Habari njema mahakamani kwa Karamagi, Muhongo, Ngeleja na Yona ni Magufuli na Ndugai

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,655
Points
2,000

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,655 2,000
Mahakama huendeshwa na doctrine au itikadi ya haki bila upendeleo.

Kauli tata za Magufuli na Ndugai za kuwakingia watuhumiwa nambari moja ufisadi wa Madini akina Mkapa na JK ni utetezi tosha kwa Muhongo, Karamagi, Yona na Ngeleja.

Watakapowapeleka mahakamani mawaziri wa zamani wa Madini watakuwa na utetezi wa aina tano:-

1) Moja, "collective responsibility" yaani uwajibikaji wa pamoja katika baraza la mawaziri kwa hiyo hawawezi kutolewa kafara kwa kutekeleza maamuzi ya baraza la mawaziri.

Mahakama itawaachia huru kwa sababu tu wamebaguliwa na haki zao za kikatiba za kutendewa sawa na wajumbe wote wa baraza la mawaziri hususani wenyeviti wa vikao hivyo ambao ni Mkapa na JK. Utetezi huu unaitwa "misjoinder of the accused".


2) Kutomshtaki JK wakati alipokuwa waziri wa Mambo ya Nje miaka ya 1997-2000 wakati mikataba ya Bulyanhulu na mingineo ilisainiwa baada ya kupitishwa na baraza la mawaziri na hakuwa na kinga ya Urais kwenye vipindi tajwa na kutomshtaki ni kuwabagua mawaziri walioshtakiwa na utetezi wa " misjoinder of the accused" ni haki yao na lazima wapewe kwa kuachiwa huru.

3) Sheria ya wawekezaji ya mwaka 1997, sheria ya madini ya 1998 na hata ya 2010, sheria za kodi kuanzia 1998-2004 zilirandana na sera ya CCM ya kuvutia wawekezaji. Wao kwa kusaini mikataba husika walikuwa wakitekeleza sheria na misamaha walioitoa ni kuharakisha kasi ya kuwavutia wawekezaji.

Utetezi hapo ni kuwa hakuna jinai katika kutekeleza sera na sheria za nchi. Hakuna mahakama itawatia hatiani kwa hili.

4) Kauli zembe za Magufuli na Ndugai zinaingilia uhuru wa DCI, DPP, TAKUKURU na Mahakama kwa kuwasafisha watuhumiwa wakuu wa ufisadi ambao ni Mkapa na JK huku watuhumiwa Muhongo na wenzie wakitajwa na taarifa za kamati zilizoundwa na Rais kukidhi kiu za kisiasa na kuwatoa watuhumiwa tajwa kama makafara ya kisiasa haiwezekani vyombo vya utoaji haki kama mahakama viwatendee haki.

Kwa kuhukumiwa kwenye majukwaa ya kisiasa ni dhahiri tayari wamedhulumiwa haki zao za kujitetea kwa sababu Rais Magufuli na Spika Ndugai wameingilia uhuru wa mahakama.

Utetezi huu ni mzito wa watuhumiwa haki zao za kikatiba zimekiukwa pale mihimili miwili ya dola ambayo ni serikali na Bunge imeingilia uhuru wa muhimili mwingine wa mahakama katika kutoa haki.

Huu ni utetezi tosha wa kuwafutia mashitaka feki yenye msukumo wa kumjenga Magufuli na CCM yake kwa kupitia migongo dhaifu ya watuhumiwa.

Mahakama haitachelea kulinda uhuru wake kwa kufuta mashitaka ya kubambikiziwa.

5) Hakuna makosa yoyote ya kupokea rushwa ambayo wametuhumiwa kwa hiyo Mahakama haina jinsi bali kuwaachia tu. Makosa tajwa yangelidhoofisha utetezi wao kwenye namba 1-4 hapo juu kwa kubainika wajumbe wa baraza la mawaziri ambao hawajashtakiwa hawana makosa binafsi ya jinai. Hivyo, hawajabaguliwa.

USHAURI

Kama Mkapa na JK ni "untouchables" then their sidekicks are also the "untouchables"
 

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
20,033
Points
2,000

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
20,033 2,000
Watakuuliza kwa nini unatabiri kushindwa kabla ya kesi? Lakini ni wao hao hao ukiwaambia Mbao United ya Mwanza itacheza na Real Madrid ya Hispania hawachelewi kusema kwamba mbao itachezea kichapo cha mbwa mwizi!

Dunia ya wajinga waache waishi wenyewe!
Aisee.. Shikamoo mkuu
 

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
17,559
Points
2,000

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
17,559 2,000
..at least Mkapa yeye ana kinga ya Raisi.

..lakini JK yeye tuhuma zake ni ktk majukumu yake alipokuwa Waziri.

..JK akiachwa na mawaziri wengine wakaburutwa mahakamani huo utakuwa ni uonevu.
 

UCD

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2012
Messages
6,212
Points
2,000

UCD

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2012
6,212 2,000
Mahakama huendeshwa na doctrine au itikadi ya haki bila upendeleo.

Kauli tata za Magufuli na Ndugai za kuwakingia watuhumiwa nambari moja ufisadi wa Madini akina Mkapa na JK ni utetezi tosha kwa Muhongo, Karamagi, Yona na Ngeleja.

Watakapowapeleka mahakamani mawaziri wa zamani wa Madini watakuwa na utetezi wa aina tano:-

1) Moja, "collective responsibility" yaani uwajibikaji wa pamoja katika baraza la mawaziri kwa hiyo hawawezi kutolewa kafara kwa kutekeleza maamuzi ya baraza la mawaziri.

Mahakama itawaachia huru kwa sababu tu wamebaguliwa na haki zao za kikatiba za kutendewa sawa na wajumbe wote wa baraza la mawaziri hususani wenyeviti wa vikao hivyo ambao ni Mkapa na JK. Utetezi huu unaitwa "misjoinder of the accused".


2) Kutomshtaki JK wakati alipokuwa waziri wa Madini miaka ya 1997-2000 wakati mikataba ya Bulyanhulu na mengineo alisaini na hana kinga ya Urais kwenye vipindi tajwa na kutomshtaki ni kuwabagua mawaziri wa madini walioshtakiwa na utetezi wa " misjoinder of the accused" ni haki yao na lazima wapewe kwa kuachiwa huru.

3) Sheria ya wawekezaji ya mwaka 1997, sheria ya madini ya 1998 na hata ya 2010, sheria za kodi kuanzia 1998-2004 zilirandana na sera ya CCM ya kuvutia wawekezaji. Wao kwa kusaini mikataba husika walikuwa wakitekeleza sheria na misamaha walioitoa ni kuharakisha kasi ya kuwavutia wawekezaji.

Utetezi hapo ni kuwa hakuna jinai katika kutekeleza sera na sheria za nchi. Hakuna mahakama itawatia hatiani kwa hili.

4) Kauli zembe za Magufuli na Ndugai zinaingilia uhuru wa DCI, DPP, TAKUKURU na Mahakama kwa kuwasafisha watuhumiwa wakuu wa ufisadi ambao ni Mkapa na JK huku watuhumiwa wakitajwa na taarifa za kamati zilizoundwa na Rais kukidhi kiu za kisiasa na kuwatoa watuhumiwa tajwa kama makafara ya kisiasa haiwezekani vyombo vya utoaji haki kama mahakama viwatendee haki.

Kwa kuhukumiwa kwenye majukwaa ya kisiasa ni dhahiri tayari wamedhulumiwa haki zao za kujitetea kwa sababu Rais Magufuli na Spika Ndugai wameingilia uhuru wa mahakama.

Utetezi huu ni mzito wa watuhumiwa haki zao za kikatiba zimekiukwa pale mihimili miwili ya dola imeingilia uhuru wa muhimili mwingine wa mahakama katika kutoa haki.

Huu ni utetezi tosha wa kuwafutia mashitaka feki yenye msukumo wa kumjenga Magufuli na CCM yake kwa kupitia migongo dhaifu ya watuhumiwa.

Mahakama haitachelea kulinda uhuru wake kwa kufuta mashitaka ya kubambikiziwa.

5) Hakuna makosa yoyote ya kupokea rushwa ambayo wametuhumiwa kwa hiyo Mahakama haina jinsi bali kuwaachia tu. Makosa tajwa yangelidhoofisha utetezi wao kwenye namba 1-4 hapo juu kwa kubainika wajumbe wa baraza la mawaziri ambao hawajashtakiwa hawana makosa binafsi ya jinai. Hivyo, hawajabaguliwa.

USHAURI

Kama Mkapa na JK ni "untouchables" then their sidekicks are also the "untouchables"
Mkuu siyo kila kitu unajua!!! Waachie na wengine wanaojua waongee..... wewe hujui kitu kwenye sheria wewe ongea siasa mkuu!!
 

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
13,875
Points
2,000

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
13,875 2,000
Mzee wa Law tumekuelewa
Kumbuka pia matumizi mabaya ya ofis,uhujumi uchumii n.k
Sheria zetu ni mbovu kwenye suala la ufisadi ndiyo maana mafisadi hawaogopi kitu
Wote walifanya kazi kwa kupokea Amri toka kwa mkapa na kikwete wenye Hatia ni kikwete na mkapa wengine wote watahojiwa na kuachiwa.
 

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
13,875
Points
2,000

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
13,875 2,000
hamna kesi hapo na wabunge watakaoongea washughulikiwa na wakitoka nje wakaongea watakutana na rungu, kila kitu kitakuwa siri kama kawaida
hata mkapa na kikwete nao binafsi wameanza kuwapiga vipapai wale wabunge wanaowaandama bungeni wapo kwa kamati zao za Ufundi kuhakikisha kuwa wanaacha kuwachana live.
 

Forum statistics

Threads 1,391,372
Members 528,393
Posts 34,079,335
Top