"Graduates" karibuni sana mtaani

As Salafiyyu91

As Salafiyyu91

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2014
Messages
2,544
Points
2,000
As Salafiyyu91

As Salafiyyu91

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2014
2,544 2,000
Aisee usomi siku hizi sio kwa ajili ya ajira wala maisha mazuri tofauti na miaka ya nyuma

Lakini cha ajabu unakuta mtaani kijana aliyeishia darasa la saba anamaendelea makubwa kuliko rafiki yake aluyeendelea na Shule mpaka akafanikiwa kuhitimu ellimu ya chuo
 
ubongokid

ubongokid

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2017
Messages
1,712
Points
2,000
ubongokid

ubongokid

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2017
1,712 2,000
Siwatishi nimewaeleza ukweli, mwaka 2011, tulipograduate tulipanga kufungua NGO's tujiajiri, tukaanza kujipa vyeo Sijui CEO, sijui Marketing Manager asee usipime
NGO'S NI hatua kubwa sana.Vijana mnasajili jina la bishara brela kwa 25000,mnatengeneza site kwa 75000,manjihusisha na biashara labda ya kuuza kuku wa nyama na ayai kwenye mahoteli.Mnaingia kazini kimya kimya
 
W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
NGO'S NI hatua kubwa sana.Vijana mnasajili jina la bishara brela kwa 25000,mnatengeneza site kwa 75000,manjihusisha na biashara labda ya kuuza kuku wa nyama na ayai kwenye mahoteli.Mnaingia kazini kimya kimya
Ni wazo zuri sana, lakn vijana masharobaro hawawezi kukubali kufanya kazi hiyo
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
17,424
Points
2,000
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
17,424 2,000
Kitaani pagumu ile mbaya halafu ukikaa mwanzoni utadharau sana kazi na utajiona professional ila kuna wakati utafika utabeba zege au kuuza mitumba na degree yako mkononi😁😁😁😁😁
Hahaha maisha yatakunyoosha tu
 
awake up

awake up

Senior Member
Joined
Sep 6, 2018
Messages
105
Points
195
awake up

awake up

Senior Member
Joined Sep 6, 2018
105 195
Graduate jamani karibuni saana mtaani, mmetoka chuoni, mambo yanabadilika na kuwa tofauti, huku mtaani hakuna bumu, huku hakuna atakayekupa pocket money! Wengi wenu mna matumaini makubwa ya kupata kazi nzuri zenye mishahara minono, lakn amini usiamini kuna kipindi itafika utatafuta tu sehemu ya kujitolea hautapata! Ni wakati ambao ndugu watakukwepa na kukukimbia kwa kukuona msumbufu, zile couple za chuoni mlizoahidiana ndoa zitavunjika, hakuna atakayekuthamini. Utazunguka maeneo mengi saana ukatafuta kazi na hautapata. Wapo watakaoenda kwa waganga wa jadi kutafuta maisha mema!
Wadada watajibidiisha kutafuta wachumba na waume za watu, wengine watashikwa mikono na kupelekwa maofisini!
Wapo wazee ambao wako maofisini waajiriwa wa serikali wataambia mjiajiri

Lakini niwaase ni kipindi cha kumtegemea MUNGU saaba.
dah mzee huu uzi kama umenilenga mimi hivi maana ulioyaongea ni mule mule
 
G8M8

G8M8

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
312
Points
500
G8M8

G8M8

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
312 500
nawasibiri Sana wadada wa chuo /Wasomi na dharau zao hasa sisi tusio fika chuo.. na wale walidhani nimepoteza kutofika chuo kikuu.. Ngoja wa graduate warudi..
 
BUMIJA

BUMIJA

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2011
Messages
3,213
Points
2,000
BUMIJA

BUMIJA

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2011
3,213 2,000
Wewe wadanganye wenzio tu, haina shida! Jiulize kuazia 2015 serikali haiajiri, fikiria kuna graduate wangapi!? Jiulize juu ya kampuni ngapi zilizocollapse
Serikali yenyewe hoi,mtakamatwa kulipa viparata mpaka basi
 
BUMIJA

BUMIJA

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2011
Messages
3,213
Points
2,000
BUMIJA

BUMIJA

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2011
3,213 2,000
Vijana ukweli ni kuwa soko la ajira ni gumu sana inabidi muwe tayari na kupitia kipindi kigumu. Mimi nakumbuka nilipata sehemu ya kujishikiza nalipwa elf 40 kwa wiki mwaka 2008 sasa fikiria nauli,kula,nilipie umeme na maji geto...halafu nyumba niliyokuwa nmepanga kuna panya wanakula mpk sox huachi chakula wasipite nacho.

Nilikuwa nanunua ile mikate mikubwa kubana matumizi ikabidi nifunge kamba ndani kama naanika nguo vile lkn natundika mkate ili panya wasiule. Leo hii mtu akiona tumetoka kimaisha anaona labda njia ilikuwa rahisi.

Muwe wavumilivu tu mambo yatajipa taratibu mpk itafika muda bank zinakufuata zenyewe zikukopeshe
You made my day brighter
 
Nyox official

Nyox official

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2019
Messages
512
Points
500
Nyox official

Nyox official

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2019
512 500
m
Siwatishi nimewaeleza ukweli, mwaka 2011, tulipograduate tulipanga kufungua NGO's tujiajiri, tukaanza kujipa vyeo Sijui CEO, sijui Marketing Manager asee usipime
mkuu ebu nipe story,vp mlifankiwa kuiendeleza hyoNGO's au ilifia njian?maana kuna yetu tumeanzisha ila cjui kama tutapiga hatu ukilinganisha na awamu iliyopo madarakan tuna loose hop kabxa
 
W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
m

mkuu ebu nipe story,vp mlifankiwa kuiendeleza hyoNGO's au ilifia njian?maana kuna yetu tumeanzisha ila cjui kama tutapiga hatu ukilinganisha na awamu iliyopo madarakan tuna loose hop kabxa
Sio rahisi mkuu, fikiria hatuna experience, hatuna connection, hatuna capital.... But theoretically we were good asee
 
W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
nawasibiri Sana wadada wa chuo /Wasomi na dharau zao hasa sisi tusio fika chuo.. na wale walidhani nimepoteza kutofika chuo kikuu.. Ngoja wa graduate warudi..
Usijilinganishe nao kabisa, hawaoni hatari kutoa papuchi wapate ajira na wengi wanafanikiwa
 
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
9,040
Points
2,000
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
9,040 2,000
Siwatishi nimewaeleza ukweli, mwaka 2011, tulipograduate tulipanga kufungua NGO's tujiajiri, tukaanza kujipa vyeo Sijui CEO, sijui Marketing Manager asee usipime
Mlijipa vyeo...fedha hakuna!!!
hakuna tofauti na toi za kuchezea watoto...
 
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
9,040
Points
2,000
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
9,040 2,000
Mkuu watu wakiwa chuoni wanaona Maisha ni rahisi na kila kitu kinawezekana
Yaa ni kweli matumaini huwa makubwa but in reality....unakutana na... a stambling block....na kama una roho ndogo hukuandaliwa ki saikolojia unaweza kuwa kichaa....vijana wanatakiwa ku - calm down.....na kuondoa mindset za kuajiriwa.....
 

Forum statistics

Threads 1,314,664
Members 505,013
Posts 31,834,782
Top