Scott junior
JF-Expert Member
- Mar 24, 2022
- 3,398
- 5,001
GUINEA YADAI KOMBE BAADA YA MOROC
CO KUJIONDOA UWANJANI 1976
Shirikisho la Soka la Guinea limeitaka CAF kuhakiki Kombe la Mataifa ya Afrika la 1976, likidai kuwa taji hilo linafaa kutolewa kwa Guinea kufuatia Morocco kujiondoa wakati wa mechi .
Mnamo 1976, Guinea ilikuwa inaongoza Morocco 1-0 kupitia kwa Chérif Souleymane, kabla ya wachezaji wa Morocco kutoka uwanjani mfupi kupinga uamuzi wa Mwamuzi.
Baadae Morocco ilirudi uwanjani na Ahmed Makrouh alisawazisha katika dakika ya 86, na mchezo kumalizika ikiwa ni 1-1.
Morocco waliongoza kundi hilo wakiwa na pointi tano na kutwaa ubingwa, huku Guinea wakimaliza nafasi ya pili.
Guinea inasema kuvuliwa taji kwa Senegal la AFCON 2025 hivi karibuni na kuipendelea Morocco ni mfano wa
Guinea ikisema tukio hilo linafaa kutathminiwa tena kwa kutumia kanuni zilizotumika katika uamuzi wa 2025.
Shirikisho la Soka la Guinea limeitaka CAF kuhakiki Kombe la Mataifa ya Afrika la 1976, likidai kuwa taji hilo linafaa kutolewa kwa Guinea kufuatia Morocco kujiondoa wakati wa mechi .
Mnamo 1976, Guinea ilikuwa inaongoza Morocco 1-0 kupitia kwa Chérif Souleymane, kabla ya wachezaji wa Morocco kutoka uwanjani mfupi kupinga uamuzi wa Mwamuzi.
Baadae Morocco ilirudi uwanjani na Ahmed Makrouh alisawazisha katika dakika ya 86, na mchezo kumalizika ikiwa ni 1-1.
Morocco waliongoza kundi hilo wakiwa na pointi tano na kutwaa ubingwa, huku Guinea wakimaliza nafasi ya pili.
Guinea inasema kuvuliwa taji kwa Senegal la AFCON 2025 hivi karibuni na kuipendelea Morocco ni mfano wa
Guinea ikisema tukio hilo linafaa kutathminiwa tena kwa kutumia kanuni zilizotumika katika uamuzi wa 2025.