Great thinkers tupange baraza la mawaziri


BLUE BALAA

BLUE BALAA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
975
Likes
113
Points
60
BLUE BALAA

BLUE BALAA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
975 113 60
Poleni na majukumu ndugu zangu.
Nafikiri tuangalie upya structure ya baraza la mawaziri and if possible the reporting line. Personally I dont care who are appointed into those posts but my concern would be the structure in terms of size and accountability. I believe any one could simply get spoiled if the whole arrangement is vague and that what has been happening now. For now let's first establish if we really need 60 ministers in such a poor country like TZ the answer would simply be NO. If I were the President I would then have my cabinet looks like this.

1. PRIME MINISTER(0NE MINISTER)
2. FINANCE/TRADE MINISTER(2 MINISTERS)
3. MINERAL/ENERGY AND INFRASTRUCTURE (2 MINISTERS)
4. FOREIGN/EAST AFRICA MINISTER (TWO MINISTERS)
5. HOME AFFAIRS (ONE MINISTER)
6. CULTURE/BROADCASTING (ONE MINISTER)
7. YOUTH, WORKS AND EMPOWERMENT(ONE MINISTER)
8. NATURAL RESOURCES/ TOURISM (ONE MINISTER)
9. FOOD, AGRICULTURAL AND LIVESTOCK (TWO MINISTERS)
10.EDUCATION (ONE MINISTER)
11. TAMISEMI (ONE MINISTER)
13. LAW/CONSTITUTION.
14. HEALTHY

Mimi sioni haja ya kuwa na mawaziri wengi kwasababu wao kazi yao ni kusimamia Sera tu na siyo wataalamu. Nitajitahidi kuwa na makamishna wengi ambao wana taaluma kwenye wizara husika. Infact nachukia sana zana ya kuwa na Deputy Ministers and Secretary. Those people are all at par that's why most time are not getting along.

Naombeni Maoni yenu ma Great Thinker
 
O-man

O-man

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
318
Likes
10
Points
35
O-man

O-man

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2011
318 10 35
Personaly I think you are jumping the gun. Whoever is appointed will run in the same system, maybe somewhat at low key, in the same machinery.
 
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
4,021
Likes
1,649
Points
280
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
4,021 1,649 280
Naomba ukalale, umekosa hoja hadi unaamua kuleta pumba zako hapa, hata kama tukitaja, unadhani itabadilisha kile Mtukufu Rais wa jamhuri ya Muungano wa Tanzania H. E Dr J. M. Kikwete ameandaa?.
.
"WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
 
Nduka Original

Nduka Original

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
753
Likes
5
Points
0
Nduka Original

Nduka Original

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2011
753 5 0
Naomba ukalale, umekosa hoja hadi unaamua kuleta pumba zako hapa, hata kama tukitaja, unadhani itabadilisha kile Mtukufu Rais wa jamhuri ya Muungano wa Tanzania H. E Dr J. M. Kikwete ameandaa?.
.
"WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
Wewe ndo nahisi unabidi ukalale
 
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
4,538
Likes
32
Points
0
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
4,538 32 0
sasa hivi kwa hali ilivyo na hela za kuiba zilivyo wazi...waziri, naibu wake na katibu mkuu wanakua hawaelewani kwa sababu kila mtu anaangalia maslahi yake, hela zake za uwizi zikoje na jinsi ya kutengeneza makampuni hewa au mishahara hewa...so inabidi kue na msimamo mzuri tujue waziri kazi ya waziri ni ipi naibu wake ni ipi na katibu wake...naibu waziri boss wake ni nani na yuko responsible kwa nani..boss wake ni waziri au rais au waziri mkuu....hii imeleta matatizo miaka ya karibuni kwa sababu ya kutaka kujilimbukizia mali ndo mana kila mtu anakua ana kasheshe na mwenzake....its a shame...wakati wa utawala wa Rais Mwinyi vitu kama hivi mlikua hamvisikii
 
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
1,367
Likes
3
Points
135
Age
45
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
1,367 3 135
poleni na majukumu ndugu zangu.
Nafikiri tuangalie upya structure ya baraza la mawaziri and if possible the reporting line. Personally i dont care who are appointed into those posts but my concern would be the structure in terms of size and accountability. I believe any one could simply get spoiled if the whole arrangement is vague and that what has been happening now. For now let's first establish if we really need 60 ministers in such a poor country like tz the answer would simply be no. If i were the president i would then have my cabinet looks like this.

1. Prime minister(0ne minister)
2. Finance/trade minister(2 ministers)
3. Mineral/energy and infrastructure (2 ministers)
4. Foreign/east africa minister (two ministers)
5. Home affairs (one minister)
6. Culture/broadcasting (one minister)
7. Youth, works and empowerment(one minister)
8. Natural resources/ tourism (one minister)
9. Food, agricultural and livestock (two ministers)
10.education (one minister)
11. Tamisemi (one minister)
13. Law/constitution.
14. Healthy

mimi sioni haja ya kuwa na mawaziri wengi kwasababu wao kazi yao ni kusimamia sera tu na siyo wataalamu. Nitajitahidi kuwa na makamishna wengi ambao wana taaluma kwenye wizara husika. Infact nachukia sana zana ya kuwa na deputy ministers and secretary. Those people are all at par that's why most time are not getting along.

Naombeni maoni yenu ma great thinker
a very comprising idea! I support it.
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Tutoe maoni kwenye katiba mpya kuhusu mfumo mzima wa serikali.
 
The Stig

The Stig

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,118
Likes
832
Points
280
The Stig

The Stig

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,118 832 280
Great Idea
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,985
Likes
4,046
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,985 4,046 280
Panga baraza la nyumbani kwako ukijianza wewe waziri mkuu, mkeo waziri wa mambo ya ndani endeleza wengine! hujachoka na ndoto za jk kubadili baraza??? hata akibadili unategemea nini kibadilike??
 
Nduka Original

Nduka Original

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
753
Likes
5
Points
0
Nduka Original

Nduka Original

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2011
753 5 0
Seems to be comprehensive but who to implement those comprising ideas!!! We simply need new constitution
 
S

Shansila

Senior Member
Joined
Jan 28, 2012
Messages
189
Likes
0
Points
0
S

Shansila

Senior Member
Joined Jan 28, 2012
189 0 0
Ni baraza jipya la mawaziri au marekebisho kidogo tu?
 
Mandingo

Mandingo

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
3,862
Likes
1,163
Points
280
Mandingo

Mandingo

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
3,862 1,163 280
ADUI MWOMBEE NJAA
Mi naomba msimsadie huyu jk kwenye kupanga hili baraza ili avurunde tena 2015 tuchukue nchi kiulainiiiiii...
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
13,354
Likes
9,476
Points
280
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
13,354 9,476 280
Tanzanians are not decent enough to lead themselves, we need to hire administration from abroad as we did with NETgroup solution in those days
 
M

Mgalatia

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2007
Messages
312
Likes
23
Points
35
M

Mgalatia

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2007
312 23 35
Katiba mpya itakayoweka wazi dira na nyenzo za kutufikisha tunakotakq kwenda ndio jibu sahihi. Kwa sasa ni ulaji, wizi, uongo kwa kwenda mbele unless JK awe mkali kikwelikweli.
 
M

Mgalatia

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2007
Messages
312
Likes
23
Points
35
M

Mgalatia

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2007
312 23 35
Katiba mpya itakayoweka wazi dira na nyenzo za kutufikisha tunakotakq kwenda ndio jibu sahihi. Kwa sasa ni ulaji, wizi, uongo na uzinzi ,hizo sifa mbaya kwa ukweli au kufikirika,kwa kwenda mbele unless JK awe mkali kikwelikweli.
 

Forum statistics

Threads 1,272,340
Members 489,924
Posts 30,448,124