Form za kugombea uspika kuchukuliwa ofisi za CCM ni halali? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Form za kugombea uspika kuchukuliwa ofisi za CCM ni halali?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by KIDUNDULIMA, Nov 4, 2010.

  1. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Makamba juzi alitangaza kuwa wote wenye nia ya kugombea nafasi ya uspika na unaibu spika wakachukue form hizo kwenye ofisi za CCM na gharama ya form ni sh. 500,000. Pia alisisitiza kuwa si wanachama wa CCM peke yao hata wale wa vyama pinzani waende wachukue form hizo kwenye ofisi hizo.
    Swali ninalo jiuliza ni kuwa:
    -Tangu lini CCM walipewa mamlaka ya kuhodhi nafasi ya spika na naibu wake?
    -Kwa nini kazi ya kutoa form isifanywe na ofisi ya Bunge Dodoma chini ya katibu wa Bunge?
     
  2. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 7,409
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    Nafikiri huu ni mchakato wa awali kwenye ngazi ya chama ili kugombea uspika mle mjengoni (kumbuka mwaka 2005 yaliyomkuta Pius Msekwa - ilikuwa ni ngazi ya chama) lakini sasa kuwaomba na wapinzani hii inatia shaka.
     
Loading...