa la Kiyahudi na taifa la Kiarabu, huku Yerusalemu ikiwa chini ya utawala maalumu wa kimataifa.

Hili ni jambo muhimu sana: pendekezo lenyewe lilitambua kwamba kulikuwa na madai ya kitaifa ya Kiyahudi na ya Kiarabu katika eneo hilo.

Question of Palestine

Israeli ilitangaza uhuru wake mwaka 1948. Taifa huru la Palestina halikuundwa wakati huo, na vita vilivyosababisha zaidi ya nusu ya Waarabu wa Palestina kukimbia au kufukuzwa vilibadilisha historia ya eneo hilo kwa kiasi kikubwa.

Question of Palestine

Kwa hiyo, kusema kwamba Palestina haikuwa taifa huru katika kila kipindi cha kale ni tofauti kabisa na kusema kwamba Wapalestina hawana haki ya kujitawala leo.

3.​

Kama Mkristo, anapaswa kujiuliza maswali haya:

Ikiwa Mungu ni mwenye haki, je, tunawezaje kutumia historia ya kale kuhalalisha kufukuzwa kwa familia zisizo na hatia leo?

Ikiwa Biblia inafundisha kumpenda jirani kama nafsi yako (Mambo ya Walawi 19:18), kwa nini haki ya jirani Mpalestina isiheshimiwe?

Ikiwa Mungu anapenda mgeni na anataka atendewe kwa haki (Kumbukumbu la Torati 10:17–19), je, hilo halihusu pia watu wasio Wayahudi wanaoishi katika nchi hiyo?

Ikiwa historia ya kale inatosha kutoa haki ya umiliki wa kisasa, basi tunapaswa kuamua kwa kanuni hiyo hiyo madai yote ya kihistoria duniani. Je, hilo lingewezekana bila kusababisha vita visivyoisha?

Kuwa na mizizi ya kihistoria katika nchi fulani hakumaanishi kwamba watu wengine hawana haki ya kuwa hapo. Wayahudi wana haki ya kuishi kwa usalama na bila chuki; Wapalestina pia wana haki ya kuishi kwa usalama, utu na kujitawala.

4.​

Nimeisoma hoja yako. Ni kweli kwamba Wayahudi wana mizizi ya kihistoria na ya kibiblia katika nchi ya Israeli, na hakuna sababu ya kufuta historia hiyo. Lakini tatizo la hoja yako ni kwamba unachanganya kutokuwepo kwa taifa huru lenye mipaka ya kisasa na kutokuwepo kwa watu wenye utambulisho na haki za kihistoria.

Kabla ya Kenya kupata uhuru, ilikuwa chini ya Uingereza. Je, hilo linamaanisha kwamba Wakenya hawakuwepo? Kabla ya mataifa mengi ya Afrika kupata uhuru, yalitawaliwa na himaya na wakoloni. Je, hilo linamaanisha kwamba watu wake hawakuwa na haki ya kujitawala?

Biblia yako mwenyewe inataja Wakanaani, Wafilisti na mataifa mengine yaliyoishi katika eneo hilo. Kwa hiyo, historia ya eneo hilo haikuwa historia ya Israeli pekee. Zaidi ya hayo, jina Palestina lina historia ya kale, ingawa jina hilo na utaifa wa kisasa wa Palestina si jambo moja.

Mwanzo 15:18 inazungumzia ahadi ya Mungu kwa Ibrahimu, lakini Mambo ya Walawi 19:33–34 inatufundisha kumpenda mgeni anayeishi pamoja nasi. Kumbukumbu la Torati 10:17–19 inatufundisha kwamba Mungu anampenda mgeni na anataka atendewe kwa haki. Kwa nini tuchague mistari ya ahadi lakini tusipuuze mafundisho ya haki na upendo?

Pia, historia inatuonyesha kwamba kabla ya mwaka 1948, kulikuwa na mamilioni ya Waarabu wa Palestina waliokuwa wakiishi katika eneo hilo pamoja na Wayahudi. Umoja wa Mataifa ulipopendekeza mgawanyo wa Palestina mwaka 1947, ulipendekeza mataifa mawili: la Kiyahudi na la Kiarabu. Hii inaonyesha kwamba suala hilo halikuwa la Wayahudi pekee.

Kwa hiyo, swali si kama Wayahudi wana historia katika nchi hiyo. Ndiyo, wanayo. Swali ni: je, historia hiyo inampa mtu haki ya kuwafukuza wengine, kuwanyima uhuru au kuwanyima haki zao?

Mizizi ya kihistoria ya mtu mmoja haifuti mizizi ya mwingine. Ahadi ya Mungu haipaswi kutumiwa kuhalalisha dhuluma.

Kama tunataka kuwa Wakristo wa kweli, tutetee haki, utu na usalama wa watu wote. Wayahudi hawapaswi kuchukiwa kwa sababu ya kuwa Wayahudi, na Wapalestina hawapaswi kunyimwa haki zao kwa sababu tu hawana ufalme wa kale unaotajwa katika Biblia.

Hiyo ndiyo tofauti kati ya kusoma historia kwa uaminifu na kuitumia historia kama silaha ya kisiasa.
​

 
HISTORIA NDOGO KWA WALE WANAOZUNGUMZIA KUHUSU "KUREJESHA UPALESTINA."

1. Kabla ya Israeli, kulikuwa na mamlaka ya Uingereza, si taifa la Palestina.

2. Kabla ya Mamlaka ya Uingereza, kulikuwa na Milki ya Ottoman, si taifa la Palestina.

3. Kabla ya Milki ya Ottoman, kulikuwa na taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, si taifa la Palestina.

4. Kabla ya taifa la Kiislamu la Mamluk wa Misri, kulikuwa na Milki ya Kiarabu na Kikurdi ya Ayubid, si taifa la Palestina.

5. Kabla ya Milki ya Ayubid, kulikuwa na Ufalme wa Frankish na Christian wa Yerusalemu, si taifa la Palestina.

6. Kabla ya Ufalme wa Yerusalemu, kulikuwa na milki za Umayyad na Fatimid, si taifa la Palestina.

7. Kabla ya milki za Umayyad na Fatimid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

8. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Wasassanid, si taifa la Palestina.

9. Kabla ya Milki ya Sassanid, kulikuwa na Milki ya Byzantine, si taifa la Palestina.

10. Kabla ya Milki ya Byzantine, kulikuwa na Milki ya Rumi, si taifa la Palestina.

11. Kabla ya Milki ya Rumi, kulikuwa na taifa la Hasmonia, si taifa la Palestina.

12. Kabla ya jimbo la Hasmonia, kulikuwa na Waseleucid, si taifa la Palestina.

13. Kabla ya himaya ya Seleucid, kulikuwa na himaya ya Alexander Mkuu, si taifa la Palestina.

14. Kabla ya himaya ya Alexander Mkuu, kulikuwa na himaya ya Uajemi, si taifa la Palestina.

15. Kabla ya Milki ya Uajemi, kulikuwa na Milki ya Babeli, si taifa la Palestina.

16. Kabla ya Milki ya Babeli, kulikuwa na Falme za Israeli na Yuda, si taifa la Palestina.

17. Kabla ya Falme za Israeli na Yuda, kulikuwa na Ufalme wa Israeli, si taifa la Palestina.

18. Kabla ya ufalme wa Israeli, kulikuwa na demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, si taifa la Palestina.

19. Kabla ya demokrasia ya makabila kumi na mawili ya Israeli, kulikuwa na mkusanyiko wa falme huru za miji ya Wakanaani, si taifa la Palestina.

(Ufalme wa Daudi - ramani ya kihistoria kwa wale wanaojiuliza jinsi eneo hilo lilivyoonekana zaidi ya miaka 2000 iliyopita, na jinsi mizizi ya Wayahudi ilivyo katika nchi hizi)


Yaani wewe yahudi mmatumbi unajifanya kujuwa zaidi kuliko huyu RABBI MYAHUDI??


View: https://www.youtube.com/watch?v=h8vgtwINKd8
 
Wayahudi wale wa kale hawakupenda Migongo ya wenzao
Sasa hawa wasasa vipi!!!!
WAZUNGU sio Waisrael!!!!

Miji yao uko Israel ya sasa inanuka
MAVI
 

Attachments

  • IMG_20260613_092840.jpg
    IMG_20260613_092840.jpg
    91.6 KB · Views: 1
  • IMG_20260613_090833.jpg
    IMG_20260613_090833.jpg
    61.2 KB · Views: 1
  • IMG_20260613_092647.jpg
    IMG_20260613_092647.jpg
    111.8 KB · Views: 1
Mimi nawatetea Wayahudi original
Hawakupenda Usodoma

Sasa Kuwachanganya na MIZUNGU ya Ulaya nikama kuwatukanisha wale original kizazi chenye Akili zaidi

Leo ukisema ndio hawa mwenye Akili zaidi

Manake wenye Akili na wanapenda Migongo sana

JE mtu mwenye Afya njema ya Akili kwanini asiogope dhambi ya Usodoma!!!?
 
Wewe umejuaje neno Palestine
Kwenye Hoja zako juu apo
Unatumia Neno hilo hilo kulikana

Yani nikama unatambua Palestine lkn unajichanganya kwa kukana hilo neno!!!

Palestine Palestine Palestine Palestine Palestine ilikuwepo kwa ushahidi wawazi
Hakuna historia yenye kuwaonesha wakiamia eneo ilo !!!

Lkn tunajua ni WAZUNGU WANAOJIITA eti Waisrael lkn FAKE
Nasema FAKE kwasababu mbili tu
Moja Waisrael original
Kitabia hawawezi kupenda Migongo Ushoga Usodoma wale ni wanyenyekevu zaidi kwa Mungu wao sio awa Usodoma miji inanuka MAVI wanafanya Sherehe kabisa za Kidunia za Usodoma!!! Hapana Waisrael OG tabia izo hawana 😀
Nasema ni WAZUNGU kutokea Ulaya Uko walipotokea napo kumejazana USHOGA NA USODOMA ndio wamepelela kwenye Ardhi takatifu ya Watu wa Dini !!!

2)
Waisrael FAKE hawa wameamia pale kutokea kwao Ulaya na ushahidi wa picha zipo wakiwa kwenye Meli wanashuka kama Mbuzi kwenye eneo lile la Palestina
Lkn wakati wa Azimio pale UN mwaka 1947 napo walisema wanaenda kuigawanya nchi ya Palestine mara mbili

Lkn hakuna Ushahidi MPalestine akiamia lile eneo
Zaidi Wapalestina wamajumba Misikitini Makanisa ya miaka mpaka 1400 nyuma uko

Na Wazungu lila uchao wanaenda kuwavunjia nyumba zao wenyeji

Sasa hakukuwa na nchi ya Palestine lkn wakati huo huo mnaenda kuvunja nyumba za Palestina za miaka mingi sana !!!

Mtawadanganya kondoo waliopotea

Mana kondoo kufikia sasa bado wanatapatapa hawajui washike lipi waache lipi
Ndiomana Biblia ikawatambua kama Kondoo waliopotea !! Picha izooo WAZUNGU wanaojiita Waisrael wakiamia kwawatu✍️.

WAISRAEL OG watatokea eneo hilo hilo
sio kuamia kutokea kwengine kama hawa FAKE
hakuna historia kizazi chochote kilitoka Sehemu moja kwenda kuamia Sehemu nyingine kwenye historia za Biblia au Quran

kizazi uzaliwa eneo usika na kuleta mtazamo chanya tofauti na wenzao na mwisho wenye mitazamo chanyq ndio wanakuwa na nguvu kwenye eneo usika picha izo,
Wewe endelea kuteseka tu na Wayahudi!!

Mtaipinga Israel weekend mwisho wenu mtaangukia pua tu!!

Alishindwa kuwamaliza Farao, Herode, Hitler na Wafuga Midevu na Majini wa Mashariki ya kati leo wewe Bumunda wa Kazuramimba utaweza?
 
Back
Top Bottom