"Graduates" karibuni sana mtaani

Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2017
Messages
347
Points
500
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2017
347 500
Huu ukweli mchungu ambao wahitimu wengi hawapendi usikia ila ndiyo uhalisia
 
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
24,174
Points
2,000
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
24,174 2,000
Vijana ukweli ni kuwa soko la ajira ni gumu sana inabidi muwe tayari na kupitia kipindi kigumu. Mimi nakumbuka nilipata sehemu ya kujishikiza nalipwa elf 40 kwa wiki mwaka 2008 sasa fikiria nauli,kula,nilipie umeme na maji geto...halafu nyumba niliyokuwa nmepanga kuna panya wanakula mpk sox huachi chakula wasipite nacho.

Nilikuwa nanunua ile mikate mikubwa kubana matumizi ikabidi nifunge kamba ndani kama naanika nguo vile lkn natundika mkate ili panya wasiule. Leo hii mtu akiona tumetoka kimaisha anaona labda njia ilikuwa rahisi.

Muwe wavumilivu tu mambo yatajipa taratibu mpk itafika muda bank zinakufuata zenyewe zikukopeshe
 
sandraeli

sandraeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
1,340
Points
2,000
sandraeli

sandraeli

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
1,340 2,000
Vijana ukweli ni kuwa soko la ajira ni gumu sana inabidi muwe tayari na kupitia kipindi kigumu. Mimi nakumbuka nilipata sehemu ya kujishikiza nalipwa elf 40 kwa wiki mwaka 2008 sasa fikiria nauli,kula,nilipie umeme na maji geto...halafu nyumba niliyokuwa nmepanga kuna panya wanakula mpk sox huachi chakula wasipite nacho.

Nilikuwa nanunua ile mikate mikubwa kubana matumizi ikabidi nifunge kamba ndani kama naanika nguo vile lkn natundika mkate ili panya wasiule. Leo hii mtu akiona tumetoka kimaisha anaona labda njia ilikuwa rahisi.

Muwe wavumilivu tu mambo yatajipa taratibu mpk itafika muda bank zinakufuata zenyewe zikukopeshe
Sawa kaka ushauri konkii
 
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2011
Messages
3,026
Points
2,000
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2011
3,026 2,000
Be positive mkuu usitumie njia yako uliyo pitia kujudge njia za wengine kama wewe ume hustle kitaa ni wewe mkuu pambana na hali yako hahah
Ukweli lazima waambiwe hata kama ni mchungu. Watoto wa wanyonge ndo wataisoma vizuri.
 
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
4,472
Points
2,000
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
4,472 2,000
Ukweli lazima waambiwe hata kama ni mchungu. Watoto wa wanyonge ndo wataisoma vizuri.
Ndio maisha yalivyo si lazima wote wataabike mtaani ila ikitokea lazima wajue kwenye maisha kuna milima na tambarare ila Mungu mkubwa atawavusha kwa wakati wake.
 
Sosthenes Maendeleo

Sosthenes Maendeleo

Verified Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,466
Points
2,000
Sosthenes Maendeleo

Sosthenes Maendeleo

Verified Member
Joined Oct 24, 2012
2,466 2,000
Hili ulilosema nimelishuhudia baada ya kuhitimu,nilikaa benchi miaka mitatu na kuna watu walinambia ni michache nashukuru Mungu maisha yanaanza kuelekea pazuri sasa.Cha msingi ni kutafuta fursa(ya halali)na kuishughulia kwani hata mimi nilishawahi kufanya kazi ya elfu 5000 kwa siku.Wasikate tamaa na vishawishi vipo vingi mitaani.
Hongera kwa kuyashinda magumu yote Mungu akuzidishie wepesi
 
godimpare

godimpare

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,772
Points
2,000
godimpare

godimpare

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,772 2,000
ukweli mchungu ila ndo tiba sio kwamba wanawatisha umekuja kitaa ile ganzi ya chuo ishatoka huku ni rangi ingine kabisa pambana ivo ivo matokeo yanakuja ila mawili either kwa kuchelewa au kuwahi
 
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
29,864
Points
2,000
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
29,864 2,000
Wakuu nawa sisitiza muwe positive jamani kila mtu ananjia yake ya kutoboa katika maisha...
Tehteh... Wewe mutoto ya chifu nini mkuu!

Mtaani kugumu usiwape moyo wadogo zetu....Naamini kuna ambao hawakaa saana ila ni wachache saanaa...wachache.

wazee baba kitaa kugumu jipangeni.
 
Mr.genius

Mr.genius

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2012
Messages
1,036
Points
2,000
Mr.genius

Mr.genius

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2012
1,036 2,000
Unataka usipate stress, baada ya kumaliza chuo? Basi andaa malengo yako even before hujachagua kozi ya kusomea!
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,471
Points
2,000
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,471 2,000
Unataka usipate stress, baada ya kumaliza chuo? Basi andaa malengo yako even before hujachagua kozi ya kusomea!
Hapa sasa umeongea.. kuna kazi ambazo nje ya ofisi hauajiriki hivyo,mtaa ni lazma uwe mgumu mara mbili na kingine

Malengo yanatakiwa yaanze kabla ya kuchagua chuo na uhakikishe chuoni unaenda kuanzisha na si kula maisha... kwa kiasi fulani hii inasaidia maana hata ukitoka chuoni ni aidha una connections, biashara ama una pa kuanzia..
 
BINARY NO

BINARY NO

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
1,993
Points
2,000
BINARY NO

BINARY NO

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
1,993 2,000
Kwa wale watoto wa maskini mlie mkabidhi mnyonge na maskini mwenzenu nchi mtajuuta kumfahamu yeye akitoa ajira utakua 10 au 50....karibuni
 
Bmichy68

Bmichy68

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2018
Messages
583
Points
1,000
Bmichy68

Bmichy68

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2018
583 1,000
Kitaani pagumu ile mbaya halafu ukikaa mwanzoni utadharau sana kazi na utajiona professional ila kuna wakati utafika utabeba zege au kuuza mitumba na degree yako mkononi😁😁😁😁😁
 
W

wiseman734

Senior Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
110
Points
250
W

wiseman734

Senior Member
Joined Apr 29, 2018
110 250
Hapa sasa umeongea.. kuna kazi ambazo nje ya ofisi hauajiriki hivyo,mtaa ni lazma uwe mgumu mara mbili na kingine

Malengo yanatakiwa yaanze kabla ya kuchagua chuo na uhakikishe chuoni unaenda kuanzisha na si kula maisha... kwa kiasi fulani hii inasaidia maana hata ukitoka chuoni ni aidha una connections, biashara ama una pa kuanzia..
Unajua Tanzania tuna changamoto nyingi saana, sio wabunifu, mitaji, masoko yote hayo yanatutatiza
 

Forum statistics

Threads 1,314,365
Members 504,895
Posts 31,824,581
Top