G.Lema: Tulaani sote tukio la Polisi kuuawa

G.Lema: Tulaani sote tukio la Polisi kuuawa

Kwa Mara ya kwanza Lema katoa message positive. Naungana nae kulaani mauaji hayo. RIP waTZ wenzetu
 
Ujumbe mzuri Mh Lema kwa Waziri mwenzako Mh Mwigulu kuhusu usalama wa raia na Mali zao kwa kuwatafuta wahalifu hawa na kuwafikisha mbele ya sheria.
 
Waziri wa mambo ya ndani hawezi yasemea mambo ambayo RPC wa eneo husika hajatoa tamko au kamanda Sirro.....au km spika hajaonyesha utayari.....na nukuu kutoka kwa mh waziri Mwiguru nchi iko salama so hawezi zungumzia issue za mtu mmojammoja!R.I.P.
 
Mh Lema naungana na wewe katika kulaani vikali Hili tukio, waliouliwa walikuwa katika kutekeleza wajibu wao ambao ni kulinda raia na Mali zao.Na Kama tulivyolaani wabunge, wasanii, ma doctors na wafanyabiashara kuingiliwa au kuzuiwa kutekeleza majukumu Yao ya kila siku Ndio tunavyolaani Hili tukio, Hili tukio halijazuia tu Askari wetu kutekeleza wajibu wao , tukio Hili limewachukulia haki yao kubwa ya msingi ambayo ni kuishi

.lakini kuhusu suala la wananchi kutoa ushirikiano kwa vyombo vyetu vya ulinzi nadhani itakuwa haiwezekani , mh RAIS alisema anataka jeshi la polisi liogopwe sasa raia wa kawaida ataanzaje kwenda kutoa ushirikiano kwa mtu (taasisi) ambayo anatakiwa kuigopa?!

Lakini Nataka nikutoe hofu ukiwa Kama waziri wa mambo ya ndani kuwa Kama ambavyo walipatikana wakina Roma baada ya kutekwa Na majambazi/magaidi yasiyojulika basi Na hawa majambazi/magaidi yasiyojulikana na vyombo vya ulinzi ambayo yameua Askari wetu yatapatikana kabla ya JUMAPILI.formula iliyotumika kwa kuhakikisha wakina Roma wanaachiwa Na majambazi yasiyojulikana Ndio itakayotumika kuwakamata au kuwaua hawa .

Wengi wanaweza wasikuelewe, ila mimi nimekupata vilivyo....

Yes, "....kabla ya Jumapili nawahakikishia hayo majambawazi yatakuwa Osterbay Police Station.....", Daud Albert Bashite said

Na, "nataka jeshi la polisi na polisi wenyewe waogopwe na kila mtu..... ", In Magufuli's voice

Nashangaa sana imekuwaje hawa askari wetu hawajaogopwa sawasawa na agizo la "Mtukufu sana" lakini badala yake wamekuwa ambushed na mtu mmoja tu na kushambuliwa na kuuwawa kama........???

Anyway, By any means, any how.... tukio hili ni lazima lilaaniwe na kila mmoja wetu na hawa viongozi wetu wa kisiasa na serikali wakati mwingine wawe na akiba ya maneno, watumie vyema midomo yao na wajiepushe kutumia midomo yao kuzungumza hovyohovyo à. k. a kuropoka.......!!

Ikilazimu kuzungumza, basi at least lazima wajue wanazungumza nini, kwa namna gani na wakati gani, else wakumbuke kwamba...... ulimi ulikiponza kichwa !!!
 
Tukio la kuuwawa askari wa Jeshi la Polisi linapaswa kulaaniwa kwa nguvu zote na kila Raia wa Taifa letu , hii ni dalili mbaya sana kwa ustawi wa amani ya Taifa letu . Hata hivyo ninamuomba Mungu awatie nguvu , ndugu , rafiki na familia zote za marehemu waliofikwa na msiba huu mbaya sana na mzito .

Polisi wameuwawa wakiwa kwenye wajibu wao wa kulinda raia na mali zao ni muhimu sasa kwa vyombo vya usalama kuwatia nguvuni na kuthibiti kwa weledi matendo kama haya yanayoendelea kushamiri kwa kasi sana , ni muhimu pia idara za ulinzi na usalama kufanya utafiti wa kina kujua ni nini haswa sababu za matukio kama haya.

Hatuwezi kuishi kwa amani bila ya kuwa na Jeshi la Polisi imara na ili tuwe na Jeshi la Polisi imara , tunapsawa kuwa na jamii inayotoa ushirikiano kwa Jeshi la Polisi haswa kwenye nyakati ngumu kama hizi , hivyo ni matumaini yangu kuwa Wananchi wote hususani wa maeneo hayo yalipotokea mauaji watakuwa tiyari kutoa ushirikiano ili kuwabaini wahusika wa tukio hili baya.

Godbless Lema ( MB)
Waziri Kivuli Mambo ya Ndani.
Binafsi naungana na wewe kwenye kukemea hili kwa nguvu zote.
 
Lema umesahau juzi bungeni hoja ya Mbowe ilidharauliwa na tukahakikishiwa nchi iko salama??? Kwenye mambo ya Kitaifa hebu jaribuni kuacha ushabiki wa ki itikadi. Mwambieni Mama yetu Jennister na Dada Angela...

Alichokisema Lema yupo sahihi.Kwa hiyo ulitaka afurahie mauaji hayo?Suala kama hili itikadi za vyama huwa zinawekwa kando.He has expressed what is he feeling.Baada ya hapo ndiyo wakakomae sasa bungeni huko.
 
Nikweli tunatakiwa kulaani vitendo vyote vinavyo sababisha kumwagika kwa damu za watu wasio na Hatia, Lakini tukumbuke Mto Ruvu Watu wameokotwa wameuwawa tukaambiwa niwahamiaji Haramu, Nikweli? Saanane Kapote , Wengine juzi wakasema Amejiteka na anatafuta umaarufu, Basha Msukuma na Malima Wametekwa, wamelalamika hawasikilizwi,Nape Bastora imetolewa mchana Peupe, Hakuna hatua ilochukuliwa kwa huyo gaidi aliye toa bastora, Roma nawenzake wametekwa, tukaambiwa ni tukio kama matukio Mengine yakiuhalifu.Clouds Media wamevamiwa tukaambiwa ni vikosi Maalum wakishilikiana na Bashite, Wawakilishi wakapaza sauti kuwaeleza wanao dhani nchi ni yao pekeyao wakasema hakuna shida hayo ni maneno tu, Sasa viongozi yawapasa wajitathimini Raisi na Familia yake Wanatembea chini ya ulinzi, Mwaziri vivyo hivyo, Wakuuwa mikoa na Viongozi Waandamizi wa Jeshi Mnalindwa, kumbukeni Haondugu zetu wanao uwawa ndo tuliokuwa tunawategemea katika koo na familia zetu Maamzi yenu na ukimya wenu unatusababishia majonzi mioyoni mwetu. Hakika nimewahi kuandika hapahapa kwenye forum hii kama mngeweka kura za siri kwa watanzania na jeshi la polisi wawaeleza yaliyoko mioyoni mwao hakika mngegundua hakuna aliye tayali kuitetea Nchi hii, Shida ndo zimetuweka ktk kazi za Serikali.
 
Umetoa neno murua kabisa Mh. Lema. Suala hili hakika linasikitisha na sisi wananchi hatuna budi kutoa ushirikiano.
 
Wengi wanaweza wasikuelewe, ila mimi nimekupata vilivyo....

Yes, "....kabla ya Jumapili nawahakikishia hayo majambawazi yatakuwa Osterbay Police Station.....", Daud Albert Bashite said

Na, "nataka jeshi la polisi na polisi wenyewe waogopwe na kila mtu..... ", In Magufuli's voice

Nashangaa sana imekuwaje hawa askari wetu hawajaogopwa sawasawa na agizo la "Mtukufu sana" lakini badala yake wamekuwa ambushed na mtu mmoja tu na kushambuliwa na kuuwawa kama........???

Anyway, By any means, any how.... tukio hili ni lazima lilaaniwe na kila mmoja wetu na hawa viongozi wetu wa kisiasa na serikali wakati mwingine wawe na akiba ya maneno, watumie vyema midomo yao na wajiepushe kutumia midomo yao kuzungumza hovyohovyo à. k. a kuropoka.......!!

Ikilazimu kuzungumza, basi at least lazima wajue wanazungumza nini, kwa namna gani na wakati gani, else wakumbuke kwamba...... ulimi ulikiponza kichwa !!!
Umenena. Hakuna taasisi imara Na yenye kutoa habari Za uhakika Kama ya wananchi. Namaanisha hao majambazi tunaishi nao mitaani, lakini ikiwa thamani yetu itaonekana wakati wa kupiga kura basi hatutofika. Watoto wetu waliitwa vilaza lakini juzi wazazi wao tukaitwa MIZIGO. Maana ni MIZIGO pekee inayopakiwa katika Malory. Lakini dereva amesahau MIZIGO haiongei? Na ikiwa sie sio MIZIGO kwanini hakutupakia ktk basi angalau joto likizidi tufungue VIOO tupate hewa safi. Ukilalamika hali ngumu watakuita fisadi au muuza unga.
 
Mh Lema naungana na wewe katika kulaani vikali Hili tukio, waliouliwa walikuwa katika kutekeleza wajibu wao ambao ni kulinda raia na Mali zao.Na Kama tulivyolaani wabunge, wasanii, ma doctors na wafanyabiashara kuingiliwa au kuzuiwa kutekeleza majukumu Yao ya kila siku Ndio tunavyolaani Hili tukio, Hili tukio halijazuia tu Askari wetu kutekeleza wajibu wao , tukio Hili limewachukulia haki yao kubwa ya msingi ambayo ni kuishi

.lakini kuhusu suala la wananchi kutoa ushirikiano kwa vyombo vyetu vya ulinzi nadhani itakuwa haiwezekani , mh RAIS alisema anataka jeshi la polisi liogopwe sasa raia wa kawaida ataanzaje kwenda kutoa ushirikiano kwa mtu (taasisi) ambayo anatakiwa kuigopa?!

Lakini Nataka nikutoe hofu ukiwa Kama waziri wa mambo ya ndani kuwa Kama ambavyo walipatikana wakina Roma baada ya kutekwa Na majambazi/magaidi yasiyojulika basi Na hawa majambazi/magaidi yasiyojulikana na vyombo vya ulinzi ambayo yameua Askari wetu yatapatikana kabla ya JUMAPILI.formula iliyotumika kwa kuhakikisha wakina Roma wanaachiwa Na majambazi yasiyojulikana Ndio itakayotumika kuwakamata au kuwaua hawa .
Hizo unazozungumza hapa ni siasa tu....Lema mwenyewe anawachora tu.
 
Mwigulu yuko kimya wakati Waziri kivuli ameshaongea. Rais yeye katumaini salamu za rambirambi badala ya kuwapelekea ujumbe wa nguvu hao majambazi.
 
Lema ameongea kama mwanasiasa aliyebalehe, kuna nyumbxx wanafurahia binadamu mwenzio akifariki, hapo hapo wanajiita wazelendo wa taifa hili.
Kama wewe unavyofurahiaga wapinzani wakikamatwa, wakiteswa, wakitupwa rumande, na kufunguliwa kesi za ajabuajabu na mwishoe kufungwa
 
Asante Lema lkn kwa vile rais anapenda tuviogope vyombo vya dola na vinatumika si kwa maslahi ya watz bali ya ccm.....
Tunasema mkuki kwa nguruwe.....sisi tunakamatwa na kutekwa n kuteswa na kuuawa na polisi lkn ccm wanafurahia....
Wao kuuawa wanane tu ndo iwe majonzi kwa nn? Wanapotekeleza amri haramu za viongozi wa ccm wanadhani Hawafi?
Polisi isaidie kuondoa UDIKTETA wa viongozi wa ccm uliodhahiri na uhakikishe katiba na sheria za nchi zunafuatwa vinginevyo siwezi kuwaonea huruma hata kidogo
 
Polisi yeye ninani asiuwawe!? Ukimtendea mabaya mwenzako nawe pia lazima utendewe!
 
Back
Top Bottom