Grace Mugabe haishi vituko kila kukicha!

Grace Mugabe haishi vituko kila kukicha!

Joined
Aug 12, 2011
Posts
7,150
Reaction score
14,726
Yafuatayo ni mambo usiyoyajua kuhusu Grace Mugabe, mke wa Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe:

Grace Mugabe.jpg

1. Kusoma PhD. kimagumashi

Amemchagua Profesa Primrose Kurasha, kada maaruf wa Zanu-PF kuwa msimamizi wake katika masomo yake ya shahada ya uzamivu (PhD.), baada ya kusoma shahada ya kwanza ya lugha ya Kichina mwaka 2011 kwa njia ya mtandao katika Chuo Kikuu cha Watu wa China. Hii ilikuwa ni baada ya kuahirisha masomo yake ya shahada ya kwanza katika Chuo Kikuu cha London, baada ya kupata matokeo mabaya. Grace hajawahi kusoma shahada ya uzamili.

2. Kuzidiwa miaka 41 ya mume wake

Grace Mugabe ameolewa na Rais Robert Mugabe lakini kazidiwa miaka 41 na mumewe, walioana mwaka 1996 wakati huo Grace akiwa na miaka 31 na Rais Mugabe akiwa na miaka 72.

3. Kumtaliki mumewe wa kwanza kwa sababu ya Mugabe

Grace alimtaliki mumewe aliyekuwa rubani wa jeshi la anga kwa ajili ya Robert Mugabe ambaye walianza mahusiano wakati akifanya kazi kama katibu muhtasi wa rais huyo, wakati huo alikuwa ameolewa na Stanley Goreraza, ambaye walizaa mtoto mmoja wa kiume, na Mugabe alikuwa bado hajafiwa na mke, Sally Hayfron.

4. Kuwekewa vikwazo na EU

Kufuatia kuwekewa vikwazo kwa Rais Mugabe na watu wake wa karibu, Jumuia ya Nchi za Ulaya (EU) ilimjumuisha Grace Mugabe kwenye vikwazo vya watu wasiotakiwa kuingia Ulaya. Vikwazo hivi vilikuwa maalum kwa ajili ya kuhakikisha hatumii nafasi hiyo kwenda kustarehe Ulaya wakati wananchi wa nchi yake wakitaabika.

5. Kuuza jumba lake kwa Muammar Gaddafi

Kwa kuwa anapenda sana matanuzi, haikushangaza kuona mke huyo wa rais akizindua ujenzi wa majumba mawili yla kifahari nchini Zimbabwe. Inasemekana kuwa pesa nyingi zilitoka katika chama chake cha Zanu-PF ambazo zilifikia dola za Kimarekani 26 milioni. Kilichoshangaza zaidi ni pale alipoamua kuliuza jumba moja kwa kwa kiongozi wa zamani wa Libya, Muammar Gaddafi.

6. Alilishtaki gazeti kwa kumkashifu

Kufuatia ripoti ya mwaka 2010 iliyotolewa na mtandao maarufu wa Wikileaks, kwamba Grace ni mmoja wa wanaofuja almasi mashariki mwa Zimbabwe, Grace alilishtaki gazeti moja la nchini Zimbabwe la Standard kwa kuandika habari za kumkashifu. Alitaka alipwe dola za Marekani 15 milioni kama fidia kwa gazeti hilo kutoa taarifa za uongo kwa Wikileaks.

7. Ana nyumba Zimbabwe, China na Malaysia

Grace Mugabe kwanza alizunguka Zimbabwe na kujichagulia ardhi nzuri ambayo ilikuwa mali ya Eva na John Mathews. Pia ana ardhi Malaysia na Hong Kong. Binti yake, Bona Mugabe, amesoma katika Chuo Kikuu cha Jiji la Hong Kong. Mapema mwaka 2008, iliripotiwa kuwa Grace Mugabe alitaraji kuhamia Hong Kong na watoto wake. Nia ya kuhamia huko ilisababishwa na hoja kuwa alitaka kuachana na matatizo ya uongozi na hofu ya kwamba familia ya kwanza inakabiliwa na mauaji. Ripoti za hivi karibuni zinaonesha kwamba Grace anamiliki mali Hong Kong, ikiwa ni pamoja na biashara ya kukata almasi na Jengo katika JC Castle, 18 Shan Barabara ya Tong, Tai Po, Hong Kong. Vyombo vya habari vinahisi kwamba upatikanaji wa mali hii una lengo kwamba yeye na mume wake wanatarajia kutorokea China endapo wataondolewa madarakani kwa nguvu.

8. Amewahi kufanya manunuzi ya dola 120,000 kwa muda mfupi

Moja ya matanuzi makubwa ya Grace Mugabe kuwahi kufanyika ni pale alipokuwa safarini katika jiji la Paris, Ufaransa, ambapo alitumia dola za Marekani 120,000 (shilingi za Tanzania 198 milioni) mwaka 2013. Mwaka uliofuta (2014) inaripotiwa kuwa Benki Kuu ya Zimbabwe ilimlipa paundi za Uingereza 5 milioni (shilingi za Tanzania 14.28 bilioni) ambazo ni pesa za walipakodi. First lady huyo amepachikwa jina la "Gucci Grace" au "The First Shopper", kwa sababu ya tabia yake ya kupenda maisha ya matanuzi/fujo.

9. Yupo kwenye orodha ya waliowahi kuwanyanyasa waandishi

Grace amekuwa akitengeneza habari mbalimbali kwenye vyombo vya habari kutokana na vituko vyake. Mpigapicha Richard Jones, aliyekuwa akifanya kazi gazeti la Times alivamiwa na Grace na mlinzi wake huko Hong Kong mwaka 2009 na kupata majeraha baada ya kukatwa na pete ya almasi iliyokuwa imevaliwa na mwanamke huyo. Hata hivyo, China haikuweza kumuadhibu mwanamama huyo kutokana na kinga ya kidiplomasia.

10. Kaanzisha shule ya elimu ya juu huko Mazoe

Grace amejenga shule ya kisasa ya elimu ya juu katika eneo la Mazoe aliyoipa jina la Grace Amai High School. Shule hii imekusudiwa kwa ajili ya watoto wa masikini lakini ada yake ni dola 3,500 (shilingi 5.8 milioni) kwa kila muhula wa miezi mitatu mitatu. Hivyo, imekuwa moja ya shule ghali zaidi.

11. Ameanza ujenzi wa chuo kikuu na hospitali

Inasemekana Grace ameanza ujenzi wa chuo kikuu na hospitali katika eneo la Mazoe ambalo kajenga shule ya elimu ya juu nay a watoto. Kazi zote zimekuwa zikifanyika kwa msaada wa mhandishi wa Kichina.

12. Hajawahi kufanya vizuri kimasomo

Ingawa mumewe amewahi kutunukiwa shahada kadhaa kisheria, lakini Grace Mugabe anasemwa kuwa amekuwa na changamoto katika masomo yake. Vyombo vya habari vimeonesha kuwepo kwa matokeo mabaya katika Chuo Kikuu cha China.

13. Alikubali kuwa katika ndoa ya kawaida na Rais
Grace aliwahi kufichua siri kwenye vyombo vya habari kuwa ndoa yake na rais haikuwa tofauti na ndoa zingine ambapo wakati mwingine hugombana au kutokubaliana katika mambo kadhaa lakini hufikia suluhu.

14. Anamiliki kiwanda cha maziwa

Alifichua siri kuwa yeye na mumewe wanamiliki kiwanda moja ya viwanda vikubwa vya maziwa kusini mwa Afrika, kikishika nafasi ya pili nyuma ya kile cha Afrika Kusini. Kiwanda hiki kimejengwa ndani ya shamba ambalo pia kuna mifugo.
 
Behind every successful man (note: for Africa=Behind EVERY PRESIDENT) there is a woman!! Another case od RUGS TO RICHES at work:-(
 
hapo kwenye chuo kikuu na hospital alitumia akili huko kwengine kote ametumia akili za ccm
 
Mwacheni bi dada A Mugabike.Kuna mmoja yeye hapa nchini hata Talaka hakuomba akakimbilia u First lady kwa Mgombea Urais 2010 kura hazikutimia.
 
Hata huyu wa nyumbani na huyo hakuna tofauti.
'wama????
 
Mjasiriamali wa kupitia mkondo wa siasa. Hata TZ wapo kuanzia awamu ya tatu.
 
Yafuatayo ni mambo usiyoyajua kuhusu Grace Mugabe, mke wa Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe:

View attachment 169876

1. Kusoma PhD. kimagumashi

Amemchagua Profesa Primrose Kurasha, kada maaruf wa Zanu-PF kuwa msimamizi wake katika masomo yake ya shahada ya uzamivu (PhD.), baada ya kusoma shahada ya kwanza ya lugha ya Kichina mwaka 2011 kwa njia ya mtandao katika Chuo Kikuu cha Watu wa China. Hii ilikuwa ni baada ya kuahirisha masomo yake ya shahada ya kwanza katika Chuo Kikuu cha London, baada ya kupata matokeo mabaya. Grace hajawahi kusoma shahada ya uzamili.

2. Kuzidiwa miaka 41 ya mume wake

Grace Mugabe ameolewa na Rais Robert Mugabe lakini kazidiwa miaka 41 na mumewe, walioana mwaka 1996 wakati huo Grace akiwa na miaka 31 na Rais Mugabe akiwa na miaka 72.

3. Kumtaliki mumewe wa kwanza kwa sababu ya Mugabe

Grace alimtaliki mumewe aliyekuwa rubani wa jeshi la anga kwa ajili ya Robert Mugabe ambaye walianza mahusiano wakati akifanya kazi kama katibu muhtasi wa rais huyo, wakati huo alikuwa ameolewa na Stanley Goreraza, ambaye walizaa mtoto mmoja wa kiume, na Mugabe alikuwa bado hajafiwa na mke, Sally Hayfron.

4. Kuwekewa vikwazo na EU

Kufuatia kuwekewa vikwazo kwa Rais Mugabe na watu wake wa karibu, Jumuia ya Nchi za Ulaya (EU) ilimjumuisha Grace Mugabe kwenye vikwazo vya watu wasiotakiwa kuingia Ulaya. Vikwazo hivi vilikuwa maalum kwa ajili ya kuhakikisha hatumii nafasi hiyo kwenda kustarehe Ulaya wakati wananchi wa nchi yake wakitaabika.

5. Kuuza jumba lake kwa Muammar Gaddafi

Kwa kuwa anapenda sana matanuzi, haikushangaza kuona mke huyo wa rais akizindua ujenzi wa majumba mawili yla kifahari nchini Zimbabwe. Inasemekana kuwa pesa nyingi zilitoka katika chama chake cha Zanu-PF ambazo zilifikia dola za Kimarekani 26 milioni. Kilichoshangaza zaidi ni pale alipoamua kuliuza jumba moja kwa kwa kiongozi wa zamani wa Libya, Muammar Gaddafi.

6. Alilishtaki gazeti kwa kumkashifu

Kufuatia ripoti ya mwaka 2010 iliyotolewa na mtandao maarufu wa Wikileaks, kwamba Grace ni mmoja wa wanaofuja almasi mashariki mwa Zimbabwe, Grace alilishtaki gazeti moja la nchini Zimbabwe la Standard kwa kuandika habari za kumkashifu. Alitaka alipwe dola za Marekani 15 milioni kama fidia kwa gazeti hilo kutoa taarifa za uongo kwa Wikileaks.

7. Ana nyumba Zimbabwe, China na Malaysia

Grace Mugabe kwanza alizunguka Zimbabwe na kujichagulia ardhi nzuri ambayo ilikuwa mali ya Eva na John Mathews. Pia ana ardhi Malaysia na Hong Kong. Binti yake, Bona Mugabe, amesoma katika Chuo Kikuu cha Jiji la Hong Kong. Mapema mwaka 2008, iliripotiwa kuwa Grace Mugabe alitaraji kuhamia Hong Kong na watoto wake. Nia ya kuhamia huko ilisababishwa na hoja kuwa alitaka kuachana na matatizo ya uongozi na hofu ya kwamba familia ya kwanza inakabiliwa na mauaji. Ripoti za hivi karibuni zinaonesha kwamba Grace anamiliki mali Hong Kong, ikiwa ni pamoja na biashara ya kukata almasi na Jengo katika JC Castle, 18 Shan Barabara ya Tong, Tai Po, Hong Kong. Vyombo vya habari vinahisi kwamba upatikanaji wa mali hii una lengo kwamba yeye na mume wake wanatarajia kutorokea China endapo wataondolewa madarakani kwa nguvu.

8. Amewahi kufanya manunuzi ya dola 120,000 kwa muda mfupi

Moja ya matanuzi makubwa ya Grace Mugabe kuwahi kufanyika ni pale alipokuwa safarini katika jiji la Paris, Ufaransa, ambapo alitumia dola za Marekani 120,000 (shilingi za Tanzania 198 milioni) mwaka 2013. Mwaka uliofuta (2014) inaripotiwa kuwa Benki Kuu ya Zimbabwe ilimlipa paundi za Uingereza 5 milioni (shilingi za Tanzania 14.28 bilioni) ambazo ni pesa za walipakodi. First lady huyo amepachikwa jina la "Gucci Grace" au "The First Shopper", kwa sababu ya tabia yake ya kupenda maisha ya matanuzi/fujo.

9. Yupo kwenye orodha ya waliowahi kuwanyanyasa waandishi

Grace amekuwa akitengeneza habari mbalimbali kwenye vyombo vya habari kutokana na vituko vyake. Mpigapicha Richard Jones, aliyekuwa akifanya kazi gazeti la Times alivamiwa na Grace na mlinzi wake huko Hong Kong mwaka 2009 na kupata majeraha baada ya kukatwa na pete ya almasi iliyokuwa imevaliwa na mwanamke huyo. Hata hivyo, China haikuweza kumuadhibu mwanamama huyo kutokana na kinga ya kidiplomasia.

10. Kaanzisha shule ya elimu ya juu huko Mazoe

Grace amejenga shule ya kisasa ya elimu ya juu katika eneo la Mazoe aliyoipa jina la Grace Amai High School. Shule hii imekusudiwa kwa ajili ya watoto wa masikini lakini ada yake ni dola 3,500 (shilingi 5.8 milioni) kwa kila muhula wa miezi mitatu mitatu. Hivyo, imekuwa moja ya shule ghali zaidi.

11. Ameanza ujenzi wa chuo kikuu na hospitali

Inasemekana Grace ameanza ujenzi wa chuo kikuu na hospitali katika eneo la Mazoe ambalo kajenga shule ya elimu ya juu nay a watoto. Kazi zote zimekuwa zikifanyika kwa msaada wa mhandishi wa Kichina.

12. Hajawahi kufanya vizuri kimasomo

Ingawa mumewe amewahi kutunukiwa shahada kadhaa kisheria, lakini Grace Mugabe anasemwa kuwa amekuwa na changamoto katika masomo yake. Vyombo vya habari vimeonesha kuwepo kwa matokeo mabaya katika Chuo Kikuu cha China.

13. Alikubali kuwa katika ndoa ya kawaida na Rais
Grace aliwahi kufichua siri kwenye vyombo vya habari kuwa ndoa yake na rais haikuwa tofauti na ndoa zingine ambapo wakati mwingine hugombana au kutokubaliana katika mambo kadhaa lakini hufikia suluhu.

14. Anamiliki kiwanda cha maziwa

Alifichua siri kuwa yeye na mumewe wanamiliki kiwanda moja ya viwanda vikubwa vya maziwa kusini mwa Afrika, kikishika nafasi ya pili nyuma ya kile cha Afrika Kusini. Kiwanda hiki kimejengwa ndani ya shamba ambalo pia kuna mifugo.

Mambo ya kawaida kabisa hayo.
Ni maswala ya personal. Lakini naona anamuweka mzee fiti na anakuwa na msimamo na nchi yake.
Si tunaangalia mzee mzima anavyowajibika
 
Back
Top Bottom