"Graduates" karibuni sana mtaani

W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
Graduate jamani karibuni saana mtaani, mmetoka chuoni, mambo yanabadilika na kuwa tofauti, huku mtaani hakuna bumu, huku hakuna atakayekupa pocket money! Wengi wenu mna matumaini makubwa ya kupata kazi nzuri zenye mishahara minono, lakn amini usiamini kuna kipindi itafika utatafuta tu sehemu ya kujitolea hautapata! Ni wakati ambao ndugu watakukwepa na kukukimbia kwa kukuona msumbufu, zile couple za chuoni mlizoahidiana ndoa zitavunjika, hakuna atakayekuthamini. Utazunguka maeneo mengi saana ukatafuta kazi na hautapata. Wapo watakaoenda kwa waganga wa jadi kutafuta maisha mema!
Wadada watajibidiisha kutafuta wachumba na waume za watu, wengine watashikwa mikono na kupelekwa maofisini!
Wapo wazee ambao wako maofisini waajiriwa wa serikali wataambia mjiajiri

Lakini niwaase ni kipindi cha kumtegemea MUNGU saaba.
 
W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
Usiwatishe sana bwanaa,.wengine tayari wakishavua lile joho ofisi ziko kibindoni zinawangojea....
Siwatishi nimewaeleza ukweli, mwaka 2011, tulipograduate tulipanga kufungua NGO's tujiajiri, tukaanza kujipa vyeo Sijui CEO, sijui Marketing Manager asee usipime
 
dong yi

dong yi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2016
Messages
2,311
Points
2,000
dong yi

dong yi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2016
2,311 2,000
Mode naomba msifute wala kuunganisha huu uzi. Nataka niwakaribishe Graduate mtaani!

Graduate jamani karibuni saana mtaani, mmetoka chuoni, mambo yanabadilika na kuwa tofauti, huku mtaani hakuna bumu, huku hakuna atakayekupa pocket money! Wengi wenu mna matumaini makubwa ya kupata kazi nzuri zenye mishahara minono, lakn amini usiamini kuna kipindi itafika utatafuta tu sehemu ya kujitolea hautapata! Ni wakati ambao ndugu watakukwepa na kukukimbia kwa kukuona msumbufu, zile couple za chuoni mlizoahidiana ndoa zitavunjika, hakuna atakayekuthamini. Utazunguka maeneo mengi saana ukatafuta kazi na hautapata. Wapo watakaoenda kwa waganga wa jadi kutafuta maisha mema!
Wadada watajibidiisha kutafuta wachumba na waume za watu, wengine watashikwa mikono na kupelekwa maofisini!
Wapo wazee ambao wako maofisini waajiriwa wa serikali wataambia mjiajiri

Lakini niwaase ni kipindi cha kumtegemea MUNGU saaba.
kama course work zao zilikua za chupi, huku mtaani waambie kabisa wahongaji hawapo!
 
dong yi

dong yi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2016
Messages
2,311
Points
2,000
dong yi

dong yi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2016
2,311 2,000
Siwatishi nimewaeleza ukweli, mwaka 2011, tulipograduate tulipanga kufungua NGO's tujiajiri, tukaanza kujipa vyeo Sijui CEO, sijui Marketing Manager asee usipime
hahahhaaaaa nakumbuka wkt nipo CoET tulikua tunadanganyana et tukimaliza kazi zinatusubiri......

basi tukawa tunaambizana gari ya engineers ni surf, yan tukitoka hapo tunawaza kwenda kupata ajira take home 1.5 ndio minimum


tunawaza kwenda kuwa maboss,,,,,,,,,, aisee ajira ya kwanza nikalipwa hata laki 5 haifiki kazi nafanya za std 7
 
dong yi

dong yi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2016
Messages
2,311
Points
2,000
dong yi

dong yi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2016
2,311 2,000
Be positive mkuu usitumie njia yako uliyo pitia kujudge njia za wengine kama wewe ume hustle kitaa ni wewe mkuu pambana na hali yako hahah
mtoa uzi kaongea ukweli aisee.......


kitaa bora ufike ukiwa na low expectation ukaona mambo mswano, kuliko ufike na high expectation utajutraaaaa
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
34,632
Points
2,000
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
34,632 2,000
Chuoni ni sehemu ya kishenzi sana....yani mnajikuta mnadanganyana sana...mnajipangia ofisi na mishahara...ila kimbembe kinakuja baada ya kumaliza chuo
 
W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
Be positive mkuu usitumie njia yako uliyo pitia kujudge njia za wengine kama wewe ume hustle kitaa ni wewe mkuu pambana na hali yako hahah
Wewe wadanganye wenzio tu, haina shida! Jiulize kuazia 2015 serikali haiajiri, fikiria kuna graduate wangapi!? Jiulize juu ya kampuni ngapi zilizocollapse
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
16,826
Points
2,000
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
16,826 2,000
Wewe wadanganye wenzio tu, haina shida! Jiulize kuazia 2015 serikali haiajiri, fikiria kuna graduate wangapi!? Jiulize juu ya kampuni ngapi zilizocollapse
Hassan Abass
Waambie
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,589
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,589 2,000
hahahhaaaaa nakumbuka wkt nipo CoET tulikua tunadanganyana et tukimaliza kazi zinatusubiri......

basi tukawa tunaambizana gari ya engineers ni surf, yan tukitoka hapo tunawaza kwenda kupata ajira take home 1.5 ndio minimum


tunawaza kwenda kuwa maboss,,,,,,,,,, aisee ajira ya kwanza nikalipwa hata laki 5 haifiki kazi nafanya za std 7
Katika mazingira ya sasa, bado una bahati. Mshukuru Mungu.
 
RuwaIkunda

RuwaIkunda

Senior Member
Joined
Nov 2, 2017
Messages
136
Points
250
RuwaIkunda

RuwaIkunda

Senior Member
Joined Nov 2, 2017
136 250
hahahhaaaaa nakumbuka wkt nipo CoET tulikua tunadanganyana et tukimaliza kazi zinatusubiri......

basi tukawa tunaambizana gari ya engineers ni surf, yan tukitoka hapo tunawaza kwenda kupata ajira take home 1.5 ndio minimum


tunawaza kwenda kuwa maboss,,,,,,,,,, aisee ajira ya kwanza nikalipwa hata laki 5 haifiki kazi nafanya za std 7
 
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
10,656
Points
2,000
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
10,656 2,000
Kufeli kwako baada ya ku graduate miaka hiyooooo sio guarantee ya kufeli kwa graduates wa mwaka 2018 katika maisha.
Watanzania wenzangu ni lazima tubadilike.

Mindset za umaskini tusipoziacha tutakuwa tunaenda shule kusoma badala ya kuelimika.
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,589
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,589 2,000
Ukweli ndio huu. Tena umemalizia kwa msitari wenye busara - kumtegemea Mungu. Mambo yamebadilika sana. Tatizo lingine ni kwamba Wabongo hatutafuti kazi nje ya nchi. Wote tunabanana humo humo. Zamani form IV walipata kazi direct from school. Enzi hizo zilikwishapita. Kama ulivyosema sasa hivi hata ukitaka u-volunteer haupati!

Graduate jamani karibuni saana mtaani, mmetoka chuoni, mambo yanabadilika na kuwa tofauti, huku mtaani hakuna bumu, huku hakuna atakayekupa pocket money! Wengi wenu mna matumaini makubwa ya kupata kazi nzuri zenye mishahara minono, lakn amini usiamini kuna kipindi itafika utatafuta tu sehemu ya kujitolea hautapata! Ni wakati ambao ndugu watakukwepa na kukukimbia kwa kukuona msumbufu, zile couple za chuoni mlizoahidiana ndoa zitavunjika, hakuna atakayekuthamini. Utazunguka maeneo mengi saana ukatafuta kazi na hautapata. Wapo watakaoenda kwa waganga wa jadi kutafuta maisha mema!
Wadada watajibidiisha kutafuta wachumba na waume za watu, wengine watashikwa mikono na kupelekwa maofisini!
Wapo wazee ambao wako maofisini waajiriwa wa serikali wataambia mjiajiri

Lakini niwaase ni kipindi cha kumtegemea MUNGU saaba.
 
Lovebird

Lovebird

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2012
Messages
2,608
Points
1,500
Lovebird

Lovebird

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2012
2,608 1,500
mewaza yule mwalimu aliyekuwa akiwatetea, wawapo chuoniii....sasa nani anawatetea wasivue pichu??
 

Forum statistics

Threads 1,315,425
Members 505,275
Posts 31,857,178
Top