Funzo: Siku nyingine Watanzania mkiwa mnachagua Rais, Mfanye Family Background check | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Funzo: Siku nyingine Watanzania mkiwa mnachagua Rais, Mfanye Family Background check

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by heradius12, Mar 20, 2017.

  1. heradius12

    heradius12 JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2017
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 6,681
    Likes Received: 8,242
    Trophy Points: 280
    Watanzania sasa muache tabia ya kuchagua viongozi kwa ushabiki. Siku nyingine muwe mnaangalia hata tabia za ao viongozi kwenye familia zao. Angalieni mahusiano yaliyopo kati ya baba na mama pamoja na watoto katika familia. Ni vizuri hata kuangalia mahusiano yake na ndugu zake. Kiongozi mwenye familia yenye amani na upendo tele ndye mwenye sifa ya kupewa nchi.

    Ukiona kwa mfano Rais leo anasema hiki mara mawaziri wake wanasema vile ujue hata kwenye familia yake ni ivyo ivyo. Baba anasema hiki mama naye anasema vile.

    Ukiona Mgombea kwenye familia anaendekeza ubeberu ujue hata mkimpa nchi, atafanya ubeberu huo huo.

    Ukiona Mgombea hana mahusiano mazuri na ndugu zake, mkimpa nchi hawezi kuwa na mahusiano mazuri kivile hta kwa nchi za majirani zake.

    Ukiona Mgombea, familia yake haina fraha, msijidanganye hata sikumoja kuwa mkimpa nchi mtabaki na fraha mliokuwa nayo.

    Mkiona mgombea anatabia za umimi kwenye familia yake. Mkimpa nchi atafanya maamuzi kwa kujipendelea yeye bila kuangalia mahitaji ya watu wake.

    Mkiona kiongozi haeshimu sheria na viapo vya ndoa yake. Hata mkimpa nchi msitegemee ataheshimu katiba na sheria za nchi yake.
     
  2. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2017
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 3,418
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    ..ndio maana wanasema charity begins at home....hawakukosea....ukiona mtu anaingiza reference za mke wake kwenye siasa tena hadharani basi jua heshima hata kwa mke hakuna...kama ile ya kusema msibani oh...kuwa na wake wengi ni poa mara oh...tena mbele ya mke wake....madharau tu hayo...tuna shida nchi hii mnoooo.....kuliko wengi wajuavyo....
     
  3. City owl

    City owl JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2017
    Joined: Mar 21, 2014
    Messages: 1,298
    Likes Received: 1,576
    Trophy Points: 280
    Naona kila mtu anatafuta maneno yake ya kupoza machungu.Ndani ya miaka 5 watanzania tutakuwa tumejua sheria, vifungu vya katiba na nadharia nyingi sana zinazohusiana na utawala.
    Account ya matusi na kebehi pia itakuwa full.
     
  4. boaz mwalwayo

    boaz mwalwayo JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2017
    Joined: Jan 27, 2015
    Messages: 3,652
    Likes Received: 2,222
    Trophy Points: 280
    Walimpa Urais etikisa alijenga barabara
     
  5. heradius12

    heradius12 JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2017
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 6,681
    Likes Received: 8,242
    Trophy Points: 280
     
  6. cephalocaudo

    cephalocaudo JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2017
    Joined: Aug 27, 2016
    Messages: 5,745
    Likes Received: 6,387
    Trophy Points: 280
    Kumbeeeee
     
  7. Halima Msasambuaji

    Halima Msasambuaji JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2017
    Joined: Aug 24, 2016
    Messages: 420
    Likes Received: 874
    Trophy Points: 180
    Lawama zote wabebe wakina lowassa, membe na Jk walishindwa kumaliza tofauti zao mapema
     
  8. tweenty4seven

    tweenty4seven JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2017
    Joined: Sep 21, 2013
    Messages: 5,804
    Likes Received: 3,085
    Trophy Points: 280
    Kuna shida mahali koo nyingine unakuta dish limeyumba
     
  9. twahil

    twahil JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2017
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 3,590
    Likes Received: 1,968
    Trophy Points: 280
    Thread za namna hii zinabaki ila zingine zinafutwa
     
  10. jambo leo

    jambo leo Senior Member

    #10
    Mar 20, 2017
    Joined: Mar 10, 2017
    Messages: 144
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    ***** zake
     
  11. T

    Titicomb JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2017
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 2,663
    Likes Received: 2,320
    Trophy Points: 280
    Yani wewe jamaa leo una tapatapa kama samaki alievuliwa anataka kukata roho kwa kukosa maji. Bado tupo ambao tulimpigia kura huyu jamaa na tutakuwa pamoja nae for good and for bad as long as his intension was to bring positive change like War on drugs, to fight corruption, e.t.c. The man acted like a platoon commandor today, never abandon or leave behind your fellow service man at the battle field. Kwa Makonda mkuu ametuma ujumbe mmoja People come and goes but his soldiers stays eternal. The same applies to me I will defend my vote which I have casted for JPM from dusk to dawn. See you 2020.
     
  12. Castr

    Castr JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2017
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 5,583
    Likes Received: 8,818
    Trophy Points: 280
    Watu tunasema kayataka Msoga na Benja lakini hao wana uhakika wa kuishi milele bila kufanya kazi na wasife njaa, hawatakuja kuathiriwa na maamuzi ya Serikali hata kidogo.

    Shughuli ni wenzangu na mimi.
     
  13. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 12,885
    Likes Received: 18,097
    Trophy Points: 280
    Magu angekatwa kwny Mchuano wabongo tungelaumu sana
     
  14. heradius12

    heradius12 JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2017
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 6,681
    Likes Received: 8,242
    Trophy Points: 280
    Just wait ur turn is soo soon. Nani alidhani clauds watamchukia makonda na mkulu? Nani alidhani nape kutoa kauli kama hizi anazotoa leo. Wenyewe walisema kuwa hakuna jiwe litakaloachwa bila kufunuliwa.
     
  15. mzee74

    mzee74 JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2017
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 5,010
    Likes Received: 3,325
    Trophy Points: 280
    Mwandosya alikuwa ana wasifu mzuri zaidi.
     
  16. T

    Titicomb JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2017
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 2,663
    Likes Received: 2,320
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna wengine nahisi Mungu alitusikiliza kilio chetu tulitaka Raisi mkali ikilazimu awe dikteta ili mambo yabadilike basi na iwe hivyo. Sasa ndio tumempata na huu mwanzo ndio kwanza bado koleo kama 50 hivi za makaa ya mawe treni la steam engine likolee mwendo. Kama sikosei hii sala pia iliwahi kuombwa na Kamanda Tibaijuka sijui unamkumbuka yule mzee jicho jekunduu mkaksi kinyama. Tutanyooka tu. Kama hampendi hameni nchi.
     
  17. n

    ndayilagije JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2017
    Joined: Nov 7, 2016
    Messages: 3,867
    Likes Received: 4,409
    Trophy Points: 280
    We we we! Usifanye tukakosa raisi ! kumbuka 3/4 ya watz hawako njema mkichwa,vyama vingine vinaongozwa na watoto wa zinaa tutuongozwa na nani msafi hapa.
     
  18. T

    Titicomb JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2017
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 2,663
    Likes Received: 2,320
    Trophy Points: 280
    Mkuu tulia hivyo hivyo kama unanyolewa, mimi zamu yangu tayari nipo kijiwe bila kazi tangu aingie jamaa. Bado zamu yako tulia kimya unyolewe.
     
  19. KING DUBU

    KING DUBU JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2017
    Joined: Mar 7, 2017
    Messages: 756
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 180
    Wacha waisome namba eeeh ccm mbele kwa mbele Tumethubutu na tumeweza......
     
  20. B

    Blue Iron JF-Expert Member

    #20
    Mar 20, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 405
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 60

    :):):D:D:D
     
Loading...