frying pan za chapati nzuri


Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
9,947
Likes
4,784
Points
280
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
9,947 4,784 280
wadau wapishi habari zenu nilikuwa nauliza hivi frying pan za chapati zile zenye mishikio ya plastiki ngumu za dukani zipi imara hazishiki kutu halafu hivi haya makangio ya chapati yanaotengenezwa huku mitaani ya chuma tupu na haya ya dukani yapi mazuri kwetu sisi tunaopikia kila kitu kutumia gesi kasoro nyama na maharage nashkuru
Dah...
Kaa mbali na vyombo vya kupikia vyenye aluminium, bati, chuma (metali)ndani yake..ni sumu..visababishi saratani....
Hadi leo hii tafiti haziona nafuu yoyote kwa vyombo vya kupikia vyenye metali ndani yake...
Ni wachache watakujulisha hili.... matibabu ya saratani ni ghali...na vyombo vya kupikia vyenye metali ni ghali pia...
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
9,947
Likes
4,784
Points
280
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
9,947 4,784 280
Hii dunia ya leo unawezaje kupikia mkaa? Hivi hata mitaani mkaa upo kweli? Tubadilikeni jamani .its either gas or electricity. Huo mkaa ni kujitafutua magonjwa na kuchafua mazingira pia
Dah...
 
kinywanyuku

kinywanyuku

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2015
Messages
1,120
Likes
459
Points
180
kinywanyuku

kinywanyuku

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2015
1,120 459 180
Dah...
Kaa mbali na vyombo vya kupikia vyenye aluminium, bati, chuma (metali)ndani yake..ni sumu..visababishi saratani....
Hadi leo hii tafiti haziona nafuu yoyote kwa vyombo vya kupikia vyenye metali ndani yake...
Ni wachache watakujulisha hili.... matibabu ya saratani ni ghali...na vyombo vya kupikia vyenye metali ni ghali pia...
mkuu unataka tupikie vyombo gani hata sahani za plastic wanadai sumu,isoteshe chakula chenyewe ni sumu sasa hao wataalam wako wanasemaje suluhisho lipi
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
9,947
Likes
4,784
Points
280
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
9,947 4,784 280
mkuu unataka tupikie vyombo gani hata sahani za plastic wanadai sumu,isoteshe chakula chenyewe ni sumu sasa hao wataalam wako wanasemaje suluhisho lipi
Dah...simpo sana...Rudi kwenye vyombo vya asili...vya udongo wa mfinyanzi na ceramic...japo vinatumia muda mrefu kupata joto...lakini ni salama na hutoa chakula chenye ladha nzuri sana.....uamuzi ni wako..
 
kinywanyuku

kinywanyuku

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2015
Messages
1,120
Likes
459
Points
180
kinywanyuku

kinywanyuku

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2015
1,120 459 180
Dah...simpo sana...Rudi kwenye vyombo vya asili...vya udongo wa mfinyanzi na ceramic...japo vinatumia muda mrefu kupata joto...lakini ni salama na hutoa chakula chenye ladha nzuri sana.....uamuzi ni wako..
ww unapikiaga hivyo,huoni vyungu vinavyopasuka ovyo halafu sasa hao wazungu life expectance yao kubwa kuliko sisi lakini bado wanatumia hivi vyombo vya dukani
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
9,947
Likes
4,784
Points
280
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
9,947 4,784 280
ww unapikiaga hivyo,huoni vyungu vinavyopasuka ovyo halafu sasa hao wazungu life expectance yao kubwa kuliko sisi lakini bado wanatumia hivi vyombo vya dukani
Dah...huu ndiyo upopoma ambao wengi tunao...kujilinganisha na wazungu kwenye matokeo....wakati hata hatujiulizi vitu vya msingi kabisa vilivyo katika namna wanavyoendesha maisha yao na desturi zao....inawezekana kwa sababu ya ugali...isiwe tabu...labda nikuulize mara ya mwisho kuangalia hali ya afya yako ilikuwa lini? na uliangalia nini?
 
M

Murashani GALACTICO

Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
51
Likes
23
Points
15
M

Murashani GALACTICO

Member
Joined Feb 27, 2012
51 23 15
Gesi ni efficient sana kuliko mkaa. Mkaa ni bei sana kwa sasa. Jaribu kufanya tafiti utaona. Mkaa huchafua nyumba na mazingira. Nunua pressure cooker kubwa na ndogo. Mm wali napikia pressure cooker nishati ikiwa na gesi. Nyama maharage na vitu vyote vigumu nachemshia pressure cooker. Nyama nachemsha kwa dakika 20, wali napika kwa dk 15, maharage nachemsha kwa dakika 25, ndizi napika kwa dk. 10. Tangu nimenunua pressure cooker na kulitumia nikiwa nipo mwaka wa kwanza hadi sasa nafanya kazi naona ubachela ni mzuri
 

Forum statistics

Threads 1,250,897
Members 481,523
Posts 29,749,978