Gesi ya Mtwara imeishia wapi?

Gesi ya Mtwara imeishia wapi?

Wawekezaji waliokuwa wameamua kuwekeza dola bilioni 30 kwenye uchimbaji wa gas Tanzania, wameondoka na kwenda kuwekeza Msumbiji baada ya mazingira ya uwekezaji Tanzania kutoeleweka. Watasema hata kama mazingira yatarekebika, hawataweza kurejea kuwekeza Tanzania kabla ya miaka 5 kupita.

Kupanga ni kuchagua, gas haiozi, Dunia haisimami, maendeleo ya kupata teknolojia ya kupata nishati hayasimami. Siku tutakaposema tupo tayari kuvuna mali za asili zetu, huenda Dunia itakuwa haina haja ni gas yetu.
 
1967 tuliambiwa tunakuwa Taifa la Ujamaa na kujitegemea!, aliehubiri hayo kwa 23 years kafia Ughaibuni St Thomas kwenye hospital ya Kipebari

Mwanasiasa sio Mtu wa mchezo
[emoji134] [emoji134] [emoji134]
 
Bomba limejengwa kwa kuzingatia tutakapofikia kiwango kikubwa cha uzalishaji na sio kiwango cha uzalishaji kilichopo hivi sasa!

Yaani, kiwango cha uchazalishaji kilichopo hivi sasa ni kupitia gas ya Mnazi Bay and Songosongo peke yake ambapo production husika ndo hiyo inayofanya matumizi ya bomba iwe roughly 6%.

However, uzalishaji mkubwa wa gas HAUJAANZA kabisa! Hata hivyo; busara ilikuwa ni kujenga bomba kubwa ili pasiwe na sababu ya kujenga bomba lingine uzalishaji mkubwa ukishaanza!

Kujibu swali la dafity, nadhani kuna issue ya vipaumbele kati ya JPM & JK.

JK aliamini katika Gas Economy na ndio maana alikuwa anakazania sana suala la gas.

Kinyume chake, JPM ni kama anaamini katika Uchumi wa Madini na ndio maana akili yake yote ipo kwenye dhahabu na makinikia huku akifikia hadi kujenga huko Merelani!
Asante CHIGE umejibu swali langu vema sana. Kumbe wote JK na JPM wana nia njema ila kila mtu na vipaumbele vyake.
Thank You!
 
Lilijengwa bomba la gesi toka Mtwara kwa gharama kubwa, tukaambiwa kutumia kuni na mikaa itakua mwisho. Kwamba watu watapika kwa kutumia gesi ya bei nafuu.

Pia Umeme mwingi utazalishwa kwa gesi hio mpaka tutauza nchi za nje. Sisikii tena kuhusu hio gesi, watu wanaendelea kukata mikaa, kutumia kuni na kuharibu misitu.

Serikali inawaza Umeme wa maji Stiggler's na ule wa gesi hausemwi tena.

Anayejua kuhusu hii gesi utujuze wandugu. Isije kuwa inavunwa na wageni kwa mikataba ya kimya kimya tusiyoijua. Na sikumbuki kama kuna kamati ya gesi iliyoundwa mithili ya ile makinikia.
Karibuni wanajamvi....
Imeoza huko chini..watu watatoa mizoga 😂 😂 😂 😂 😂
 
Back
Top Bottom