jMali
JF-Expert Member
- Nov 9, 2010
- 8,412
- 5,013
..hivi "Hotel Rwanda" nayo ni sehemu ya genocide denial?
cc jMali, mchambawima1, Talkandtalk, Ruge Opinion, Bongolander
initially haikuwa sehemu ya genocide denial, hata rusesabagina alipohamia majuu baada ya genocide hakuwindwa kama wahutu wengine kwa sababu stori yake ilikuwa internationally known, mwaka 2002 Serikali ya Rwanda ilimualika kuja kupokea medali ambayo angepewa na Paul kagame himself kwenye zile sherehe zao za kila mwaka za kuadhimisha genocide, kwa kutambua mchango wake kwenye real event ya "hotel rwanda". Kumbuka at that time 2002, movie ilikuwa bado haijatoka. Lakini dunia nzima ilikuwa inajua nini alifanya na kagame alitaka kumpa medali! Ila bahati mbaya Rusesabagina hakwenda Rwanda. Mwaka 2005 rusesabagina akapata tuzo nyingine toka kwa George Bush hii ilikuwa ni baada ya Movie kutoka, serikali ya Rwanda ilifurahi sana na kutuma ujumbe maalum wa pongezi kwake! nadhani kama sikosei balozi aliyetuma hizo pongezi alikuwa ni huyu richard sezibera wa EAC at that time, hapo bado hotel rwanda ilikuwa haina tabu.
Kasheshe ilianza shortly after that, ambapo Rusesabagina alianzisha harakati za kisiasa za kutaka kuleta truth and reconciliation commission kama ile ya South africa kwa Rwanda kuhusu kilichotokea 1994, alipeleka vile vile petititions sehemu mbalimbali ikiwamo UN, ICTR akitaka upande wa RPF nao ushitakiwe kwa uhalifu wao, n.k baadhi ya harakati zake ziko humu: Letters from Paul | Hotel Rwanda Rusesabagina Foundation.
Na vile vile kulikuwa na tetesi hapa na pale nchini Rwanda kuwa anaweza kugombea urais. Kwa siasa za hovyo za kikabila nchini Rwanda jamaa alikuwa "ideal candidate", kwani ni Mhutu hivyo anatokea kabila majority, halafu ameoa mtutsi hivyo ni "moderate", ukijumlisha na heroism yake ya kuwaokoa watutsi inayojulikana dunia nzima, hata watutsi wakamkubali, kagame akaona hii itakuwa shida. NDIPO HAPO HOTEL RWANDA STORY IKAGEUZWA KUWA GENOCIDE DENIAL BAADA YA MIAKA ZAIDI YA 10 KUPITA! Wakakusanywa watutsi wote ambao waliokolewa na rusesabagina huko Rwanda wakatishiwa of course na wakaunda kikundi eti cha kuweka stori sawa kuwa rusesabagina aliwatoza fedha, aliwapiga, aliwatoa "kafara" baadhi yao na mambo mengine kedekede, baadhi ya watutsi walio ughaibuni nao wakatishiwa maisha ya ndugu zao walio Rwanda (hii ni kawaida kabisa, ole wako Kagame afanye ziara hiyo nchi halafu wewe ukatae kubeba mabango ya 'kagame we love you', ndugu zako kigali wataipata!), inabidi nao wageuze stori nzima juu chini! Waandishi wa serikali wakatunga vitabu kumchafua rusesabagina.
Kichekesho ni wale watutsi ambao walio-survive hotel rwanda wakaenda ughaibuni lakini hawana ndugu back in Rwanda, hawa wana stori ile ile ya Hotel rwanda! Hivyo ukikuta watutsi wawili waliokuwapo hotelini lakini wanapishana kauli kuhusu rusesabagina, we muulize huyu anayepinga hii stori kama ana ndugu rwanda au la, LAZIMA ATAKUWA NAO. Na vile vile ukiuliza wanaomjua huyu mtu kuwa kama alikuwa na stori hii hii siku zote usishangae kuambiwa alibadili stori baada ya mwaka 2005, kabla ya hapo alikuwa na stori ile ile aliyokuwa nayo mwenzake ambaye hana ndugu Rwanda!
Halafu hapo hapo rusesabagina akapewa kesi lukuki ikiwamo Terrorism, kufadhili FDLR wapindue serikali pamoja na genocide denying itself. So amini usiamini leo hii Rusesabagina akitia timu Rwanda for the first time since 1994 anakwenda straight jela!
Hivyo kwa sasa ukienda na Hotel Rwanda kigali cha moto utakiona. Serikali ya Rwanda inapromoti movie nyingine inaitwa "sometimes in April" ambayo ndio mbadala wa Hotel Rwanda kupitia kampuni zake za PR na media. Hii ndi movie inayokubalika Rwanda kuwa ndio ya ukweli. Lakini hii movie ni ENTIRELY FICTIONAL.
cc: Charles Mkubya Ruge Opinion