Gesi mtwara: Chombo cha dola, Wananchi na macho ya kuviziana

Gesi mtwara: Chombo cha dola, Wananchi na macho ya kuviziana

sammosses

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Posts
1,745
Reaction score
1,171
Nachukua fursa kumshukuru Mungu kwa uwezo wake Karima kutuamsha na kutuwezesha kupumua kwani ni wengi wetu hawajapata fursa hii adhimu,pia ni waombe dua njema kwa Mwenyezi Mungu mwingi wa neema watu wa Mtwara ili aweze kuwajalia siha njema na kuzirehemu roho za waliotangulia mbele ya haki kwa kudai/kupigania neema waliyojaliwa na Mungu kwa minajili ya kuwanufaisha kwanza Mtwara na kisha taifa kwa umoja wake.

Baada ya dua hii hapo juu,nitumie fursa hii kuwashirikisha Watanzania wenzangu na kulitafakari jambo hili kwa kina kutokana na chuki iliyo ndani ya wana wa Mtwara na watendaji wa vyombo vya dola katika kadhia nzima.Jambo hili halikustahili nguvu kubwa ambayo mwisho wa siku busara imekosa mkondo wake.Anguko hili la hekima dhidi ya kupigania haki za wananchi limepelekea damu za wasio na hatia kumwagika na kuwatia umasikini mkubwa wakazi wa maeneo hayo na vitongoji vyake.

Nini tufanye kuondoa kutu inayojijenga miongoni mwa Watanzania kutokana na kadhia hiyo,kutumia nguvu kubwa kunakofanywa na serikali kuhakikisha ina kata mapembe ya wanaoitwa wachochezi ni aina nyingine ya mgogoro ambao serikali ama kwa kupungukiwa umakini au kwa makusudi inaenda kuupandikiza kwa kiwango kikubwa mgogoro ambao utazua kuviziana kati ya askari na raia.Kauli hizi ambazo tayari ni mwiba kwa wanafamilia wa Mtwara ambazo miongoni mwao wamemwaga damu zitasababisha kuwa chachu ya ugomvi na matukio mbalimbali ya kustukiza ambayo yataigharimu serikali yetu sikivu.

Kwa maoni yangu mediation katika ya wana wa Mtwara na serikali ni kukaa meza moja na kufuta tofauti zao kwa makubaliano yenye kujenga bila kutaka kuukomoa upande mmoja,lakini hali hii ikiachiwa kama ilivyo itabidi serikali itangaze hali ya hatari ambayo mwisho wa siku wananchi na nchi nzima wataikata serikali yao sikivu kwa njia mbadala mbali na sanduku la kura.

Watanzania wenzangu,Tanzania ni yetu sote,tulijadili kwa kina nini cha kufanya ili kuondoa vita vingine ambavyo vitakuwa si vya gesi tena bali ni kulipiziana kisasi kutokana na uhanga wa vita vya gesi ambavyo vinaweza kuzalisha civil war ambayo ni hatari kwa mustakabali wa amani ya nchi yetu.Niwaombeeni sana wanajamvi tuliangalie kwa umakini hili,nawakilisha Mungu ibariki Tanzania na watu wake
 
Nawasalimia kwa dhati;
Hapo kuna makosa,uonevu,ubabe yamefanyika, ni lazima kwanza haki itendeke ili donda hili lipone, japo kuwa litaacha kovu.
 
tuache kona kona nyingi zisizo na maana watu wanataka gesi mnawasikia kabisa wakitaka gesi.....mnakuja na hoja madai ya wana mtwara yana mkono waa mtu ndio mkono wa mtu upo na ni wa mtu wa Mtwara.....wapeni gesi kwani wao hawayaoni yanayo wakuta watu wa buzwagi,bulyanhulu,mwadui? na kwingineko? Watawala kumbukeni jana sio leo.....
 
Nawasalimia kwa dhati;
Hapo kuna makosa,uonevu,ubabe yamefanyika, ni lazima kwanza haki itendeke ili donda hili lipone, japo kuwa litaacha kovu.

JWTZ (Jeshi la Wananchi wa Tanzania) kutumika Mitaani!!! Hili siyo la Wananchi tena bali la CCM. Jeshi limejidhalilisha kugeuzia WANANCHI mitutu badala ya ADUI CCM
 
tuache kona kona nyingi zisizo na maana watu wanataka gesi mnawasikia kabisa wakitaka gesi.....mnakuja na hoja madai ya wana mtwara yana mkono waa mtu ndio mkono wa mtu upo na ni wa mtu wa Mtwara.....wapeni gesi kwani wao hawayaoni yanayo wakuta watu wa buzwagi,bulyanhulu,mwadui? na kwingineko? Watawala kumbukeni jana sio leo.....

Mkuu,
Nakubaliana kabisa nawe,lakini usalama wa raia na mali zake ni kitu cha msingi,kuna watu wamemwaga damu pasi na hatia,kuna mama mmoja mjamzito amepigwa risasi ya tumboni na kupoteza maisha,huoni kama ni hatari sana iwapo nguvu ya umma itakapoamu sasa kuingia mtaani na kupambana na kila aina ya silaha ambazo mwisho wa siku zitaisha lakini watakao kufa watakuwa wachache,madhara yake ni uharibifu zaidi ya huu tuliouona.Siku zote mwenye njaa hukosa nidhamu cha msingi ni jinsi ya kuuondoa uhasama ambao naona kabisa unanukia
 
JWTZ (Jeshi la Wananchi wa Tanzania) kutumika Mitaani!!! Hili siyo la Wananchi tena bali la CCM. Jeshi limejidhalilisha kugeuzia WANANCHI mitutu badala ya ADUI CCM

aliwahi kuzungumza mh. Sumayi kuwa kiongozi anayetumia kalamu kuwamaliza wenzake katika kutafuta uongozi hutumia silaha kubaki madarakani,hicho ndicho leo taifa linakiishi
 
Mkuu,
Nakubaliana kabisa nawe,lakini usalama wa raia na mali zake ni kitu cha msingi,kuna watu wamemwaga damu pasi na hatia,kuna mama mmoja mjamzito amepigwa risasi ya tumboni na kupoteza maisha,huoni kama ni hatari sana iwapo nguvu ya umma itakapoamu sasa kuingia mtaani na kupambana na kila aina ya silaha ambazo mwisho wa siku zitaisha lakini watakao kufa watakuwa wachache,madhara yake ni uharibifu zaidi ya huu tuliouona.Siku zote mwenye njaa hukosa nidhamu cha msingi ni jinsi ya kuuondoa uhasama ambao naona kabisa unanukia

Comrade
siwezi kupepesa macho juu ya kukubaliana nawe nakubaliana nawe kabisa tatizo Comrade watawala sio wasikivu watu wa mtwara hawajasema gesi wataitumia peke yao hapana lakini wanachosema ni mtwara kwanza sion tatizo ktk hili hasa nikizitazama records nuilizokutajia hapo juu...kinachonisikitisha ni kupuuzwa na kudharauliwa kwa watu wale zaidi ni matumizi makubwa ya nguvu dhidi yao.....vyovyote iwavyo kama yule bint mja mzito alifariki akiwa katika madai hayo basi serikali inabidi itambue kwamba matumizi ya mabavu hayahitajiki tena .....sio dhambi kuwasikiliza na kuwapa wanachotaka mbona wana mtwara wamekua wasikivu kwa serikali yao kwa kipindi chote?

karibu comrade
 
Comrade
siwezi kupepesa macho juu ya kukubaliana nawe nakubaliana nawe kabisa tatizo Comrade watawala sio wasikivu watu wa mtwara hawajasema gesi wataitumia peke yao hapana lakini wanachosema ni mtwara kwanza sion tatizo ktk hili hasa nikizitazama records nuilizokutajia hapo juu...kinachonisikitisha ni kupuuzwa na kudharauliwa kwa watu wale zaidi ni matumizi makubwa ya nguvu dhidi yao.....vyovyote iwavyo kama yule bint mja mzito alifariki akiwa katika madai hayo basi serikali inabidi itambue kwamba matumizi ya mabavu hayahitajiki tena .....sio dhambi kuwasikiliza na kuwapa wanachotaka mbona wana mtwara wamekua wasikivu kwa serikali yao kwa kipindi chote?

karibu comrade

Ni kweli,hata mimi binafsi na kubaliana na madai yao kwani nilishawahi kukaa Lindi na Mtwara kwa kipindi cha mwaka mzima,hali za wananchi wale ni watu waliokwisha kata tamaa kutokana na serikali sikivu kuwatelekeza kwa kipindi kirefu sana.Mtu ana amka asubuhi hajui aanzie wapi ili kujitafutia mkate wake wa siku.Lakini pia hata zile fursa za mamilioni ya Kikwete hayakuleta tija kwa wakazi wa pale.

Nachopata shaka na hali ya usalama wa pale Mtwara ni ongezeko la mauaji na uhalifu wa kutupa utakaochangiwa na serikali sikivu kutokana na kuamua ama kuwakomoa au ni mkakati fulani ndani ya serikali kujihakikishia uporaji wa rasilimali utakaowanufaisha watu wachache,na kuwaacha wananchi wale victim wa maendeleo na wahanga wa vita vya gesi
 
Tatizo letu kubwa kuwa panapo tokea ihtilafu (rai tofauti) za Rai baina ya serikali na wananchi..!! basi hapo ndipo NGUVU hurithi mjadala au mazungumzo !! sababu hatuna uwezo wa kuvumiliana na kuleta suluhisho au kuzungumza ya ukweli na uwazi kwa mda mrefu, Yaani madamu mmoja ameelemea hoja yake na msimamo wake basi huwaga ni UHASAMA. Na hayo for nothing !! Jameennii tujenge utamaduni wa kusikiliza pande zote kwa undani na kiina cha migogoro popote pale.
Wakuu mkae Salama salumini.
 
Tatizo letu kubwa kuwa panapo tokea ihtilafu (rai tofauti) za Rai baina ya serikali na wananchi..!! basi hapo ndipo NGUVU hurithi mjadala au mazungumzo !! sababu hatuna uwezo wa kuvumiliana na kuleta suluhisho au kuzungumza ya ukweli na uwazi kwa mda mrefu, Yaani madamu mmoja ameelemea hoja yake na msimamo wake basi huwaga ni UHASAMA. Na hayo for nothing !! Jameennii tujenge utamaduni wa kusikiliza pande zote kwa undani na kiina cha migogoro popote pale.
Wakuu mkae Salama salumini.

Kingine mkuu hata hao wanatumiwa na serikali wanatoa taarifa za uongo zinazo kinzana na uhalisia,wametumwa wazee toka Mtwara matokeo yake kikao kimefanyika usiku kama vile mikutano ya wanga,waliporudi Mtwara wamefungwa midomo na serikali ikashindilia msumari wa moto kwenye kidonda kwa kutoruhusu mikuatano ya hadhara kufanyika,kwa mantiki hiyo serikali ilikuwa ina zalisha nini ikiwa yenyewe haiamini katika compromise.
 
Kwa mantiki hii serikali inazidi kujichimbia kaburi lake yenyewe
 
nyie mnaejiita selikari kwa nini msianzie hapo mtwara kwanza ndio mpeleke kwingine wasikilizeni hao wananchi.muiongoze nchi kwa maslai ya wananchi sio wawekezaji hiyo 10%ndio inayowaponza baadhi ya hao wanajiita watumishi wa sirikali.
 
Hii ndio tafisiri yangu ya bendera yetu -Sisi ni Weusi-Wenye mali asili na misitu-Wenye mito,maziwa na bahari- Neno "common" hapa ni WENYE au Wamilki(static) na sio Watumiaji(Dynamic) hivo popote napoona bendera inapepea najua tunawaambia watu utumiaji wa rasilimal zetu sio utamaduni wetu.Sasa mi nashashangaa hawa Watu wa Mtwara wanakwenda kinyume kabisa na tamaduni zetu-Ni kweli tumejenga shule lakini lengo letu watu wajue kusoma na kuandika na hasa Kiingereza ndio maana tumeamua kutafirisi matokeo ya F4 upya-lakini kuna watu wanajifanya vipanga et mainjinia sijui wanafanya reseach infact hawa tutawapa shikamoo tu-Ni kweli tumejenga hospitali nia yetu ni wagonjwa wapate nafuu tu hivo madokta kwanza hatuwapi vifaa na pili watalipwa kiduchu mpaka wananchi watakapopenda kupona!Hivi nyie watu wa Mtwara kwani hamjajengewa Daraja ili USED zetu zipite?Kwani mihogo imekataa kuota?Kuni hakuna?Tafadharini sana msituharibie tamaduni zetu au kwa vile mnajua kuogelea ndio maana mnataka kutuzamisha kwenye mambo yenu?
 
Eti wapo wanaodhani watu wa Mtwara wamekaa kimya au wameendelea na maisha yao ya kawaida kwa kuogopa JWTZ au kwa kufyata mikia kwa hofu ya nguvu ya dola,
Watu hao watakuwa wanajidanganya sana,

Kama watakuwa na kumbu kumbu yapata miez mitatu tokea dhaifu pinda atoe tamko lake ya kwamba yale ya Mtwara kayamaliza na hakuna haja ya kuunda kamati teule kwenda huko,

Je,ni nani alitarajia kama wamakonde wangelipuka kwa style ile?

je,ni nani alidhani CCM Dhaifu ingeunda kamati ya bunge kuja Mtwara?

CCM kama wanataka hilo wanalolitaka waendelee kuufanya mkoa huu uwe chini ya ulinz wa askari wenye mitutu ya bunduki humu mitaani kama wanavyofanya kwa sasa,lakini vinginevyo moto huu hawatauweza...

Hatuwatishi,tunawaeleza uhalisia ulivyo,lipo tamko limeshatoka kwamba yeyote atakaeonekana kuja kugombea uongoz wowote kwa ticket ya CCM ama zake na ole wake,asije kumtafuta m'baya wake ni nani..

Yeyote atakae toa huduma ya kijamii kwa askari yoyote wa jeshi la polisi ama zake na ole wake...
Wafanya biashara wa soko kuu Mtwara hadi leo wameendelea kupuuzia tamko la JWTZ la kufungua biashara zao na kuendelea kutoa huduma,je ni nani wa kwenda kuwalazimisha?

CCM kama hawaijui nguvu ya Umma waende wakamuulize Hosni Mubarak Hapo Misri imemfanya nini..

Tutawasumbua sana,Tutawanyima sana Usingizi hadi Kusini yetu ifike pale tunapopataka...

KWA GESI HII,WA MWISHO ATAKUWA WA KWANZA SASA...
 
Mkuu acha kuwasemea watu. Inamana mpaka Januari 2014 soko halitaafunguliwa tu! Watakula nini?
Muda wote wa maandamano wewe ulikua umejifungia ndani unatype.
 
Gesccm inatka kwenda dar ktoka mtwara,kwanini wasiiache mtwara halafu mabombi yatumike kupeleka maji mikoani.
Mkuu acha kuwasemea watu. Inamana mpaka Januari 2014 soko halitaafunguliwa tu! Watakula nini?
Muda wote wa maandamano wewe ulikua umejifungia ndani unatype.
 
Tusijidanganye kwa kuja na majina ya bandia humu ndio hatutajulikana nani kaandika taarifa za uchochezi kama hizi.

Wataalamu wakitaka kufuatlia wanajua source ya pc au gadget iliyotuma ujumbe na wapi ilipo.

Ni angalizo tunatoa sitishii
 
Hii ni issue ya serikali na baadhi ya wana Mtwara sioni CCM inaingiaje hapa unless mna agenda zenu nyingine.
 
Wewe uliandamana kweli? Bado unavidole na kucha tuu?

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Tusijidanganye kwa kuja na majina ya bandia humu ndio hatutajulikana nani kaandika taarifa za uchochezi kama hizi.

Wataalamu wakitaka kufuatlia wanajua source ya pc au gadget iliyotuma ujumbe na wapi ilipo.

Ni angalizo tunatoa sitishii
we muache ajidanganye tu akidhani kuwa hawezi kupatikana,wanaweza kutrace hadi nyumba ilimo hiyo computer,watamnasa tu.
 
Back
Top Bottom