Haki za mke mkubwa na mdogo katika uislamu

Haki za mke mkubwa na mdogo katika uislamu

Midekoo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2015
Posts
47,776
Reaction score
257,880
Sifa zote njema anastahiki Allah aliyetukuka Mola Mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (Swalla Allaahu 'alayhi wa aalihi wa sallam) ahli zake, Sahaba zake (Radhwiya Allaahu 'anhum jamiy'an) na watangu wema mpaka Siku ya Mwisho

“Basi oeni mnaowapenda katika wanawake, wawili au watatu au wane. na mkiogopa kuwa hamwezi kufanya uadilifu, basi mmoja tu” (4: 3).

Katika aayah ya hapo juu imeweka baadhi ya vikwazo na masharti ya uke wenza na hivyo haifai kwa mtu kukiuka.

Ya kwanza: Mwanamme hawezi kuoa wake zaidi ya wanne.

Ya pili: Mwanamme anatakiwa atekeleze uadilfu baina ya wake zake. Na jambo hili ni wajibu kwake. Uadilifu unajumlisha makazi, chakula, mavazi, kuwatendea wema, kuwagawia muda sawa, na kadhalika. Na katika haya mume anabeba majukumu yote na ataulizwa Siku ya Kiyama kwa kutotekeleza kwa moja wapo ya tuliyo yataja. Kwa yule ambaye hana hakika ya kufanya uadilifu baina yao, Qur-aan inamwelekeza: “Hivyo oa mmoja tu”.

Haya yanatuelekeza kuwa wake wote wana haki sawa kabisa na hadhi kwa mume wao. Haifai kumpendelea mmoja juu ya mwengine. Na hii inamaanisha katika sheria ya Kiislamu, lau mume hatoweza kutoa msaada wa kutosha kwa yeyote miongoni mwa wake zake, huyo mke anaweza kwenda kwa Qadhi (au mahakama ya Kiislam) kushitaki na kudai talaka.

756_poligami2.jpg
 
Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) alikuwa wake 11. wakeze walikuwa ni kama wafuatao
  1. Khadiyjah bint Khuwaylid (Radhiya Allaahu ‘anha).
  2. Sawdah bint Zam‘ah (Radhiya Allaahu ‘anha).
  3. ‘Aa’ishah bint Abu Bakr (Radhiya Allaahu ‘anha).
  4. Hafswah bint ‘Umar (Radhiya Allaahu ‘anha).
  5. Zaynab bint Khuzaymah (Radhiya Allaahu ‘anha).
  6. Ummu Salamah Hind bint Abi Umayyah (Radhiya Allaahu ‘anha).
  7. Zaynab bint Jahsh (Radhiya Allaahu ‘anha).
  8. Juwayriyah bint al-Haarith (Radhiya Allaahu ‘anha).
  9. Ummu Habiybah Ramlah bint Abi Sufyaan (Radhiya Allaahu ‘anha).
  10. Swafiyah bint Huyayy bin Akhtwab (Radhiya Allaahu ‘anha).
  11. Maymuunah bint al-Haarith (Radhiya Allaahu ‘anha).

    Wakeze tisa walimkalia eda kwani alikufa kabla yao ilhali wawili (Khadiyjah na Zaynab bint Khuzaymah (Radhiya Allaahu ‘anhuma) walikufa kabla yake.

Mtume Muhammad yeye alioa wangapi?
 
Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) alikuwa wake 11. wakeze walikuwa ni kama wafuatao
  1. Khadiyjah bint Khuwaylid (Radhiya Allaahu ‘anha).
  2. Sawdah bint Zam‘ah (Radhiya Allaahu ‘anha).
  3. ‘Aa’ishah bint Abu Bakr (Radhiya Allaahu ‘anha).
  4. Hafswah bint ‘Umar (Radhiya Allaahu ‘anha).
  5. Zaynab bint Khuzaymah (Radhiya Allaahu ‘anha).
  6. Ummu Salamah Hind bint Abi Umayyah (Radhiya Allaahu ‘anha).
  7. Zaynab bint Jahsh (Radhiya Allaahu ‘anha).
  8. Juwayriyah bint al-Haarith (Radhiya Allaahu ‘anha).
  9. Ummu Habiybah Ramlah bint Abi Sufyaan (Radhiya Allaahu ‘anha).
  10. Swafiyah bint Huyayy bin Akhtwab (Radhiya Allaahu ‘anha).
  11. Maymuunah bint al-Haarith (Radhiya Allaahu ‘anha).

    Wakeze tisa walimkalia eda kwani alikufa kabla yao ilhali wawili (Khadiyjah na Zaynab bint Khuzaymah (Radhiya Allaahu ‘anhuma) walikufa kabla yake.
Sawa, ni yupi kati yao alikuwa ni mtoto wa miaka 9?

Yeye Mtume aliweza kuweka usawa kabisa kwa wote 11 na kuwapatia vipimo na muda vinavyolingana kabisa?

Kwanini Mtume yeye aliwafaidi wanawake 11 ila anakutakeni ninyi Waumi'nin kuwa na wanne mwisho?
 
Hapa naongea kama zero wisdom, nilifikiri nikaona Waislam kuoa zaidi ya mke mmoja ni vizuri na Mwenyezi anaruhusu. Kwa nini?? Mf mwanamke akipata ujauzito, baadhi kwa idhini ya doctor anaambiwa Hakuna sex mpaka atakapojifungua, Mimi mwanaume nitakua mgeni wa nani? Niibie nje (nyumba ndogo)? Basi hata kwa wakristu iruhusiwe mke zaidi ya mmoja halali. Nafuu iwe rasmi kuliko nyumba ndogo .Kuvumilia kwa mwezi mzima sio rahisi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom