Gabon kuanzisha mafunzo ya Kiswahili mashuleni | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gabon kuanzisha mafunzo ya Kiswahili mashuleni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mdau wetu, Jul 6, 2011.

  1. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tanzania imeombwa kuisaidia Gabon kubuni, kuanzisha na kusimamia mitaala inayofaa kuanzisha ufundishaji wa lugha ya Kiswahili katika shule za nchi hiyo kutokana na uamuzi wa Serikali ya Gabon kuanza kufundisha lugha hiyo tangu elimu ya msingi. Aidha, Rais wa Gabon, Ali Bongo Ondimba amemwomba binafsi Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania kusaidia kumpatia mwalimu binafsi wa kumfundisha lugha ya Kiswahili ikiwa ni jitihada zake za kuonesha mfano wa kuimarisha ufundishaji wa lugha ya Kiswahili kwa wananchi wake.
    Gabon inakuwa nchi ya kwanza barani Afrika kukumbatia na kuamua kufundisha Kiswahili shuleni nje ya nchi za Jumuiya ya Mashariki za Tanzania, Kenya, Uganda, Burundi na Rwanda hata kama lugha ya Kiswahili inazungumzwa na mamilioni ya watu nje ya eneo la Jumuiya hiyo ndani na nje ya Afrika.

    Kwa hisani ya Radio Tehran, Iran
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,162
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli ni lugha adhimu sana lakini watu wengi wanaikitumia hawalijui hilo.
     
  3. A

    Akiri JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,430
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    huyo aliyeombwa kupeleka mwalimu binafsi yeye mwenyewe kiswahili chake hakijanyooko sentensi mbili katikati kiingeleza
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 38,499
    Likes Received: 3,373
    Trophy Points: 280
    Nafasi nzuri sana ya waalimu kupata shavu..
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Nilipoion hii habar kwenye wall ya radio iran nikashangaa sana ina maana rais alipoombwa hakukua na waandish wa habar??????maana hakuna hata redio 1 au gazeti 1 lililoripoti,then nikajiuliza anaetaka aende wapi???????mi nataka niombe,nina shahada ya ualim,kisw na history
     
  6. s

    seniorita JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    good move Gabon, tunahitaji lugha inayounganisha Afrika
     
  7. charger

    charger JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Ni hatua nzuri japo majirani zetu wa Uganda hawakipi kiswahili kipaumblele kabisa
     
Loading...