Gharama za mikutano ya leo kati ya CHADEMA(mwanza) CCM(moro)

Gharama za mikutano ya leo kati ya CHADEMA(mwanza) CCM(moro)

Magamba mnafuja ela,vp hakuna ukaguzi? Nape kakomba mil 5,kinana mil 7.
 
Tuanze na CHADEMA
· matangazo ya kualika watu mikutanoni
Gari la chama limetumika kutangaza na wameweka mafuta ya elfu 60000/= tsh
· maandalizi ya mkutano
limetumika jukwaa la chama limebebwa na gari la matangazo
pia madawati manne yameazimwa kwa ajili ya wabunge na wengine wamesimama namzee mmoja kajitolea umeme

· wasanii
ametumbuiza sugu mwenyewe
· usafiri
kila mtu kaja kwa usafiri wake
· mavazi na bendera

hakuwapo aliyegawiwa mavazi kila mmoja kajitegemea

· mapambo

wamenunua ribon nne za rangi ya chama kwa ajili ya kuzungushia uzio 10000/=

· mapambo

wananchi wamechangia jumla 400,000/=

jumla gharama
70000/=




CCM
· matangazo ya kualika watu mikutanoni
wametumia magari mawili moja la chamajingine la kukodi wametangaza siku tatu
mafuta pamoja na ghalama za kukodi gari kwa siku tatu 1,200,000/= + 5,200,000/= matangazo tbc na tbc taifa

· maandalizi ya mkutano
yametumika majukwaaa mawili moja la diamondjingine viongozi la diamond ni la ccm na jingine wamekodi 300,000/=
viti vya wananchi vilikuwa viti 1200 kila kiti 500/= jumla 600000/=

· wasanii
diamond ashasema mwenyewe afanyi shoo chiniya 20 million pamoja na usafiri na hoteli 25,000,000/=
· usafiri
wametumia mabasi manne tu hayo mbunge wamorogoro kajitolea
· mavazi na bendera
chama kimetoa mavazi tisheti 800 kila mojashlingi 1500 jumla 1200000
· mapambo
mapambomajukwaa yote mawili 3,500,000/=

hakuwepo michango japo mabalozi kama 70 kila mtu kapewa 10000/= jumla 700000 + 15000000/= ya live for tbc taifa na tbc1

jumla ya gharama 53,500,000/=

Hivi kwa uchambuzi huu, vijana wa sasa mnatofauti gani na Chief Mangungo wa Msovelo? yani ni silly thinking.

Acheni kuliaibisha taifa kwa kuanika waziwazi umbumbumbu wenu kuhusu mambo madogo madogo tu, kama hili tu la budgeting kuhusu mkutano wa masaa 2-3 ni taabu kuandaa, je ukiambiwa uchangie kuandaa bajeti ya nchi si ndio utakuwa uozo mtupu?

Kweli kwa upeo mdogo wa wana CHADEMA, bora CCM iendelee kutawala hata kama ovyo ovyo, maana hawa CHADEMA watalipeleka taifa pabaya zaidi.

CHADEMA nawafananisha na mwanamke mzuri sana, lakini sasa mwanamke mwenyewe hazai. Viva CCM viva.
 
hii sio budgeting we mbulula haya ni robo ya matumizi mkutano kama nape anabisha aje hapa ajibu....
 
Hutaki unaacha,kwa kuwa masisiem mmezoea kuhonga watu basi ndio imekuwa sheria....
Hapo kwenye red makamanda wamegombea kuponi za Tsh 5000, na Tsh 10000 kuingia kwenye mkutano wa ndani Ubungo Plaza....Upo?Wazee wa kuiga masisiem igeni na hili pia...

Nadhani ni vyema tukajenga tabia ya kuheshimiana. Kwanza muhimu ungesoma post zangu vyema kabla ya kunibandika jina la 'masisiem'. Pili ungekuja na hoja za kuthibitisha niliyouliza. Kwa akili za kawaida ni ngumu kuandaa mkutano wa zaidi ya watu 1000 kwa sh 70,000! Kuna misc costs ambazo lazima zitaingiwa including emergencies nk nk. Sasa ni vyema tukaja na hoja za kueleweka na sio lugha za ajabu ajabu.
 
Nadhani ni vyema tukajenga tabia ya kuheshimiana. Kwanza muhimu ungesoma post zangu vyema kabla ya kunibandika jina la 'masisiem'. Pili ungekuja na hoja za kuthibitisha niliyouliza. Kwa akili za kawaida ni ngumu kuandaa mkutano wa zaidi ya watu 1000 kwa sh 70,000! Kuna misc costs ambazo lazima zitaingiwa including emergencies nk nk. Sasa ni vyema tukaja na hoja za kueleweka na sio lugha za ajabu ajabu.

Posts : 46
Rep Power : 551
Likes Received33
Likes Given21
hata ujitetee vipi Chadema ni chama pendwa na watu wanakichangia chama....nadhani na wewe ni mmojawapo mwa mliokula ajira mpya lumumba kuwashambulia makamanda kwenye mitandao...masisiem yatawatumieni sana tu...
 
Posts : 46
Rep Power : 551
Likes Received33
Likes Given21
hata ujitetee vipi Chadema ni chama pendwa na watu wanakichangia chama....nadhani na wewe ni mmojawapo mwa mliokula ajira mpya lumumba kuwashambulia makamanda kwenye mitandao...masisiem yatawatumieni sana tu...

Soma kwanza baadhi ya mada zangu halafu uone kama una credibility ya kunihoji. Usiwe unacomment kwa kufuata upepo. Be objective na utambue maana halisi ya kitu unachokiandika. Umejiunga JF juzi na unapost zaidi ya elfu moja wastani wa post tatu kwa siku unaona nacho kitu cha kujisifia? Soma kwanza hoja zangu halafu rude tena!

https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...heria-kwanini-maamuzi-ya-spika-ni-batili.html na https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...iza-kufuatia-mkutano-wa-ccm-morogoro-leo.html.
 
kamoooon fakyu...ccm wanainvestment zakutosha na nyie CDM mkiwa nazo mtafanya tuu mbona sugu anatembelea V8 husemi na huyo mnaemlinda kama mfalme gharama zinatoka wapi?
 
Back
Top Bottom